แจกฟรี เกศา ผงอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์ พระบรมธาตุ พระธาตุสีวลี เหล็กไหลตาน้ำ 100 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 26 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาล่วงหน้าครับสาธุ๊...วันนั้นอย่าติดออกไปไหนเลย 555+

2. joyha

joyha เป็นที่รู้จักกันดี

กมลภา
    ลำดับที่ 59 ค่ะ
    ส่งซองไปแล้วค่ะ
    ไม่ทราบว่าได้ซองหรือเปล่า
    กลัวตกหล่นค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

3. oนิจจัง

oนิจจัง สมาชิก

ฮ่าๆพี่สาวผมมาอยู่บอร์ดนี้นี่เอง กำลังคุยกันเพลินเลย เอิ๊กๆ^^

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

รู้อย่างนี้ส่งซองไปช้สบ้างก็ดี อิอิอิ กราบหลวงปู่ครูบาคำปั๋น ผูมีผิวกายดั่งน้ำนม ครับ

5. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

อ่ะ เดี๋ยวส่งให้นะ ของขวัญวันเกิด

6. gasnaka

อิอิ...เมื่อกี้พี่ไปอยู่ที่เฟสหรอก
    ไปดูชุดเสื้อผ้าชิวาวาทีคัพอยู่
    อิอิ..มีทักซิโดด้วย 5555 น่ารัก
    ว่าจะซื้อเสื้อกันหนาวมีฮู๊ดให้

7. gasnaka

ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีแก๊สก็ไม่ได้เข้าไปดูเหมือนกัน
    เดี๋ยวไปดูให้แล้วจะมาเเจ้งนะคะ

8. gasnaka

5555 มีอย่างงี้ด้วย เดี๋ยวดูก่อนว่ามีเยอะขนาดไหน
    ถ้ามีพอ 50 ชุด จะแจกรอบหน้า
    ตั้งใจไว้ว่า รอบหน้าจะจัดรายการละ 50 ชุด จัดไปหลายๆรายการเลย

9. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    โอ้ว...สงสัยต้องจ้องกระทู้คุณแก๊สไว้ไม่ให้คลาดสายตาซะแล้ว

10. gasnaka

ยินดีเลยค่ะคุณศิริเพ็ญ ตอนนี้ยังมีไฟอยู่ แล้วก็พอจะว่าง
    ต้องรีบทำเดี๋ยวงานเข้า หรือไฟหมด ขี้เกียจทำ แย่เลย

ยังไงทุกๆท่านที่มีพระธาตุหรือสิ่งแทนองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ ก็พึงระลึกไว้ด้วยนะคะ
    ท่านคงอยากให้พวกเราปฏิบัติตามอย่างท่าน มากกว่า ท่านคงจะดีใจกว่าที่เราบูชาธาตุขันธ์ด้วยดอกไม้ ของหอม

ทำให้ได้อย่างท่านทำ เป็นให้ได้อย่างท่านเป็น ดีกว่ามัวยึดธาตุขันธ์ของท่าน
    หากท่านทั้งหลายทำได้ ธาตุขันธ์ของท่านก็จะเป็นพระธาตุเช่นเดียวกับพ่อแม่ครูอาจารย์ที่เราศรัทธา

11. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    สาธุ สาธุค่ะ กำลังฝึกฝน เพิ่งเริ่มต้น แต่จะปฏิบัติจนวาระสุดท้าย....

13. gasnaka

สาธุ สาธุ ค่ะ มีสติอยู่กับตัวเสมอก็เหมือนมีเกราะคุ้มกันตลอดเวลา
    ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

14. gasnaka

มาแจ้งรายชื่อซองที่เพิ่งไปรับมาวันนี้ค่ะ
    15 คุณมานพ เติมพิทยาไพสิฐ
    30 คุณรัตติยา ปัญญานันท์
    35 คุณธัญลักษณ์ บัวทอง
    59 คุณกมลภา รุ่งชื่นสุขอุรา
    81 คุณจักรธร ดวงสว่าง
    90 คุณพิชญ์ วรรณทวี
    93 คุณวิมล เติมมงคลชัย

เอ.. 7 ท่านนี้ แก๊สจะมอบรายการไหนให้เป็นพิเศษดีน้า
    เดี๋ยวคิดก่อนจะมาแจ้งนะคะ
    ทั้ง 9 ท่านแรก และ 7 ท่านหลังนี้ แก๊สจะส่งให้วันพรุ่งนี้นะคะ

15. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011

:cool:

ของผมยังไม่ได้เลย ฮ่าๆ รอน้ำลด จะโทรไปหาไปรษณีย์ให้นำมาส่ง หาก ของตีกลับไป รบกวนคุณแก๊สแจ้งหน่อยนะครับ

ชวลิต ธรรมวงศ์

16. gasnaka

อ้าว..แก๊สเห็นชื่อคุณมาตอบ แก๊สยังเข้าใจว่า คุณจะมาบอกว่า
    ได้รับแล้วเสียอีก แต่ถ้าตีกลับมา แก๊สจะส่งกลับไปให้ค่ะ

17. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

นั้นแลพึ่งระลึกเสมอว่าธาตุขันธ์นั้นไม่เที่ยง เพราะล่วงเลยมาบ่ายแล้ว และใกล้จะค่ำ เพราะถ้าค่ำเราทุกคนก็จะนอนกันทุกๆคนนอนใน ?
    ให้ปฎิบัติตามคำสั่งสอนของท่านเสมอให้ได้อย่างท่าน และเราทุกคนก็จะไม่ต้องกลับมานอน ?..........

18. กิมเฮง

กิมเฮง Active Member

23 กันยายน 2011
    นอนอะไรครับเฮียเครียดผมแก่แล้วเลย..งงๆ

19. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อยุธยา ท่านกล่าวเรื่องกระดูก(อัฐิ)ของพระอริยเจ้าไว้ตอนที่ท่านคุยกับลุกศิษย์ที่จะไปเอากระดูก(อัฐิ)พระอริยเจ้าท่านหนึ่งมาเก็บไว้บูชา
    “เรื่องกระดูก(อัฐิ)นี้ไม่สำคัญ สำคัญมีอย่างเดียวจำไว้ว่า หลวงพ่อ(กล่าวชื่อพระอริยรูปหนึ่ง) ปฏิบัติอย่างไรแล้วก็ปฏิบัติตน(ตัวเรา)อย่างนั้น นั้นแหละสมควรอย่างยิ่ง การไปเอากระดูกมาเก็บไว้ แล้วก็ไม่สนใจอะไรกระดูก รักษาเพียงกระดูกอย่างเดียว ไม่เกิดประโยชน์ถ้าจะทำให้เกิดประโยชน์ ก็ต้องรักษาความดีของท่าน บูชาด้วยปฏิบัติบูชาพระพุทธเจ้าทรงยกย่องไอ้การบูชาโดยนำกระดูกมาเก็บไว้แล้วก็หาดอกไม้ธูปเทียนมาเป็นเครื่องสักการะการบูชาอย่างนี้มีผลเหมือนกันแต่ก็น้อยเต็มทีบูชาพันครั้งสู้การปฏิบัติบูชาคือการปฏิบัติที่ท่านปฏิบัติมาแล้วครั้งเดียวไม่ได้จึงมีอานิสงส์มากกว่าเพราะการปฏิบัติตามท่าน ถ้าทำบ่อยๆ

อาจจะถึงอริยมรรคอริยผลอย่างท่านก็ได้”

คัดลอกจาก ประวัติหลวงปู่ปาน โดยพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง อุทัยธานี

พอดีไปฟังเสียงเทศน์เรื่องหลวงปู่ปาน แล้วเราก็นึกถึงเรื่องพระธาตุในเว็บอยุ่พอดี อยู่ๆเทปก็เงียบ แล้วท่านก็พูดเรื่องนี้ สงสัยท่านจะมาเตือน 555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2011
  20. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ฮ่าๆ ยังไม่ได้เลยครับ น้ำกำลังลดแล้ว เดี๋ยวจะโทรไปเช็คเรื่อยๆครับ

ยังไงถ้า ได้รับ หรือ ยังไม่ได้ จะมาแจ้งให้ทราบเรื่อยๆครับผม

ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้