แจกพระบรมสารีริกธาตุ ฟรี ปิดการแจกพระบรมสารีริกธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย หนึ่ง99999, 17 กันยายน 2009.

1. บุ๊กบิ๊ก

บุ๊กบิ๊ก สมาชิก

ขอรับด้วยคนค่ะ ลำดับที่ 74

2. เซียนฮอส

เซียนฮอส เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอรับด้วย 2 ชุดครับ จะเอาไปถวายวัด 1 ชุด เก็บไว้ 1 ชุดครับ ลำดับที่ 75 ครับ แล้วจะส่งซองเปล่าไปให้ครับ ขอบคุณครับ

3. yochiki_vr

yochiki_vr เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2008
    ลำดับที่ 21 ครับ อนุโมทนาบุญครับ หากผลบุญที่สั่งสมมา และกรรมไม่มากจนเกินจะได้ขอบูชา 3 ชุดครับให้เตี่ย+แม่ด้วยครับแล้วจะจัดส่งซองไปให้อย่างเร็วทีร่สุดนะครับ ส่งมาที่ 1/21 ถ.คลองคะเชนทร์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิจิตร 66000 ครับ

4. ชีวิตหนอ

ชีวิตหนอ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ลำดับ76ค่ะ

ขอบูชาด้วยค่ะ

วิมลพรรณ

5. หนึ่ง99999

หนึ่ง99999 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ท่านที่ส่งซองมารับ
    พระบรมสารรีริกธาตุกรุณาส่งซองใหม่ที่ยังไม่ได้ใช้ครับ
    สมควรไม่ที่ส่งซองเก่ามารับของสุงครับ พิจารนาเอาเองครับ สมควรไม่ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

6. UFO393

UFO393 สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2009
    ลำดับที่ 20
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

7. paylu

paylu เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 22
    ชื่อ เกียรติศักดิ์ บุญบุรี
    ขอรับด้วยนะครับ 285/143 ถ ลำพูน ต วัดเกต อ เมือง จ เชียงใหม่ 50000

8. tom555

tom555 สมาชิกใหม่

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ
    ขออนุโมทนาในคุณงามความดีนี้ด้วยครับ
    ขอให้ผลบุญที่ท่านทำในครั้งนี้
    จงเป็นปัจจัยให้ท่านมีความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

คำนวณ ไชยวาสน์

9. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ลำดับที่ 80 กมลนารี อุปยะโสธร
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะจัดส่งซองไปให้นะค่ะ

คงส่งซองไปให้ไม่ทันแล้วค่ะ ทำแต่งานยังไม่ได้ไปซื้อซองเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2009
  10. ผู้ผ่านมา

ผู้ผ่านมา เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 81 สรรเสริญ
    จะรีบส่งซองไปให้ครับ

11. m_yoophituk

m_yoophituk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ลำดับที่ 82
    ผมเคยขอรับไว้บูชาส่วนตัวแล้ว แต่ครั้งนี้ผมมีความประสงค์ที่จะรับพระบรมสารีริกธาตุเพื่อนำไปถวายวัดจำนวน 3 แห่ง ครับ ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญครับ

เมืองแมน อยู่พิทักษ์
    222/9 ม.2 ต.คลองตำหรุ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2009
  12. หนึ่ง99999

[FONT=2005_iannnnnDVD]บุญกุศลที่ยิ่งใหญ่อันพึ่งจะเกิดขึ้นในครั้งนี้ <O:p</O:p[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnDVD]ขอน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่[/FONT]<O:p</O:p

[FONT=2005_iannnnnDVD]พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว[/FONT]<O:p</O:p[FONT=2005_iannnnnDVD]ผู้เป็นพ่อของแผ่นดินที่ให้อาศัยแก่เราและวงศ์ตระกูลได้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขและเจริญก้าวหน้าตลอดมา ขอธรรมของพระศาสดาเป็นประดุจดังธรรมโอสถทิพย์ ที่จะช่วยคลายทุกข์ให้ประชาชนคนไทยได้รู้รักสามัคคีเฉกเช่นพี่น้องร่วมอุทรอันไม่พึงทำร้ายซึ่งกันและกันด้วยกาย วาจา ใจ ขอให้พี่น้องประชาชนทั้งหลายเป็นผู้มั่นคงและถึงพร้อมด้วยความดีเพื่อแผ่นดินไทยอยู่อย่างผาสุกตลอดกาลและนานเทอญ[/FONT]<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnDVD]พระพุทธเจ้าตรัสกับพระอานนท์ว่า ธรรมและวินัยที่ ตถาคต ตรัสไว้ดีแล้วธรรมเหล่านั้นจะเป็นศาสดาของพวกเธอ[/FONT]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnDVD]การสาธยายพระไตรปิฎกจึงเสมือนได้เข้าเฝ้าต่อหน้าพระพักตร์ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า<O:p</O:p[/FONT]

<!-- google_ad_section_end -->

13. khemanart

khemanart สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 83

เรียน คุณสุริยะ ครับ

ขออนุโมทนาบุญและขอรับพระบรมสารีริกธาตุ ครับ
    ผมเพิ่งเป็นสมาชิคใหม่ครับ ขอบคุณครับ

กรุณาจัดส่งมาที่

คุณประสาร ประดิษฐ์ศักดิ์
    107/22 ซ.วัดดงมูลเหล็ก ถ.อิสระภาพ39 แขวงบ้านช่างหล่อ เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700<!-- google_ad_section_end -->

14. tips2513

tips2513 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ลำดับที่15 ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ วรรณะพระโลหิตธาตุ แล้วค่ะ
    ขอกราบขอบพระคุณและอนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณสุริยะได้สร้างในครั้งนี้เป็นอย่างมากค่ะ

15. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสละสิทธิ์ให้ท่านที่ยังไม่มีพระบรมสารีริกธาตุ ได้นำไปบูชาเพื่อเป็นศิริมงคลกับชีวิตครับ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลทั้งผู้ให้เเละผู้รับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2009
  16. NingNhong

NingNhong Active Member

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอให้ท่านมีความสุขยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะครับ

17. หนึ่ง99999

[FONT=2005_iannnnnDVD]บุญกุศลที่ยิ่งใหญ่อันพึ่งจะเกิดขึ้นในครั้งนี้ <O:p</O:p
    ขอน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnDVD]พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว[/FONT]<O:p</O:p[FONT=2005_iannnnnDVD]ผู้เป็นพ่อของแผ่นดินที่ให้อาศัยแก่เราและวงศ์ตระกูลได้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขและเจริญก้าวหน้าตลอดมา ขอธรรมของพระศาสดาเป็นประดุจดังธรรมโอสถทิพย์ ที่จะช่วยคลายทุกข์ให้ประชาชนคนไทยได้รู้รักสามัคคีเฉกเช่นพี่น้องร่วมอุทรอันไม่พึงทำร้ายซึ่งกันและกันด้วยกาย วาจา ใจ ขอให้พี่น้องประชาชนทั้งหลายเป็นผู้มั่นคงและถึงพร้อมด้วยความดีเพื่อแผ่นดินไทยอยู่อย่างผาสุกตลอดกาลและนานเทอญ[/FONT]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnDVD]พระพุทธเจ้าตรัสกับพระอานนท์ว่า ธรรมและวินัยที่ ตถาคต ตรัสไว้ดีแล้วธรรมเหล่านั้นจะเป็นศาสดาของพวกเธอ[/FONT]<O:p</O:p
    [FONT=2005_iannnnnDVD]การสาธยายพระไตรปิฎกจึงเสมือนได้เข้าเฝ้าต่อหน้าพระพักตร์ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า<O:p</O:p[/FONT]

18. nitisorn

nitisorn สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2007
    ลำดับที่84
    ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุครับ
    กรุณาส่งที่
    นิธิศรณ์ ยินดียุทธ์
    227 ถ.บ้านดงพัมนา ซ.4
    ต.บ่อแฮ้ว อ.เมือง ลำปาง52000
    ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. หนึ่ง99999

[FONT=2005_iannnnnDVD]บุญกุศลที่ยิ่งใหญ่อันพึ่งจะเกิดขึ้นในครั้งนี้ <O:p</O:p
    ขอน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่<O:p</O:p
    พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว<O:p</O:pผู้เป็นพ่อของแผ่นดินที่ให้อาศัยแก่เราและวงศ์ตระกูลได้อยู่อย่างร่มเย็นเป็นสุขและเจริญก้าวหน้าตลอดมา ขอธรรมของพระศาสดาเป็นประดุจดังธรรมโอสถทิพย์ ที่จะช่วยคลายทุกข์ให้ประชาชนคนไทยได้รู้รักสามัคคีเฉกเช่นพี่น้องร่วมอุทรอันไม่พึงทำร้ายซึ่งกันและกันด้วยกาย วาจา ใจ ขอให้พี่น้องประชาชนทั้งหลายเป็นผู้มั่นคงและถึงพร้อมด้วยความดีเพื่อแผ่นดินไทยอยู่อย่างผาสุกตลอดกาลและนานเทอญ[/FONT]
    [FONT=2005_iannnnnDVD]การสาธยายพระไตรปิฎกจึงเสมือนได้เข้าเฝ้าต่อหน้าพระพักตร์ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า<O:p</O:p[/FONT]<!-- google_ad_section_end -->

20. NingNhong

NingNhong Active Member

ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ...