แจกพระบรมสารีริกธาตุ ครับ ชี้แจ้งครับ ปิดการแจกแล้วครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย หนึ่ง99999, 25 สิงหาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตามรอยเท้าพ่อ-แม่

ตามรอยเท้าพ่อ-แม่ Active Member

7 มิถุนายน 2008
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุ ใบโพธิ์และพระแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. กัลยรัตน์

กัลยรัตน์ สมาชิก

14 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาค่ะ ลำดับที่ 92-93ค่ะ
    กรุณาส่ง กัลยรัตน์ เชื้อชมภูภากร
    128/5 ม.2 ต.หนองโพ
    อ.โพธาราม จ.ราชบุรี 70120

3. ddtongxz

ddtongxz สมาชิก

ได้รับซองที่ผมส่งไปรึยังครับท่าน

4. curador

curador Active Member

ได้รับพระบรมสารีริกธาตุ เงินขวัญถุงพระนางพญาใบโพธิ์ จากประเทศอินเดียแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ ขออนุโมธณาด้วยนะครับ

5. chervilin

chervilin เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ลำดับที่ 94 (post แทนเพื่อนที่ไม่มีคอมพ์ ครับ)
    น้ำผึ้ง เกรียงจิตติ (อ้อย)
    393 ซอยรัชดา 32 ถนนรัชดาภิเษก แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร กทม. 10900

........ อนุโมทนาบุญครับ

6. chervilin

chervilin เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ลำดับที่ 95 ( post แทนเพื่อนที่ไม่มีคอมพ์ครับ)
    กัญญวรรณ มานะศิริมงคล
    393 ซอยรัชดา 32 ถนนรัชดาภิเษก แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร์ กทม. 10900
    ....... อนุโมทนาบุญครับ

7. นนท

นนท สมาชิก

คุณ99999ครับได้ รับแล้ว พระ พระธาตุ ใบโพธ
    กราบขอบพระคุณ มากๆขอผลบุญ นี้ หนุน นำ ให้คุณ
    ได้รับแล้วครับ 1. โมงครึ่งเช้านี้เอง ขอบคุณมากเลยครับ....

กราบโมทนามากๆครับ
    ขอ อานิสงฆ์ ผลนี้ จง หนุน นำ ให้ คุณและเพื่อนๆ โยคีบรรลุ ถึงธรรมพระ นิพพาน ของพระพุทธองค์ เฉกเช่นเดียวกัน กับพระอรหันต์เจ้าทั้งมวล และพุทธองค์ ในกาลปัจจุบันเทอญ
    นิพพาน นะ ปัจจโย โหตุ...... <?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=Picture_x0020_1 style="VISIBILITY: visible; WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt; mso-wrap-style: square" alt="สาธุ" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1026"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image001.gif" o:title="สาธุ"></v:imagedata></v:shape><v:shape id=Picture_x0020_2 style="VISIBILITY: visible; WIDTH: 14.25pt; HEIGHT: 14.25pt; mso-wrap-style: square" alt="ซึ้ง" type="#_x0000_t75" o:spid="_x0000_i1025"><v:imagedata src="file:///C:\DOCUME~1\ADMINI~1\LOCALS~1\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image002.gif" o:title="ซึ้ง"></v:imagedata></v:shape>บุญขัย คุณสินสมบัติ

8. นนท

นนท สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ ..บุญชัย... ได้รับพระธาตุแล้วครับ ขอบพระคุณในกุศลยิ่งใหญ่ ไม่ทราบลำดับครับ...

9. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 96
    ขอความเมตตาครับ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมพระบรมสารีริกธาตุ ส่วนหนึ่งผมก็ได้จาก พระอาจารย์ ชัยภัทร กับ อ.ศิริชัย มาแล้ว และจะรวบรวม เพื่อถวายแด่ วัดในท้องถิ่นที่ห่างไกล ในจังหวัดหนองคาย ซึ่งจะมีการเดินสายถวายในเดือน ตุลาคมนี้ครับ
    จึงขอความเมตตาจากท่าน ผู้เจริญ ขออาราธนาอัญเชิญ พระบรมสารีริกธาตุ

มาที่
    นายอนุชา แดงน้อย
    วิทยาเขตหนองคาย ม.ขอนแก่น
    112 หมู่ 4 ต.หนองก่อมเกาะ อ.เมือง จ.หนองคาย 43000

ขอให้ท่าน เจริญด้วยพระสัจธรรมเป็นเนื่องนิตย์เทิอญ ขอร่วมอนุโมทนากุศล อันยิ่งใหญ่มา ณ โอกาศนี้ครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2008
  10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    คุณ หนึ่ง99999 ครับ ผมได้รับพระธาตุ ใบโพธิ์ ธนบัตรขวัญถุง พระนางพญา แล้วครับ ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ

[​IMG] ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล [​IMG]

11. pong1997

pong1997 สมาชิกใหม่

14 กรกฎาคม 2008
    คุณ หนึ่ง99999 ครับ ผมได้รับพระธาตุ 3องค์และ พระนางพญา 1องค์แล้วครับ ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ
    ศักดิ์สิทธ์,ชัยณรงค์ อนุโมทนาบุญครับ <!-- / message -->

<O:p

12. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมส่งซองไปวันศุกร์ที่ 29 แล้วยังไม่ได้รับเลยครับ 3 ชุด 98 / 99 /100
    hello8
    คนที่ฝากขอก็ถาม จัง ทำไงดีครับ

13. นักรบธรรม

ได้รับแล้วนะครับ 98 / 99 / 100
    รวม 3 ชุด ครับ

ว่าแต่ว่า บอกเจ้าที่ บอกยังไงครับ(คำพูด)
    คำสวดบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ด้วยครับ

ขอขึ้นหน้าเว็บครับ จะพิมพ์ไปใช้
    อนุโมทนา สาธุครับ

14. ปวีณ์

ปวีณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    คุณ หนึ่ง 99999 ปวีณ์ได้รับ พระบรมสารีริกธาตุและพระนางพญาแล้วค่ะ
    อนุโมทนาบุญค่ะ

15. นักรบธรรม

16. หนึ่ง898989

หนึ่ง898989 เป็นที่รู้จักกันดี

งานทำบุญประจำปีของชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย

ชมรมฯได้จัดงานทำบุญประจำปี ขึ้นในวันที่ ๑๔ กันยายน ๒๕๕๑
    ครบ ๔ ปีที่ได้ทำงานสืบสานและเผยแผ่พระพุทธศาสนาในงานที่เกี่ยวข้องกับพระบรมสารีริกธาตุและพระอรหันตธาตุ ชมรมฯได้นิมนต์พระอาจารย์ปรินทร์ ธัมสรโณ และคณะสงฆ์วัดเขาแร่ จังหวัดสุโขทัย มาฉันเพลและทำพิธีบวงสรวงในงานนี้ด้วย >>

ขอเชิญร่วมงานทำบุญชมรมฯ ประจำปี ๒๕๕๑

>>

ขอเชิญสมาชิกและแขกผู้มีเกียรติทุกท่านเข้าร่วมงาน และงานทำบุญชมรมฯ ประจำปี ๒๕๕๑

ณ ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย

อาคารศูนย์พลอยเอเชีย ถ.มเหสักข์ สีลม กรุงเทพฯ>>

>>

กำหนดการ>>
    ๐๘.๐๐ น. แขกผู้มีเกียรติเข้าชมงานศิลปกรรมช่างสิบหมู่ เจดีย์บรรจุบรมสารีริกธาตุปิดทองคำลงยา และงานพุทธศิลป์อื่นๆ จาก ห้างหุ้นส่วนจำกัด กนกพันธุ์ บริเวณชั้น ๑ >>
    ๐๙.๐๐ น. ร่วมพิธีบวงสรวงอาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย เทพพรหม เทวดา
    ๑๐.๐๐น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์และชัยมงคลคาถา บริเวณห้องพระธาตุชั้น ๑๐ (บริเวณชั้น ๑ และชั้น ๙ ถ่ายทอดสัญญาณภาพและเสียงผ่านระบบวงจรปิด)>>
    ๑๑.๐๐น. รับศีล และร่วมกันถวายภัตตาหารเพลแด่พระ ภิกษุสงฆ์และสามเณร บริเวณห้องพระธาตุชั้น ๑๐>>
    ๑๒.๐๐ น. แขกผู้มีเกียรติร่วมรับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน
    ๑๓.๐๐ น. สมาชิกชมรมและผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน ร่วมจองหนังสือพระบรมสารีริกธาตุฉบับสมบูรณ์ ของ ชมรมฯ ในราคาพิเศษ พร้อมทั้งร่วมสมทบทุนกองบุญต่างๆ ของชมรม, ร่วมบุญกฐินวัดเขาแร่ จ.สุโขทัย, ร่วมบุญกฐินวัดพระยอดโฆษิตาราม จ.นครพนม, และร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ภูริทัตตะมหาเถรานุสรณ์ วัดป่าสันติสามัคคีธรรม บริเวณชั้น ๒
    ร่วมฟังพระธรรมเทศนา โดย พระอาจารย์ปรินทร์ ธัมมสรโณ (หลวงพี่เอก) บริเวณห้องพระธาตุชั้น ๑๐>>
    ๑๕.๐๐ น. ถวายสังฆทานแด่คณะพระภิกษุสงฆ์ / กรวดน้ำรับพร>>
    ๑๖.๐๐ น. แขกผู้มีเกียรติเยี่ยมชมกิจกรรมภายในงาน และร่วมสนทนาตามอัธยาศัย>>
    > >
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

คุณปราโมช ประสพสุขโชคมณี ๐๘๖ ๓๓๗๔๒๕๕>>

คุณมณียา ณ อุบล ๐๘๓ ๙๑๘๒๘๒๐>>

17. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับค่ะ ไม่ทราบว่าดิฉันอยู่ในชุดที่จะจัดส่งวันจันทร์หรือป่าวค่ะ
    ทิพวัลย์;aa13;aa16

18. kamsajja

kamsajja เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    ได้รับพระบรมสารีริกธาตุพร้อมพระผงนางพญาแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ด้วยบุญกุศลที่คุณสุริยาได้ทำในครั้งนี้ ขอให้ประสพความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

19. manie_ae

manie_ae เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    มณีรัตน์ ลำดับที่ 55 ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ขออนูโมทนาค่ะ

20. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 66 ได้รับพระธาตุ และพระผงนางพญาแล้ววันนี้
    ขอบคุณ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ;aa14

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้