แก้วรัตนะให้บูชา เพชรจักรพรรดิ์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดํา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วรัตนะ, 19 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แก้วรัตนะ

แก้วรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สรุปการจองครับตอนนี้ 6 ชุดแล้วครับ
    เหลือ 5 ชุดครับ

ขอให้เทวดาที่รักษาเพชรจักรพรรดิ์จงดลจิตดลใจให้ลูกหลานหลวงพ่อได้ไปครอบครอง
    เพื่อความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    มองทุกอย่างให้เป็นธรรมดา
    ปลายเดือนมีหนังสือธรรมะหลวงพ่อมาแจกครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. แก้วรัตนะ

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะฯ (ว่า 3 จบ)
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต ฯ หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยทางกายหรือวาจาก็ดี และด้วยเจตนาหรือไม่มีเจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ
    ****ข้าแต่สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าผู้เจริญ ข้าพระพุทธเจ้าขอมอบกาย ถวายชีวิต แด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    มีชุดใหญ่ให้ร่วมทําบุญ 3 ชุดครับ
    ชุดละ 35,000 บาท
    เพชรจักรพรรดิ์ในกระทู้นี้เป็นเพชรเขาพระงามเป็นของทางวัดและทันพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับ ถัาท่านผู้ใดได้อัญเชิญไปบูชาอย่าลังเลสงสัยนะครับผลจะได้ไม่เต็ม
    ถ้านําไปบูชาด้วยความเคารพในพระรัตนตรัยผลจะไพบูรณ์ครับ
    ผมไม่ค่อยได้เข้ามาถ้าลูกหลานหลวงพ่อสนใจโทรถามหรือ PM ครับ
    เย็นนี้จะเข้าไปตอบใน PM ครับ

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอชมภาพชุดใหญ่หน่อยได้ไหมครับ:cool:

4. Arnna

Arnna เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    สนใจค่ะ รบกวนขอทราบที่มาทาง pm ด้วยค่ะ หรือ 084-5157128 ขอบคุณค่ะ

5. แก้วรัตนะ

ชุดหัวแหวนเพชรจักรพรรดิ์ชุดใหญ่ 1 ชุด ชุดนี้เป็นชุดใหญ่ครับ (เพชรจักรพรรดิ์มีชุดเล็ก ชุดกลาง ชุดใหญ่)สําหรับพุทธภูมิใหญ่
    ถึงลาแล้วก็ต้องทําหน้าที่ให้สมบูรณ์ครับ
    ชุดหัวแหวนจักรเพชรวงรี 1 ชุด
    ชุดตุ้มหู 1 ชุด
    พระคําข้าวรุ่นแรก 1 องค์
    และของที่ระลึกทาง pm อีก 2 รายการ
    ร่วมบูชา 35,000 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.2 KB
      เปิดดู:
      806
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012
  6. Arnna

สวัสดีค่ะ ขอจอง 2 ชุด แจ้งที่อยู่ทาง pm คะ

7. แก้วรัตนะ

ส่วนหนังสือที่แจกให้ฟรีมีหลายเล่มครับขอตรวจสอบรายชื่อหนังสือก่อนครับ

8. แก้วรัตนะ

ตอนนี้เพชรจักรพรรดิ์มีให้บูชาไปตลอดตั้งใจไว้ว่า 100 ชุดครับ
    ขอให้เทวดาที่รักษาเพชรจักรพรรดิ์จงดลจิตดลใจให้ลูกหลานหลวงพ่อได้ไปครอบครอง
    เพื่อความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    มองทุกอย่างให้เป็นธรรมดา
    ปลายเดือนมีหนังสือธรรมะหลวงพ่อมาแจกครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

9. แก้วรัตนะ

ตอนนี้ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะตายเมื่อไรหายใจเข้าหายใจออกก็แค่นี้
    ขอนําเพชรจักรพรรดิ์ออกมาให้ลูกหลานหลวงพ่อได้อัญเชิญไปบูชาเพื่อความเจริญทางธรรมและทางโลกให้กระจายไปหลายๆพื้นที่
    ตายไปเราเอาไปไม่ได้เลยนอกจากบุญกุศลที่เราทํา
    สมบัติที่เรามีก็มีประโยชน์ตอนที่เรามีชีวิตอยู่เท่านั้น

10. แก้วรัตนะ

รอสักครู่นะครับเดี๋ยวจะถ่ายรูปเพชรที่รับมาจากมือพระเดชพระคุณหลวงพ่อให้ดูครับเป็นพุทธานุสติครับก่อนนอน

11. แก้วรัตนะ

เพชรที่รับมากับมือพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับ

ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      779
  12. Arnna

ชุดใหญ่หมายถึง เพชรทั้ง3กล่องนี้กับพระคำข้าวรุ่นแรก 1 องค์ ใช่มั๊ยคะ

13. แก้วรัตนะ

ฝากบอกอาจารย์ลูกขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลตั้งแต่ชาติต้นถึงชาติปัจจุบันด้วยครับธรรมใดที่อาจารย์ท่านได้พบแล้วขอจงมีแก่ลูกด้วยเทอญ
    ชุดใหญ่เป็นเพชรจักพรรดิ์ 1 ชุด ครับ ให้ร่วมบูชา 35,000 บาท

ส่วนที่เหลือทั้ง 3 รายการให้เป็นที่ระลึกครับ
    1.เพชชรรูปวงรี 1 ชุด
    2.เพชรทําตุ้มหู 1 คู่
    2.พระคําข้าว 1 องค์

และมีที่ระลึกแจ้งทาง PM อีก 2 รายการครับ
    มีให้ร่วมทําบุญ 3 ชุด
    หรือมีงานบุญฉับพลันที่ต้องทําจึงจําเป็นต้องออกให้บูชา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2012
  14. Arnna

สวัสดีคะ มีพี่สาวที่เคารพรักหลวงพ่อมากที่สุด สนใจ ชุดใหญ่ อยากทราบรายละเอียด รบกวนโทรกลับมาที่ 081-5553033 ขอบคุณคะ

15. Arnna

สวัสดีค่ะ ตกลงพี่สาวจองชุดใหญ่ 1 ชุดนะคะ (ตามที่คุยกันและขอยกบุญบารมีทุกภพชาติให้โมทนาค่ะ)
    แจ้งที่อยู่ อาจารย์วีรวรรณ คุรุพันธ์ุภักดี(หลวงพ่อเรียกแหม่มปลาร้า มหาสารคาม) โรงเรียนบรบือวิทยาคาร ถนนแจ้งสนิท ต.หนองสิม อ. บรบือ จ. มหาสารคาม. 44130 (081-5553033)

16. แก้วรัตนะ

รับทราบการร่วมบูชาครับท่านอาจารย์

17. แก้วรัตนะ

[​IMG][​IMG]
    ตัวเรือนเป็นโลหะชุบทองทันพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับให้ร่วมบูชา 14,999 บาท
    ตอนนี้เหลืออยู่ 2 วงครับ
    ปิดรายการครับ---หลวงพ่อบอกว่าจะมีลูกหลานหลวงพ่อมาช่วยสุดท้ายงานทุกอย่างที่คณะปิดทองหลังพระ
    ก็สําเร็จด้วยดีครับขออนุโมทนาบุญครับ

ขนาดไฟล์:
      44.4 KB
      เปิดดู:
      679
      ขนาดไฟล์:
      45 KB
      เปิดดู:
      689
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  18. Arnna

แหวนสวยมากค่ะ สนใจ 084-5157128

19. Arnna

จองแหวนทั้ง 2 วง นะค่ะ พรุ่งนี้โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

20. แก้วรัตนะ

อาจารย์สอนว่าให้ขึ้นไปกราบองค์สมเด็จทุกวัน
    และไปนอนที่วิมานตัวเองทุกวัน
    ตื่นมานึกถึงศีล
    กลับมาก็มาทวนศีลว่าข้อไหนเราบกพร่อง
    ก็ให้เน้นข้อนั้น
    ให้เน้นศีลห้า และกรรมบท
    จากนั้นศีลแปดจะมาเอง
    ขอเชิญลูกหลานพระเดชพระคุณหลวงพ่อมายืดอายุพุทธศาสนาตอนนี้พวกเราอยู่
    ต้องทําให้ดีที่สุด ขนาดพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านป่วยหนักได้ยินพระทําวัตร
    ท่านยังลุกขึ้นมาพนมมือเลย
    อย่าบอกว่าคนเราก็ยังมีกิเลสอยู่สุดท้ายก็ยังหาเหตุผลให้ตัวเองทําผิดเสมอ
    นะโมฯ
    ขอความนอบน้อมนี้จงมีแด่องค์พระสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ข้าพเจ้าทั้งหลายขอมอบกาย ถวายชีวิต แด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระธรรม และ พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้