แก้ปัญหาโดนของ กับคัมภีร์เว่ยมิ่งสือซัน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักพรตเหมา, 26 ตุลาคม 2008.

?

41

Poll closed 24 ธันวาคม 2008.
  1. 18

0 vote(s)
    0.0%
  2. 15

0 vote(s)
    0.0%
  1. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ค่ะจะขอเล่าให้ฟังนะคะ วันแรกตนเองได้เอายันต์ใส่กรอบและตั้งไว้ข้างล่าง 1 ข้างบน 1
    ก็ไม่ค่อยรู้สึกอะไรมาก
    วันที่2 ก็เอายันต์ติดที่ระเบียงบ้าน ทั้งสองฝั่ง ซึ่งอีกด้านนึงเป็นคลองด้วย
    หลังจากติดแล้ว ก็มีความรู้สึกเหมือนตนเองไม่ค่อยมีความรู้สึกหวาดกลัวทางด้านหลังบ้าน ซึ่งเมื่อก่อน ถ้าเดินไปทางด้านหลังบ้านจะหงุดหงุด และรู้สึกกลัวๆ
    แต่ แต่ พอตนเองได้เอาไปติดไว้ทางด้านหน้าบ้านคือติดไว้บนประตูทางเข้าบ้าน
    บ้านที่อยู่ตรงข้าม ทำเสียงดังใส่ ขากเสมหะ เปิดประตูบ้านทันที
    แล้วก็มีเสียงมอเตอร๋ไซด์ของพนักงานส่งจดหมายเข้ามาในซอย กลิ่นธูปจีนจากข้างบ้าน ลอยมาแตะจมูก ตนเองไม่ชอบ เนื่องจากข้างบ้านเค้าชอบไหว้อะไรสักอย่างแล้วจะจุดธูปตรงด้านฝั่งครัว ซึ่งด้านครัวของเค้าติดกับรั้วด้านหน้าบ้านของตนเอง แล้วรู้สึกเหมือนสิ่งนั้นรบกวนตนเอง แต่ก็ไม่มาก แต่พอติดยันต์แล้วเหมือนไม่สงบสุขเลย
    สิ่งที่แปลกก็คือตอนที่ตนเองติดแล้ว เดินเข้าบ้าน ตนเองเดินวนเวียนอยู่แต่หน้าประตูบ้านด้านใน พอสักพักบ้านตรงข้ามกลับมา
    สิ่งที่มากกว่านั้น พอเดินขึ้นมาที่บ้านเหมือนมันร้อนรน ต้องเดินไปไหว้พระ แผ่เมตตา พอแผ่เมตตาบ้านตรงข้ามขับรถออกไป ระหว่างที่บ้านตรงข้ามขับรถออกไป เหมือนมีสิ่งแฝง พูดว่ามึงไม่ให้กูอยู่ที่นี่แล้วใช่ไหม ทั้งทำเสียงคำราม แล้วเสียงร้องไห้ อีกเสียงว่าเราอยู่ไม่ได้แล้ว เราอยู่ไม่ได้แล้ว (อีกอย่างนึงค่ะก่อนที่จะติดได้ยินเหมือนเป็นเสียงพูดว่า พวกเจ้าอาศัยมานานแล้วควรจะไปได้แล้ว)
    ตอนนั้นเหมือนรู้สึกว่าเรากำลังทำร้ายอะไร สักอย่าง ก็เลยเดินออกไปเอายันต์ที่ติดหน้าบ้านออก
    ที่สำคัญตื่นนอนตอนเช้าร่างกายมันปวดเมื่อย ไม่ค่อยมีแรง สวดมนต์ก็ไม่ค่อยมีสมาธิเหมือนเมื่อก่อน คล้ายคนเกียจคร้าน
    เสียงสุนัขหอน ยังมีอยู่แต่ไม่ใกล้จนถึงรั้วบ้าน ที่สำคัญตนเองหงุดหงิดบ่อยมากต้องพยายามระลึกขอบารมีแห่งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์อยู่ตลอดเวลา
    เหมือนเราถูกทำร้ายจากอะไรสักอย่าง ยิ่งเมื่อคืนต้องฝืนแบบสวดมนต์แบบเพลียๆ
    จะหลับๆ ตลอดเลย และพอนอนก็ฝันแปลกๆ ถึงถังเก็บนำ(คือหลังบ้านจะเป็นถังเก็บนำถังใหญ่ที่เค้าฝังลงใต้ดิน ) ฝันเหมือนตนเองหรือใคร(ไม่แน่ชัด) ขุดดินตรงบริเวณนั้นอยู่
    ซึ่งตรงบริเวณนั้น ตอนมาอยู่ครั้งแรก มีปัญหามาตลอด ซึ่งปัจจุบันไม่มีปัญหาแล้วหลังจากพยายามสวดมนต์แผ่เมตตาบ่อยๆ
    ทำไมต้องเกี่ยวโยง กับบ้านต่างๆด้วย แล้วก็จะมีอาการชาๆบ้าง
    ตอนนี้กำลังงงๆ อยู่ และพยายามหาสาเหตุบางอย่างอยู่ ค่ะ
    ขอบคุณนะคะ บางทีตนเองก็รู้สึกว่ามีอะไรหลายอย่างเหลือเกินที่มันลึกลับซับซ้อน ลึกลับมากมายซะเหลือเกิน เป็นไปได้ขอห่างไกลจากสิ่งนั้นดีกว่า ค่ะ
    มันดูน่ากลัวเหลือเกินค่ะ แล้วพอเป็นแบบนี้มันยิ่งทำให้ตนเองรู้สึกบอกไม่ถูกเลยจริงๆ ถ้าหากไปเล่าหรือพูดให้ใครต่อใครฟังที่เค้าไม่เคยประสบพบเจอ เค้าต้องว่าตนเองแน่ๆเลย ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

2. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้แล้วครับ ข้างบ้านคุณเล่นวิชาเหมาซานแน่นอน เลี้ยงผี น่าจะใช่ เพราะวิชาเหมาซานจุดทูปตลอด ตรงหน้าบ้านนี่จุดทูปไหว้เจ้าที่สิครับ เพราะอำนาจวิชาเหมาซานกับอำนาจยันต์ที่ไม่มีการควบคุมยันต์แพ้แน่นอนครับ ท่าวิชาเหมาซานบ้านนั้นคงจะฝึกมามากพอดู

ผมอยากลอง ช่วยบอกจังหวัด บ้านเลขที่บ้านนั้นหน่อยครับ ถ้ารู้ชื่อเจ้าของบ้านนั้นยิ่งดี จะลองให้อาจารย์ผมทำวิชาเหมาซานใส่เขาดู

หน้าบ้านติดยันต์ใหนครับเอารูปยันต์ที่ติดหน้าบ้านมาให้ดูหน่อยครับ

และทำใจแข็งๆใว้ครับ เดินไปไม่ต้องกลัวอะไรคิดว่าไม่มีอะไรทำเราได้ ลองหาคาถากำแพงแก้ว 7 ชั้นของ ไทยนี่ละครับ สวดดู ไม่ก็เปิดคอมและเปิดเสียงบทสวดใว้

แต่ถ้าข้างบ้านคุณเล่นวิชาเหมาซานจริงอันตรายมากครับ เจ้าที่จะสู้ใหวหือปล่าวก็ไม่ทราบครับ แต่ขอให้เจ้าที่คุ้มครองครับ และก็เอาน้ำมนต์มาพรมหน้าบ้านในบ้านก็จะดีครับ ถ้าดีใหญ่เอาพระพุทธรูปมาตั้งหิ้งใว้หน้าบ้านก็ดีครับ แต่ไม่ต้องห่วงครับ พวกที่เล่นวิชาเหมาซานจะเจออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิไม่ได้เพราะวิชาจะเสื่อมก็ห้อยพระที่คอก็ดีครับ

ถ้าผมเดาไม่ผิดบ้านคุณเป็นบ้าน แบบทาวว์เฮ้าหรือปล่าวครับ

ไอ้ตรงถังเก็บน้ำนี่น่าคิดมากๆๆๆครับผมขอไม่คิดครับ

ทางที่ดีลองหาซินแสแถวๆไทยดูครับให้เขาทำพิธีปัดรังควานให้ และก้เข้าวัดทำบุญเรื่อยๆครับ

วิธีป้องกันวิชาเหมาซาน ทำจิตให้สงบอย่าคิดฟุ้งซ่าน นึกถึงอำนาจพระรัตนตรัยใว้ ท่องพุทธโธในใจใว้ และก็สวดคาถากำแพงแก้ว 7 ชั้น

3. นักพรตเหมา

ยันต์ที่ติดตรงหลังคลองกับระเบียง แถวนั้นเป็นพวกวิญญาณชั้นต่ำครับไม่มีอำนาจ แต่แถวข้างๆบ้าน กับ

หน้าบ้านนี่เขาเล่นของแน่ๆครับ เป็นยันต์สิงคาบดาบตามความเชื่อเผาใส่กับเหล้ากลายเป็นน้ำมนต์
    ใช้กำจัดวิชาอาคมต่างๆๆๆๆๆ
    [​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.5 KB
      เปิดดู:
      8,623
      ขนาดไฟล์:
      19 KB
      เปิดดู:
      4,952
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2008
  4. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

นักพรตเหมา ถ้าเราจะทำให้องค์ตี่จู้เอี๊ยะมีฤทธิ์กันสิ่งไม่ดีต่างๆได้มากขึ้นต้องทำอย่างไรครับ

5. นักพรตเหมา

ต้องเอาองค์ท่านติดยันต์ที่ผมโพสใว้ครับเอาองค์ท่านไปตากแสง
    จันทร์ในวันพระใหญ่ และเขียนคำที่ต้องการลงในหลังแผ่นยันต์
    พอเขียนเสร็จเผาตอน 3 ทุ่ม ห้ามเกิน ย้ำ ห้ามเกิน จบครับ

6. ปถุชนคนดี

ยันต์นี้ผมเขียน 2 แผ่น เก็บไว้ที่ศาล 1 แผ่น กับเขียนคำอธิฐานเผาอีก 1 แผ่น ได้ไหมครับ
    แล้วแผ่นยันต์นี่ใช่ผงจูซาด้วยดีรึปล่าวครับ ตอนอัญเชิญท่านออกจากศาลต้องดูฤกษ์ไหมครับหรือว่าบอกกล่าวแล้วอัญเชิญได้เลย

ขอบคุณครับท่านนักพรต

7. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

ขอบคุณมากค่ะ กับคำแนะนำ ที่บ้านเป็นบ้านเดี่ยวค่ะ แต่ได้ต่อเติมเนิ้อที่บริเวณบ้านทั้งสองข้างให้มากขึ้น ด้านทางด้านหน้าโรงรถ และด้านข้างที่เป้นด้านโรงรถ ได้ต่อเติมบริเวณด้านนั้น เป็นห้องครัว (คือพอมาถึงหน้าบ้าน จะเปิดประตูใหญ่คือประตูโรงรถ
    ทางฃ้ายมือจะเป็นห้องครัวที่ต่อเติมออกไป) และจะเป็นรัว้บ้านด้านข้าง ซึ่งข้างบ้านนั้นเค้าต่อเติมห้องครัวของเค้าเหมือนกัน แต่ดันมาต่อเติมกับรั้วบ้านของตนเองด้วยซึ่งแทนที่จะต่อเติมแยกไม่ให้ติดกับรั้วบ้าน ไม่ว่าอะไร
    ทุกครั้งที่เค้าจุดธูป จะหงุดหงิดมาก แล้วจุดแล้วต้องปักในครัวทุกครั้ง ถ้าเค้าต่อเติมครัวโดยแยกออกจากรั้วคงไม่เป็นอะไร เพราะคงห่างออกจากรั้วที่ติดกับบ้านตนเอง
    แต่นี่เค้าต่อเติมโดยติดกับรั้วของเราด้วย มันก็เลยยิ่งใกล้มากขึ้น กลิ่นธูปเหมือนรบกวนและทำให้ตนเองหงุดหงิด บางครั้งก็ได้กลิ่นเหม็นๆ ออกมาทางด้านนั้น
    บางครั้งพอเค้าจุดธูป บางทีตนเองก็จะบ่นออกมา แบบไม่ได้ตั้งใจ ว่า จุดอะไรหนักหนา ไหว้อะไรกันวะ ทำไมไม่ไหว้พระวะ (ขอโทษนะคะ ที่ไม่สุภาพ แต่ตอนนั้นมันเหมือนเผลอพูดออกไป แล้วบางที่ก็จะบ่นออกมาว่าเหม็นอะไรวะเน่าๆ คือเป็นอย่างนี้จริงๆ ) ตนเองต้องสวดมนต์ทุกวันเลย พอเราสวดมนต์ตัวบ้านเค้าก็จะหงุดหงิด ปึงปึงใส่ตนเอง ก็รู้สึกแปลกๆ ยิ่งพอตนเองเอาผ้ายันต์พระพุทธคุณ108 มาติด เค้ายิ่งหงุดหงิดกันใหญ่เลย ตนเองก็งงมากๆ พอเค้าหงุดหงิดมากๆ ก็เห็นเค้าพาใครมาที่บ้านก็ไม่รุ้ มาทางครัว เอายันต์มาติดเป็นยันต์จีน แล้วก็ทำอะไรสักอย่าง คือตอนนั้นตนเองไม่ค่อยอยากสนใจ
    ก็เลยไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรบ้าง จากนั้นมาที่บ้านตนเองก็แบบอยู่แบบไม่ค่อยสงบหงุดหงิด ที่สำคัญเวลาเดินเข้าครัว จะรู้สึกกลัวด้านนั้นจนต้องปิดหน้าต่างด้านนั้นเลย เวลาออกไปหน้าบ้านก็จะมึนๆ พอได้กลิ่นธูป ก็จะรู้สึกเหมือนเหม็นๆ ผสม
    แล้วกลิ่นนั้นก็จะตามไปด้วยเวลาขับรถออกไปแล้ว ที่สำคัญมีปัญหาตลอดเวลา
    เท่าที่รู้สึก เหมือนจะโดนรอบด้าน ทั้งฝั่งตรงข้ามด้านหน้า ด้านข้าง ด้านหลัง
    จนต้องจัดพระใหม่ คือตั้งพระพุทธรูปให้หันหน้าไว้ตรงกับประตู ทางเข้าบ้าน
    และตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไว้อีกด้านนึง ส่วนอีกฝั่งนึงทางด้านห้องรับแขก ก็จะตั้งหลวงปู่ไว้ด้วย แล้วชั้นลอยจะเป็นห้องพระ ซึ่งตนเองจะสวดมนต์ที่ชั้นลอยนี้เป็นประจะจำ
    พอตั้งพระพุทธรูปข้างล่างแล้ว ตนเองไม่กลัวเหมือนเมื่อก่อนทั้งข้างบ้านหน้าบ้าน คือรู้สึกดีขึ้น
    คือมันเป็นเหมือนความรู้สึกค่ะ ว่าต้องใช้พลังพระพุทธคุณเข้าคุ้มครองให้ได้มากที่สุด
    เมื่อวานกลัวจะระเบิด ต้องลงมานั่งสวดมนต์บทแผ่เมตตาใหญ่ที่ชั้นล่างด้วย
    แล้วก็ขึ้นมาสวดที่ห้องนอน ซึ่งห้องนอนจะอยู่ทางฝั่งเดียวกับข้างบ้าน ที่ตนเองได้ติดยันต์ที่ได้ปริ้นไปด้วย คราวนี้ข้างบ้านเค้ายิ่งเปิดหน้าต่างซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเปิดเลย เมื่อก่อนติดยันต์ของหลวงปู่โตไว้ เค้าไม่ค่อยกล้าเปิดผ้าม่าน แต่พอติดยันต์ที่ปริ้นไป เห็นเค้าเปิดหมดเลย
    ไม่อยากคิดมาก เมื่อสมัยก่อนเคยรู้สึกลึกๆ ว่าเหมือนโดนทั้งหน้า และข้าง และหลัง ทำอะไรสักอย่าง ช่วงนั้นตนเองสวดมนต์ทุกวัน กรวดน้ำทุกวัน บางครั้งสวดมนต์อยู่ก็จะได้ยินเสียงอะไรเหมือนตกลงมาบนหลังคาบ่อยๆ แต่ไม่คิด ไม่อยากคิดว่าคนเราจะคิดร้ายถึงขั้นนั้น
    จนต้องหยุดจุดธูปไหว้พระ จุดธูปไหว้เทพ พอเราหยุด กลายเป็นเหมือนถูกทำร้ายมากขึ้น ซึ่งช่วงนึงแทบจะทิ้งไม่กล้าสวดมนต์เลย เพราะสวดทีไรไม่สบายทุกที
    ฮึดสู้ค่ะ สวดเมตาตาใหญ่ และก็มักจะบอกเสมอว่าเราไม่ต้องการต่อสู้ แต่เราจำเป็นต้องป้องกันตัวของเราเอง และเราไม่ต้องการคิดร้ายทำร้าย
    จนแม้วันที่ติดยันต์ที่ปริ้นออกมา ตนเองก็ให้รู้สึกสงสาร เหมือนเราทำร้ายอะไรอยู่ ทั้งที่เราสงสาร บางทีเค้ายังไม่ค่อยสงสารเราเลย
    เอายันต์หน้าบ้านออก เหลือแต่ยันต์พระพุทธคุณที่ติดอยู่ แล้วสงสารตนเองที่เหมือนเป็นคนบ้า เดินไปเดินมาอยู่ตรงบริเวณนั้น
    ทุกวันนี้ไม่ได้จุดธูปไหว้พระ 3 ดอก และจุดธปไหว้เทพ 9ดอก เหมือนที่เคย
    เป็นบางครั้งก็จะจุด 3ดอกบ้าง แต่สวนใหญ่จะสวดมนต์แบบไม่จุด
    และจะถวายน้ำหิ้งพระ ทั้งข้างบนและทุกที่ ในบ้านทั้งหมดทุกวัน ดอกไม้บ้าง ถ้ามีโอกาสซื้อมาได้ แต่ก็จะพยายามให้บ่อยๆ ตามโอกาส
    คือถ้าบอกที่อยู่ของเค้าแล้ว จะสามารถทราบได้หรือไม่ว่าเค้าทำใส่เราหรือเปล่าคะ คือไม่อยากทำร้ายกันค่ะ จะสามารถรู้ได้ใช่หรือเปล่าคะ ว่าเค้าทำหรือเปล่า
    อยากทราบอานุภาพของยันต์ที่บอกว่าให้ติดหน้าบ้าน อีกครั้งค่ะ ว่าเป็นยันต์อะไร ความหมายอะไรคะ ใช้สำหรับอะไร
    ต้องขอโทษนะคะ สำหรับความสงสัย และขอขอบคุณในเจตนาดีของท่าน และทุกๆท่านด้วยความจริงใจค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

8. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

ก็เอารูปปั้นองค์ท่านออกมาก ช่วง 20.30 เอายันต์ไป4ใบตอน20.30
    และรอตอน3ทุ่ม เขียนคำขอลงไป 2 แผ่น 1แผ่นเอาไปทับใว้ตรงไต้องค์ท่าน อีกใบนึงให้เผานะครับ

9. นักพรตเหมา

ผงจูซาใส่ได้ยิ่งทีครับ

10. นักพรตเหมา

คุณแสนสุขใจ งั้นอันตรายแล้วละครับ เพราะว่ายันต์ที่ผมให้ติดไปเป็นยันต์ป้องกันคุณไสย์ป้องกันผี ถ้าทางด้านเขาถ้านั้นเขารู้วิธีใช้ยันต์ที่ติดไป เขาจะใช้ยันต์นั้นทำลายเราได้ครับ ผมลืมไปว่าคุณไม่มีวิธีใช้ยันต์ ทางที่ดีเอาอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ ไป 3สิ่งครับ 1ยันต์ที่ผมให้ 2.ยันต์ไทย ฮินดู 3. องค์พระพุทธคุณ

1สุดท้ายผมอยากเห็นภาพยันต์ที่ข้างบ้านคุณเอามาติด ถ้าเป็นยันต์ตาข่าย8ทิศละก็ เวรสุดๆเลยล่ะครับ

2เอาความรู้สึก และอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิเป็นที่ตั้ง ให้นึกเสมอว่าเรามีอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มกาย ถ้าเขายังจุดทูปก็คิดซะว่าหอมไปเลยครับ

3.เอายันต์ไทยฮินดูจีน แขก ไปติดใว้เลยครับถึงเขาจะโผล่หน้าต่างมาคุณไสย์ก็เข้ามาไม่ได้ครับ แต่มันจะมีสิ่งอื่นๆที่ยันต์ป้องกันไม่ได้ครับ

11. ปถุชนคนดี

คุณแสนสุขใจสู้ๆนะครับ ทำใจให้เหมือนมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์พระรัตนไตรคุ้มครอง เหมือนที่ท่านนักพรตบอกนะครับ
    ลองไปร้านยาจีนไปซื้อผงจูซามาผสมน้ำพรมๆแถวๆบริเวณบ้านดูนะครับเห็นเค้าว่าปราบสิ่งชั่วร้ายได้ดี เอากิ่งทับทิมจุ่มพรมก็น่าจะดีนะครับ

12. ปถุชนคนดี

ขอบคุณท่านนักพรตที่ให้คำแนะนำนะครับ

13. นักพรตเหมา

นั่นสิครับความรู้สึกเป็นใหญ่ใว้ก่อนครับตอนนี้

แต่วิชาเหมาซานทางที่ดีอย่าไปทะเลาะกับบ้านเขานะครับ วิชาเหมาซานอันตรายมาก

14. นักพรตเหมา

วิชาเหมาซานไม่ใช่เป็นไสย์ศาสตร์นะครับ แต่เป็นวิชาที่โพธิสัตว์เหลาจื้อให้เป็นสิ่งเอาใว้ปราบมาร แต่คนที่ไม่เอาใว้ปราบมารบาปกรรมตามทันแน่นอนครับอายุไม่ยืนหรอก ถ้าเอาวิชาไปใช้ในทางไม่ดี 1 ครั้ง ต่อ 10อายุขัยครับ

15. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    ยันต์ที่ให้ไว้ตอนแรกนั้น แต่ละยันต์ไว้ป้องกันหรือไว้ทำอะไรบ้างครับช่วยแจงหน่อย ผมไม่ค่อยรู้เรื่องยันต์จีน

16. นักพรตเหมา

กำเนิดของฮู้

ฟังจากการออกเสียงก็พอจะเดาได้ว่า มาจากจีนอย่างแน่นอน
    ร่องรอยที่พบเห็นก็หกพันปีมาแล้ว เริ่มต้นสมัยประวัติศาสตร์อิงเทพนิยายจีน
    ในยุคราชวงค์ชาง
    ซึ่งปกครองบ้านเมืองด้วยเจ้าเมือง ที่เรียกว่า อ๋อง ซึ่งจะต้องระดมสรรพกำลังผู้คน
    เป็นขุมกำลัง ผู้คนเหล่านี้ต้องมีฝีมือและวิชาแก่กล้าจากทั่วสารทิศ
    ทั้งใช้ในการรบทัพจับศึก ปราบโจรผู้ร้าย ไล่ภูติผีปีศาจ กระทั่งบริกรรมพิธีแก้ภัยแล้ง
    หรือขจัดโรคภัยไข้เจ็บ ผู้คนพวกนี้ต่างตั้งต้นเป็นเจ้าสำนักต่าง ๆ
    มีฤทธิ์ มีเดช มีอภินิหาร แตกต่างกันไป
    สัญลักษณ์และการแต่งกายก็ไม่เหมือนกัน
    มีลัทธิและความเชื่อ ต่างกัน และมีลูกศิษย์ลูกหา หรือสาวกจำนวนมากมาย
    แตกกระจายออกไปทั่ว

17. นักพรตเหมา

ป้ายตราประจำสำนักในสายของสำนักมาตรฐาน
    ที่กลับกลายมาเป็น "ฮู้" ในยุคต่อมาถึงปัจจุบัน
    จึงเป็นฮู้ประเภทที่ช่วยขจัด ปัดเป่า
    แก้ไข ป้องกัน และช่วยให้การงานสำเร็จ
    ส่วนฮู้ประเภทคุณไสย เสน่ห์ยาแฝด มนตร์ดำ สร้างอาถรรพณ์ ก็แปรสภาพมาจาก
    ป้ายตราสำนักตำหนักมรกต นั่นเอง

18. นักพรตเหมา

ฮู้ หรือจีนเรียกว่า"ยันต์จีน " โดยคนไทยเชื้อสายจีน จะนิยมไปติดฮู้ในวันทั้ง 3 นี้ของจีน
    1.1 วันโหงวเว้ยโจ่ย เป็น วันไหว้บะจ่าง นิยมจะติด"ฮู้"เพื่อเชิญเทพเจ้ากลางปีมาอวยพร
    1.2 วันหง้วงตั้งโจ้ย เป็น วันตรุษจีนของชาวจีน นิยมจะติด"ฮู้"ตั้งแต่เดือนแรกเลย เป็นการเชิญอวยพร
    ทุกๆปี ในวันตรุษจีนจะมีการตั้งเครื่องเซ่นไหว้เทพเจ้าเพื่อคุ้มครอง
    1.3 วันต้งชิวโจ้ย เป็น วันสารทจีน ก็นิยมตั้งฮู้ในวันไหว้บรรพบุรุษด้วย ในตอนเที่ยง
    ไหว้เสร็จแล้วก็ควร"ปิดยันต์เชิญ"

สำหรับยันต์ที่เป็นเทพเจ้าคุ้มครอง
    1.1 ยันต์ที่มีสัญลักษณ์ศาลเจ้า หรือ วัด เช่น วัดพนัญเชิง(ซำปอกง) และ ศาลเจ้าไต้ฮงกง
    ของชาวจีน
    1.2 ยันต์ของทางไทย เช่น จตุคามรามเทพ พระพุทธพูดได้ และ พุทธรัตนตรัยปฏิมากร
    1.3 ยันต์ของสิกข์ เช่น งานแห่พระทางสิกข์ หรือ อิศราม

ผลการติด"ยันต์" ดูได้เลยในวันที่ 15 ค่ำ เดือน 9 จีน
    1.1 จะมีผลสำเร็จทุกประการ ไม่ว่าจะเป็น เรื่องงาน
    1.2 จะมีผลร่ำรวยทุกๆประการ ไม่ว่าจะเป็น การเช็ค - ตั๋วบินการเดินทาง
    การติดฮู้ทางไทยคือ
    1.1 ไหว้จตุคามรามเทพหรือพระพุทธรัตนตรัยในบ้านก่อนปิดฮู้ยันต์ไทย
    1.2 ไหว้พระพุทธรัตนตรัยปักธูปแล้ว จะทำการ
    ปิดฮู้ตรงใดก็ได้
    1.3 กล่าวเป็นบทความไทย ว่า จะขออะไร ก็ว่าไป

19. hiccup

hiccup สมาชิกใหม่

11 พฤศจิกายน 2008
    First of all, I'm sorry that I cannot type thai here. sorry sorry.
    I'm living in California and I've been reading this forum for a while.

I'm planning on running my own business at home in next couple months. From your message about การติด"ยันต์" that would help the business;
    could you please tell me axactly what kind of ยันต์ I should use?
    where and how should I put it?
    anything else I have to do after that?

(I'm living in a condo. so, it's not exactly like a house.)

I don't know anything about it. One of my friend gives me s.th. for the feng-sui sometimes which I feel really comfortable having them. And, they seem to work very well with me. So, for my business which will start soon. I would like to have s.th. that I believe in to comfort myself. Please help. Thank you very much.

P.S. I can read thai just cannot type. sorry again.

20. นักพรตเหมา

อ๋อพิมพ์ไทยไม่ได้ ก่อนไปน่าจะซื้อคอมไทยก็ดีนะครับ อยู่ที่รัฐแคลนิฟอเนียเหรอครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับยันต์ ครับๆ ภาษาอังกฤษก็พอจะอ่านออกครับ