เเจกความรู้เรื่องธาตุกายสิทธิเเละคาถาบูชา

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ผีกองกอย, 18 กันยายน 2011.

1. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    หากสิ้นเดือนนี้ยังมีโอกาสได้รับของดีจากปู่อยู่ผมจะรีบส่งซองไปให้นะครับ
    ขอบพระคุณปู่มากๆเลยนะครับสำหรับข้อมูลต่างๆ...เป็นความรู้ที่ดีอย่างยิ่งเลยครับ
    ...^-^

2. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ส่วนการถวายนั้นไม่กล่าวคาถาอะไรหลอก จุดธูปบอกท่านจุด9ดอกละบอกท่านว่าเอามาถวายท่านเเล้วขอสิ่งดีๆๆๆจากท่านนะ ส่วนการจะเอาไปไนนั้นได้ตามใจ ท่านองค์ใหญ่นะกลัวเลื่อมเเล้ว จะหนักอะดิ ใสกระเป๋าตังก็ได้ เเล้วหามีวิธีติดตัวเอา ไว้ในรถยนต์เราเลยก็ได้ดีเหมือนกันตอนถวายเอาน้ำผึ้งไว้ใกล้ๆๆก็พอเดียวท่านเสพกลิ่นเองโดยไม่ต้องเเช่ก็ได้ น้ำผึ้งไม่ต้องให้บ่อยนักก็ได้ เดียวท่านจะกินจะเสพท่านจะมาในฝันหรือนิมิต มาบอกว่าเอาน้ำมาให้ที เดียวท่านก็บอกเอง หรือให้ท่านบ่อยๆๆก็ได้ท่านไม่ได้กินน้ำผึ้งได้ไวนักหลอกค่อยไปเรือยๆๆ ไม่ใช่ธาตุระดับสูงๆๆๆแบบปีกแมลงทับ ท้องปลาไหลหรือเงินหยวงลองนั่งสมาธิเเล้วใช้คาถาปลุกดูดิ จะเห็นเองว่าท่านเเต่ละองค์ทีอยู่ในนั้น มีลักษณะไงมัก งามไมสวยไมจะเห็นเองถ้าจิตดีๆๆเเน่วเเน่ คาถาสวดมีอยู่โพสไว้ช่วงเเรกนะหรือเดินธาตุ6ธาตุทีเพือนเขาโพสไว้มีอยู่ใช้ได้เลยปู่ก็ใช้อยู๋แบบนั้นละ เเต่ไม่ได้พิมบอกมันยาว เลยหาในตำของปู่เอาบทสั้นๆๆนะตำราเล่นเเร่เเปรธาตุของหลวงพ่อนะ ปู่ไปขอท่านมาศึกษาเรียนต่อมาอีกเเยอะสวดธาตุของสมเด็จรุนอีกมันเยอะ เอ้ ของปู่เปลื่ยนสีได้นะ เเล้วเเต่องค์ท่านบางครั้งก็ไม่ บางครั้งก็เงาสวย บางครั้งก็ไม่เงาสวย เเล้วแต่การปฏิบัติ เขาจะปรับระดับจิตตามเจ้าของ เจ้าของเก้เขาก็เเย่ เจ้าของดีปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ เขาเองก็สดใสมีอำนาจ มันเป็นแบบนั้น ถ้าได้ไปใหมๆๆมันอาจจะร้อนหน่อย เพราะอาจเป็นเพราะท่านกำลังปรับตัวเข้ากับเรา บางครั้งท่านจะดันของไม่ดีออกจากตัวเราด้วย เลยร้อน เช่นพระคุณเจ้าองค์หนึ่งเอาไปป่วยเลย ทั้งๆๆทีไม่ไม่เคยป่วยป่วยเลยเพราะว่าปรับตัวเข้ากับท่านเเต่พอหาท่านบอกว่าตอนเข้าสมาธิได้ไวกว่าเดิมนิ่งมากๆๆ นั้นก็เพราะเขาช่วยอีกเเรง เเต่ถ้าเราเก่งเเล้วเขาก็จะตามเราคอยรักษาเราไม่ให้ระดับจิตต่ำกว่าเขาหรืออ่อนเกินไปเรียกว่าช่วยกันไป ขอให้มีใจศัทธา ทุกอย่างมันอยู่ทีใจ ถ้าใจมันบอกว่าใช่ก็คือใช่ถ้ามันบอกว่าไม่ก็คือไม่ ขอบอกข่าวดีริงเเล้วปู่ไม่อยากพิมกลัวมันผิดตามเวปบอทเขาบอกไว้
    เเค่บอกเฉยๆๆคงไม่ผิดเนอะ ปู่จะสร้างพระเจดีย์ไว้ในวัดเเล้วบรรจุธาตุเเละพระอรหัตธาตุพระบรมสารีริกธาตุไว้นะของปู่เองก็มากและ ปู่ขึ้นไปกรุงเทพเมือเดือนทีแล้ว ได้มาอีกมีท่านทั้งหลายได้ร่วมอนุโมทนามาช่วยบรรจุนะเยอะมากเลย ก็เลยจะบอกพี่น้องลูกหลายทางทีนี้บ้างเพือไว้ จะได้หรือไม่ ไม่ได้สนใจหลอก เเค่พิมบอกว่าร่วมอนุโมทากับปู่กันนะ เเต่ถ้าจะร่วมด้วยก็ส่งมาได้ก็ส่งมาร่วมได้ไม่ขัดสัทธา หรืออนุโมทนาเฉยก็ได้ จะส่งมาก็ตามทีบอกไว้เเล้วทีโพสไว้ เเล้วเเต่ตามใจเเค่บอกให้รู้เฉยจะได้อนุโมทนากับปู่กันนะ สาธุ สาธุ สาธุ สร้างไว้เพือดำรงพระศาสนาให้ขึ้นไปเป็นอีกร้อยๆๆๆๆๆๆปี ถึงเราจะตายไปเเต่เจดีย์ทีเราร่วมสร้างไว้ยังสืบความร่มเย็นต่อไป ทีบอกนะไม่ต้องร่วมสร้างหลอกนะ เเค่ให้ร่วมอนุโมทนาเเค่นั้นหรือร่วมเอาของมาใสเเค่นั้นละ

จะได้หรือไม่ไม่สนใจ ขอให้ร่วมอนุโมทนาบุญใหญ่กันกันเเค่เนี้ยละ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2011
  3. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขอบพระคุณมากเลยครับปู่ สำหรับสูตรยาที่ให้มาเป็นวิทยาทาน ส่วนเรื่องผักชะอมทำได้ครับ นึกว่าเรามีแล้ว แม้จะติดตัวไม่ติดตัวก็ห้ามเหมือนกัน ขอบพระคุณจริงๆครับ งั้นเดี๋ยวหลานส่งซองไปขอรับด้วยนะครับ

4. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    เออ...คุณปู่ค่ะ (ขออนุญาตเรียก ปู่นะค่ะ)

พวกธาตุกายสิทธิ์นี้ เราสามารถเอามาใส่ไว้ตรงกระเป๋ากางเกงได้ไหมค่ะ? หรือว่าจริงๆแล้วมันไม่สมควร

5. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณคุณปู่กองกอย สำหรับสาระความรู้ที่บอกกล่าวมาด้วยครับ
    แต่ขอต่ออีกสักหน่อย ถ้าเอาเข้าบ้านมานี่จะมีผลแก่คนอื่น หรือแค่ตัวเราคนเดียว เห็นว่ามีการปรับตัวทำให้จะร้อนๆผิดปรกติ

..คุณปู่คือว่าผมมีพระบรมสารีริกธาตุที่ได้มาจากการแจกจากผู้ปฎิบัติธรรมท่านหนึ่งค่อนข้างเยอะ ที่จริงตอนนั้นไม่คิดจะรับเพราะมีอยู่แล้วแต่ท่านได้ให้ติดมากับของอย่างหนึ่งถ้าจะฝากไปบรรจุเจดีย์ด้วยจะได้มั้ยครับ

ขออนุโมทนาบุญกุศลที่คุณปู่จัดสร้างพระธาตุเจดีย์ไว้ ณ ที่นี้ด้วย สาธุครับ

6. ผีกองกอย

วันนี้ปู่จะพิมข้อความบอกความลับของการตัดกรรม เรื่องของการยึดติดนะ กรรมบางอย่างก็ตัดไมได้หลอกแต่ทำให็เบาบางได้ หรือการถอนคำสาบานไงละในชาติก่อนนั้นเราเคยสาบานไว้ชาตินี้ก็ต้องมาเจอกันหรือมาใช้เวณใช้กรรมกัน มันเลยทำให็ การปฏิบัติติดขัดกันมาก สมาธิช้ามาก ปู่เลยใ้แจกกันไว้ใช่สวดถอนกันซะ จะได้ไม่ต้องมานั่งอมทุกข์กันมาก
    ตั้งนะโม3จบ แล้วว่า
    อิมัง มิจฉา อะฐิษฐานัง ปัจจุทธะรามิ
    ทุติยัมปิ................................
    ตะติยัมปิ................................
    ข้าพเจ้าขอถอนคำอฐิษฐาน ถอนคำสาป ถอนคำแช่ง ทีข้าพเจ้าได้ตั้งขึ้นถึงพร้อมแล้ว ด้วยกิเลส ด้วยตันหา ด้วยอุปาทาน ด้วยราคะ ด้วยโทสะ ด้วยโมหะ ด้วยมานะ ด้วยมิจฉาทิฏฐิ เป็นไปเพื่อความพยาบาทเบียดเบียน สร้่งเวณกรรม ไม่ประกอบด้วยธรรม ไม่ประกอบด้วยวินัย ไม่ประกอบด้วยกุศล ไม่ประกอบด้วยปันยา ไม่ประกอบด้วย บาระมี ทีข้าพเจ้าได้อฐิษฐานไว้สาปไว้แช่งไว้ ในอดีตชาติก็ดี ปัจจุบันชาติก็ดี ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดีทั้งหมดทั้งสิ้น
    ข้าพเจ้าขออ้างเอาพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสังฆเจ้า พระแม่ธรณี พระแม่คงคาแม่พระเพลิง แม่พระพาย และเทวดาทั้งหลายทั้งปวง มาเป็นพยาน ว่าข้าพเจ้าขอถอนคำอฐิษฐานเหล่านั้น ถอนคำสาปเเช่งเหล่านั้นร้อยหน พันหน หมื่นหน ล้านหน โกฏิหน ณ บัดนี้ด้วยเทอญ
    นะถอน โมถอน พุทถอน ธาถอน ยะถอน นะคลอน โมคลอน พุทคลอน ธาคลอน ยะคลอน
    ถอนด้วยนะโมพุทธายะ
    ข้าพเจ้าขอยกโทษ อโหสิกรรม และให้อภัย ในความปกพร่อง ผิดพลาดของสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงทุกชีวิต ทุกจิตวินยาน ในทุกสถานที ในกาลทุกเมือ
    สิ่งใดทีข้าพเจ้าได้กระทำไปโดยไม่สมควรแก่ศักดิ์ศรีและฐานะ กระทำไปโดยไม่ละอายต่อบาปไม่เกรงกลัวต่อบาป ได้เคยหักหลังทรยศ คดโกรง ต่อท่านผู้มีพระคุณ ผู้มีบุญ ต่อท่านผู้มีความซื่อสัตย์ จงรักภักดีจริงใจต่อข้าพเจ้า
    ได้เคยลบหลู่ล่วงเกิน ต่อท่าน เพราะความเย่อหยิ่ง ยกตนข่มท่านต่อผู้มีคุณธรรมอันสูงเพราะความไม่รู้เท่าถึงการ มาในอดีตชาติก็ดี ปัจจุบันชาติก็ดี บัดนี้ข้าพเจ้าสำนึกเเล้ว ข้าพเจ้ายอมรับผิดแล้วข้าพเจ้าขอส่งจิตไปกราบเท้า ขอขมาลาโทษ ต่อทุกท่าน ทีข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาเเล้วทั้งหลาย
    ขอพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆๆพระองค์ได้โปรดเมตตามาเป็นพยาน ในการขอขมาลาโทษ ณ กาลบัดนี้ ขอให้ข้าพเจ้า พ้นทุกข์เวณกรรมเคราะห์กรรมทั้งปวง พ้นจากคำสาป ทั้งปวง พ้นจากโรคประสาททั้งปวง พ้นจากความเดือดร้อนทั้งปวง กระวนกระวายใจทั้งปวง ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

ครับมันเหมาะมากสำหรับผู้ปฏิบัติธรรมทีจะออกจากทีเราเคยทำไว้ให้มันหลุดกันเเละกันไปใครเคยทำเราหรือเราทำเขาไว้ในชาติก่อนๆๆๆจึงมาโดนกลับเอาคืนในชาตินี้อโหสิกันนะลูกหลายเอ๋ย ปู่จะได้บุญด้วยเพราะโพสบอกกันต่อไปนะ อันนี้ปู่ก็คัดออกมาจากตำราสมุดข่อยเเล้วมาแต่งอีกเล็กน้อยพอจะได้เข้าใจมาก แต่เท่าทีรู้มาก็มีพระคุณเจ้า พระชุมพล พลปญโญ ท่านก็พิมแจกโยมเหมือนกัน สาธุกับท่านด้วยเช่นกันครับ

7. ผีกองกอย

ร้อนคนเดียวครับไม่มากหลอกนิดๆๆหน่อยๆๆเอง บางครั้งก็ ไม่ไปลองดูไม่เป็นอะไรมากหลอก ส่วนของน้องนางนั้นเราอย่าทำแบบนั้นนะจะดีมากอย่าเอาท่านใสกางเกงเลยไม่งามครับใสเเขวงคอเราจะดีกว่าหรือกระเป๋าทีเราถือนะจะดีกว่าครับ ส่วนพระธาตุนั้นคุณดาวบุ๋มชีวิตเอาร่วมได้นะเเล้วแต่จะศัทธากับปู่นะ อย่างลืมอนุโมทาด้วยก็เเล้วกันครับเพราะเราทำบุญใหญ่พอตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2011
  8. >น้องนาง<

ขอบคุณที่กรุณาตอบคำถามนะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับธรรมทานที่ได้แจกด้วย ค่ะ

9. >น้องนาง<

ขอบคุณที่กรุณาตอบคำถามนะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับธรรมทานที่ได้แจกด้วย ค่ะ

10. ดาวบุ๋น5

ขอบคุณคุณปู่อีกครั้ง สำหรับสาระความรู้ต่างๆด้วยครับ

ผมคงจะดำเนินการส่งพระบรมสารีกธาตุไปร่วมบรรจุ เจดีย์พระธาตุด้วยคน
    น่าจะไม่วันพรุ่งนี้ก็วันจันทร์ครับ ...อนุโมทนา สาธุกับคุณปู่กองกอยด้วยครับ

11. ผีกองกอย

ต้องขออภัยด้วยในณที่นี้ ได้มีการเเจกธาตุกายสิทธิไปแล้ว24องค์ พระคุณเจ้าท่านได้มาเอาด้วยตัวเองเเล้ว ปู่เลยต้องอฐิษฐานออกก่อนกำหนด แต่ไม่เป็นไร เพราะท่านกลัวไม่ได้จะหมดเสียก่อนนะ เลยต้องต้องเปลื่ยนแผลแบบแผนใหม่ครับ ใครส่งซองมาพร้อมซองเปล่าเเนบค่าส่งมาพร้อมด้วยถ้าปู่ได้รับเเล้วจะส่งให้เลย60องค์เท่าเดิมครับคนละ1องค์ เรียกว่าต้องขออภัยอย่างยิ่งทีผิดวาจาไว้ เพราะปู่เกรงใจท่านมารับด้วยตัวเองก็เเย่ละต้องให้กลับไปมือเปล่าก็กะไรอยู่นะ ก็ถึงวันคล้ายวันเกิดปู่เเจกก่อนไม่เป็นไร ครับจึงเเจ้งบอกทุกท่านไว้ให้ทราบครับ

12. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านไม่คลาดสักวันสำหรับกระทู้นี้ค่ะ ^^

13. ผีกองกอย

เพิ่มเติมรู้อีก

ปู่จะเพิ่มความรู้เข้าไปอีก เพราะมีหลายท่านโทรมาถามกัน
    อันนี้แล้วเราสามารถใช้ตัดกรรมคืนแบบหลายอย่างนะ ทำไม่ชาตินี้เมียทิ้งผัวทิ้ง การงานตกตำ่เเย่เอามากๆๆๆ เเละจำพวกผัวมีเมียน้อย เมียมีใหม่ เราตัดกรรมออกไปเลยจะได้ไม่ทุกข์มาก บางครั้งอาไรอาวรกันมาก คิดถึงกันมากเเต่ใจจริงอยากจะให้มันขาดไปสะแต่ก็ทำไม่ได้ บางคนนี้นะลงทุนไปอินเดียกันเลยละเอาบทสวดนี้ไปอินเดียเลยไปถอนกันทีโน้นเลยก็มี เห็นคนกรุงเทพเล่าให้ฟังเมือปู่ไปบ้านเขานะทีสพายใหมเเละดอนเมืองงะ ถ้าใครสนใจก็ทำเถอะไม่เสียหายหลายเเสนหลอกครับ จะได้ไม่ต้องนั่งอมทุกข์กันอีกยาว

14. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลานคงต้องนำไปสวดบ้างซะแล้วครับ

15. ผีกองกอย

เอารูปมาให้ดูเล่นๆๆไฟดับพอดีไม่พอพิมปู่ว่าจะพิมการขอขมา31 ภูมิน่าจะเหมาะมากทีเดียว สวดพร้อมกับการถอนกรรมด้วยเรียกว่าชุดใหญ่ไปเลย รอก่อนไฟยังไม่มา ประมาน2ทุ่มคงมาเอารูปไปดูเล่นๆๆกันก่อนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ผีกองกอย

คำขอขมาลาโทษ31ภูมิ เหมะสับหรับผู้ทีต้องการจะขอขมา เเต่บทขอขมาก็มีเยอะ ปู่ก็เลยหยิบของเก่าโบราณมาให้ดูให้ชมกันบ้างว่าไปครับ
    กายกรรม3วจีกรรม4มโนกรรม3 กรรมดีอันใดทีข้าพเจ้าได้สร้างเป็นบุญกุศลด้วยกายววาจาเเละใจทั้งหมดทั้งสิ้นทั้งเบื้องหน้าเบื้องหลังทั้งซ้ายเเละขวาทั้งบนและล่าง ในอดีตชาติเเละปัจจุบันชาติขอให้ถึงเเก่ท่านทั้งหลาย ทีมีภพมีภูมิเป็นกำเนิด มีชาติเป็นกำเนิด มีชรามรณะระ มีจิต มีชีวิต มีวินยาน มีขันธสันดาร มีวิบากเเห่งกรรม มีการกะทำ เจ้ากรรมนายเวณ เจ้าการบันชี จตุโลกบาลทั้ง4ยมบาลมนุษย์1สวรรค์6พรหม20อบายภูมิทั้ง4 ณ บัดนี้ข้าพเจ้าได้สร้างกองบุญกุศลมีผลทานผลศีลผลภาวนาผลแผ่เมตตาขอให้ถึง แก่ท่านทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านไว้ ทำกรรมไว้ด้วยกายก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยวาจาก็ดี เจตนาก็ดี ไม่ได้เจตนาก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดีต่อหน้าก็ดีหลับหลังก็ดี รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดีนึกออกก้ดีนึกไม่ออกก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลายได้รับผลบุญนี้ เมือได้รับเเล้ว ก็โปรดจงอโหสิกรรม ให้เเก่ข้าพเจ้าด้วยตั้งเเต่บัดนี้ เวลานี้เดียวนี้ตอนนี้เป็นต้นไปด้วย อย่ามีเวณกรรมกันต่อไป เกิดชาติใดชาติหนึ่งภพใดภพหนึ่ง ขอให้สร้างเเต่กรรมดีสร้างบารมีของตนให้พ้นภัยพาล ลุล่วงบ่วงมารในอนาคตตกาลอันใกล้นี้ด้วยเถิด ข้าพเจ้าจะทำกิจการอันใดทีไม่ผิดทำนองคลองธรรม ขอให้สำเร็จทุกประการด้วยเทอญ ปู่ว่าปู่พอจะนึกออกเเล้วว่าเคยเห็นแบบนี้ทีไน ใช่เเล้ว หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฏโฐ วัดถ้ำเสือไงละ ตอนปู่ไปเอาเเร่ท่านมาเยอะ จะเเจกในโอกาศต่อไปนะ ก็ขออนุโมทนากับหลวงพ่อด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  17. ดาวบุ๋น5

เห็นภาพเหล็กไหลของคุณปู่ แล้วระลึกถึงเหมือนเคยไปที่โบสถ์วัดไหนก็ไม่ทราบ เห็นเหล็กไหลแบบนี้วางอยู่ ใจตอนนั้นก็คิดว่าเป็นเหล็กไหลเพราะเห็นในโทรทัศน์แต่คิดว่าเป็นของปลอมตามที่เป็นข่าวหรือเปล่าเลยเอามาวางทิ้งไว้..ก็เล่าสูกันฟังเฉยๆครับ

18. ผีกองกอย

ครับสมัยนี้ไม่บอกเลยว่าปลอมกันขนาดไนเยอะมากเลยละครับ จึงทำให้เหล็กไหลแท้ของท่านชื่อเสียงปนปี้ไปหมด เพราะความโลภของ มนุษย์ไงครับ เพราะเงิน กายชื้อขายจึงเป็นเงินมากมายเพราะอิทธิฤิทธิ์ของท่าน ด้านปืนยิงไม่ออก คงกระพัน แบบนี้ละ มนุษย์จึงสแวงหากันมาก แต่เพราะหายากจึงทำเรียนแบบปลอมมาขายกันมากมายเลย ต้องดูเอาครับว่าจะบูชาจากใครหรือผู้ใดทีน่าชื่อถือได้ดี บางครั้งก็อยู่ทีศัทธาด้วยครับ ก่อนนั้นตอนปู่ได้เรียนคาถาหาธาตุกายสิทธิใหมก็โดนหลอกเยอะ เหมือนกันจนไปเจอหลวงปู่ท่านท่านก็บอกว่าลองใช่จิตตรวจดูสิว่าแท้ไมอะไรก็หลอกจิตเราไม่ได้ถ้าเรามีศัทธาเเรงกล้าพอทีจะได้ดูเขาหรือนับถือเขานะ บางเขาอาจจะถือไม่ได้เลยเอามาไว้โบสถ์ก็ได้แบบกลัวไงครับ แบบประเพศนี้ไม่ศึกษาให้ดีหรือปฏิบัติไม่ได้เท่าทีเขากำหนดไงเขาเลยลงโทษเอากะมัง เห็นอยู่บ่อยๆๆนะ เขาก็บอกอยู่เเล้วว่าธาตุกายสิทธิถ้าเราปฏิบัติไม่ดีจริง ก็อย่างน้อยไหว้พระสวดมนต์มั่งก็ยังดี เดียวเขาก็บันดานให้เราปฏิบัติไปเรื่อยๆได้เองครับ แต่อย่างว่าอะไรดังๆๆๆพีไทยแกปลอมได้หมดและ แม้แต่พระเครื่องก็เยอะไม่น้อยหน้าเช่นกัน

19. ในนภา

ในนภา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยจริงๆ ครับ
    เอามาแล้วปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ให้เป็นมงคลชีวิต

20. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

กายกรรม3 วจีกรรม4 มโนกรรม3
    กรรมดีอันใดทีข้าพเจ้าได้สร้างเป็นบุญกุศลด้วยกาย วาจาเเละใจทั้งหมดทั้งสิ้น
    ทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลัง ทั้งซ้ายเเละขวา ทั้งบนและล่าง
    ในอดีตชาติเเละปัจจุบันชาติขอให้ถึงเเก่ท่านทั้งหลาย
    ที่มีภพมีภูมิเป็นกำเนิด มีชาติเป็นกำเนิด มีชรามรณะ
    มีจิต มีชีวิต มีวิญญาณ มีขันธสันดาน
    มีวิบากเเห่งกรรม มีการกะทำ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าการบัญชี จตุโลกบาลทั้ง4ยมบาล มนุษย์1 สวรรค์ 6 พรหม 20 อบายภูมิทั้ง4
    ณ บัดนี้ข้าพเจ้าได้สร้างกองบุญกุศลมีผลทาน ผลศีล ผลภาวนา ผลแผ่เมตตา
    ขอให้ถึง แก่ท่านทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านไว้
    ทำกรรมไว้ด้วยกายก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยวาจาก็ดี เจตนาก็ดี ไม่ได้เจตนาก็ดี
    ตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี ต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี รู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี
    นึกออกก็ ดีนึกไม่ออกก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลายได้รับผลบุญนี้
    เมื่อได้รับเเล้ว ก็โปรดจงอโหสิกรรม ให้เเก่ข้าพเจ้าด้วย
    ตั้งเเต่บัดนี้ เวลานี้ เดี๋ยวนี้ ตอนนี้เป็นต้นไปด้วย
    อย่ามีเวรกรรมกันต่อไป เกิดชาติใดชาติหนึ่ง ภพใด ภพหนึ่ง
    ขอให้สร้างเเต่กรรมดี สร้างบารมีของตนให้พ้นภัยพาล
    ลุล่วงบ่วงมารในอนาคตตกาลอันใกล้นี้ด้วยเถิด
    ข้าพเจ้าจะทำกิจการอันใดที่ไม่ผิดทำนองคลองธรรม
    ขอให้สำเร็จทุกประการด้วยเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ
    กราบขอบพระคุณมากค่ะท่านปู่