เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    ส่วนวันพระที่ 12/9/56 ได้ไปทำบุญถวายภัตตาหาร ที่วัดนพเก้าพนาราม โดยมีปัจจัยดังนี้ 1.เจเลไลท์ 2.ขนมรสบัตเตอร์ 3. ดอกบัว ... ยังไงก็ร่วมอนุโมทนาสาธุกันครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    คุณต้นพุทธค่ะ ..
    มีเพื่อน ฝากถามมาค่ะ เกิดวันอาทิตย์
    เลขท้ายบชช 5278
    ท้ายเบอร์โทรมือถือ 8368
    เบอร์บ้านท้าย 8226
    รถมอเตอร์ไซด์ 677

:cool::cool::cool:

3. Parichatpl

Parichatpl สมาชิกใหม่

045 รวบกวนด้วยคะ

4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

จัดคิวตอบจ้า

พี่พุทธเธอคงต้องดูแลแม่มากช่วงนี้ เดี๋ยวทะยอยตอบให้นะครับ

5. Amatayan

ช่วงนี้หวัดระบาด ติดกันไปติดกันมา งอมแงมๆ
    045 เป็นเลขที่ดีครับ ให้ผลเป็นคนที่มีความคิดในทางที่ดี มีหลักการ มีการวางแผนก่อนลงมือทำ เป็นคนที่มีความแปลกไม่เหมือนคนอื่น บางครั้งอาจคิดมาก กังวลใจมาก หากสวดมนต์ เจริญศีล จิตภาวนา จะทำให้เป็นคนที่มีความสามารถเข้าถึงสิ่งดีๆบางอย่างได้ หากเน้นเรื่องการศึกษาก่อน เมื่อปฏิบัติแล้วจะเกิดผลที่ดีเยี่ยมกว่านั้นอีก รวมความแล้ว เลขนี้มากครับ ขอให้ตั้งใจทำความดีมากๆนะครับ จะได้เจริญรุ่งเรือง ทำอะไรก็สำเร็จสมหวังครับ

ส่วนเลข 145 ต่างกับเลขบัตรนิดหน่อย ตรงที่ทำให้เกิดความใจร้อน มีึความไว้ตัว หรือ ทำให้ใช้จ่ายมากหน่อยครับ

6. Amatayan

เลขบัตร ทำให้เป็นคนใจร้อน เจ้าโทสะ ขี้โมโห ทำอะไรตามใจ บทมีเรื่องทำให้โกรธแล้วเหมือนภูเขาไฟระเบิด อีกทั้งยังมีความคิด ความอ่านไปในทางเร้นลับ ชอบทำบุญ ทำกุศล มีความกระตือรือร้นที่ดี มีความมานะ พยายาม แต่ถ้าวันไหนเกิดขี้เกียจขึ้นมา ขอนอนทั้งวัน....

ส่วนเลขโทรศัพท์ ดูๆแล้ว ก็พยายามควบคุมอารมณ์ อย่าใจร้อน อย่าโมโหง่าย อย่าหงุดหงิดง่ายๆ ก็แล้วกันนะครับ

7. Amatayan

เลขนี้เป็นคนเจ้าอารมณ์ เหมือนกันนะครับ แถมบางครั้งยังสับสน ตัดสินใจอะไรผิดๆไปได้นะครับ อีกทั้งยังมีผลด้านการเงิน การใช้จ่าย ระวังปัญหาเรื่องหนี้สินนะครับ ต้องรู้จักการบริหารเงินนะครับ..เดี๋ยวเป็นหนี้เขาได้นะ และมีเงินก็พยายามเก็บๆไว้ ฝากแบบถอนยากๆหน่อย อย่างนี้ถ้าฝึกจิตจะมีภาษี จะเข้าถึงความมีพลังจิตได้ แต่อย่าโลเล อย่าสับสนและกันนะครับ

8. Amatayan

ดูท่าจะร้องไห้เก่งนะครับ เลขหมายนี้ แถมยังเป็นคนช่างคิด ช่างฝัน วิตกกังวล ผิดหวัง จากถิ่นฐาน หรือต้องเดินทางไกลๆได้ ชีวิตมักเกิดจุดเปลี่ยนแปลง ระวังความรัก ให้เจริญในกุศลธรรมไว้มากๆนะครับ ไปฝึกกสิณดินช่วยก็ดี ทำให้จิตใจมั่นคง และเกิดเป็นจุดที่เป็นที่พึ่ง ที่อาศัยแก่ตัวเองได้นะครับ

9. Amatayan

เลขนี้ทำให้เป็นอะไรที่ร้อนๆหน่อยนะครับ มีอาทิตย์ขึ้นตั้ง ๓ ตัว หมั่นสวดมนต์หน่อยนะครับ จะโชคดี มีลาภ และทำให้ชีวิตพบกับสิ่งที่ดีๆ ถ้าอยู่กันหลายคน อย่าใจร้อนใส่กันนะ

10. Amatayan

ตอบตามนี้เลยและกัน เหมือนกันเด๊ะเลยครับ

11. Amatayan

เอาสามตัวก็พอครับ ตอบให้สองอย่างนะครับ เดี๋ยวพี่พุทธคงตอบให้อีก ๒ อย่าง....อิอิ

เลขท้ายบชช 278 ดูแล้วเลขนี้มีอิทธิพลทำให้คิดมาก กังวล มักมีเรื่องให้คิดมาก หรือต้องใช้ความคิดเสมอๆนะครับ คุณเป็นคนใจดี ชอบช่วยเหลือคน แต่เดือดร้อนเอง ระวังจะมีคนมาหลอกนะครับอีกทั้งการเงินต้องระวังด้วยจะเกิดเป็นอะไรที่หมุนไม่ค่อยทันได้ ถ้าเครียดๆก็ไปทำกรรมฐานนั่งสมาธินะครับ กสิณดิน น้ำ ลม เหมาะกับเลขที่ให้มานะ...

เบอร์บ้านท้าย 226 บ้านนี้ดีนะครับ อยู่แล้วโชคดี แต่มี ๘ ทำให้ใจคอหงุดหงิด อารมณ์ร้อน รำพังเลข ๒๒๖ ทำให้เกิดโชค มีลาภผลบ่อยๆ เจริญ ร่มเย็นดีครับ สวดมนต์ ทำบุญบ่อยๆนะครับ อุทิศกุศลให้เจ้าที่ท่านด้วย คุณและครอบครัวจะได้เฮงๆครับ

12. Amatayan

ใครยังไม่ได้รับคำตอบ ยกมือขึ้นอีกทีและกันนะครับ ช่วงนี้ไอมาก เป็นหวัดมาหลายอาทิตย์และ...สมองหรือตาอาจเบลอๆไปบ้างนะครับ

13. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากนะคะ คุณ Amatayan..ที่ดูของเพื่อนให้ ใจดีจังค่ะ..เดี๋ยวรอคุณต้นพุทธ มาตอบที่เหลือ แล้วจะเอาไปบอกเพื่อนค่ะ ไปโม้เพื่อนไว้ว่า แม่นๆๆๆ อิ อิ..:cool:

เห็นเขียนว่าตัวเลข นั้นสามารถดูได้ว่าควรทำสมาธิแบบไหนหรือค่ะ..
    ถ้าคน ท้ายบชช964 กสินแบบไหนดีค่ะ เพราะปกติ จะสนใจเรื่องการปฏิบัติอยู่ค่ะ จะได้เอาไว้เป็นแนวทางค่ะ..
    ขอให้เจริญทางธรรม ยิ่งๆยิ่งไปค่ะ..

14. kkk23m

kkk23m เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ แต่ผมรบกวนถามอีกนิดครับเลขบัตรที่แจ้งไว้เป๊น 405 ผลคำทำนายที่คุณ Amatayan เขียนเป็น 045 ผลจะออกมาเหมือนกันไม๊ครับ ต้องขอโทษที่รบกวนอีกครั้งนะครับ

15. 2456996542

วันอาทิตย์ที่ 15/ 09/56 ได้ไปทำบุญไหว้พระเก้าวัดที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยามา ซึ่งมีรายชื่อวัดดังนี้ 1.วัดใหญ่ชัยมงคล 2. วัดพนัญเชิงวรวิหาร 3.วัดกล้วย 4.วัดสมณโกฏฐาราม 5.วัดมเหยงคณ์ 6. วัดประดู่ทรงธรรม 7.วัดอโยธยา 8.วัดดุสิดาราม 9.วัดพิชัยสงคราม ยังไงก็ร่วมอนุโมทนาสาธุกันนะครับ

16. 2456996542

รูป(ต่อ)

17. เกราะธรรม

เกราะธรรม Active Member

รบกวน คุณ Amatayan ด้วยครับ
    เลข ปชช 451
    เลขโทรศัพท์ 994
    เลขบ้าน 261

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

18. 2456996542

วันพระที่ 19/9/56 ทำบุญภัตตาหารที่วัดนพเก้าพนาราม จังหวัดระยอง โดยมีปัจจัยได้แก่ 1.ข้าวสวย 2.ปลาหมึกทอดปรุงรส 3.สละ 4.ลองกอง 5.นํ้าเปล่า 6.ดอกดาวเรือง ร่วมกันอนุโมทนาสาธุนะครับ ^^

19. Amatayan

451 เป็นเลขที่ดีครับ ส่งผลทำให้เกิดปัญญา มีความคิดที่ดี มีผู้ใหญ่ให้การช่วยเหลือ ทำอะไรก็จะสำเร็จได้ผลดี หากทำบุญกุศลเสมอๆ ยิ่งส่งผลที่ดีเยี่ยม เป็นคนที่มีหลักการ มีกฏเกณฑ์ กติกา ทำอะไรมีแบบแผน แต่บางครั้งพูดจาขวานผ่าซาก ใจดีชอบช่วยเหลือคนอื่น แต่ใครทำให้เจ็บแล้วกว่าจะลืมก็อีกนาน ความใจร้อน ความถือดี จะทำให้เสียหาย มีอะไรให้ถอยก้าวนึงแล้วใช้ปัญญาแก้ไขสถานการณ์ แล้วสิ่งที่ขัดข้องอยู่จะคลี่คลายนะครับ
    ส่วน เลขบ้าน เลขโทรศัพท์ ดีแล้วครับ แสดงว่า ความคิด ความเชื่อในเรื่องสิ่งที่เร้นลับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็มีไม่น้อยนะครับ ส่วนบ้านเลขที่ถือว่าดี ถ้าทำบุญมากๆจะเกิดโชคเกิดลาภผลที่ดีครับ

20. Amatayan

ถึงแม้จะไม่เหมือนกันแต่ก็ผลทายมาก็คล้ายๆกันครับ
    ทำบุญมากๆนะครับ คุณมีโอกาสพบกับสิ่งที่ดีๆในชีวิต ถ้าทำบุญมาก จะเกิดอะไรที่คุณไม่คาดคิดคาดฝันในทางที่ดีๆได้นะ