เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    จะรีบมาเคลียร์คิวให้นะคะเพื่อนๆ ...

2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ซ้ำคิวอีกทีค่ะ

3. ต้นพุทธ

บอกบุญจร้า
    1 บริจาคธรรม ...การให้ความรู้ที่เป็นธรรมะเป็นสิ่งประเสริฐ เพราะถ้าคนขาดธรรมก็จะพบแต่ความทุกข์ เดือดร้อน ต่อเมื่อได้ยินได้ฟังธรรมและนำมาปฏิบัติให้ถูกต้องเหมาะสม ย่อมทำให้จิตใจปลอดโปร่ง สะอาด มีความสุข การให้ธรรมมะจึงชนะการให้ทั้งปวง
    2 บริจาคการให้อภัย... หากมองเผินๆ ดูเหมือนว่าการให้อภัยเป็นการให้ประโยชน์แก่ผู้อื่น คือทำให้ผู้อื่นสบายใจ แต่แท้จริงแล้วผู้ที่ได้รับประโยชน์สุขมากทีสุดก็คือ ตอเอง เพราะทุกครั้งที่ให้ิอภัยได้ ใจจะพบความสุข
    3 บริจาคร่างกาย...การบริจาคร่างกายเป็นคุณอย่างใหญ่หลวงต่อวงการแพทย์ โดยสามารถบริจาคได้ที่ โรงพยบาลจุฬาลงกรณ์ หรือรพ.ศิริราช สภากาชาดไทยฯลฯ นอกจากจะได้บุญแล้ว ยังช่วยเหลือคนอื่นๆได้อีกด้วยคุ้มจริง
    4 บริจาคเวลา.. นำเวลาว่างที่เรามีมาใช้ให้เกิดประโยชน์ทั้งกับตนเองและผู้อื่นเช่น ปฏิบัติธรรม ปลูกต้นไม้ กวาดขยะในหมู่บ้าน ช่วยเหลือสังคม ดูแลพ่อแม่ เท่านี้เวลา 24 ชั่วโมงก็มีค่ามากขึ้น
    5 บริจาคอัตตา..พระพรพล ปสนุโน เลขานุการเจ้าอาวาสวัดพระราม๙กาจณาภิเษก ได้แนะนำว่า การบริจาคที่จะไ้ด้ผลจริงๆคือ การบริจาคอัตตา ละความเป็นตัวตนของเรา ลองสละความสุขของเราให้ผู้อื่นแทน

ใครจะทำบุญแบบไหนก็เลือกเอาได้ตามสะดวกนะค่ะ ที่สำคัญ ไม่เสียค่าโอนซะด้วยค่ะ:cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2013
  4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

รอพี่สีลอยู่นะ...

5. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    ทำบุญไหว้พระ 9 วัดที่อโยธยา เนื่องในวันวิสาขบูชาที่ 24/05/56 ได้แก่ วัดหน้าพระเมรุราชิการาม วัดกลางคลองสระบัว วัดพิชัยสงคราม วัดกล้วย วัดศรีโพธิ์ วัดธรรมิกราช วัดใหญ่ชัยมงคล วัดแม่นางปลื้ม และพระวิหารพระมงคลบพิตร ^^ อนุโมทนาสาธุกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2013
  6. สีลสิกขา

7. สีลสิกขา

คุณ Pinbow - พุธกลางคืน

เลขท้ายบัตรประชาชน 239

เจ้าของเลขนี้เป็นคนที่มีเสน่ห์ มีวาทะศิลป์สามารถพูดจาโน้มน้าวให้ผู้อื่นเชื่อและศรัทธาได้ดี มีลางสังหรณ์แม่น การเงินดี แม้จะใช้เงินเก่ง แต่ก็มีผู้อุปถัมภ์อารมณ์ซับซ้อนอ่อนไหว ดื้อเงียบใจร้อนหุนหันพลันแล่น ไม่ค่อยกลัวใครคล้ายๆนิสัยผู้ชาย แต่พื้นฐานจิตใจดี มีเมตตา เป็นตัวแทนของผู้ที่เป็นมารดา มีรสนิยมสูง รักครอบครัวเป็นคนฉลาดและการศึกษาดี มีโอกาสได้เป็นคุณนายสูงค่ะ ในเรื่องการงานเป็นคนที่มีความสามารถในการบริหารงานได้ดี ควบคุมกิจการระดับใหญ่ๆได้(เถ้าแก่เนี๊ย)งานที่เหมาะก็คืองานด้านความสวยงาม งานโฆษณา งานเจรจา ประนีประนอมเก่ง รักความยุติธรรม บางครั้งอาจจะชอบทำตัวแปลกๆ ไม่เหมือนใครลึกลับ ไม่ชอบตกอยู่ภายใต้อำนาจของใคร ชอบเรื่องเร้นลับ จิตศาสตร์ โหราศาสตร์ สมาธิภาวนาและสิ่งลึกลับ ทำบุญถือศีล เป็นคนที่มีอำนาจลึกลับ ชอบเรียนและค้นคว้า ข้อเสียสำหรับข้อนี้คือบางทีสับสนกับตนเอง งมงายและลุ่มหลงกับสิ่งที่ไม่เป็นมงคลง่าย ๆ ให้ระวังโรคอ้วน ทางเดินอาหาร และให้ระวังความคิดด้วยค่ะ ในเรื่องของความรักนั้น มีโอกาสแต่งงานช้า มีโอกาสโสด หรือได้คู่ครองอายุมากกว่า ข้อเสียเรื่องความรักคือให้ระวังจะไปรักคนที่มีเจ้าของด้วยค่ะ...เรื่องอาชีพนั้นเป็นได้ทั้งนักขาย และนักวิชาการค่ะ

เลขท้ายโทรศัพท์ 493

ใช้เลขนี้ในการเจรจาก่อให้เกิดการวิวาทก็ได้นะคะเพราะเชื่อมั่นในตนเองสูงเผด็จการ ใจร้อนมากกกกค่ะ มีโทสะ ฉลาดรอบรู้ มีความมุ่งมั่นถ้าคิดทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จ มีเหตุมีผล มีระเบียบรักความก้าวหน้า ตรงไปตรงมา เจรจาเก่ง เลขนี้การเงินไม่ค่อยดีแต่ใช้ติดต่อเจรจามักจะสำเร็จ ติดต่องานดี สำเร็จ มีวาสนาความเป็นผู้นำ ให้ลดความร้อนในอารมณ์หน่อยค่ะ และนั่งสมาธิภาวนา เข้าฌาน ทำบุญให้บ่อยจะทำให้เกิดความสงบในใจได้ดี ใช้คุยกับแฟนไม่ค่อยดีเพราะใจร้อนไม่ค่อยลงรอยกัน ขัดแย้งทางความคิด ศักดิ์ศรีสำคัญสุด บางครั้งโลเลและรุนแรง อดทนสูงเหมือนนักรบเลย ในเรื่องของความสำเร็จนั้น บูชาขอพรองค์ปู่ฆเณศ และหาโอกาสไปกราบไหว้ท่านท้าวมหาพรหม(เอราวัณ) ก็ดีมากค่ะเพราะจะเกี่ยวกับงานที่เป็นการเดินทาง (ขนส่ง) หรืองานติดต่อต่างประเทศค่ะ..

8. สีลสิกขา

คุณ Tassumalee - บ้านเลขที่ 99/10 เสาร์/พุธกลางคืน

"บ้านนี้ดีอยู่แล้วร่มเย็นและรุ่งเรืองค่ะ" เป็นเลขที่บ่งบอกถึงพลังงานและจุดกำเนิดแห่งความเข้มแข็ง มีแสงสว่างแห่งความสำเร็จ หากก่อนหน้านี้จิตใจมีแต่ความท้อถอยมานาน ต่อแต่นี้ก็จะมีแต่ความโชคดี เลขนี้ดีในหลายด้านของดวง แสดงถึงความสำเร็จในด้านต่างๆ ความอุดมสมบูรณ์ ชีวิตใหม่ ความแข็งแรง ความสุข คิดสิ่งใดจะสมหวังดั่งที่ตั้งใจไว้ แต่จะไม่เกินไปกว่าบุพกรรมบุญของผู้อยู่อาศัย การเงินดีแต่ต้องระวังความทะเยอทะยานที่มากเกินไป ระวังในเรื่องของความลุ่มหลงมัวเมาในสิ่งที่เป็นอบาย ถามเรื่องการงานการประกอบอาชีพนั้นก็สามารถดำเนินธุรกิจได้เจริญรุ่งเรือง

สิ่งที่ควรต้องทำคือผู้อยู่อาศัยต้องดำรงค์อยู่ในศีลในธรรม สวดมนต์ภาวนา ทำบุญ ทาน โดยยึดพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งให้เกิดสุข และจะหนุนนำให้เกิดความเย็นกายเย็นใจก่อให้เกิดความสงบและร่มเย็น นอกจากนั้นก็ควรบูชาองค์เทพองค์พรหมสิ่งศักดิ์สิทธิ์เจ้าที่เจ้าทางที่บ้านหลังนี้ โดยการถวายบุญให้ท่านเป็นประจำอย่าให้ขาด ทำให้ถูกต้องคิดให้ดี จะไม่เป็นแค่แม่ค้าหมูปิ้งหรือข้าวเกรียบปากหม้อแล้วหละค่ะ ความร่ำรวยอยู่ไม่ไกล เพราะจะเข้าสู่จุดของการเริ่มต้นใหม่ โชคลาภ ชื่อเสียงเงินทองการงานดีมากค่ะ คิด พูด ทำแต่กุศลกรรมดีนะคะ ไม่เจ็บไม่จนสำหรับเลขนี้ค่ะ..

9. สีลสิกขา

Q ที่ยังไม่ได้ตอบค่ะ

คุณ lisy - เลขที่ที่ทำงาน 1/1 เกิดวันจันทร์ บัตรปชช 318

คุณ petchy9 - เลขท้ายบัตร 450 วันอังคาร

10. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

" ขอบคุณมากนะคะ...คุณสีลสิกขา " ดิฉันจะทำตามคำแนะนำของคุณนะคะ

จะหมั่นสวดมนต์ ทำบุญบ่อยๆ ( แอบหวังลึกๆในใจค่ะ ขอให้กรรมดีส่งผลโดยเร็ววัน...อิอิ)

ยังไงก็ขอขอบคุณมากนะคะ

11. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011

ขอบคุณคุณสีลสิกขามากค่ะ ทำนายตรงมากเลยค่ะ :cool:

12. 2456996542

13. สีลสิกขา

คุณ lisy -เกิดวันจันทร์ บัตรปชช 318

เป็นคนมีเสน่ห์กับเพศตรงข้าม จิตใจโอบอ้อมอารี มีน้ำใจ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ มีรสนิยมสูง มีเมตตากรุณา รักครอบครัว บุคลิกครบเครื่องเป็นตัวแทนของผู้หญิงเพศแม่ค่ะ ฉลาดเรียนเก่ง แต่มีความใจร้อน ดื้อรั้น มั่นใจในตนเองสูง ลึกๆ แล้วจิตใจอ่อนไหว จินตนาการสูง มีพรสวรรค์ และมีลางสังหรณ์ การเงินใช้เงินเก่ง แต่มีความสามารถในการบริหารเงินหมุนเวียน ไม่ชอบให้ใครมาบงการสั่ง การงานนั้น มักจะทำงานไม่ตรงกับสายที่เรียนมา จุดอ่อนจะขี้เบื่อ ไม่ค่อยมีเหตุผล เจ้าระเบียบมากเกินความจำเป็น อาชีพควรเป็นนักธุรกิจ เจ้าของกิจการ งานเกี่ยวกับความสวยงาม สตรี สิ่งที่อยากจะแนะนำในเลขนี้คือ เมื่อไรก็ตามหากตกอยู่สภาวะที่ยากลำบากท้อแท้ การคาดหวังสิ่งใด คงต้องทำใจและอดทนนะคะ เพราะทุกอย่างจะพลิกล็อคจนปวดหัว แต่ต้องใช้ความอดทนและเข้มแข็ง จะผ่านไปด้วยความสำเร็จ ใช้หลักธรรมรักษาใจนะคะ จะได้พิจารณาเห็นสิ่งต่างๆ ตามความเป็นจริงและอยู่กับทุกข์ได้โดยที่ไม่รู้สึกทุกข์เลย..

เลขที่ที่ทำงาน 1/1

เลขนี้น่าจะทำเกี่ยวกับงานการเจรจา สื่อมวลชน หมอดู พ่อค้า งานขายประกัน จะดีค่ะ งานที่ไม่หยุดนิ่ง งานสร้างสรรค์ ถ้าไม่ใช่ก็อาจจะอยู่ไม่นานหรือทำงานอย่างอื่นประกอบไปด้วย ยิ่งคุณเป็นคนมีเสน่ห์ด้วยแล้วละก็ คงดีมิใช่น้อย แต่หากไม่ใช่งานประเภทที่กล่าวข้างต้น ก็คงเสมอตัวค่ะ แต่ทำงานที่นี่ให้ระวังเรื่องความรัก รักซ้อน รักที่มีตำหนินะคะ ขอให้ดูและคิดพิจารณาให้ดีนะคะ..

ขอให้โชคดีนะคะ และโปรดใช้วิจารณญานในการอ่านคำทำนายด้วยนะคะ ..ผู้ทำนายมิใช่ผู้วิเศษจ้าวคร่าาา ^^

14. สีลสิกขา

คุณ petchy9 - เลขท้ายบัตร 450 วันอังคาร

เลขนี้ค่อนข้างจะทำอะไรรวดเร็วไม่ค่อยวางแผนล่วงหน้าถ้าเปรียบเทียบระหว่างใช้สมองกะใช้กำลัง คงจะชอบใช้กำลังมากกว่า :p เป็นคนกล้าได้กล้าเสีย ใจคอนักเลง ใจร้อน เชื่อมั่นในตนเองสูง เอาแต่ใจ ชอบผจญภัย ไม่ชอบการผูกมัด ท่องเที่ยวอิสระช๊อบชอบค่ะ แต่ขยันขันแข็ง ปากร้ายใจดี จิตอาสา เจรจาเก่ง แอบเจ้าชู้เล็กๆ ค่ะ มองโลกในแง่ดีเกินไปเชื่อถือคนง่ายเป็นจุดอ่อนของคุณนะคะ จะก่อให้เกิดความเสียหายได้ค่ะ คุณเป็นคนมีอำนาจและมีบารมี มีวาสนาการเป็นผู้นำสูง เข้าข่ายเผด็จการเลยหละค่ะ ดวงนี้ต้องสร้างเนื้อสร้างตัวด้วยตนเอง ไม่โรแมนติก ฉลาดรอบรู้ตรงไปตรงมา มีความรับผิดชอบสูงมีวุฒิภาวะความเป็นผู้นำในการทำงานใหญ่ มีผู้ใหญ่อุปถัมภ์ค้ำชู มีโอกาสได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งเติบโตได้สูง ใช้อำนาจหน้าที่ในทางที่ถูก จะเจริญรุ่งเรือง พร้อมทั้งหมั่นเข้าวัดทำบุญ (เชื่อว่าทำอยู่แล้ว)สวดมนต์ สมาทานศีลเข้านะคะ เพราะคุณเป็นคนที่มีความสามารถพิเศษ ช่วยเหลือเป็นที่พึ่งทางใจให้บุคคลอื่นได้ค่ะ สิ่งที่แนะนำให้ทำเลยก็คือ การถือศีล ปลีกวิเวกบ้างเพื่อเสาะหาจิตวิญญาณของตนเอง ใช้ความสันโดษ เพื่อให้มีสติ ให้รู้ตัว ให้เกิดปัญญาในการวางแผนชีวิตและหน้าที่การงานนะคะ... โชคดีค่ะ

15. สีลสิกขา

เคลียร์ Q หมดแล้วค่ะ Game Over แล้วจ้ะ (tm-love) เอาไว้โอกาสมี เจ้สีลจะเข้ามาช่วยอีกนะคะนู๋ อมตญาณ.. อิอิ piggi

16. ต้นพุทธ

ภาระกิจงานเสร็จสิ้นไป ภาระกิจทวง หมอนทอง จากเจ้าของกระทู้ก็ตามมา Amatayan ได้ยินป่าว เจ้สีลฯ ทวงหมอนทองเด้ (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2013
  17. ต้นพุทธ

เพื่อนคนไหนเพิ่งเข้ามาใหม่ พวกเรา สีลพุทธญาณนิมิตร ยินดีต้อนรับนะค่ะ ที่นี่หลักๆคือ เราเอาเลข 3 ตัวมาคุยกัน เพื่อนๆสามารถนำเลขท้ายบัตรประชาชน หมายเลขโทรศัพท์ เลขทะเบียน รถ หรือบ้านเลขที่ที่ต้องการถาม...เข้ามาให้พวกเราพยากรณ์ให้ได้นะค่ะ กติกา

1 หนึ่งusername หรือหนึ่งท่าน เราพยากรณ์ให้ 2 ชุดตัวเลข เช่น
    คุณต้นพุทธ ส่ง เลขบัตร 456 และหมายเลขโทรศัพท์ 876 เกิดวัน จันทร์ เวลา 12.45 น.
    คุณสีลสิกขา ส่ง เลขที่บ้าน 29/8 และทะเบียนรถ 56 เกิดวันเสาร์ เวลา 11.24น.
    2 ในส่วนของนักพยากรณ์เรามีด้วยกันทั้งหมด 4 ท่านขึ้นอยู่กับท่านไหนสะดวกก็จะเข้ามาพยากรณ์ให้เพื่อนๆเอง อันนี้เจาะจงนักพยากรณ์ไม่ได้นะค่ะ หากสนใจนักพยากรณ์ท่านใดเป็นการส่วนตัวก็แนะนำให้ ส่งpmไปหา หากจังหวะหรือจริตต้องกัน ก็ตามแต่นักพยากรณ์ท่านนั้นจะตัดสินใจ หลังไมค์ไม่ว่ากันค่ะ

แล้วรอคำพยากรณ์หน้ากระทู้ รับคำพยากรณ์แล้ว ติชมกันได้ค่ะ เพราะพวกเราถือเป็นประโยชน์ในการศึกษาต่อยอดในส่วนด้านการพยากรณ์ต่อไป ขอบคุณค่ะ
    [/QUOTE]

18. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนฝากมาดูน้ะค้ะ พอดีเค้าสมัครไอดีไม่ผ่านมา 2 รอบแล้ว
    ไม่รุ้ว่าเป็นที่บอร์ด หรือที่เมล์เพื่อน

เลขท้ายบัตร058
    พิมพ์พิชชา จริยเจริญยิ่ง
    ศุกร์ 31 สิงหา 22

คือตอนนี้บ้านเค้ากำลังจะโดนยึด อยากรู้ว่าจะโดนยึดมั้ย แล้วการเงินจะดีขึ้นเมื่อไรค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

19. 2456996542

ทำบุญไหว้พระ รับดาวพฤหัสที่ย้ายภพ ณ วันที่ 29/05/56 23.15 น. โดยได้ไปถวายเพลพระที่วัดลุ่มมหาชัยชุมพล ระยอง ไหว้พระเจ้าตาก พระนารายณ์ พระศิวะ พระแม่อุมา พระแม่ลักษณี พระแม่ธรณี พระพิฆเนศ และท้าวเวสสุวรรณ และก็ ถวายสังฆทานยา อาหารสด อาหารแห้งและปัจจัยที่วัดพระนอน(by peachaya) เชิญร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

วันที่ 29 พค นี้ เวลา 23.15 น. ดาวพฤหัส (๕) ถือว่าเป็นดาวดวงใหญ่ จะส่งอิทธิพล 6 ราศีในด้านต่างๆๆดังนี้
    ราศี สิงห์ ได้โชคลาภ แต่ไม่ใหญ่มากนะงับ
    ราศีกันย์ จะมีงานใหม่ งานดีงับ
    ราศีธนู หุ้นส่วนใหม่ดีๆๆ งับ
    ราศีกุมภ์ ท่องเที่ยวเดินทางไกล สร้างวัด ทำบุญ หรือ ถือศึล
    ที่เกี่ยวกับทางธรรม รวมถึงมีเกณฑ์ที่จะศึกษาอะไรใหม่ๆด้วยคร่า
    ราศี เมถุน งานเหนื่อย แต่ผลก็โอเครค่ะ หรือ จะมีงานใหม่หน้าที่ใหม่เข้ามา
    อันนี้สำคัญค่อนข้างเด่นจร้า คนแวะมาแจกขนมจีบเยอะ งับ
    ราศี พิจิก มีการเดินทางไกล โชคลาภ และ จะมีเรื่องลี้ลับมาวนเวียน จร้าาาา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2013
  20. 2456996542

ขอให้โชคดีกันทุกท่านนะครับ จากใจเซเว่ณ