เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฮานามิด้วยคนครับ...5555555555

2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    อนุโมทนาบุญกับ ภาระที่น้องเขวี่ยงมาให้พี่ แบบนี้เรียกประชดเต็ม ๆ (กลัวน้องไม่เข้าใจบอกไปชัดๆ) ก็ต้องรอๆกันหน่อยนะค่ะ เพราะช่วงนี้ต้นพุทธมีภาระกิจทางบ้านและทางการเรียนก็เลยช้าหน่อย เอาเป็นว่าหากดูให้แล้วจะpm ไปแจ้งให้เข้ามาอ่านกันเลย ชดเชยความล่าช้าก็แล้วกันค่ะ

3. ต้นพุทธ

ฝึกสมาธิค่ะ แต่ไม่บ่อยเท่าของกินทั้งหลายที่มีส่วนผสมของน้ำกระทิ อย่างเช่น ขนมจีนน้ำยาอร่อยหนอ ข้าวเหนียวทุเรียนเพียรหนอ ต้มขาไก่อนุโมทนา ลอดช่องอุเบกขา บัวลอยปล่อยวาง อะไรประมาณนี้อะค่ะ พี่ดอกข้าวสนใจไหม๊ค่ะ คอร์สนี้ฝึกแล้ว บานกายบานใจ สมาธิราตรีสวัสดิ์ค่ะ

ปล.ตอนนี้ต้นพุทธก็กำลังจะบรรลุวิปัสสอาหาร16 ขั้นสุดกันไปเลย เป็น
    ... "มหาเทพต้นพุทธ ปางนอน"... ประทานน้ำหนักกันหละคร้าาาา สนใจนำวิธีไปปฏิบัติตามก็ไม่ว่ากันค่ะ ยินดี้ยินดี55555
    อิอิ หม้ายมีขันธ์ และไม่ต้องไหว้ครูประจำปี นะจร้าาาาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  4. ต้นพุทธ

(smile) ขอบใจมากมาย Amtayan น้องพี่ เป็นข่าวดีที่สุดสำหรับพี่พุทธนับตั้งแต่เข้ามาเป็นสมาชิกของพลังจิตกันเลยเชียว กระทู้นี้ดีสุดๆอ่านแล้วปลื้มสุดๆ และขอบใจอมตฯที่สุดจ้าาาาาาาาาาbubububububu

5. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เหม่...กาทิท้างน้านนน น้องดอกพุดนี่ สงสัยจัง ตัวจริงจะสแลนเดอร์ขนาดไหนแว้ หม้ายต้องมีขันด้วย แต่กะละมังนี่แน่นอน ไม่รุหน้ารึตูดเน๊อะ เจริญสติด้วยสูตรนี้ เดวจะมีแพคเก็ตเพิ่มด้วยนะน้องดอกพุด เบาหวาน ความดัน ตามด้วยหัวใจดวงเดียว (มีปัญหามากมาย) อิอิ จะยังไงก็ตาม พี่ว่าน้องสุดยอด!!! น๊ะ ในความรู้สึกของพี่

6. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เช่นกันจ้า ที่สุด ที่สุด ของที่สุด สุดหัวใจเลยค่ะ ทรงพระเจริญ อยากกู่ร้องให้ก้องโลก " ทรงพระเจริญ "

7. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    พอจบจากสิ่งที่คุณเธอได้กล่าวมาแล้ว ก็คงต้องถึงเวลาทำ ฌาณสมาหลับ เพืื่อจะได้มี ทิพคิกขุญาณ กะเขาซะทีน๊ออออ หุหุหุ :VO

8. ต้นพุทธ

แหม...เจ้สีลฯพี่เรานี่..:cool: แม่นเว่ิอร์จริงๆ ยังกะผ่านมาแล้วยังไงหยั่งง้าน แต่เจ้สีลฯข้ามไปหน่อยนึงจ๊ะ
    หลังจากต้นพุทธเจริญกระทิปฏิบัติ ก็จะเข้าฌาณสมาหลับ จากนั้นก็จะเจอสภาวะกรรมจากกรดไหลย้อนอตีตบริโภค แล้วถึงจะบังเกิด ทิพคุกขุญาณ กลายเป็น
    "มหาเทพต้นพุทธ ปางนอนเสวยกระทิ " _Love+U_

9. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ให้เรียกว่า"มหารานีเทวีเทวะต้นพุทธนะจ๊ะ ปางนอนเสวยทุเรียนน้ำกะทิแลลูกสะตอเป็นภักษาหาร มือขวาถือพัดใบตาล ปัดแมลงวัน มือซ้ายถือทุเรียนน้ำกระทิ ทัดดอกเบี้ย เท้าหนึ่งเหยียบอสูรแม้ว อีกเท้าหนึ่งเหยียบปูภาคเหนือสีแดง ทรงเมฆเป็นยานพาหนะ เสด็จมาทางอากาศ แลให้กระทำการบูชา โดยการเต้นรำรอบกองไฟ เป็นจังหวะสามช่า และมอญซ่อนผ้าแล"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2013
  10. พิมพ์ฝัน

พิมพ์ฝัน Active Member

เข้ามาอ่านทีไร ไม่มีฮาก็คงไม่ใช่กลุ่ม สีลพุทธญาณนิมิตรใช่ไหม๊ค่ะเนี่ย

11. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012
    เลขท้าย3ตัวบัตรประชาชนครับ

>>>>456<<<<<

รถมอไซร์ที่ใช้อยู่ ปัจจุบัน

>>>>885<<<<<

ผมอายุ 21 นะครับ เกิดวันที่ 28 กุมภา

12. ต้นพุทธ

ปล. เท้าสองข้างที่เหยียบ อสูรแม้ว และปูภาคเหนือสีแดง น้องลืมใส่รองเท้าให้พี่ด้วยซิ รองเท้าของมหารานีเทวีฯ ต้องเป็นรองเท้าเกี๊ยะส้นเข็มฝังตะปูด้วยนะจ๊ะ ขอบอก

13. ต้นพุทธ

ปล. ต้นพุทธ เดาเต็มความสามารถแล้วค่ะ เดาผิดแค่ไหนคุณ teeton 76 ก็ติชมกันมา เพื่อเป็นประโยชน์ในการศึกษาพยากรณ์ของต้นพุทธด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ที่ให้โอกาสฝึกฝนด้านการพยากรณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013
  14. สีลสิกขา

สวดด ยอดด เลยน้องพี่เอ๊ย..กลับมาอีกครั้งกับ ศาสตร์การตั้งชื่อ เอ้ยไม่ใช่ ต้องเป็น "อภิมหากาพย์ยุทธการจักรวาลแห่งการตั้งชื่อ" .. :cool: พี่น้อย..ขอซูฮกแด่ท่าน มหาเทพหนะจ้าว

15. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

สุดารัตน์ พลับเจริญสุข
    เกิด 8-10-22
    บัตรประชาชน 989

ขอบคุณมากค่ะ

16. sevenzero

sevenzero Active Member

ขอรบกวนด้วยคนนะงับ

เลขท้ายประชาชน 121 ขอบคุณงับ เกิดวันพฤหัส งับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013
  17. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012

อ่านดูแล้วครับ

อื้ม... ตรงมากนะ ส่วนมาก ก็ตรงนะครับ

ขอบคุณนะครับ
    อาชีพที่แนะนำผมคือ คนขายประกันหรอ ต้องลองซะแล้ว อาจรุ่ง

18. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    2048 เป็นตัวเลขที่คนเข้ามาชม/ฟัง บทสวดมนต์และลายยันต์สร้างพระ เมื่อครบจำนวนแล้วได้ถอดลายยันต์ออกไว้เหลือเฉพาะบทสวดมนต์ โปรดช่วยวิเคราะห์ เลขดังกล่าวด้วยครับ

19. สีลสิกขา

เป็นดวงที่เด่นด้านการเงินและมีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม มีจินตนาการสูงทำให้เป็นคนที่มีอารมณ์อ่อนไหวได้ง่าย และก็ดื้อเงียบ บางครั้งก็ซับซ้อนเข้าใจยาก แต่มีน้ำใจชอบช่วยเหลือผู้อื่น หากถามเรื่องการงานให้ทำงานด้านบริการจะดีต่อชะตา เป็นคนที่มีลางสังหรณ์และสนใจเรื่องสิ่งลี้ลับ

เลข 989 นั้นเป็นคนที่มีความกล้าหาญเข้มแข็งและมีความตั้งใจที่เด็ดเดี่ยว เป็นคนที่ค้นพบความเป็นตัวเอง มีสัมผัสที่ 6 อาจจะดูเป็นคนที่แปลกๆ บางครั้ง มีอำนาจและบารมี มีความสามารถทางการงานสูงและพัฒนาเป็นเจ้าของกิจการได้ เป็นที่พึ่งพาของคนทั่วไปได้ ไม่มีพิษภัยกับใคร คนรอบข้างเคารพเกรงใจ เป็นหญิงแกร่งที่มีความสามารถหลายอย่าง มั่นใจในตนเองสูง และมักจะมีอำนาจเหนือชาย รู้จักโอนอ่อนผ่อนตาม และใช้ความสงบนิ่งเพื่อสยบความเคลื่อนไหว การเงินเป็นคนมีฐานะดีและได้จากน้ำพักน้ำแรงของตนเอง หากมีความรักมักเหนื่อยหาคู่่ยากเพราะดวงเป็นผู้นำจะยอมรับแต่คนที่เก่งกว่าตัวเองประมาณ 3 เท่าค่ะ

ช่วงนี้อาจจะมีความสับสนทำให้อารมณ์แปรปรวนและคิดมาก หากทำกิจการงานใดอยู่จะเหน็ดเหนื่อยช่วงนี้ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี ต้องทุ่มเททั้งกายใจ ใช้สมองสู้กับงาน แต่สามารถฟันฝ่าไปได้แบบแทบแย่นะคะ ยังไงขอให้นิ่งๆ ค่ะ ดวงของคณนั้นมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยคุ้มครองนะคะ หมั่นทำบุญ ทาน และรักษาศีล ทำสมาธิให้นิ่ง จะผ่านวิกฤติได้ไม่ยากนัก..

20. สีลสิกขา

เป็นเลขที่บ่งบอกถึงความมีคุณธรรมสูง ความเป็นปราชญ์ เมตตากรุณา จิตใจใฝ่ธรรม ดำรงธรรมช่วยเหลือเกื้อกูลมนุษยชาติ สันโดษและสมถะ อีกแง่นึงคือประตูที่เปิดสู่ขุมปัญญาแห่งความรู้ในขั้นสูง ความลี้ลับของศาสตร์ที่มีมาแต่โบราณ พิธีกรรมไม่ว่าจะเป็นทางไสยศาสตร์หรือทางศาสนาศาสตร์ก็ตาม การสำรวมและดำรงศีล รักษาสมาธิที่เป็นพื้นฐานสำคัญต่อวิถีชีวิตผู้คน ในทางโลกนั้นจัดว่าเป็นเลขแห่งการแสวงหาเรียนรุ้ในขั้นสูงสุด เลขทางด้านวิชาความรู้ การช่วยเหลือผู้อื่น เป็นนักวิชาการและที่พึ่งทางใจให้กับบุคคลอื่น ๆ เลขนี้มีความพิเศษ เลขที่ให้ความมีพรสวรรค์ ที่เกี่ยวข้องกับการศึกษาเกี่ยวกับศาสนา หรือโหราศาสตร์ เป็นเลขแห่งครูบาอาจารย์ค่ะ..