เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
    เกิดวันจันทร์ เลขท้ายบัตร ปชช. 174 เลขที่บ้าน 78/8

2. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ เลข บชช. ตรงเลยค่ะ เลขบ้านก็โอเคค่ะ ส่วนเลขท้ายโทสับ ยังไม่ค่อยโดนค่ะ ขอบคุณค่ะ อ.ตรัลฯ ไว้จะหาโอกาสไปข้างนอกแล้วร่วมถ่ายชีวิตโค นะคะอ

3. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    พี่ดอกข้าวเมามาป่าวเนี่ย คนที่พยากรณ์ บชป กับบ้านเลขที่ให้พี่หนะ อมตญาณ คะไม่ใช่คุณไตรสิทธิ์ และกระทู้นี้มันเอาเลขสามตัวมาคุยกัน (อันนี้ห้องดูดวงและำทำนายฝัน) ไม่ใช่กระทู้บอกบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ (อันนี้ห้องบริการดูดวง)
    ปล.เอ๊ะหรือว่ามุขค่ะเนี่ย แต่ถ้ามุขหละก็เม็ดโตเชียว งงไปตามๆกัน ตามแล้วอมตฯยังไม่กลับมาเลยหลงกระทู้ไปเลยด้วยรึเปล่าไม่รู้เนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  4. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012

5. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

เลขบปช 866 เกิดวันอังคาร. บ้านเลขที่ 30/6 ขอบคุณค่ะ

6. Nongnang1

Nongnang1 สมาชิกใหม่

เกิดวันจันทร์ เลขท้ายบัตร 625 เลขทะเบียนรถ 1กฮ3303

ขอบคุณค่ะ

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พุทธจัดให้เพื่อๆหน่อยสิครับ....เอาแบบสไตล์พี่พุทธเลย....ผมขอนั่งๆนอนๆก่อนนะครับ เพราะอากาศร้อน...มึนๆ..ง่วงๆ...ตกอยู่ในภาวะถีนะ กะ มิทธะ เข้าครอบงำ....ง่วงนอนแล้ว.....

8. Amatayan

พี่พุทธจัดให้เพื่อๆหน่อยสิครับ....เอาแบบสไตล์พี่พุทธเลย....ผมขอนั่งๆนอนๆก่อนนะครับ เพราะอากาศร้อน...มึนๆ..ง่วงๆ...ตกอยู่ในภาวะถีนะ กะ มิทธะ เข้าครอบงำ....ง่วงนอนแล้ว.....

9. ละโลก

ละโลก เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนุกดีครับ รบกวนด้วยครับ วันอาทิตย์ เลขที่บ้าน 208/7 เลขที่บัตร 496 โทรศัพท์ 023 รอนะครับ

10. Amatayan

รถพ่วงแท่นขุดเจาะน้ำมันเกี่ยวสะพานลอยคนข้ามถนน หักโค่นทับรถกระบะ นิสสัน ทะเบียนลงท้าย 930 เสียชีวิตทันที ขอแสดงความเสียใจด้วยกับครอบครัวท่านนะครับ

930 สามกับศูนย์นี่ละครับ ตัวทำให้เกิดอุบัติเหตุรุนแรง เลือดตกยางออก

พี่พุุทธอย่าช้าเร็วๆมาตอบคำถามเพื่อนๆหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2013
  11. Amatayan

ข่าวดีสำหรับพี่พุทธนะจ๊ะ

12. Amatayan

วันจันทร์ ๖๒๕ เป็นเลขหมดที่ดีครับ มีความเด่นทางด้านความเป็นคนใจดี มีความเป็นคนมีเหตุมีผล ยุติธรรม ได้รับการอุปการะจากผู้ใหญ่เสมอๆ ถ้าเป็นคนที่หมั่นทำบุญกุศลมากๆ คุณจะเป็นคนร่ำรวยคนนึง และมีทรัพย์มากนะครับ

ส่วนรถนั้นเลขไม่สวยเลยนะครับ เมื่อเช้าที่ถนนบรมฯ รถเครนมันไปเกี่ยวสะพานลอยลงมาทับเละเลยอะครับ ๓กะ๐ก็ดี ๓กะ๑ ก็ดี เป็นเลขอันตรายสุดๆนะครับ ถ้าเปลี่ยนได้เลือกใหม่ดีกว่ามั้งครับ

13. Amatayan

๘๖๖ เกิดวันอังคารได้ ๘ มาเป็นตัวคู่ธาตุลมเสริม ทำให้เกิดความใจร้อนหงุดหงิด เจ้าอารมณ์ และทำอะไรค่อนข้างเร็วว่องไว ไม่ตัดสินใจนาน ดังนั้นความผิดพลาดเพราะใจร้อนจึงมีมากได้นะครับผม...๖ นั้นเป็นอุตสาหะเลยมีผลทำให้เป็นคนที่ต้องมีการเปลี่ยนแปลงโยกย้ายถิ่นฐานหรือมักเดินทางไปมาบ่อยๆ อีกทั้งทำให้เกิดเป็นคนที่ใจอ่อน รักเรื่องสวยๆงามๆ ใจมักโน้มเอียงไปด้านของราคะจริตนะครับ คือ ชอบหรือหลงไหลในรูป เสียง กลิ่น รส ที่น่าเพลิดเพลินพอใจ เป็นสาวระวังจะถูกผู้ชายตัวร้ายนะครับ เพราะคุณจะเป็นคนที่หลงรักคนง่าย สุดท้ายเลยต้องมีปัญหาได้นะครับ ถ้ามีบุญเดิมเป็นทุนที่ดีก็จะทำให้คุณพ้นจากคนไม่ดีๆนะครับ
    บ้านเลขที่บ่งถึงความเป็นคนใจร้อน โวยวาย แล้วก็เจ้าอารมณ์ด้วยนะครับ แต่ ๖ มันทำให้เย็นลงบ้าง ที่นี่น่าจะมีลมเย็นสบายๆนะครับ
    ระวังเรื่องอารมณ์ก็แล้วกันนะครับ ....จบการเดาคร๊าบ....

14. Amatayan

คิดว่าเป็นเรื่องสนุกแต่เป็นเรื่องหนักของผมนะครับ...เพราะต้องนั่งใคร่ครวญว่าจะเขียนยังไงดีจะได้ไม่โดนเตะ..อิอิ...ล้อเล่นนะครับ

เกิดวันอาทิต์ ๖ เป็นกาลกิณีในพื้นนะครับ ดังนั้นถึงแม้จะทำดียังไงก็ยังโดนโลกธรรมเบียดเบียนเสมอๆนะครับ..

๔เป็นศรีในดวงนำหน้า แสดงว่าความคิดความอ่านดี มีการวางแผนที่ดี ตลอดถึงการพูดการสนทนาคุณจะมีศิลปในการพูดที่ดี ใจดี ชอบช่วยเหลือคน ๙ ทำให้มีความคิดเห็นที่ต่างจากคนอื่นๆ มีความเชื่อและเลื่อมใสในสิ่งเร้นลับ ถ้าปฏิบัติธรรมบ่อยๆคุณก็จะเข้าถึงผลได้ในระดับที่ดีได้นะครับ สรุปถึงแม้จะมีมนทิลบ้างก็ตามก็ถือว่าเป็นเลขที่ดีเลขหนึ่งครับ

บ้านเลขที่ทำให้ใจร้อน เป็นที่เก็บของมาก อาจมีคนอยู่หรือข้างของเยอะนะครับ
    ส่วนเลขโทรฯ เป็นเลขที่ไม่ดีนักทำให้มีปัญหาทางด้านอารมณ์ฉุนเฉียวบ่อยๆได้นะครับ และอาจมีปัญหาเรื่องความรักนะครับ คิดว่าจะมีปัญหาเรื่องรักมากสักนิดนะ..
    ถามเยอะแต่ตอบน้อยสั้นๆนะครับ

15. ดอกข้าว

ชอบค่ะ ทายทักแบบ..ช่างกล้าฟันธง ดีค่ะ อโหสิกรรมได้ทุกเรื่องจริง จิตอาสา ชอบช่วยเหลือ ฯลฯ ตรงค่ะ แต่มาเรื่องใช้เงินเก่งนี่ซิ ถูกแน่ ถ้าเป็นมะก่อน แต่มะนี่ เปลี่ยนเป็นคนรู้จักใช้เงินแล้วค่ะ ผลาญมาเยอะแล้ว รู้สึกแล้วผิดชอบชั่วดี ดูจากคำทำนาย ดีเกิ๊น อิอิ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะน้องดอกพุด ตอนนี้ก็หมั่นฝึกจิตค่ะ ปล่อยวางค่ะ แบกหามไม่เอาแล้ว อยากเดินทางแบบสบายๆ ให้ตัวเบาที่สุด ไม่แบกอะไรให้พะรุงพะลังแล้ว หนักแล้วเหนื่อยนะคะ อนุโมทนาในทาน ครั้งนี้นะคะ ไม่ทราบว่าน้องดอกพุดฝึกดูดวงแล้ว ฝึกสมาธิด้วยป่าวคะ พี่ว่า คล้ายจะเก่งแล้วนะคะ ขอเป็นกำลังใจค่ะ อิอิ

16. ดอกข้าว

เอออ..เอ๋อแล้ว 55555 เอ๋า!! ไม่รู้รึ พี่นี่ไข่มุกอันดามันโด้ โอ๊ยยย !! ฮาขึ้แตกขี้แตน

17. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เพิ่งรู้ว่าพี่ดอกข้าวก็มุขเยอะเหมือนกัน ทำให้ต้นพุทธฮาเป็นไก่ตาแตกไปเลย

18. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

:'( ข้ามผมไปแล้วครับ

19. Amatayan

ขออภัยด้วยนะครับ คนจัดคิวไม่อยู่ คนดูให้ก็ไม่มา ตอนนี้เหลือหัวเดียวกระเทียมลีบแล้วครับ เจ้ๆผมไปไหนต่อไหนกันนะ......

เกิดวันจันทร์ ๑เป็นกาลกิณี ส่งผลด้านของความเสียหายเพราะใจร้อน เจ้าทิฏฐฺนะครับ คุณเป็นคนที่แคร์กับเกียรติและศักดิ์ศรีมากคนนึงนะครับ อย่างนี้ต้องเจริญสมาธิมากๆนิดนึง ดาว ๑ จะส่งผลด้านปัญญา (ปัญญาจริต) และคุณจะใจเย็นขึ้นนะครับ...๗เป็นเลขที่ให้ผลเรื่องการเป็นนักคิดมาก วิตกกังวล แบกโลกแบกทุกข์ ดีที่ตรงอดทนเป็น สีทนได้...เลข ๑ กับ ๗ เป็นธาตุไฟ ส่งผลทำให้คุณใจร้อน เจ้าโทสะครับ ส่วนเลข ๔ เป็นธาตุน้ำ มาช่วยถ่วงสมดุลย์ ทำให้ความร้อนลดอุณหภูมิลงได้บ้าง ๔ เป็นเลขที่ให้ผลเรื่องของความใจดี ใจอ่อน มีเมตตาต่อผู้อื่น เป็นนักคิด นักวางแผน พ่อค้า นักประชาสัมพันธ์

รวมความว่า เลขทั้งสามตัวเมื่อสัมพันธ์กันแล้วไม่เสียครับ แต่มีมนทิลตรงที่เป็นกาลกิณีนิดนึง แก้โดยการละความใจร้อน ละทิฏฐิลง แล้วสิ่งดีๆในชีวิตก็จะสมบูรณ์ละครับ......ขอบคุณที่มาคุยเป็นเพื่อนนะครับ....

20. Amatayan

เพิ่มเติมบ้านเลขที่ ๗๘๘ ส่งผลเรื่องความเจ้าโทสะ ใจร้อน เจ้าอารมณ์กันเป็นส่วนมากนะครับ อาจจะมีความวุ่นวายอะไรบ่อยครั้งนะครับ