เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...น้องเน..เล่นยกพระสูตรมาเลย อิอิ....เฉลยเลยก็แล้วกันนะครับ

ในคัมภีร์พุทธวงศ์ กล่าวว่า พญานาคนั้นมีฤทธิ์มาก ถ้าจะบันดาลปราสาทรัตนะ ๗ ประการให้สำเร็จด้วยฤทธิ์ของท่านก็ไม่ยากนัก แต่พญานาคมีความคิดด้วยว่า จะขวนขวายอย่างไรจึงจะมีผลมาก มีอานิสงส์มากกว่านั้น เพราะการที่เนรมิตประสาทถวายเป็นที่อยู่แก่พระพุทธเจ้าอานิสงส์ไม่มากนัก จึงได้เนรมิตร่างกายของตนเองให้ใหญ่โตขนดตัวเวียน ๗ รอบ แผ่พังพานเป็นรัศมีกั้นฝน มีกลิ่นกายหอม ...ถวายเป็นพุทธบูชา นี่ละครับ พญานาคท่านทำบุญ ท่านใช้ปัญญา ท่านใคร่ครวญ ดังนั้นปัญญาคือ สิ่งที่ยิ่งใหญ่ครับ ก็เลยเอามาเล่าให้ฟังละครับ.....

2. Amatayan

8 เป็นเลขที่ทำให้เกิดปัญญามีไหวพริบปฏิภาณที่ดี ฉลาดเอาตัวรอดต่อสถานการณ์ต่างๆได้ดีถ้าในด้านเสียก็จะทำให้เป็นคนเจ้าโทสะ โกรธง่ายโมโหไว หลงไหลถูกหลอกง่าย มักมีใจโน้มเองไปในทางของการติดการหลง

6 เป็นเลขที่มีผลด้านของความละเอียดละออ ความสุข ความสะดวกสบาย รักในเสียงเพลงมีดนตรีในหัวใจ ในทางเสียจะทำให้เป็นคนเจ้าสำราญนะครับ อีกทั้งบางที่ติดสุขมากไปนิดครับ เสียได้ทุกอย่างที่ทำให้ฉันสบาย

9 เป็นเลขที่มีอิทธิพลด้านของความเชื่อ เชื่อในสิ่งเร้นลับ เรื่องแปลกๆ เรื่องที่ทันสมัยต่อเหตุการณื เป็นคนทันสมัยครับ ไม่ตกเทรน ในทางที่เกี่ยวกับจิตศาสตร์ โหราศาสตร์ ไสยศาสตร์ ครับ

6กะ8 เป็นเลขที่มีอิทธิพลหนักไปในเรื่องของความรัก ลุ่มหลงในความรัก ถ้าไม่ควบคุมใจแล้วอาจติดรักจนงอมแงมได้ครับ

จบการเดาครับ

3. Amatayan

เป็นหมอดูคู่กับหมอเดา ถ้าหมอไม่เดาจะเอาที่ไหนมาดู ถ้าหมอมีครูก็ไม่ต้องเดา ถ้าหมอมีเชาว์ก็น่าดู ครูท่านบอกยังงี้ครับ

4. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    เอิ้กๆ หวยเดาดู ใครๆก็รู้ว่าเดา แต่หวยดันเข้า ถึงหวยจะเดา ยังไงก็น่าแทง แฮ่ๆ เข้าเรื่องหวยได้ไงฟะ

5. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ฉั้นไม่เอาแหว้วววววว จะขอโสดแบบโหดๆ ตลอดปี ภายใน3วัน3เดือนหรือจะ3อันใดก็ขออย่าได้เข้ามาวุ่นวาย ให้ตายฟรี อยู่แบบพี่พุทธสุดเชยเยี่ยงนี้ อยากบอกว่าสะบายดีแล้วจะหาซะมีปายทามมาย ความรักเป็นสิ่งดีงามขึ้นอยู่กับบุคคลที่นำมาใช้ ก้ขอให้โชคดีกันทุกคนแต่ป้าเชยชอบแล้วพอแล้วและเป็นสุขแล้วกับการรักตัวเองเป็น

6. Amatayan

ไม่เอ้าไม่เอา ไม่เอาหัวเด็ด ตี...ขาดก็ไม่เอ้าไม่เอา .....แต่เมื่อเจ้าตัวแสบนังตัวดีมันจรเข้ามา...มันทำใจละลายเรื่อยไปนะจ๊ะพี่พุทธเจ้าขา.....ไม่เอ้าไม่เอากลายไป...เอาก็เอาว๊ะ...

7. ต้นพุทธ

ไอ้ที่โพสมาเนี่ย เป็นห่่วงพี่ เตือนภัย หรือซ้ำเติมหละ เริ่มไม่แน่ใจในมิตรภาพ....ทุกวันนี้ที่พยายามทำบุญอุทิศทุกสิ่งอย่างก็เพราะกลัววิบากกรรมข้อนี้แล ดวงความรักยิ่งเน่าๆอยู่ด้วย(คือมันเลยคำว่า"เสีย"มาเป็น"เน่า"นานแล้วหนะ)

8. Amatayan

นี่เขาเรียกว่า เอาประสบการณ์ชีวิตมาเล่าสู่กันฟังครับ และดูดวงคนมาก็พอจะเห็นๆอยู่ครับ อกหักนะ หนูไม่เอาอีกแล้ว ไม่เอาแล้วความรัก อยู่คนเดียว แต่ยังไม่ถึงสามเดือน พี่ขา...หนูกับเขาเป็นเนื้อคู่กันหรือไม่ค๊ะ.....ดูเถอะดูเจ็็...............ก็บอกแล้ว พ่อตัวแสบ นังตัวดี มันยังไม่จรมาก็ปากดี ว่าอยู่คนเดียว แต่พอพ่อตัวแสบ นังตัวดี มันจรเข้ามาละก็ กิเลสฟุ่งปี๊ดๆ ปรอทแตกเลยละจ้า....อย่างน้อยผมก็เคยเป็น...ไม่งั้นจะพูดได้เหมือนหรือ???????? ิอิอิ

9. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนอีกทีครับ พฤหัส 796

10. Amatayan

เกิดวันพฤหัส
    7 เป็นกาลกิณีไปครับ เลยมีอิทธิพลทำให้เลข 7 เสีย ดังนั้นจึงเป็นโอกาสที่ทำให้คุณเป็นคนคิดมาก กังวล ใจร้อน แบกโลกแบกทุกข์ เรื่องราวภาระต่างๆไว้มากมาย แต่บางคนถึงขนาดไม่เอาอะไรเลยคือเป็นคนที่หนักไม่เอาเบาไม่สู้ไปได้ครับ คือ 7 หมายถึงความอดทน เมื่อมันเสียก็เลยเป็น่วาขาดความอดทนไปซะงั้น ดังนั้นจึงต้องแก้ด้วยการรีบทำงาน หากเกิดความคิดหรือจะมุ่งหวังสิ่งใดจงรีบลงมือทำทันที หากปล่อยให้เวลาเนิ่นช้าจะไม่ได้ทำครับ

9 เป็นเลขที่มีผลทางด้านความคิด จิตใจที่เชื่อในสิ่งเร้นลับ ชอบอะไรที่แปลก ทันสมัย จิตศาสตร์ ไสยศาสตร์ โหราศาสตร์ ให้ผลเกี่ยวกับว่าได้อะไรแบบไม่คาดคิดคาดฝันครับ

6 เป็นเลขที่เกี่ยวกับความรักและการเงิน เป็นเลขที่มีดนตรีในหัวใจ รักความสะอาด รักความสบาย ชอบของสวยๆงามๆ นักช๊อปตัวดี อะไรที่ถูกใจมักจะยินดีจ่ายแบบไม่มีข้อยกเว้นครับ

รวมความแล้วเลขกลุ่มนี้มีผลเสียด้านความรักครับ มักผิดหวัง เสียใจ หรือต้องระวังปัญหาจากความใจร้อน ดังนั้นต้องใช้เหตุผลอย่าใช้อารมณ์นะครับ
    จบการเดาครับ...

11. bhagavad gita

bhagavad gita Active Member

กระทู้นี้ดีมากมายเลย ผู้ทำนายก็ทำนายได้อย่างด้วยความตั้งใจมุ่งมั่นในสิ่งที่ได้ศึกษามา ผมขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ทำนายในกระทู้ส่วนนี้ทุกท่านนะครับ ให้บุญนำพาส่ง ก้าวหน้ามากขึ้นไปนะครับผม

12. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    256

คร๊าบ

13. ต้นพุทธ

ตื่นเช้ามาอ่าน มีคำอวยพรดีๆ อย่างนี้กำลังใจไหลมาอีกท่วมเบย เช่นกันค่ะ พวกเราสีลพุทธญาณนิมิตร ก็ขอให้คุณbhagavad gita และเพื่อนๆทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามา ก้าวหน้าในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปเช่นก้นจ้าาาาาา

14. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    รบกวนด้วยนะคะ
    เกิดพุธกลางคืนค่ะ / เช้าพฤหัส (ก่อน 6 โมงเช้าค่ะ) บัตร ปชช 057
    รถ 4614
    โทรศัพท์ 956
    ขอบคุณค่ะ

15. ต้นพุทธ

256
    เป็นหนุ่ม อารมณ์ดี ช่างฝัน จินตนาการกว้างไกล(ซะจนบางทีคนข้างๆ..ขอโทษนะค่ะ..เขาบอกว่าคุณเพี้ยนหนะค่ะ) คุณน่าจะเขียนนิยายแนวโรแมนติคคอมมาดี้ได้ดีเลยนะค่ะ.. สำอางค์ค่ะ รักอิสระชอบเดินทางท่องเที่ยว เป็นลักษณะท่องเที่ยวธรรมชาติเชิงเรียนรู้ คือเที่ยวแบบมีสาระหนะค่ะ คำพูดก็ตรงๆแต่คนฟัง ดันหลงเสน่ห์ซะนี่ จะบอกว่ายังไงดี ตรงแต่ไม่ผ่าซากหนะค่ะมีลูกล่อลูกชนให้คนฟังอึ่งทึ่ง..และวีนไม่ออกซะอย่างนั้น มีพรสวรรค์ในการหาเงิน หน้าที่การงานดีมีมิตรเกื้อกูล ใจดีใจบุญ ชอบช่วยเหลือ สนใจศึกษาหลักธรรมแต่ไม่ลึกหรือยากมากเกินไปเอาแค่ประดับสมองไว้ ยึดเหนี่ยวได้และไม่ทำให้ใครเดือดร้อนเป็นพอ คุณมีความสามารถด้านศิลป มีอารมณ์ศิลปินค่อนข้างเยอะ จนบางครั้งบางทีคนรอบข้างก็ว่าคุณซํบซ้อน ขี้น้อยใจ ไม่ค่อยเก็บความรู้สึก เป็นไง ได้เลย ข้อเสีย...เป็นคนขี้น้อยใจ มีโลกส่วนตัวสูงงงงงงงงง..ลิบ อุดมการณ์ที่มีบางทีก็แข็งไปนิดและออกแนวแปลกแหวกแนวซะด้วยซิ แลยส่งผลให้ เหมือนคนดื้อรั้นทิฐิและเอาแต่ใจ ความคิดเห็นของตัวเองเป็นใหญ๋(แต่คุณรู้สึกว่า ไม่ใช่ ผมแค่มีจุดยืนของผม) แนะนำให้ยืดหยุ่นค่ะ หรือปรับลด ปรับลดค่ะไม่ได้ปรับเปลี่ยน มันจะได้มีการแชร์เกิดขึ้นกับกลุ่มคนที่คุณจะต้องใช้ชีวิตร่วมกัน โดยเฉพาะคนในบ้าน เพราะดูเหมือนคนในบ้านจะรู้สึกว่า คุณแคร์คนนอกบ้านมากกว่าในบ้าน ก็เลยพาลอยู่ด้วยกันแบบขาดความสุขใจไปบ้าง ด้วยเหตุเพราะความคิดเห็นไม่ตรงกัน ระวังอีกเรื่องคือคุณเป็นคนหูเบา มอมเมาได้ง่ายด้วยต้นยอ อันนี้เป็นบ้างเป็นบางครั้งนะค่ะไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต แต่ที่ให้ระวังเพราะสิ่งเหล่านี้มักนำความเดือดร้อนตามหลังมาให้คุณเสมอๆค่ะ

ปล.อ่านคำเดาแล้ว รู้สึกยังไง โดนใจหรือไม่โดนเลยก็บอกกันบ้างนะค่ะ โชคดีวันอาทิตย์คะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  16. ต้นพุทธ

ปล.ติชมเป็นกำลังใจและข้อมูลเพื่อการเรียนรู้ให้ต้นพุทธได้นะค่ะ ยินดีค่ะ โชคดีวันสงกราน์ เที่ยวเผื่อแล้วกลับมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2013
  17. หมี่โฟ

ขอบคุณคุณต้นพุทธมากค่ะ
    บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดค่ะ ค่อนข้างตรงมากถึงมากที่สุดค่ะ
    เอ่อ จะมากไปมั้ยถ้าจะรบกวนถามข้อสงสัยเพิ่มเติมค่ะ คือ ตัวเลขที่เกี่ยวข้อง เช่น บัตร ปชช เบอร์โทร ฯลฯ มีผลกับตัวเราเฉพาะเลขท้ายสามตัวหรือคะ หรือทุกตัวมีผลหมดแต่ความสำคัญลดหลั่นกันไป
    รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

18. ต้นพุทธ

19. ต้นพุทธ

ก่อนเที่ยวสงกรานต์หรือเดินทางก็อย่าลืมสวดมนต์เป็นศิริมงคลรับขวัญวันปีใหม่ไทยกันนะค่ะ อย่า 2 มาตรฐาน ไม่เอา ไม่เอา ก็ทีสวดมนต์ข้ามปีวันปีใหม่สากลคุณยังทำกันได้ แล้วมาทำปีใหม่ไทยอีกที คุณก็ไม่ได้ขาดดุลขาดทุนตรงไหน สวดมนต์มีแต่ได้กับได้ ไม่ต้องรอกระแสสังคมนะค่ะ หากคุณบอกว่าคุณเป็นพุทธหรือขึ้นชื่อว่า เป็นคนไทย

20. หมี่โฟ

ขอบคุณสำหรับคลายข้อสงสัยให้นะคะ
    งั้นขอคอมเม้นต์คำทำนายของคุณต้นพุทธที่ทายให้พี่นะคะ เริ่มจาก
    1.เลขบัตร ปชช ถือว่าทายนิสัยโดยรวมตรงเกือบ 100% ค่ะ อีก 1% เหลือไว้สำหรับคำทำนายที่ไม่ได้ทำนายให้ อิอิ ไม่ได้กวนน๊าา
    2.ทะเบียนรถ ให้ 90% นะ ที่คลาดเคลื่อนน่าจะเป็นเรื่องใช้รถเที่ยว/สังคม จริงๆ ไม่ค่อยเลย ไม่ค่อยได้ไปไหน อาจเป็นเพราะสมองความจำเรื่องเส้นทางมีปัญหาเลยไม่ค่อยกล้าขับไปไหน 555 ส่วนข้อที่ตรง ก็คือ ชอบซื้อของใช้ส่วนตัว อ้อแต่เอกสารไม่ค่อยขนนะ และก็ช่วงนี้รถค่อนข้างสกปรกจริงค่ะ แม้ว่าจริงๆ จะล้างรถทุกอาทิตน์นะ แต่ด้วยรถสีเทาเข้มทำให้เห็นฝุ่นชัดเลยดูสกปรกค่ะ
    3.เบอร์โทร ไม่ขอคอมเม้นต์มากนะคะ เพราะเพิ่งใช้เบอร์นี้ประมาณ 2 เดือนเองค่ะ ขอเม้นต์นิดนุงนะ เรื่องสไตล์การพูด ค่อนข้างตรงนะเพราะตัวเองจะพอประเมิณว่าสถานการณ์ไหนควรพูดเช่นไร และไม่ค่อยยอมใคร (รุ้ว่าเป็นสิ่งไม่ดี แต่บางทีมันเสียหน้ามะได้อ่าาา - แต่จะพยามแก้ไขค่ะ)

แต่ถือว่าการทายของคุณต้นพุทธในส่วนตัวดิฉันถือว่าใช้ได้ค่ะ และขอขอบคุณนะคะที่แอบแฝงคำเตือน/คำแนะนำดีๆ ให้