เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ถ้าลอง ดี ก็โอเค ถ้าลองไม่ดี อย่ามาเชียวน๊าาา เค้ากลัววว

2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เป็นคนสองบุคคลิกค่ะ ยอมหักไม่ยอมงอแต่หากทำผิดกับคุณไว้แล้วสำนึกกลับมาง้อก็อภัยค่ะ ใจดีมีเหตุผล ไปวัดก็ได้ช๊อปปิ๊งก็ใช่ แล้วต่อด้วยท่องราตรีก็ไม่เป็นไร อดทน ขยันรักศักดิ์ศรีมีอุดมการณ์ ฉลาดหลักแหลม ทิฐิแรงเอาแต่ใจอยู่บ้างเป็นบางครั้ง จะยอมรับก็ต่อเมื่อใช้เหตุและผลมาหักล้างเท่านั้น รักการท่องเที่ยวเดินทางทำบุญ มีความอ่อนหวานอยู่ในที มีความสามารถทำให้การติดต่อเรื่องบ้าน ที่ดินสำเร็จ

ทุกข์ในใจส่วนใหญ่ก็มักมีที่มาจากการเก็บงำความรู้สึกโดยเฉพาะในเรื่องของฟามฮัก คุณใช้ใจมากกว่าเหตุผล (ติสหนะค่ะ บางคนก็เลยบอกว่าคุณเข้าใจยาก) แนะนำให้ปล่อยวางนะค่ะ รักสวยรักงาม การเงินหาได้แต่ใช้คล่องกว่าหากติดขัดก็เพราะิสิ่งของเครื่องใช้ฟุ่มเฟือยประเภทสวยๆงามๆ ให้ระวังคำพูดจะนำมาซึ่งการไม่เข้าใจกันในส่วนของมิตรภาพเเพื่อนฝูงรวมถึงคนรักด้วยคะ
    ปีนี้เรื่องการเงินและการเจรจาติดต่อด้านการเรียนหรือเรื่องบ้าน มีการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลาเรียกว่าต้องแก้ปัญหากันชนิดเกาะติดสถาณการณ์แต่ด้วยสติปัญญาที่คุณมีขอแค่อย่าทิฐิ คุณก็จะข้ามผ่านไปได้ค่ะ
    ทำบุญมะพร้าวถวายพระสงฆ์สัก3ใบในวันพฤหัสก็จะช่วยให้ปัญหาที่มีคลี่คลายลดทอนลงไปได้บ้างค่ะ

ปล.ชอบ ใช่ ไม่แม่นหรือแม้แต่ใช้ไม่ได้เลยก็บอกกล่าวกันได้นะค่ะยินดีรับฟังทุกคำแนะนำค่ะ

3. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ติดตามหลายกระทู้คะ ^^ คงเป็นเพราะหนูก็ทุกข์จนแทบจะเอาตัวไม่ลอดมั้งคะ เคยพึ่งหลายท่านบางท่านก็เต็มใจ บางท่านก็กึ่งรับกึ่งค่อน คนทุกข์ไม่มีเงินแย่เลย หนูเลยชื่นชมทุกท่านที่ช่วยด้วยใจ จากใจจริงคะ สวัสดีวันใหม่ทุกท่านคะ เดียวมาวิ่งเล่นอีก คิคิ

4. ต้นพุทธ

5. ต้นพุทธ

พี่นิพฯเธอเป็นทวดหมอเลยหละค่ะ เป็นที่สุดของพวกเรากลุ่มนักพยากรณ์ แต่ครั้นจะให้ออกมาพยากรณ์ทั่วๆไปก็คงไม่เหมาะหละค่ะ เพราะตอนนี้เธอกำลังฝึกขั้นสุดท้ายของการละ ลด ปลด วางหนะค่ะ หากต้องการตัดริบบิ้นเพื่อรับคำพยากรณ์จากเธอคงต้องข้าม สระพี่บ้วไปก่อน ตกลงกันก่อนนะค่ะเพราะพี่บัวแกจองคิวพี่นิพฯเอาไว้ตั้งแต่พี่นิพฯเริ่มเดินขึ้นบันไดขั้นแรกแห่งหุบเขาเหมาซานแหละค่ะ กว่าจะถึงยอดเขาก็คงจะอีกไม่นาน รอได้ก็คงได้รับคิวแหละค่ะโชคดีที่ยังคอย
    :cool::cool::boo:

[/SIZE][/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2013
  6. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    55555 สะใจย่าทวดจริงๆๆ ....

7. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012

8. ต้นพุทธ

มาเร็วเครมไว ทันใจวัยหมดรอบเดือนอย่างต้นพุทธจริงจริ๊ง​

9. buakwun

เอ้า หมดแล้วก็ไม่บอก นึกว่าพี่หมดคนเดียว ได้เพื่อนวัยทองแล้วเฟ้ย

10. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    แอบฝากเบอร์โทรให้คุณศีลสิกขา ทำนาย

อุ๊ยย แม่นดั่งตาเห็น อันไหนดีๆก็สาธุ สาธุให้มันเป็นอย่างนั้นเถ๊อะ เพี้ยงๆๆ

แม่นมากกก ตรงเป๊ะแทบทุกประโยค น่าจะเปิดสำนักได้แล้วมั้งคะเนี่ย
    จะได้ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ ในกระทู้นี้ก็หลายท่าน แอบอยากดูให้หมดทุกท่านเลย 5555

ขอบพระคุณมากค่ะ อนุโมทนาในความเมตตาเด็กน้อยตาดำๆค่ะ

11. สีลสิกขา

ทำนายขาดไป 1 อย่างก็คือ ชีเป็นเด็กฉลาดเป็นกรดมากกกกกก :cool: แอบส่งที่ pm ไม่โพสหน้ากระทู้จะได้ดูให้ครบคน ชิมิ พี่ป้าน้าอารู้หละน่า

12. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    5555 ก็อยากดูให้ครบจริงๆค่ะ
    แต่พอดีว่าคุณศีลสิกขา ทำนายมาดีแล้ววว แม่นแล้ว เดี๋ยวเผื่อมีคำทำนายตีกัน

รออาจารย์ท่านอื่นเปิดศาสตร์ใหม่ เช่น ไพ่พยากรณ์ ลายมือ ดูโหงวเฮ้ง วดปเกิด ดูฝ่าเท้า ดูอะไรอีกหล่ะ จะได้ฝากเนื้อ ฝากตัว

ขอบคุณมากๆค่ะ

13. buakwun

ขอบคุณที่โพสต์มาบอกกันค่ะ ความลับอาจารย์สีลถูกเปิดเผยแล้ว

14. สีลสิกขา

ขอบคุณที่โพสต์มาบอกกันค่ะ ความลับอาจารย์สีลถูกเปิดเผยแล้ว
    -----------------------------------------------------------------
    นินทาอารายกานน หา พี่บัว กะน้อง bluepooh ประชดกันรึปล่าวเนี่ยหือออ คอมเม้นท์น่ะ :'(

15. ต้นพุทธ

ยืนยัน ฟันเฟิม

คะใช่ ไพ่คุณสีลสิกขา ไม่ธรรมดา คือลมพัดมาจะดูไม่ได้...มันปลิวหนะ

เธอเลยต้องหลบดูหลังกระทู้ ตรงมุมๆที่ลมไม่แรงหนะเจ้า..:cool: :cool: (k)

16. สีลสิกขา

ใช่แล้วหละ ทั้งไพ่ทั้งโพย โอ๊ยยย อายยย จัง [Embarrass

17. buakwun

ของเขาดีจริงก็ต้องมาร่วมด้วยช่วยกันอวย ถึงไม่มีใครอวย เทพเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านก็มาอำนวยพรให้ เขาถึงว่าคนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้
    กระทู้เราเป็นกระทู้น้ำดี ก็ต้องมาช่วยกันดันให้แทนที่กระทู้น้ำเน่า

18. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศีลกะพี่พุทธสุดยอด นางผู้แม่นยังกับราวว่าจับวาง อิอิ ขอให้ทั้งสองเป็นผู้ให้ที่ดีตลอดไปนะครับ

19. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำว่าท่านผู้ใดเห็นกระทู้ที่ไม่สมควร ไม่มีสาระ เป็นกระทู้มุ่งหวังผลประโยชน์ ก็ช่วยๆกันแจ้งลบกันนะครับ ผู้ดูแลสงสัยไปเที่ยวเขาคิชกูฏ หรือไปทำงานเพลิน ลืมดู ลืมตรวจตรา ยังไงก็อยู่ไปรกๆพื้นที่เสียเปล่า ไม่เกิดสาระ ไม่มีแก่นสาร ช่วยๆกันเป็นหูเป็นตาให้ผู้ดูแลเวปกันด้วยนะครับ

20. สีลสิกขา

โอ๊ยย โอ๊ยย ของพี่น่ะเดาท้างน้านและ มันเป็นเรื่องบังเอิญเท่านั้น 555
    แต่ครูต้นพุทธน่ะไม่ต้องใช้อุปกรณ์ใด ๆ เลยคร่า แต่แม่น โค-ตะ-ระ ไม่ต่าง
    จากนัย Amatayan เลยแหละค่ะ (อย่าไปบอกใครนะเขาปิดกันให้แซ่ด)
    สำหรับน้อง namitta น่ะ กำลัง in love ไม่อยากดูให้ใครเบยยย งาน
    ส่วนตัวก็ยุ่งมากหนะจร้าาา..