เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขอบคุณมากมาย และยินดีค่ะ สำหรับการตอบกลับในแง่ของการติชม เพื่อเป็นกำลังใจกันในการต่อยอดด้านการเรียนพยากรณ์ และขอชื่นชมในการเคารพกฏกติกาของคุณทีมีต่อเจ้าของกระทู้เพราะพวกเราดูฟรี ไม่คิดตังค์ ก็อยากขอโอกาสให้กับเพื่อนๆท่านอื่นๆด้วยค่ะ ...อย่าเขินกับการใส่บาตรทำบุญเลยค่ะ ทำไว้เถอะค่ะ ประกันความเสี่ยงกันไว้ก่อน ในด้านความเชื่อที่ว่า ตักบาตรอะไรไป เมื่อเราสิ้นอายุขัยหรือตายไป ก็จะได้กินอาหารเหล่่านั้น แต่เท่าที่เคยได้ยินได้อ่านประสบการณ์ตรงของคนที่มีโอกาสตายแล้วฟื้น ทุกคนก็กลับมาพูดตรงกันว่าเป็นแบบนั้นจริงๆ สำหรับความเชื่อในเรื่องการตักบาตร ก็สุดแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะค่ะ แต่ที่แน่ๆ ต้นพุทธไม่ทานเผ็ดก็เลยไม่ตักบาตรกับอาหารที่มีรสเผ็ดกันเลยทีเดียว และเลือกใส่แต่ที่ชอบที่ชอบกันตั้งแต่ไม่ตายเลยหละคร้าาาา

ชอบค่ะ สำหรับคอมเม็นที่ละเอียดแบบนี้ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ (kiss)(kiss):cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2014
  2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ใครพึงพอใจในคำตอบของพี่พุทธตอบไปนะครับ ช่วยกดให้คะแนนพี่พุทธได้ที่ตรงตัวกลางระหว่างจุดสีเขียวๆ กับ สามเหลี่ยมนะครับ เป็นการให้คะแนนผู้ใช้นั้นๆ เพื่อเป็นกำลังใจให้พี่พุทธนักพยากรณ์นะครับ ขอบคุณนะครับที่เข้ามาสนทนากันครับ

3. ต้นพุทธ

พี่ไม่เชื่อหรอก จนกว่าจะลงคริ๊ป Amatayan ตัวจริง ใส่ชุดพริ๊ตตี้เต้นเชียร์หรีดส่งมาให้พี่น้องในพลังจิตดูพร้อมกันกะพี่ แล้วจะรอหนะจ้าาาาา(sing)(sing)(sing)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2014
  4. Amatayan

5. ต้นพุทธ

2 like หนะพี่ชอบ
    แต่เปลี่ยนคนยกนิ้วได้ป่าว มานกางวลลลล
    ประกันความเสี่ยง กับบารมีบุญของคนยกนิ้วหนะ
    พี่เกรงว่า พรกับ like ที่น้องให้พี่มามันจาาาา ..หมองงงงง​
    [
    pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2

6. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าน้องพุทธไม่ชอบ 2 Like ข้างบน พี่บัวให้นิ้วเดียวดีกว่า ทั้ง Very good and excellence เชียวนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. buakwun

;aa39วันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ ครบรอบ ๑ ปีวันตั้งกระทู้สีลพุทธญาณนิมิต ผ่านไป ๑๐๑ หน้า ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้และพี่น้องสีลพุทธญาณนิมิตทุกท่านที่ร่วมกับสร้างสรรสิ่งดี ๆ เป็นธรรมทานในการคุยกันเรื่องตัวเลข และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม มาตั้งคำถาม มาติชม ซึ่งเป็นแรงผลักดันและเป็นกำลังใจกับผู้พยากรณ์ทุกท่านให้ได้ฝึกฝนและเรียนรู้เพิ่มเติมมากยิ่งขึ้น ขอขอบคุณในไมตรีจิตจากทุกท่าน.....;aa40

พี่บัวเจิมหน้าแรก ก็ต้องเข้ามาฉลองครบรอบ ๑ ขวบให้น้อง ๆ ด้วยค่ะ (^) ;aa56

8. ต้นพุทธ

;ปรบมือ เหมาะสมจริงๆค่ะ กับตำแหน่ง ประชาสัมพันธ์์กระทู้ ของพวกเราศีลพุทธญาณนิมิิตร พี่บัวเธอทำหน้าที่ไม่เคยตกหล่น ทั้งข่าวสารประชาสัมพันธ์ สาระความรู้ แม้กระทั่งคอยดุน้องๆในเรื่องตรวจสอบพิสูจน์อักษรภาษาไทย ที่ถูกต้องตามหลักฉบับราชบัณทิตฯ เธอก็ทำได้อย่างสมบูรณ์แบบ ต้นพุทธเองก็ลืมไปเลยว่าวันนี้เป็นวันครบรอบ 1 ปี ตั้งกระทู้ ก็ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับ น้องAmatayan มากมายค่ะ ที่ลงทุนใช้ ID ตัวเองจดทะเบียนรับผิดชอบเป็นเจ้าของกระทู้ โดยมีหุ้นส่วน ติงต๋องอย่างพวกพี่ๆ มาร่วมทุนด้วย นับว่าน้องเราใจกล้ามากที่รับเอานักพยากรณ์หน้าใหม่(เมื่อปีที่แล้ว..แต่ปีนี้กลายเป็นหน้าเก่า และ "แก่" )มาร่วมหุ้นลงทุน..แถมยังเอาชื่อเสียงของน้องอมตฯเป็นเดิมพัน :cool:

ก็ต้องขอขอบคุณสำหรับทุกๆท่านตั้งแต่เจ้าของเว็ปพลังจิตและทีมงานทางเว็ปฯ ตลอดจนเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาให้โอกาสพวกเราได้ฝึกฝนพยากรณ์ ขอบคุณการไฟฟ้าแห่งประเทศไทย และกระทรวงการสื่อสารและเทคโนโลยี่ ที่เอื้อเฟื้อสัญญาณอินเตอร์เน็ต รวมกับกระแสไฟที่พวกเราต้องออกกะตังค์เองทุกเดือน แต่ก็ยังขอบคุณที่ยังมีมาให้ใช้ และที่ขาดซะไม่ได้ ก็คือ ครูบาอาจารย์ที่ให้วิชาความรู้เหล่านี้มาให้พวกเราได้เรียนรู้และใช้พยากรณ์ให้กับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านค่ะ

catt4 ;aa39 ;k04

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2014
  9. ต้นพุทธ

คิดถึงพี่ๆน้องๆศีลพุทธญาณนิมิตร หวังอย่างยิ่งว่าคงจะมีโอกาสกลับมาพร้อมหน้ากันอีกสักครั้งนะค่ะ
    :z15

10. buakwun

พี่บัวน่ะมาแจมและมาร่วมประชาสัมพันธ์เรื่อย ๆ ขาดก็แต่พี่นิพพานกับน้องสีลสิกขาน่ะสิไม่รู้ไปเข้าญานอยู่ถ้ำไหน น้องพุทธลองส่งกระแสจิตไปอัญเชิญมาซะดี ๆ

11. ต้นพุทธ

ท่าจะต้องจุดเที่ยนพรรษา ตามกันหละค่ะ เพราะเ่ท่าที่พอจะทราบล่าสุดพี่นางทั้ง2 ต่างก็มีภาระกิจ อันยิ่งใหญ่ภายในครอบครัวกันหนะค่ะ ก็ขอให้ข้ามผ่านทุกๆเหตุการณ์ไปได้ด้วยสติที่เข้มแข็งนะค่ะ

12. จันทรา081

จันทรา081 สมาชิก

รบกวนท่านต้นพุทธ ทำนายหน่อยนะค่ะ บัตร 116 ค่ะ เลขรถ4024 ค่ะ ขอบคุณค่ะ เกิดวันจันทร์ค่ะ ขอให้ท่านต้นพุทธเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะค่ะ

13. Amatayan

เข้ามาวิพากษ์วิจารณ์ตัวเลขให้ก่อนแก้ขัดนะครับ เดี๋ยวพี่พุทธตัวจริง เสียงจริงมาตอบให้ฉบับเต็มๆนะครับ....
    จันทรา081 ไม่รู้ว่าเกิดวันอะไร ...
    ขอวิเคราะห์ว่า คุณเป็นคนที่มีอุปนิสัยใจร้อน กล้าได้กล้าเสีย ชอบคิดไม่เหมือนใคร ชอบสิ่งที่เร้นลับ ท้าทาย เรื่องราวตื่นเต้น ผจญภัย ชอบในเรื่องจิตศาสตร์ ไสยศาสตร์ หรือเรื่องของโลกลี้ลับ เป็นคนใจดี เป็นคนที่มีคนรู้จักนับหน้าถือตาคนหนึ่งในสังคม เป็นคนที่เสียสละทำเพื่อผู้อื่น เป็นผู้นำ ในทางด้านเสียคือ ทำอะไรเร็ว ตัดสินใจไว จึงมักเกิดความผิดพลาดขึ้นได้ ใจร้อน เจ้าโทสะ และเป็นคนที่มีอารมณ์โกรธเหมือนกับพายุได้นะครับ หมั่นฝึกจิต ทำสมาธินะครับ จะได้ทำให้สมาธิเกิดได้ แล้วก็จะได้ใจเย็นลง การทำสมาธิจะทำให้คุณไม่เป็นโรคที่เกี่ยวกับหัวใจ หรือระบบเลือดลมได้ด้วยนะครับ

ไว้รอพี่พุทธนักพยากรณ์ตัวจริงมาเหลาต่อนะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2014
  14. Amatayan

ขอให้พี่ๆทุกคน และเพื่อนสมาชิกเวปพลังจิตทุกท่าน มีความสุข ขอให้ธรรมะคุ้มครองทุกท่านให้มีความสุข ในวันมาฆบูชานี้ และตลอดทุกวันนะครับ...

15. Amatayan

วันนี้ออนทัวร์สงเคราะห์ดูดวงเพื่อนๆในเวป...สิ่งใดเป็นบุญเป็นกุศลที่เกิดขึ้น ก็ขอให้พี่น้องสีลพุทธญาณนิมิตและทุกๆท่านใดบุญนั้นเสมอกับผมด้วยนะครับ

16. Amatayan

ธรรมะก่อนนอน

ขอให้ทุกท่านทำบุญทำกุศล ด้วยความละ ด้วยความสละคลาย ให้บุญที่เกิดเป็นมหากุศลที่เกิดพร้อมด้วยปัญญา จะได้เป็นผลวิบากในชาตินี้และชาติต่อๆไปจะได้เกิดในสุคติอันเป็นสุข มีมนุษย์เป็นต้น อย่าปรารถนาในบุญเพื่อเป็นไปในทางความโลภ อย่าใช้บุญไปในทางความใคร่ ความอยาก ใคร่ครวญถึงกุศลให้เป็นไปเพื่อกุศลที่ยิ่งขึ้นๆ บุญถึงแม้ทำแล้วไม่ได้อธิษฐานก็ย่อมได้ผล แต่ถ้าอธิษฐานผิดทาง บุญที่มีทางตรงมาแต่ต้นก็คดเมื่อปลายทางนะครับ

17. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

หวัดดีค่ะ คุณต้นพุทธ ดูให้ด้วยค่ะ เลขที่บ้าน 49 เลขรถ 404 ตามด้วยเลขโทรศัพท์ 571 ค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. Amatayan

เอาตารางเทียบวันดี วันไม่ดี มาฝากนะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์เรื่องการหาฤกษ์ยามมงคล วันดีวันร้ายให้แก่ตัวเอง ดูเลขที่อยู่ในตารางว่าข้างขึ้นหรือข้างแรม ตรงกับอะไร ดีร้ายอย่างไร ดูวันที่ช่องวันแล้วลากดิ่งลงไป ถ้าไปเจอเลขอะไรมองไปทางขวามือว่ามีความหมายอะไรนั่นคือปฏิทินหาฤกษ์ยามแบบง่ายๆอย่างหนึ่งครับ
    คัดลอกมาจากhttps://www.facebook.com/photo.php?fbid=211422309063050&set=gm.415913031874474&type=1

19. Amatayan

ยกตัวอย่างการอ่านเช่น

หากวันอาทิตย์ไหน ตรงกับวันขึ้น ๘ ค่ำ หรือ แรม ๘ ค่ำ วันนั้นก็เป็นวันอำมฤตโชคและวันชัยโชคด้วย เป็นวันดี ควรแก่การทำมงคล และถ้าเป็นข้างขึ้น จะมีอิทธิพลดีกว่าวันข้างแรมครับ โบราณถือว่าเป็นวัน มหาวัน ให้คุณมากกว่าวันที่เป็นวันข้างแรม(เดือนมืด/เดือนดับ)

20. Amatayan

ไว้ในโอกาสต่อไป จะมาคุยกันเรื่องตัวเลขกันบ้างนะครับ

เปิดประเด็นไว้ก่อน มีเลข ๘๙ มีเลข ๑๒๑ มีเลข ๒๘ มีเลข ๕๒ แต่เลขนี้ไม่ใช่เลขหวย แต่เป็นเลขที่มีความหมายพิเศษ แล้วจะมาจำแนกแจกแจงกันในโอกาสต่อไปให้เพื่อนๆได้อ่านกันดูบ้างนะครับ...