เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่นายเจ้าขา ตะกี้น้องอ่อนแอบโทหายายจ้า แต่สัญญาณม่ายดีเร้ย จ๋งจั๋ยหิวนม...

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

มาทวงสัญญา ... หวยงวดนี้เลขเรียงแม่นบ๊อ ?

3. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอิ๊ก เอิ๊ก ๆ มิน่าข้างบ้านนอนไม่หลับ
    บ่นกันว่าเด็กทีไหนมาตีปิงปองกันทุกวี่ทุกวัน
    ที่แท้ก้อเสียงพี่ปู่ไนน์แตะปี๊บนี่เอง....

4. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    แหงะ .... เล่นขอหวยกันงี้เลยน๊า .... 55555

5. Des

พี่แป้งๆ ... ยายบอกว่าปู่นายเค้าน่ะ ตัวจริงหล่อเหมือนดาราเลย ประมาณว่าหน้าตาโบราณๆ หน่อยๆ หุ่นเกือบบึ๊กๆ (อันนี้จากที่เห็นในฝัน) แต่เดย์คิดว่าอาจจะหมายถึงดาราที่เป็นดาวร้ายก็ได้น่ะ 555555

6. DevilBitch

ว้า....เพิ่งตื่นจ้า นอนเพลิน เพราะเพลียมาก งานเลี้ยงวุ่นมาก ทั้งแม่ทั้งลูกเรยกินอะไรไม่ลง แขกเยอะ จนเบียดไปตักบุฟเฟ่ไม่ไหว ลงท้ายด้วยการสั่งจากรถเข็นหลังงานเลิก แต่พนักงานสั่งช้า ลืมกินเพราะมัวแต่คุยกับนายพันค่ายนวมินทรืที่มาเกี้ยวและอาสาส่งบ้าน อิอิ

เดี่ยวจะโพสเรื่องสร้างห้องสมุดก่อนกลับเข้าป่าอีกครั้ง ยายจะไม่ได้อยู่เป็นที่เป็นทางค่ะช่วงนี้ เร่ร่อนไปเรื่อยๆ โทรหาก้อแร้วกันนะคะ

อีนางเดเอ้ย ไมไม่โทรหาบ้างล่ะ หลานๆคิดถึงพี่เดมากนะจ๊ะจะบอกให้ บอกใครๆว่าพี่เดสวยที่สุด แต่พี่ชมพูเหมือนนางฟ้านางแบบเมืองนอก เหมือนตุ๊กตา เออ แล้วใครสวยกว่าใครหว่า น้องออมบอกพี่แป้งเหมือนพี่เกรชจังเรย งั้นแสดงว่าหน้ากลมเหมือนกันหรือเปล่าเนี่ย

แต่น้องออมบอกคิดถึงพี่โบ้ตน้อย พี่โบ้ตน้อยหล่อกว่าลุงบุญธรรม เมือคืนเอารูปที่เด ยาย บุญ ถ่ายบนเครื่องกระจุกหัวกันง่ะ ชี้ย้ำเรย นี่ๆลุงบุญดูๆสิ ทำหน้าขี้เหร่ทำไม...แหะๆ

แร้วพบกันนะ เมื่อิชาติต้องการจ้า....

เมื่อคืนน้องเอิรทนอนสมาธิค่ะ บอกอย่ากวน น้องเอิรทจะนอนจับเลขหวย เค้าบอกด้วยล่ะ สามตัว สามชุด แต่แยกมาได้ว่า สูงกว่า 3X3 แต้มเดียวจ้า ขึ้นลง วนเอาเองนะเคอะ

เออ...ได้ข่าวว่าคุณเต๋าขอจบบทบาท หนุ่มเหลือน้อย งั้นยายขอตั้งฉายาให้ใหม่ดีกว่านะคะ ขอเรียกว่า หนุ่มจานด่วน อิอิ

7. DevilBitch

ขอเชิญทุกคนร่วมอนุโมทนากับคุณพี่อำนาจและพี่พระราหูนะคะ ยายอยากกราบงามๆ ที่หว่างอกเจงๆ ที่มอบศิริมงคลให้ยายและครอบครัว ขอให้พี่ทั้งสองจงลุแต่ความสุข ความเจริญ ถึงนิพพานเทอญ....

8. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ฮือ..ฮือ....เห็นกันอยู่หลัดๆ...พ่อหนุ่มเหลือน้อยของเราจะจบบทบาทซะแหล่ว.... ว่าแต่ฉายาใหม่ "หนุ่มจานด่วน"
    มีที่มาอย่างไรเหรอครับยาย...ถึงได้ตั้งซะอย่างเนี้ย.........

9. DevilBitch

อ๋อ...หนุ่มจานด่วน ฉายาใหม่สดๆร้อนๆ ของคุณหนุ่มเหลือน้อยน่ะหรือคุณตั้มศักดิ์ มีที่มาจากการนัดพบที่วัดอินทร์ บางขุนพรหม เมื่อวานค่ะ คุณหนุ่มนัดยายบอกขอพบสองชั่วโมง ยายก้อกะว่าจะไปทานข้าวกัน คุยกันบ้างให้มีสาระหน่อย อีกอย่างยายอดข้าวตั้งแต่ข้ามวันข้ามคืน กะขอทานก่อนค่อยคุย เพราะมีเวลาตั้งสองชั่วโมง มี่ไหนได้ อิอิ...สั่งข้าวยังกล่องยังไม่ทันได้กินเรย เมียโทรตามแย้ว ยายเลยหิ้วท้องเก้อ แต่ดีนะคะที่ได้ แบบรีบทำเวลา เพราะยายมีนัดกับพี่เป้ สีน้ำ ไปคุยกับพี่เป้ที่สตูดิโอ โห...คุยแบบได้จิตวิญญาณเลยค่ะ ดีกว่าคุยแบบไร้คำตอบสุดท้ายกับ คุรหนุ่มจานด่วนคนนี้เสียอีก คุยกับพี่เป้มีแต่บุญเจงๆจ้า...คือ เรามีฝัน มีเจตนารมณ์คล้ายๆกัน ศิลปะเพื่อน้องและสังคม งัยจ๊ะ...ไม่ใช่เรื่องรักๆใคร่ๆน๊า...ว่างัยย่ะพ่อหนุ่มจานด่วน...เอากล่องข้าวผัดโยนทิ้งทำลายหลักฐานหรือเปล่าย่ะคนดี...อิอิ

10. DevilBitch

ไปล่ะ กลัวตกรถ ว่าจะไปกราบหลวงพี่เล็กก่อนกลับ ถ้ามีเวลาพอค่ะ

11. paang

1
    พี่แป้งๆ ... ยายบอกว่าปู่นายเค้าน่ะ ตัวจริงหล่อเหมือนดาราเลย ประมาณว่าหน้าตาโบราณๆ หน่อยๆ หุ่นเกือบบึ๊กๆ (อันนี้จากที่เห็นในฝัน) แต่เดย์คิดว่าอาจจะหมายถึงดาราที่เป็นดาวร้ายก็ได้น่ะ 555555

เอิ๊ก ๆ เดย์พูดถูกใจเอาไปเลย 50 บาท
    นึกภาพตัวร้ายในหนังไทยเก่าๆ ได้เลยอ่ะ
    ป่านนี้พี่ปู่ไนน์ท้องใส้ปั่นป่วน หรือไม่ก็เป็นลมไปแล้วก็ได้
    โดนซะขนาดนี้ .......ใครจะทนไหว......
    บอกว่าจะเอารูปมาโชว์ ไม่แน่จริงนี่นา...เลยต้องโดนซะ..
    สะใจน้อง ๆ ซักหน่อย .......ยายอย่าช่วยนะคะ...

อ้อ ยายคะยาย น้องออมนี่ตาถึงจริง ๆ
    มิน่าเจอหน้าน้องเกรซแล้วรู้สึกถูกชะตา
    ตั้งแต่เห็นในรูปแล้ว สงสัยว่าจะคล้าย ๆ กันจริง ๆ แหละ

12. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    เมื่อวาน (วันเสาร์ที่ 3 ก.ย.2548) ผมไปถวายสังฆทานที่บ้านซอยสายลม แล้วก็ไปกราบหลวงพี่เล็กด้วยเหมือนกันครับ มีนัดกะคุณ "คนเก่า" หรือพี่ติ๊ก เพราะตั้งใจจะนำเงินไปร่วมทำบุญจัดพิมพ์หนังสือเป็นธรรมทาน และพี่ติ๊กก็มอบพระของหลวงพ่อปานมาให้ 1 องค์ ด้วย ได้พบตัวจริงคุณอำนาจ คุณมิ่งเมือง และน้องๆ อีกหลายคน (ขออภัยที่จำชื่อได้ไม่หมด) ก็ได้พูดคุยเฮฮา
    กันทั้งเรื่องธรรมะ และเรื่องจิปาถะ พอบ่ายโมงก็กลับ ตอนแรกก็ตั้งใจว่าจะไปพบคุณหนุ่มเหลือน้อยเหมือนกันครับ แต่เห็นแก
    ไม่โทรมา ผมเกรงว่าไปแล้วจะคลาดกันก็เลยกลับไปเอารถที่จอดทิ้งไว้ที่บ้านสายลม

ไม่ทราบนี่นาว่ายายจะไปกราบหลวงพี่เล็กด้วย ไม่งั้นก็จะรออยู่พบคนดังซะกะหน่อย...อิ..อิ..อิ...กะว่าจะขอลายเซ็นต์ไปประดับ
    ข้างฝาเชียวนะเนี่ย.........

13. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

บอร์ดนี้ ใบ้หวยซะแล้ว

14. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจัง ฮู้

15. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คำก็ปู่ สองคำก็ปู่ .... แล้วน้อง ###อ่อน### ล่ะจ๊ะ .... สวยมั๊ย?

16. Des

อันนี้ต้องเอารูปมาลงเพื่อใช้ประกอบคำตัดสิน จะได้บอกได้ว่าสวยไม่สวยไงจ๊ะน้องอ่อน ....

17. Des

ยาย ... เดย์ก็ว่าจะโทรไปน่ะ ... แต่ว่ายังหาเวลาเหมาะๆ ไม่ได้เลย กลัวโทรไปแล้วมันจะดึกไป ไม่ก็เช้าเกินไปหน่ะซิ อ้อ ... เด๋วจะย้ายบ้านแหละ จะไปอยู่ใน downtown เลยยายชั้น 5 (เอง) ไว้ยังไงจะโทรไปก่อนเปิดเทอมน่ะค่ะ มีเรื่องคุยเยอะแยะเลย 5555
    พี่บุญคงจุกอกเลยโดนหลานๆ บอกว่าหล่อน้อยกว่าโบ๊ต 5555 เอาหน่าเนอะ ยังไงเรื่องหน้าบานก็มาเป็นที่ต้นๆ อยู่แล้วเนอะยายเนอะ

ปล. พี่แป้งสมรู้ร่วมคิดในการแซวปู่นายมากๆ ระวังน่ะค่ะ เด๋วจะโดนเตโชเล่นงานไม่รู้ด้วย 555 เตือนไว้ก่อนด้วยฟามหวังดี

18. paang

1
    ปล. พี่แป้งสมรู้ร่วมคิดในการแซวปู่นายมากๆ ระวังน่ะค่ะ เด๋วจะโดนเตโชเล่นงานไม่รู้ด้วย 555 เตือนไว้ก่อนด้วยฟามหวังดี

อ่ะนะ พี่ปู่ไนน์ไม่กล้าทำอะไรพี่หรอกจ้าเดย์
    เพราะปู่แกกำลังสับสนอยู่ ช่วงนี้ปู่หยุดใช้เตโชชั่วคราว
    เพราะโดนน้อง-###อ่อน### ดูดพลังไปหมดแล้ว
    ...เป็นช่วง อ่อน ของพี่ปู่ไนน์ พวกเรารุมกันตามสบายค่ะ...

19. paang

1
    อ้อ ลืมไปค่ะ
    ขออนุโมทนากับพี่ตั้ม พี่อำนาจ
    พี่ติ๊ก คุณมิ่งเมือง และทุกท่านที่ได้มีโอกาสไปทำบุญ
    ด้วยนะคะ ....สาธุ สาธุ สาธุ

20. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ ....ไม่มีใครเอารูปมาให้ดูเลยยย