@@เหรียญ"ก.เกษม อนุสรณ์๗๐๐ปี ลายสือไทย ลพ.เกษม”เพ่งพลังเต็มที่45นาที”"น.21ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มีนาคม 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 58 พญาเต่าเรือน รุ่นแรก หลวงพ่อคล้อย ฐานธัมโม ผิวรุ้งสวยมากค่ะ

พญาเต่าเรือน รุ่นแรก หลวงพ่อคล้อย ฐานธัมโม วัดถ้ำเขาเงิน ปี2535
    หลวงพ่อคล้อย ฐานธัมโม ท่านเป็นยอดพระเกจิสายเขาอ้อที่เก่งมากๆ ท่านสามารถเสกเป่าทองเข้าตัวลูกศิษย์ โดยไม่ต้องแกะกระดาษออกเลยทั้งปึก และลูกศิษย์ผู้นั้นก็เป็นคนวางทองทั้งปึกที่หน้าผากตนเองเองด้วย โดยเอาฝ่ามือที่วางแผ่นทองพร้อมกระดาษวางกดไว้ที่หน้าผากตนเอง พอท่านเสกเสร็จเป่าพรวด เอามือลง ปรากฏว่าคลี่กระดาษดู ไม่รู้ว่าทองหายเข้าตัวไปได้ยังไง ถือเป็นวิชาที่หลายคนได้ประจักษ์ในพุทธคุณด้านเมตตามหานิยมมาแล้ว
    พุทธคุณด้านโภคทรัพย์ โชค ลาภ เงินทอง
    สำหรับพระเครื่องวัตถุมงคลของท่าน มีประสบการณ์มากมาย
    หายห่วง ครบเครื่อง น่าใช้มาก และหายากเช่นกันค่ะ
    พญาเต่าเรือนองค์นี้ สภาพสวยมาก ผิวรุ้ง ไม่เคยผ่านการใช้งานค่ะ
    รับรองว่าสวยแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้วค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    ปิดรายการแล้วค้า

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2014
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 59 พระผงหลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน(บางเหี้ย) รุ่น เสือพบสิงฆ์ ปี29

พระผงหลวงพ่อปาน วัดคลองด่าน(บางเหี้ย)
    รุ่น เสือพบสิงห์ ปี2529
    วัดสว่างอารมณ์

***ปลุกเสก มหาฤกษ์ เสาร์๕ เดือน๕ ปี๒๕๒๙***

"องค์บูรพาจารย์แห่งกรรมฐานธาตุ
    ผู้เชี่ยวชาญแห่งสรรพวิชา
    เจ้าตำรับเสือแห่งกรุงรัตนโกสินทร์"

โดดเด่นด้าน: มหาอำนาจ มหาบารมี มหาเมตตา มหาอุด

สภาพสวยมากค่ะ ไม่เคยผ่านการใช้งาน เก็บอยู่ในกล่องเดิมตลอด บูชามาจาที่วัดโดยตรงค่ะ

ราคาเช่าบูชา 550 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)
    บูชาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2022
  3. punnapak

เตรียมส่งพัสดุEMSให้คุณสมชาติค้า^^

พัสดุกำลังเดินทางนะคะ
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ

4. punnapak

เลขEMSค่ะ

EL054413359TH
    ขอบคุณมากค่ะ

5. punnapak

แจ้งราคาพระมหาเศรษฐีนวโกฎิทางPMแล้วนะคะ

คุณนิวัฒน์
    ขอบคุณมากค่ะที่สนใจและเข้ามาเยี่ยมชมนะคะ^^

6. punnapak

รายการที่ 60 ผ้ายันต์นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก สุดยอดความขลังแบบยันต์ตำราโบราณ

ผ้ายันต์ นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก ปางเมื่อพระนารายณ์ทรงครุฑพาหนะพร้อมเสนากรีฑาทัพ

ประวัติความเป็นมาและการจัดสร้างครั้งแรก

ยันต์นี้มีปรากฏในตำรายันต์โบราณสมัยกรุงศรีอยุธยา ผู้ใดจะเป็นผู้จัดสร้าง หรือประสิทธิ์ประสาทขึ้นนั้นไม่มีหลักฐานปรากฏชัด แต่เป็นที่เข้าใจกันว่า สมเด็จพระพนรัตน์สังฆราช ฝ่ายอรัญยวาสี แห่งสำนักวัดป่าแก้ว (วัดใหญ่ชัยมงคล) อยุธยา เป็นผู้สร้างขึ้นครั้งแรกเมื่อประมาณ พ.ศ.2125 เพื่อทูนเกล้าฯ ถวายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช และสมเด็จพระเอกาทศรถ ตลอดจนแม่ทัพนายกองและบรรดาทหารหาญ เพื่อการกอบกู้เอกราชและการปราบปรามอริราชศรัตรูในรัชสมัยนั้น

หลังจากนั้นมาผ้ายันต์ดังกล่าวนี้ก็มิเคยได้รับการจัดสร้างขึ้นมาในยุคใด สมัยใดอีกเลย ตำรายันต์โบราณนี้ที่มียันต์นารายณ์พลิกแผ่นดิน,ยันต์นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก,ยันต์พรหมขว้างจักร และอื่น ๆ ก็ กลายเป็นตำราที่เชื่อกันว่าได้สูญหายไปจนหมดสิ้นแล้ว แต่ในที่สุดตำรายันต์โบราณเล่มนี้ก็ได้ตกทอดมารเป็นสมบัติของสำนักสงฆ์ถ้ำตะเพียนทอง ลพบุรี ที่จัดตั้งขึ้นใน พ.ศ.2516 โดยพระอาจารย์ทองดำ อินทฺวํโส เจ้าอาวาสวัดปราสาทโง่น จ.ศรีสะเกษ ได้ธุดงค์มาสำรวจถ้ำตะเพียนทองและเปิดปากถ้ำได้ในที่สุด จึงได้ตั้งเป็นสำนักสงฆ์มาตั้งแต่บัดนั้น

ที่มาของการจัดสร้างผ้ายันต์ "นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก" รุ่นปราบญวนโอหัง เพื่อแจกแก่ทหารหาญในแนวหน้า จากการโอหังของญวน ที่บังอาจจู่โจมเข้ามาบุกรุกดินแดนไทย ที่หมู่บ้านโนนหมากมุ่น และบริเวณใกล้เคียงในเขตอ.ตาพระยา จ.ปราจีนบุรี เมื่อวันที่ 23 มิถุนายน 2523 ในทันทีนั่นก็ได้ถูกกำลังทหารหาญในแนวหน้าของชาติไทยตีโต้ขับไล่แตกพ่ายกระเจิงด่าวดิ้นสิ้นชีวิตไปเป็นอันมาก เป็นผลให้บรรดาเหล่าทหารหาญของชาติไทยได้รับการยกย่องสรรเสริญทั่วไป

ด้วยความสำนึกในวีรกรรมและความห้าวหาญของทหารไทยในแนวหน้าที่ได้สร้างเกียรติประวัติอันดีเด่นในการพิทักษ์รักษาเอกราชของชาติไทย และต่อสู้ศัตรูผู้รุกรานจนแตกกระจายพ่ายกระเจิงนั้น คณะกรรมการหาทุนสร้างวัดถ้ำตะเพียนทอง ลพบุรี อันมี ดร.ไมตรี บุญสูง เป็นประธานฝ่ายการเงิน พร้อมด้วยคณะกรรมการซึ่งมาจากบุคคลทุกวงการอาชีพ ได้ลงมติเห็นชอบเป็นเอกฉันท์ เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน 2523 ไห้จัดสร้างผ้ายันต์"นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก" ขึ้นอีกรุ่น 1 โดยให้ชื่อว่า "รุ่นปราบญวนโอหัง" เพื่อแจกแก่ทหารหาญในแนวหน้าโดยเฉพาะเพื่อเป็นการบำรุงขวัญแก่ทหารในแนวหน้าให้มีผลทางคุ้มครองป้องภัยภัย ด้วยอำนาจอันศักดิ์สิทธิ์แห่งคุณพระศรัรัตนตรัย และความศักดิ์สิทธิ์แห่งองค์นารายณ์ เทพเจ้าที่มีปรากฏในยันต์นี้ อีกทั้งจะเป็นการตัดไม้ข่มหนามให้ศัตรูขยาดแขยง ด้วยชื่อของผ้ายันต์ที่มาจากตำราโบราณที่สามารถกำราบปราบปรามศัตรูได้ทั้งสามโลกอีกด้วย

การประกอบพิธีจัดสร้าง
    ก่อนการจัดสร้างทุกครั้ง จะต้องประกอบพีบวงสรวงสักการะอธิษฐานจิตขอบารมีและบุญฤทธิ์จาก
    1.พระร่วงโรจนฤทธิ์ ที่พระปฐมเจดีย์ จ.นครปฐม
    2.พระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี
    3.พระบรมรูป พระบาทสมเด็จพระจุลจองเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่วัดเบญจมบพิตร กทม.
    4.พระประธานในพระอุโบสถที่ประกอบพิธีพุทธาภิเษก และเสกเดี่ยว และที่วัดใหญ่ชัยมงคล อยุธยา
    5.พระนารายณ์เทพเจ้าและชุมนุมเทพทั่วสกลจักรวาล
    จำนวนการจัดสร้าง สำหรับรุ่น "ปราบญวนโอหัง"
    จัดสร้างจำนวนทั้งสิ้น 39,999 ผืน ( สามหมื่นเก้าพันเก้าร้อยเก้าสิบเก้าผืน)

จำนวนที่จัดแจกและผู้ได้รับแจก
    1.ทหารหาญในแนวหน้า จำนวน 29,999 ผืน
    2.หน่วยงานบำรุงขวัญทหารแนวหน้า จำนวน 6,000 ผืน
    3.ผู้ร่วมบริจาคปัจจัยในการจัดสร้าง จำนวน 4,000 ผืน

*** ประกอบพิธีพุทราภิเษกวันเสาร์ที่ 9 สิงหาคม 2523 เริ่มเวลา 13.15 น.เป็นต้นไป ณ พระอุโบสถวัดเทพศิรินทราวาส กทม.
    กำหนดวันประเดิมการแจก วันอังคารที่ 12 สิงหาคม 2523 ซึ่งตรงกับวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ครบรอง 4 รอบ พระชนม์มายุ 48 พรรษา

กรรมวิธีในการจัดสร้าง
    1.ขอบารมีจากพระวิญญาณ สมเด็จในกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ประธานพระเมตตา ให้กระทำพิธีสักการะบวงสรวงขอบารมีจาก
    1.1.พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่พระบรมรูปทรงม้า
    1.2. พระร่วงโรจนฤทธิ์ ที่องค์พระปฐมเจดีย์
    1.3.พระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ดอนเจดีย์
    1.4.หลวงปู่ชัยมงคล ในพระอุโบสถวัดใหญ่ชัยมงคล อยุธยา
    1.5.องค์พระนารายณ์เทพเจ้า ณ ที่โล่งแจ้งชานเมือง

2.เสกเดี่ยวโดยเจ้าอาวาส ที่มีชื่อวัดเป็นมงคลชัยนามในพระอุโบสถของวัดนั้น ๆ รวม 5 วัด คือ
    2.1.วัดชัยชนะสงคราม (วัดตึก) กทม.
    2.2.วัดพิชัยสงคราม สมุทรปราการ
    2.3.วัดชัยพฤกษมาลา กทม.
    2.4.วัดใหญ่ชัยมงคล อยุธยา
    2.5.วัดไชยชุมพลชนะสงคราม กาญจนบุรี

3.ประกอบพิธีพุทธาภิเษกในพระอุโบสถที่มีชื่อวัดเป็นมงคลนามเป็นเทพ ผู้ยิ่งใหญ่และเรืองฤทธานุภาพคือ วัดเทพศิรินทราวาส กทม.

4.ประกอบพิธีชุมนุมเทพยดาและเทพธิดาทั่วสกลจักรวาล มาช่วยอำนวยพร และประสิทธิ์ประสาทเพิ่มพลังแห่งความขลังความศักิ์สิทธิ์อีกแรงหนี่ง

5.อัญเชิญองค์พระนารายณ์เทพเจ้า มาประทับบนบัลลังก์ ในบริเวณพิธีเพื่อร่วมปลุกเสกและประสิทธิ์ประสาทความเข้มขลังในวันประกอบพิธีพุทราภิเษกด้วย

6.ตำราที่ได้รับมานี้ ระบุชัดแจ้งว่าเป็น ตำรายันต์โบราณสมัยนสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่สมเด็จพระพนรัตน์ องค์สมเด็จพระสังฆราช ฝ่ายอรัญญวาสี แห่งสำนักวัดป่าแก้ว วัดใหญ่ชัยมงคล อยุธยา เป็นผู้ประสิทธิ์ประสาท เป็นปฐม เมื่อประมาณ พ.ศ. 2125

" ผ้ายันต์ นารายณ์ทรงทัพปราบไตรโลก" ปางเมื่อพระนารายณ์ทรงครุฑพาหนะพร้อมเสนากรีฑาทัพ จัดสร้างครั้งแรก พ.ศ.2523 เป็นผ้ายันต์ขนาดใหญ่ 9.5 นิ้ว X 17 นิ้ว สภาพสวยมาก ไม่ผ่านการใช้ เก็บรักษาดีมาก ยันต์ชัดเจนเต็มผืน

ขอบคุณข้อมูลจากคุณโจ้ อิศวเรศ ค่ะ

ราคาเช่าบูชา 1,499 บาท
    บูชาแล้วค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2016
  7. punnapak

ขอบคุณมากค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะที่ได้ร่วมบุญกัน และขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้นะคะ^^

8. punnapak

รายการที่ 61 พญาเต่าเรือนมหาลาภ เนื้อเงินเต็มองค์ รุ่นแรก หลวงพ่อเกษม เขมโก หายากสุดๆ

พญาเต่าเรือนมหาลาภเนื้อเงินเต็มองค์ รุ่นแรก เสาร์ห้ามหามงคล หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง ปี37
    เป็นพญาเต่าเรือนรุ่นแรก จัดสร้างน้อยค่ะ เพียง 1,999 องค์เท่านั้น

พญาเต่าเรือนองค์นี้หายากเนื่องด้วยเป็นเนื้อเงินเต็ม ส่วนใหญ่ที่พบเป็นเนื้อเงินแก่นวโลหะ สภาพสวยมาก ตอกโค้ดชัดเจน คมลึก ไม่เคยผ่านการใช้งาน เก็บอยู่ในกล่องเดิมตลอด

ปิดรายการแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2014
  9. punnapak

แจ้งราคาทางPMแล้วค่ะ คุณปริชาติ

ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้ความสนใจนะคะ^^

10. punnapak

ขอให้ทุกท่านมีโชครับทรัพย์กันทุกท่านนะคะ^_^

วันที่ 16 พ.ค. :cool::cool:

11. punnapak

แจ้งราคาแผ่นทองแดงหลวงพ่อเกษม ทางpmแล้วนะคะ

คุณlittle dragon
    ขอบคุณมากค่ะ^_^

12. punnapak

ปิดรายการแล้วค่ะ คุณณัตวุฒิจองแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ^^

13. punnapak

จองแล้วค่ะ โดยคุณกีรดารา

ขอบพระคุณมากๆค่ะ^^

14. punnapak

ปิดรายการค่ะ จองแล้วโดยคุณกีรดารา^^

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

ขนาดไฟล์:
      61.5 KB
      เปิดดู:
      63
  15. punnapak

จัดส่งพัสดุEMSให้คุณมาโนช แล้วนะคะ

รหัสEMS EL054465563TH
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ^^

16. punnapak

จัดส่งพัสดุEMSให้คุณหนึ่งแล้วนะคะ^^

รหัสEMS EL054465550TH
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

17. punnapak

จัดส่งหนังสือพระไตรปิฎกให้คุณ นันชญา แล้วค่ะ

รหัส RH8999 5559 0 TH

ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      1,064
      ขนาดไฟล์:
      6.2 KB
      เปิดดู:
      72
  18. punnapak

วันนี้วันพระ

ทำบุญ รักษาศีล เจริญภาวนา กันนะคะ^^

ขนาดไฟล์:
      239.8 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      20.1 KB
      เปิดดู:
      147
  19. punnapak

ขอบพระคุณมากค่ะ

กราบขอบพระคุณทุกๆท่านนะคะที่ให้เกียรติเข้ามาชมรายการพระเครื่องในกระทู้นี้ค่ะ อย่าลืมติดตามชมกันต่อนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ^^

20. punnapak

รับทราบการจองเหรียญสมเด็จโต 108 ปี โดยคุณหนึ่งค้า

คุณหนึ่งจองเหรียญสมเด็จพุฒาจารย์โต อนุสรณ์108ปี เหรียญทองแดง1เหรียญ และเหรียญกะไหล่ทอง1เหรียญ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ รอบ2แล้วนะคะ^^

ขนาดไฟล์:
      90.6 KB
      เปิดดู:
      71