@@เหรียญ"ก.เกษม อนุสรณ์๗๐๐ปี ลายสือไทย ลพ.เกษม”เพ่งพลังเต็มที่45นาที”"น.21ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มีนาคม 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    จัดส่งพัสดุให้พี่นกแล้วนะคะ

รหัสEMS EL0543 2651 3TH
    ขอบคุณมากค่ะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

พระสมเด็จ๙อรหันต์ สุดยอดมวลสารพระอรหันต์๙รูป องค์สุดท้ายค่ะ

รายการที่ 37
    พระสมเด็จ ๙ อรหันต์
    มวลสารดีมากมาย เนื้อผสมอัฐิธาตุอังคารธาตุเกศาและชานหมากของพระอรหันต์ ๙ รูป
    เป็นพระที่สร้างโดยเจ้าของนิตยสารพระโลกทิพย์,ฤทธิ์อำนาจเมื่อปี38 แล้วนิยมห้อยบูชากันในหมู่ศิษย์และฆราวาสที่นับถือครูบาอาจารย์สายพระป่าสาย กรรมฐานเพราะเป็นพระดีและมีประสบการณ์กันมากมายอีกทั้งมวลสารยังสุดยอดขั้นพระอรหันต์แบบนี้ หายากสุดๆ ปัจจุบันหายากมากแล้วค่ะ เพราะเก็บกันหมด ไม่ค่อยปล่อยมาในท้องตลาด พระอรหันต์ 9 รูป มีรายนามดังนี้

1. หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต แห่งวัดป่าสุทธาวาส จ.สกลนคร
    2. หลวงปู่แหวน สุจิณโณ แห่งวัดดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่
    3. หลวงปู่ขาว อนาลโย แห่งวัดถ้ำกลองเพล จ.หนองบัวลำภู
    4. หลวงปู่ชา สุภัทโท แห่งวัดหนองป่าพง จ.อุบลราชธานี
    5. หลวงปู่ดุลย์ อตุโล แห่งวัดบูรพาราม จ.สุรินทร์
    6. หลวงปู่สาม อกิญจโน แห่งวัดไตรวิเวก จ.สุรินทร์
    7. หลวงปู่บัว ปัญญาภาโส แห่งวัดป่าพระสถิตย์ จ.หนองคาย
    8. หลวงปู่สิม พุทธาจาโร แห่งวัดถ้ำผาปล่อง จ.เชียงใหม่
    9. หลวงปู่สี ฉันทสิริ แห่งวัดเขาถ้ำบุญนาค จ.นครสวรรค์

พระสมเด็จ 9 อรหันต์ หรือ พระผงอังคาร 9 อรหันต์ สร้างเมื่อปี พศ.2538 สุดยอดความขลังเป็นที่สุดของมวลสารในการสร้างพระรุ่นนี้ขึ้นมาที่มาของพระ รุ่นนี้คือได้มวลสารหลักๆ อาทิ
    1. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ซึ่งด้านหลังบรรจุเกศาแท้ ๆ ของหลวงปู่มั่น สร้างโดยหลวงปู่เจี๊ยะ วัดป่าภูริทัตตะฯ จ.ปทุมธานี สมเด็จชานหมากของหลวงปู่เสาร์ หลวงปู่มั่น ด้านหลังฝังเหล็กเปียกสร้างโดยพระอาจารย์โชติ อาภัคโค วัดภูเขาแก้ว จ.อุบลราชธานี
    2. พระผงรุ่นอายุยืน เส้นเกศา จีวร ชานหมาก ผิวสรีระบางส่วนที่ขูดออก ครั้งเปลี่ยนจีวร สีผึ้งที่ทำจากอุจจาระ ซึ่งก่อนมรณภาพหลวงปู่สี ฉันทสิริ ได้ขับถ่ายออกมาเป็นสีผึ้ง
    3. เส้นเกศา-อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ หลวงปู่สิม พุทธาจาโร
    4. อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ หลวงปู่แหวน สุจิณโณ
    5. อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ หลวงปู่ขาว อนาลโย
    6. พระผงอังคารธาตุ หลวงปู่ชา สุภัทโท
    7. อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ ชานหมากหลวงปู่สาม อกิญจโน
    8. อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ หลวงปู่ดูลย์ อตุโล
    9. อัฐิธาตุ-อังคารธาตุ หลวงปู่บัวพา ปัญญาภาโส

บวกด้วยผงธาตุกายสิทธิ์

1. ผงอิทธิเจ ปถมัง มหาราช
    2. ผงว่าน 108
    3. ดินสังเวชนียสถานทั้ง 4 ประสูติ ตรัสรู้ ปฐมเทศนา และปรินิพพาน
    4. ใบโพธิ์ ของต้นโพธิ์ตรัสรู้แท้ ๆ จากประเทศอินเดีย
    5. ผงแร่เกาะล้าน แร่เกาะคาม แร่เกาะภูเก็ต แร่เมฆพัด
    6. ผงแร่เหล็กไหลเพลิง
    7. ผงเหล็กไหลตาแรด หลวงพ่อสัมฤทธิ์ วัดถ้ำแฝด
    8. ผงธูป ผงพระเก่า สมเด็จพระพุฒาจารย์โต
    9. ดินกากยายักษ์ที่ใช้ผสมทำพระผงหลวงปู่ทวด
    10. ผงเกสรดอกไม้บูชาพระอาจารย์หลายรูป
    11. ผงพระเก่าหลวงพ่อมงคลบพิตร
    12. ผงพระธาตุพระสิวลี ชนิดสีขาวและสีดำ
    13. ผงสะเก็ดแก้ว พิสดาร
    ทั้งหมดคือมวลสารกายสิทธิ์ที่จัดสร้างสุดยอดพระผง สมเด็จ 9 อรหันต์ ซึ่งควรค่าแก่การเก็บสะสม

โดยมีพิธีอธิษฐานจิต-พุทธาภิเษก ถึง 3 ครั้ง

ครั้งที่1.เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2538 ภายในโบสถ์มหาอุด วัดอินทราราม จ.สมุทรสงคราม ซึ่งตรงกับวันเกิดปรากฏการณ์สุริยุปราคา โดยหลวงพ่อแดง นันทิโย และพระภิกษุผู้ทรงอิทธิจิตสูงส่งภายในวัดอินทรารามทั้งยังเป็นผู้สร้างพระ สมเด็จ 9 อรหันต์ ตามสูตรการสร้างพระสมเด็จที่สืบทอดมาจากหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ และ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ

ครั้งที่2.เมื่อเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 26 ตุลาคม 2538 พิธีมหาพุทธาภิเษก ภายในพระวิหารพระร่วงโรจนฤทธิ์ วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหาร จ.นครปฐม โดยมีพระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ 9 รูป นั่งปรกแผ่เมตตาดังนี้

1. หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี
    2. หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
    3. หลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า
    4. หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ จ.สมุทรสงคราม
    5. หลวงพ่อยะ วัดท่าข้าม จ.นครปฐม
    6. หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม จ.นครปฐม
    7. หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม จ.นครปฐม
    8. หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐม
    9. หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง จ.ราชบุรี

ครั้งที่3. อธิษฐานจิตแผ่พลังโดยพระป่ากรรมฐานในสายหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต อีกจำนวนทั้งหมด 22 รูป ดังนี้
    1. หลวงปู่โง่น โสรโย วัดพระพุทธบาทเขารวก จ.พิจิตร
    2. หลวงปู่หลอด ปโมทิโต วัดสิริกมลาวาส กรุงเทพฯ
    3. หลวงพ่อคำพอง ติสโส วัดถ้ำกกดู่ จ.อุดรธานี
    4. พระอาจารย์กิ ธัมมุตตโม วัดสนามชัย จ.อุบลราชธานี
    5. พระอาจารย์ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน จ.เลย
    6. พระอาจารย์บุญเพ็ง กัปปโก วัดป่าวิเวกธรรมวิทยาราม จ.ขอนแก่น
    7. หลวงปู่หลวง กตปุญโญ วัดป่าสำราญนิวาส จ.ลำปาง
    8. หลวงปู่จันทา ถาวโร วัดป่าเขาน้อย จ.พิจิตร
    9. พระอาจารย์โชติ อาภัคโค วัดภูเขาแก้ว น จ.อุบลราชธานี
    10. พระโพธินันทมุนี วัดบูรพาราม จ.สุรินทร์
    11. พระอาจารย์แปลง สุนทโร วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร
    12. พระครูอุดมสังวรคุณ วัดบรมนิวาส กรุงเทพฯ
    13. หลวงพ่อเพิ่ม กิตติวัฒฑโน วัดถ้ำไตรรัตน์ จ.นครราชสีมา
    14. หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฏโฐ วัดถ้ำเสือวิปัสสนา จ.กระบี่
    15. พระอาจารย์สมาน ชิตมาโร วัดป่าศรัทธาราม จ.นครราชสีมา
    16. หลวงพ่อเที่ยง ผาสุโก วัดหลวงปรีชากูล จ.ปราจีนบุรี
    17. พระครูพิทักษ์มัชฌิมเขต วัดเทพพิทักษ์ปุณณาราม จ.นครราชสีมา
    18. พระอาจารย์เคล็ม ปิยธโร วัดกระสัง จ.บุรีรัมย์
    19. หลวงพ่อแดง นันทิโย วัดอินทราราม จ.สมุทรสงคราม
    20. พระอาจารย์เฉลียว วรกิจโจ วัดป่าโคกมน จ.เลย
    21. หลวงพ่อสิทธา เชตะวัน
    22. พระอาจารย์เกษมสุข เขมสุโข วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ กรุงเทพฯ

เหตุการณ์ที่พบเจอมากับตัวเอง คือ ได้เกิดน้ำท่วมครั้งใหญ่ที่บ้านต่างจังหวัด ซึ่งทำให้บรรดาปลวกได้ขึ้นไปทำรังบนบ้านซึ่งเป็นบ้านไม้และได้ไปทำรังใหญ่ในตู้เก็บพระเครื่องซึ่งก่อความเสียหายมากๆนับมูลค่าไม่ได้จริงๆค่ะ แต่ก็เป็นที่น่าอัศจรรย์มากๆค่ะ พระสมเด็จ9อรหันต์นี้ซึ่งเป็นพระผงที่มีอยู่จำนวนหนึ่ง ไม่มีแม้แต่รอยปลวกขึ้นแต่อย่างใด แม้แต่รอยที่ขึ้นกล่องก็ไม่มีค่ะ(ทุกองค์เลย) เป็นประสบการณ์ที่ดิฉันสามารถพูดได้อย่างเต็มปากเลยค่ะว่า พระสมเด็จ9อรหันต์นี้ไม่ธรรมดาจริงๆ ดิฉันกล้ารับประกันได้ว่าพุทธคุณเหนือฟ้าเหนือแผ่นดิน
    พระสภาพสวยมากค่ะ อยู่ในกล่องเดิมตลอด

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    ปิดรายการแล้วค่ะ โดยคุณแดงแก่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2014
  3. punnapak

รายการที่ 38 เหรียญหล่อพระพุทธชินราชเจ้าสัว รุ่น 1 (เจ้าสัวฟ้าผ่า)

เหรียญหล่อพระพุทธชินราชเจ้าสัว
    รุ่น 1 (เจ้าสัวฟ้าผ่า)
    เนื้อทองฝาบาตร

พิธีมหาพุทธาภิเษกที่ พระวิหารพระพุทธชินราช 15 กรกฏาคม 2536
    ชินราชเจ้าสัวนี้เป็นเหรียญ รุ่นแรก ที่ชาวจังหวัดพิษณุโลกและผู้ที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อพุทธชินราชนิยมกันมาก คนพื้นที่จังหวัดพิษณุโลกนิยมสะสม ไม่ค่อยมีพบเจอในสนาม เพราะเหรียญเป็นรุ่นแรก ในขณะทำพิธีปลุกเสกเกิดอภินิหารฟ้าผ่าฟ้าลั่นและมีเมฆปกคลุมในพิธีขณะนั้น
    มีพระเกจิอาจารย์ดังมากมาย เช่น
    หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่
    หลวงพ่อทิม วัดพระขาว
    หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก
    หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
    หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ
    หลวงปู่มี วัดมารวิชัย
    หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว...เป็นต้น

พุทธานุภาพเหนือฟ้า เหนือดิน เจ้าสัวรุ่นแรก อิทธิปาฏิาหารย์ ร่ำรวยเป็นเศรษฐี มหาเศรษฐี ตามชื่อรุ่นอย่างแน่นอนค่ะ

บูชาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2016
  4. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดราคาเดิมนะครับ ได้ไหมครับ

ปิดราคาเดิมนะครับ ได้ไหมครับ:cool:

5. punnapak

รับทราบค้า^^

ได้โชคเป็นตัวเลขอย่าลืมบอกกันบ้างนะคะ คุณแดงแก่น^^ :cool:

ขนาดไฟล์:
      68.4 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2014
  6. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ รบกวนขอราคาสมเด็จ 9 อรหันต์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ รบกวนขอราคาสมเด็จ 9 อรหันต์ด้วยครับ:cool:

7. punnapak

คุณแดงแก่นจอง 3 รายการค่ะ^^

รายการ ล็อคเก็ตสำเร็จแก้ว พระธาตุข้าวบิณฑ์ และสมเด็จ๙อรหันต์ค่ะ จองแล้วโดยคุณแดงแก่นค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ^^

8. punnapak

เตรียมจัดส่งพัสดุให้คุณแดงแก่นค่ะ^^

พัสดุเตรียมตัว กำลังจะเดินทางนะคะ ขอบคุณมากค่ะ:cool:
    (มีรายการแถมไปให้ด้วยนะคะ^^)

9. punnapak

จัดส่งพัสดุEMSให้คุณขจรศักดิ์แล้วค่ะ^^

รหัสEMS EL0551 2795 5TH
    ขอบคุณมากค่ะ:cool:

ขนาดไฟล์:
      61.5 KB
      เปิดดู:
      3,639
  10. punnapak

รายการที่ 39 ผ้ายันต์เซ็งลี้ฮ้อ เฮง เฮง เฮง หลวงพ่อเกษม เขมโก หายากค่ะ

ผ้ายันต์เซ็งลี้ฮ้อ
    23 ม.ค.36
    ขอให้ท่านจงเป็นผู้มีโชคดีทุกประการเถิด
    เซ้งลี้ฮ้อ เฮง เฮง เฮง ตลอดกาลนานเถิด
    ผ้ายันต์กำมะหยี่สีส้ม สภาพสวยมากๆค่ะ พร้อมคำอวยพรลายมือจากหลวงพ่อเกษม เขมโก
    ผู้ครอบครองมีแต่เซ็งลี้ฮ้อ เฮง เฮง เฮง ตลอดกาลอย่างแน่นอนค่ะ
    เป็นผ้ายันต์รุ่นหนึ่งที่ได้รับความนิยมอย่างมาก
    เนื่องด้วยชื่อรุ่นดี อีกทั้งพระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งยุคปลุกเสก
    หาไม่ได้อีกแล้วจริงๆค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ
    ปิดรายการแล้วค้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2015
  11. punnapak

รายการที่ 40 พระเศรษฐีนวโกฏิ หลวงปู่ทิม รุ่นแรก(ปี36) ก้นอุดมวลสารผงพลายกุมาร

พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ มูลนิธิหลวงปู่ทิม อิสริโก ปี36 (รุ่นแรก) จัดสร้างโดยอ.ชินพร เป็นสุดยอดพระเศรษฐีนวโกฏิอีกรุ่นหนึ่งที่หายากและประสบการณ์มากมาย
    ผู้ที่มีครอบครองเก็บบูชากันเงียบ

อ้างอิงจากข้อเขียนที่ อาจารย์ชินพร เคยกล่าวไว้ถึงเรื่องราวของเศรษฐีนวโกฏิ

ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ ครั้งพุทธกาลมีมหาเศรษฐีที่มีเงินมีทอง มีทรัพย์สมบัตินับร้อยๆโกฏิ อยู่หลายท่าน แต่มีอยู่ ๙ ท่าน ที่ปราวนาตัวเป็นโยมอุปฐากสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า มหาเศรษฐีทั้ง ๙ ท่าน... เสียสละทรัพย์สินเงินทองที่มีอยู่อย่างมากมายมหาศาล ส่งเสริมพระพุทธศาสนาไม่ว่าจะสละเงินทำบุญมากมายเท่าใด เงินทองก็ไหลมาเทมาตอบแทนอย่างทันตาเห็น เมื่อพระพุทธเจ้านิพพานและท่านอัครมหาเศรษฐีสิ้นบุญ ปราชญ์โบราณนึกถึงพระคุณของท่านเหล่านี้จึงได้ประชุมเห็นพ้องกัน... จัดสร้างรูปที่ระลึกของพวกท่านไว้
    ครั้งใดที่เจริญพระพุทธมนต์ กราบไหว้บูชาพระพุทธ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ก็ขอให้นึกถึงอัครมหาเศรษฐีทั้ง ๙ ท่านนี้ด้วย เพื่อที่จะมิให้หลงลืม จึงพิจารณาสร้างพระพุทธรูปให้มี ๙ พระพักตรอยู่ในองค์เดียวกัน แต่ละพระพักตร ก็คือพระพักตรของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเพียงแต่ เพื่อให้รำลึกถึง มหาอุบาสก,อุบาสิกา ทั้ง ๙ ท่าน จึงสร้างพระพักตรให้มี ๙ หน้าเรียก พระพุทธรูปองค์นี้ว่า
    “พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ”
    สมัยท่านเจ้าคุณพระอุบาลีคณูปรมาจารย์ (จันทร์ สิริจันโท) เป็นเจ้าอาวาสวัดบรมนิวาส ท่านได้สร้างพระมหาเศรษฐีนวโกฏิจากไม้มงคลต่างๆ ๙ ชนิด พร้อมกับรจนาคำสวดบูชาไว้ด้วยเรียกว่าพระคาถามหาเศรษฐีนวโกฏิ
    “อิทธิญาโณ” สนใจเรื่องนี้ จึงศึกษาค้นคว้า ก็ได้รับคำแนะนำจากนักแสดงและนักค้นคว้าเรื่องเครื่องรางของขลังรุ่นพี่ที่รักและนับถือกัน คือ คุณถวัลย์ คีรีวัตร ได้นำตำราและเคล็ดลับในการสร้างพระมหาเศรษฐีนวโกฏิมาให้พร้อมทั้งบอกว่า “มึงสร้างของขึ้น ... อาจารย์เทพ (สาริกบุตร) บอกให้ลองทำดู ในวันขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๙ “ เมื่อ ๒๔ ปีล่วงมาแล้ว และมหาเศรษฐีนวโกฏิที่ผมสร้างขึ้นทั้งองค์เล็กห้อยคอและองค์ใหญ่ (บูชา) เพื่อหาเงินเข้ามูลนิธิหลวงปู่ทิมอิสริโก ก็ดังขึ้นจริงๆ มีผู้นำไปใช้แล้วย้อนกลับมาบูชาเพิ่มไปอีกหลายรายก็มี, ดังไปถึงอเมริกาด้วย, ผู้ที่นำไปใช้เกือบทุกรายยังมีชีวิตอยู่ทุกท่านจะยืนยันได้ และหลายท่านก็บอกกันต่อไปจนมีหลายสำนักทำขึ้นมาบ้าง โดยลอกรูปแบบแนวคิดตลอดจนพระคาถามหาเศรษฐีไปจากของผม เพราะพระคาถามหาเศรษฐีครั้งแรกที่ผมแจกไปมีผู้พิมพ์มาให้ฟรีๆ เพราะมีประสบการณ์จากพระมหาเศรษฐีนวโกฏิที่ใช้ได้ผล พิมพ์มาให้แจกประมาณ ๑๐,๐๐๐ แผ่น

พระโบราณจารย์ ผู้รอบรู้ ท่านจึงหาเคล็ดวิชา เพื่อช่วยสานุศิษย์ ให้ลืมตาอ้าปากได้..
    ด้วยการสร้าง วัตถุมงคล ในรูปแบบต่างๆขึ้นมา..

พระเศรษฐีนวโกฏิ ท่านนำเอาพระพักตร์(ใบหน้า) ของพระพุทธเจ้า ๙ หน้า มาเป็นประธาน
    เหตุที่ต้องมีถึง ๙ หน้า ก็เพื่อเป็นเครื่องหมายถึงมหาเศรษฐีผู้ทรงคุณธรรม
    ที่มีชีวิตในช่วงที่พระพุทธเจ้าทรงพระชนม์ชีพอยู่ ๙ ท่าน มารวมกันบนองค์พระ ๑ องค์...

เพื่อนำเอาเคล็ดความมั่งคั่งร่ำรวยของท่านเศรษฐีทั้ง ๙
    ผนวกกับ กำลังคุณธรรมอันเต็มเปี่ยมของท่านเหล่านั้น
    ประกอบกับต้องมีการอธิษฐานจิตปลุกเสกขอบารมีจากอัครมหาเศรษฐีทั้ง ๙ โดยพระคณาจารย์ผู้ทรงคุณธณรม

จึงไม่น่าแปลกเลย ที่บ่อยครั้ง จะมีผู้รู้ สร้างเศรษฐีนวโกฏิขึ้น..

ท่านเจ้าคุณอุบาลีคณูปมาจารย์ (จันทร์ สิริจันโท) ยอดพระมหาเถระ ผู้ปฏิบัติกรรมฐานตราบชั่วชีวิต
    ท่านก็ได้นำเอาเคล็ดวิชานี้ สร้างเศรษฐีนวโกฏิขึ้น
    พร้อมกับได้นิพนธ์รจนา (แต่ง) พระคาถาบูชาเศรษฐีนวโกฏิขึ้นด้วย..(ตามที่แสดงไว้ด้านบน)

มูลนิธิหลวงปู่ทิม อิสริโก ก็เป็นที่แรกๆ ที่ได้สร้างพระมหาเศรษฐีนวโกฏิตามเคล็ดวิชาเหล่านี้ไว้เช่นกัน...
    โดยได้รวบรวมชนวนมวลสารสายหลวงปู่ทิม อันมีชนวนพระกริ่งชินบัญชร และผงพรายกุมาร เป็นต้น
    มาหล่อหลอม รวมกันจนเกิดเป็นรุปหล่อพระมหาเศรษฐีนวโกฏิขึ้น..
    ขั้นตอนการสร้าง และอธิษฐานจิตปลุกเสก เป็นไปอย่างพิถีพิถัน ตามตำรา

จึงทำให้เกิดประสบการณ์แก่ผู้นำไปใช้ นำไปบูชา เกิดโชคลาภสักการะ
    เงินทองมีใช้คล่องแคล่ว...ไม่ขาดมือ..

จึงเป็นของดี ที่น่าใช้น่าบูชาอีกอย่างหนึ่ง..

โบราณจารย์ ท่านกล่าวไว้ว่า ในวันพญาวัน (ตรงกับวันที่ ๑๕ เมษายนของทุกปี)
    ผู้ใดได้บูชาพระมหาเศรษฐีนวโกฏิ จะร่ำรวยสมปราถนา อยู่เย็นเป็นสุขตลอดทั้งปี..

การบูชาต้องนำดอกไม้ขาว ๙ กระทง (ดอกมะลิ) ข้าวตอก ๙ กระทง
    อาหารคาว ๙ อย่าง อาหารหวาน ๙ อย่าง
    ธูป ๙ ดอก เทียน ๙ เล่ม
    จุดบูชาพระเศรษฐีนวโกฏิ ด้วยพระคาถาบูชาเศรษฐีนวโกฏิ ๙ จบ

จากนั้นกราบนิมนต์พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ ลงสรงน้ำ
    และอธิษฐานขอน้ำเป็นน้ำพระพุทธมนต์ ใช้อาบกิน พรมบ้านเรือนร้านค้า
    จะเกิดความมั่งมี ศรีสุข กิจการเจริญรุ่งเรือง เงินทองไม่ขาดมือ .ตามแต่จะอธิษฐาน...

พระเศรษฐีนวโกฏิองค์นี้สภาพสวยตามรูปค่ะ เนื้อมันเลื่อม ก้นอุดมวลสารผงพลายกุมาร เป็นต้น ตอกโค้ดนะด้านหลังชัดเจน จากมูลนิธิหลวงปู่ทิม อิสริโก จัดสร้างโดยอ.ชินพร เป็นรุ่นแรกที่ท่านจัดสร้างค่ะปี36 ปัจจุบันหายากมากๆ เนื่องจากมีประสบการณ์กันทุกคนที่ได้บูชา
    (อธิษฐานจิตตัดรุ้งกินน้ำขาดมาแล้ว)
    พุทธคุณแรงกล้ามากๆค่ะ

องค์นี้เป็นองค์สุดท้ายแล้วค่ะ ตามคำเรียกร้อง
    (เนื่องจากนำท่านออกมาตั้งข้างนอกไว้นาน จึงหากล่องไม่เจอแล้วค่ะ )

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ หากตรวจสอบว่าไม่แท้คืนเงินเต็มจำนวนและแถมเงินให้อีก

ปิดรายการแล้วค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  12. punnapak

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ^^

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญใหญ่ สร้างองค์ปฐม ขนาดใหญ่ที่สุดในโลก จ.สุรินทร์ นะคะ^^

13. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    สนใจขอสอบถามราคาบูชาช่วยส่งทาง pm ด้วยครับ.
    ...ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญใหญ่ สร้างองค์ปฐม ด้วยครับ...วันนีี้ได้รับพระปิดตาเนื้อเมฆพัตรพิมพ์หูกระต่าย รุ่น ขุมทรัพย์ 115 ปี หลวงปู่นาคที่ส่งมาให้แล้วครับ-สวย+เข้ม+ขลังมากครับ และขอขอบคุณสำหรับผ้ายันต์ทั้ง 2 ผืนด้วยครับ.
    ขอบคุณครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2014
  14. punnapak

รับทราบการจองพระปิดตาเมฆพัตรพิมพ์หูกระต่าย รุ่น ขุมทรัพย์115ปีค่ะ

คุณเบ้นท์ จองพระปิดตาเมฆพัตร พิมพ์หูกระต่าย รุ่น ขุมทรัพย์115ปี จำนวน 1 องค์ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ^^

15. punnapak

แพ็คพัสดุเรียบร้อยเตรียมส่งให้คุณสมชาติแล้วนะคะ

พัสดุกำลังเิดินทางนะคะ ขอบคุณมากค่ะ^^

16. punnapak

จัดส่งพัสดุEMS ให้คุณสมชาติแล้วนะคะ^^

รหัสEMS EL0559 3732 1TH
    ขอบคุณมากค่ะ

ขนาดไฟล์:
      86.4 KB
      เปิดดู:
      156
  17. punnapak

รายการที่ 41 แผ่นปั๊มพระพุทธโสธร ปี2525 พิมพ์ใหญ่ สวยกริ๊บค่ะ

แผ่นปั๊มพระพุทธโสธร ปี2525 พิมพ์ใหญ่
    เป็นแผ่นทองเหลืองกะไหล่ทอง
    ขนาด กว้าง 10 ซม. ยาว 14 ซม.
    อยู่ในซองเดิมพลาสติกสีแดง มีกระดุมแก๊บติดแบบตั้งได้ค่ะ
    สภาพสวยงามมากๆค่ะ สีทองเหลืองอร่าม สภาพสมบูรณ์100% ไม่เคยผ่านการใช้งานค่ะ เช่าบูชามาโดยตรงจากวัดหลวงพ่อโสธร จ.ฉะเชิงเทรา

พุทธานุภาพของหลวงพ่อโสธร มหาเมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี แคล้วคลาดปลอดภัย
    เป็นพระพุทธรูปองค์หนึ่งในประเทศไทยที่มีผู้คนต่างหลั่งไหลเดินทางไปสักการะบูชาอย่างมากมายค่ะ โดยเฉพาะเรื่องการบน ผู้คนมากมายที่สำเร็จต่างมาแก้บนท่านด้วยไข่ต้ม และละคร ในแต่ละวันมากมายเหลือคณา อันแสดงถึงความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากของท่านที่ดลบันดาลให้สำเร็จตามเรื่องที่ปรารถนาค่ะ

ราคาเช่าบูชา 1,599 บาท
    บูชาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2022
  18. punnapak

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ^^

จะรีบลงรายการอื่นๆโดยเร็วค่ะ อย่าลืมเข้ามาเยี่ยมชมอีกนะคะ ขอบคุณมากค่ะ^^
    จาก...คุณแพร

ขนาดไฟล์:
      137 KB
      เปิดดู:
      80
  19. punnapak

พระพุทธรูปที่ใหญ่ที่สุดในโลก วัดม่วง จ.อ่างทอง ค่ะ^^

ท่านใดที่ยังไม่ทราบว่าวันหยุดยาวนี้จะไปเที่ยวหรือทำบุญที่ไหน ขอแนะนำสถานที่หนึ่งค่ะ วัดม่วง จ.อ่างทอง ประดิษฐานพระพุทธรูปที่ใหญ่ที่สุดในโลก ยิ่งใหญ่อลังการจริงๆค่ะ ไม่รู้จะบรรยายอย่างไรหมด ต้องไปชมเองให้ได้นะคะ สักการะพระพุทธรูปที่ใหญ่ที่สุดในโลก อยู่เมืองไทยเรานี่เองค่ะ^^
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2014
  20. punnapak

รายการที่ 42 เหรียญพิธีมหาจักรพรรดิ์๙วัน๙คืน พระพุทธชินราช ปี48 งดงามมากๆค่ะ

เหรียญพิธีมหาจักรพรรดิ์๙วัน๙คืน ณ พระวิหารพระพุทธชินราช จังหวัดพิษณุโลก
    ครบ๔๐๐ปีวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช
    ๑๕ พค ๒๕๔๘ เดือน๖ ปีระกา
    (รุ่นวังจันทร์)

เป็นเหรียญกะไหล่ทอง สมบูรณ์เต็ม100% สีเหลืองทองอร่าม งดงามมาก พร้อมตอกโค้ด
    ขนาดเหรียญเส้นผ่านศูนย์กลาง 2.5 ซม.
    อยู่ในตลับพลาสติกเดิมจากวัดพระศรีมหาธาตุฯ จ.พิษณุโลก โดยตรงค่ะ

พิธียิ่งใหญ่ ๙ วัน ๙ คืน มหาพุทธานุภาพแห่งองค์พ่อใหญ่ พระพุทธชินราช และสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ทรงกอบกู้เอกราชไทย

ราคาเช่าบูชา 599 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2015