เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    ขอบคูณพี่พีเรื่องบทสวดอิติปิโสครับ

แล้วก็ขอโทษด้วยนะครับที่โทรไปไม่เป็นเวลาครับ

ขอบคุณจากใจจริงครับ

2. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    เรียนพี่เสาวภา ผมได้รับรูปถ่ายอัดกระจกหลวงพ่อเล็กแล้วครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

3. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    :cool:ของดี..ของขลัง...ต้องของหลวงพ่อทรง...สุดยอดครับ:cool:
    :dกราบๆๆหลวงพ่อทรงครับ

4. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

แหะๆๆ ยินดีเลยครับ นัดมาทานข้าวกันที่เมืองสมุทรสงคราม

อาหารทะเล สด รสชาติอร่อย มาลองชิมปลาทูซาเตี๊ยะ กันครับ

แล้วจะรู้ว่าทำไมต้อง ปลาทูแม่กลอง เอิ๊กๆๆ โม้อีกแล้ววว (deejai)

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

สวดพระคาถา พรพระ แล้วบวกด้วยอิติปิโส เท่าอายุครับ

จะรวมเป็น อายุ บวก หนึ่งครับ

สวดทุกวันครับ...โชคดีน่ะครับ พระคาถานี้เป็นของดีมาแต่โบราณ ไม่ต้องไปเสาะแสวงหาของดีที่ไหนอีกน่ะครับ อยู่ในตัวเรานี่แหละ

6. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับ... พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน..... เห็นสมาชิกทั้งหลายได้พูดคุยเกี่ยวกับตะกรุดแล้วก็รู้สึกดีครับ.... เพราะว่าบางทีถ้าเราไม่ใช้เหตุผล หรือหลักฐานต่างๆมายืนยัน และพิสูจน์ ก็อาจจะทำให้เชื่อโดยขาดการไตร่ตรองได้ และอาจทำให้เกิดผลเสียได้...... เพราะผมก็เคยเห็นตะกรุดไม่ละลายมากับตาเหมื่อนกัน....
    ส่วนวัตถุมงคลต่างๆที่ได้ผ่านการเสกมาอย่างดีโดยหลวงพ่อทรงนั้น ผมว่าดีทุกอย่างครับ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับราคาค่างวดแต่อย่างใด แต่บางอย่างสร้างน้อย หรือหายาก ก็ว่ากันไป.....

7. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ดอกนี้ผมว่าเอามาไว้ที่ร้านผมดีกว่าครับ

จะได้เป็นศูนย์รวมของมหาจักรนะครับ

ขอบพระคุณพี่พีมากครับ ได้รับรูปหลวงปู่เล็กแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      98 KB
      เปิดดู:
      48
  8. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008

แง้มมาแบบนี้ ระวังโดนบุกร้านนะครับพี่ เขาจ้องจะบุกกันอยู่ เอิ๊กๆๆ

9. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมว่าคนที่จ้อง และอยุ่ไกล้พี่เขาที่สุดนี่ ....คงไม่ไกล้ไม่ไกลน่ะครับ เหอๆๆๆ ผมรู้นะว่าใคร 5555.. ทำพูดดีเถอะป๋า..มือถือตระกรุดให้แน่นๆแล้วกันครับ ระวังหลุดมือ 5555555...นาอิจฉา และก็น่ายินดีจริงๆ(k)(k)(k)

10. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>teaycub2009, benay, เมืองสมุทร, ไม่เกิด, พี เสาวภา, BaByUltraMan, พิณพาทย์

เขามีอะไรทำไมคนเยอะ คริ คริ

หรือใครจะแจกอะไร เอ.....หรือว่าพี่ก่อจะแจกตะกรุดมหาจักร 555......

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สวดพระคาถา พรพระ แล้วบวกด้วยอิติปิโส เท่าอายุครับ

จะรวมเป็น อายุ บวก หนึ่งครับ

สวดทุกวันครับ...โชคดีน่ะครับ พระคาถานี้เป็นของดีมาแต่โบราณ ไม่ต้องไปเสาะแสวงหาของดีที่ไหนอีกน่ะครับ อยู่ในตัวเรานี่แหละ

เพิ่มเติมอีกหน่อย ...ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เป็นเคล็ดส่วนตัวน่ะครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ด้วย

พระอาจารย์แม้นท่านเคยสอนเคล็ดว่า ตอนเช้า ตอนลูบหน้าลูบตา ลูบหัวลูบหู ก็ว่าพระคาถา อิติปิโส ไปด้วย ล้างหน้าไปด้วย ไม่มีอะไร ดีกว่า พร พระ น่ะ อันนี้บอกผมมายี่สิบกว่าปีแล้ว

ผมก็เอามาใช้ตลอดมา ตามที่ท่านสอน แต่มาประยุกต์ต่อยอดไปอีกหน่อย ตอนเช้า เอาน้ำ ล้างหน้า น้ำลูบแรก ก็นึกพระพุทธ ลูบสองพระธรรม ลูบสามพระสงฆ์ รวมไปถึง พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ แล้วท่องอิติปิโส

ตอนอาบน้ำก็เหมือนกัน แบบเดียวกันตอนล้างหน้า ลูปหน้า ลูบหน้าอกก็ทำแบบเดียว แล้วท่องอิติปิโสไป ตลอด จนอาบเสร็จ นึกว่า พระคาถา พร พระ ก็อาบน้ำมนต์ไปด้วยเลย ไม่ต้องไปอาบที่ไหน ไปวัดไหน ทำอาบเองนี่แหละครับ เพียงแต่เชิญ คุณพระ พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ท่านมาอาบให้ ใจมั่นอยู่ที่พระคาถา

" พุทธ " เป็นอกาลิโก ไม่มีกาลครับ เมื่อนึกถึงภาวนา ทำได้ทุกที่ครับ ในส้วมถ้าพร้อมจะทำก็ทำได้ครับ มันอยู่ที่ใจครับ ว่าเราไม่ได้ลบหลู่ดูหมิ่น พร้อมที่ไหนทำที่นั่น เพราะเป็นอกาลิโก สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า องค์บรมครู ท่านตรัสไว้ครับ เมื่อทำก็มีสติ ทำเมื่อไหร่ ดีเมื่อไหร่นั้น ดีกว่าไม่ทำแล้วมาอ้างโน่นอ้างนี่

ตอนนอนยิ่งดี ก็ท่องจนหลับครับ แต่ผมมาประยุกต์อีกหน่อย เนื่องจาก อิติปิโส บทท่านยาว ท่องจนหลับยากหน่อย เพราะสติมันจะคอยตื่น และจับที่พระคาถา เพราะยาว กลัวไม่ให้ท่องผิด เลยใช้พระคาถา อิติปิโส มงกุฎพระเจ้าแทน อิติปิโส วิเสเสอิ ...ที่ลงในมีดหมอนี่แหละครับ ท่องง่าย สั้น เร็ว จนหลับไป

ที่เล่ามา ทำง่ายๆน่ะครับ ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องหา อยู่ที่ใจ ที่สติท่าน ทำดีๆ ครูบาอาจารย์ท่านมาเพียบเลยครับ...แหะๆ

มันอยู่ที่ใจครับ ....รับรองไปหาใคร หลวงพ่อไหน จังหวัดไหน พูดแบบเดียวกันหมดครับ ...เชื่อลุงเหอะ

นิยาม

มันอยู่ที่ใจ จิตมั่นใช้ได้ ใจเป็นใหญ่ สำเร็จต้องมาจากใจ

ไม่ได้อยู่ที่ของ(ดี) ไม่ได้อยู่ที่พิธีกรรม ไม่ได้อยู่ที่อามิสบูชา,ของบูชา ไม่ได้อยู่ที่บทคาถา

แต่อยู่ที่ใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  12. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเลย มาเลย มีแต่ตัวกับหัวใจ ที่เหลือแม่บ้านเก็บหมดแล้วครับ กลัวเอาไปแจกหมดครับ เดินผ่านร้านผมถือดอกนี้แน่นๆนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน 555

13. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    ขอบพระคุณพี่พีเป็นอย่างสูงนะครับ

ดุแลสุขภาพด้วยนะครับพี่พี ช่วงนี้อากาศแปลกและประหลาดมากครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

จากหลานของลุง เกี๊ยก

14. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ไม่ได้เข้า สอง สามวัน เกือบไปทันเรื่องเด็ด อนุโมทนากับพี่ก่อด้วยครับ

15. keniji_narathiwat

keniji_narathiwat เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009

ขอร่วมอนุโมทนาสาธุ ในการหล่อหลอมชนวนครั้งนี้ ด้วยครับพี่ :cool:

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง ครับ

16. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

17. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดียามเช้าวันเด็กทุกท่านครับ

18. fuu

fuu Active Member

ได้รับรูปอัดกระจกหลวงปู่เล็กแล้วครับลุงพี
    ขอบพระคุณมากครับ
    <div_prefs id="div_prefs"></div_prefs>

19. พี เสาวภา

ป๋าก่อโดนลองของแน่...งานนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2010
  20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    มีหนังสือสวดมนต์หรือยังครับ
    ถ้ายังไม่มี รบกวน PM ที่อยู่มาให้ด้วยครับ
    ผมมีอยู่จำนวนนึง ทำไว้แจกตอนงานทำบุญขึ้นบ้านใหม่
    แล้วส่วนที่เหลือตั้งใจว่า หากมีโอกาส จะไปถวายวัด ไว้ให้แจก ญาติโยม

ปล.ท่านอื่นที่ยังไม่มี ก็ PM มาได้เลยครับ ส่งให้ฟรี

ขอบคุณครับ