เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

บ้านผมออกจะอบๆร้อนๆครับ ได้เย็นอยู่วันที่ลมหนาวเข้าวันเดียว เอหรือไอร้อนจะมาจากเรือนข้างๆศาลาเหรียญบินนี้นะ ^^

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมก่ะว่าจะสามแสนคลิ้กตอนปลายปี

เร็วกว่าที่ก่ะไว้ ๖๐ วันพอดี พอครบปลายปีคง ประมาณ สามแสนหกกว่าๆ เลขสวยทีเดียว เพราะแจกของตอนแรกตอนแสนหก คลิ้ก

ต้องขอบคุณคนตี บักหำน้อย ที่มาช่วยเร่งตีกลอง ให้คนเข้ามาอ่านความจริงเยอะๆ สมาชิกใหม่ๆเข้ามาอีกหลายร้อยท่าน ความจริงจะได้แพร่ออกไปในวงกว้างขึ้น แบบปากต่อปาก ผมไม่ต้องตีเอง...แหะๆ

จริงๆ เท็จๆ แท้ๆ เทียมๆ ให้คนอ่านที่มีปัญญา พวกท่านพิจารณาเองน่ะครับ ...เหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    นายทะเบียนก็มีแร้ว คนเช็คเรตติ้งก็มีแร้ว งั้นน้ำมาสมัครเป็นเหรัญญิกดีกว่า

4. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ยังรับสมัครช่างกล้องอยู่นะน้องน้ำ ฝึกถ่ายภาพแจ่มยัง

ชักภาพหน่อย

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"> <tbody><tr><td class="thead">ณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> Ong, เตเต้, alovesab2002, muser</td></tr></tbody> </table>

5. น้ำดี1

ไม่ฝึกแร้ว ว่าจะขายกล้องเอาป่าวค่ะ ไม่ได้ใช้เลย ยอมขาดทุน 10% นิคอน D90 ถ้าตกลงแจ้งได้ค่ะ

6. Ong

พึ่งพาเพื่อนไปซื้อ Canon Powershot A470 ที่พันทิพ 3,500 เอง

ถ่ายซุปเปอร์มาโครได้แจ่มสุดๆ
    กล้องของน้องน้ำ ระดับมือโปร อ่ะ

7. น้ำดี1

โปรไม่โปรไม่รู้หรอกค่ะ รู้แต่คนขายคะยั้นคะยอให้ซื้อค่ะ บอกถ่ายแล้วคมชัด ตอนซื้อมาก็ลืมถามคนขายกล้องเขาเปิดยังไง กลับมาถึงกว่าจะเปิดได้นานเรย แถมถ่ายไม่เป็นอีก เลยขายดีกว่า เก็บไว้ก็ถ่ายไม่เป็นอยู่ดีค่ะ น้ำลดให้ตั้ง 10%นะ

8. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสหลวงปู่ครับ สอบถามสมาชิกบ้านครับการแขวนพระนักธรรมต้องแขวเดี่ยวหรือสามารแขวนกับพระเครื่องอื่นๆอีกได้ไหมครับ พอดีจะให้ลูกๆแขวนพ่วงกับพระที่คล้องอยู่ครับ ขอบคุณครับ เพราะอยากให้ลูกขยันเรียน

9. Ong

ไปดูสเปก ของนิกร d90มา

โปร มั่กๆ

ผมยังไม่กล้าใช้หรอกครับ ขอแค่มองแล้วกัน แฮ่ะๆ [​IMG]

10. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008

ลด 10 % นี้ จากราคาจริง เท่าไร ครับ

สนใจนะเนี่ย

แต่ติด ปัญหา เรื่อง เงิน อิอิ:':)':)':)'(

ตอนนี้อยากได้กล้อง โปร ซัก ตัวนึง อยู่แล้ว

แต่ตอนนี้ มีเงิน ไม่ถึง หมื่น

ว่าจะขาย พระทั้ง กรุแหละ อิอิ

เก็บเอาไว้ แต่ องค์ที่เขาแจกฟรีมา แล้วก็องค์ที่เคารพนับถือจริงๆ

นอกนั้น ว่าจะ ระบาย ออก มาแหละแฮะๆ

หรือจะ ลดแหลกแจกกระจาย

แต่สนใจจริงๆๆ ครับกล้องเนี่ย
    แล้ว มีอะไร แถมบ้าง ครับ เช่น เลนส์ kit กระเป๋า แบต เมมโมรี่ ที่ชาต ฯลฯ

:':)':)'(

ปล.ถ้ายังไงลองโทรมาคุยกันก่อนก็ได้ครับ อิอิ

11. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง และสวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านค่ะ...

ช่วงนี้ กระทู้นี้ วิ่งเร็วมากๆ ค่ะ ขนาด moo noi เก็บหน้าสุดท้ายที่อ่านของแต่ละวัน พอเปิดมามีหน้าใหม่ๆเพิ่มเข้ามาอีก 5-6 หน้า ตอนแรกก็งง คิดว่าตัวเอง save อะไรผิดไปหรือเปล่า ก็ไม่ผิด กระทู้วิ่งๆเร็วจริงๆเลยค่ะ

ส่วนหลวงพี่ที่แวะเข้ามา ตอนแรกคิดว่ามีอะไร ที่ไหนได้ มาทำเป็นแว๊บๆ หายไปแล้ว .....:boo::boo:

12. หลักแก้ว

หลักแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    สวัสดีพี่น้องบ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้ครับ

13. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ตะกรุดเทพรัญจวนเเรงจริงๆครับ ใช้กับหัวหน้าก็ดี เพศตรงข้ามก็ยิ่งเเหล่มเลย ไปคลับทีไรเพื่อนตาร้อนเป็นเเถวครับ ขอโม้หน่อยเห๊อะ
    เหนื่อยกายเเต่ใจสู้ครับพี่พี อิๆ

14. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004

ของวดนี้ซักตัวด้วยครับพี่ศนิวาร กรอบจะเเย่อยู่เเล้ว

15. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งใดที่มีเหตุให้ต้องไปค้างอ้างแรมต่างจังหวัด จะตื่นเช้ามาชมแสงอรุณรุ่งเสมอไม่ว่าภูเขาหรือทะเล เฝ้าดูตั้งแต่ขอบฟ้าเรื่อๆจนแสงแดดแสบตา โดยเฉพาะฤดูหนาวดวงอาทิตย์กำลังขึ้นหรือตกสวยมากกว่าฤดูอื่นกลมโตเหมือนไข่แดง เราโชคดีที่อยู่รอดมาได้อีกหนึ่งวันจริงๆครับพี่พี อันตัวเรานั้นตายแน่ ตายแน่ ทำบุญกันไว้นะครับ

16. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน...ขอให้มีพลานามัยแข็งแรงในเร็ววัน..ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

เมื่อคืนฝันแปลก.....ฝันว่านำธนบัตร 20 บาท ไปถ่ายเอกสารสี ทั้งด้านหน้าด้านหลัง

ถ่ายออกมาสวยครับ หรือผมอ่านข่าวการเมืองมากไป.........ทุกๆๆครั้งก็คิดว่า...เมื่อไรเมืองไทย คนไทยจะรักกัน สามัคคีพาไทยสู่ความร่มเย็น

17. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กรอบเพราะคนอมช้อนในรูปหรือปล่าวจ้ะ...พ่อรูปหล่อ

18. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    เข้าเดือนนี้เป็นเดือนเกิดพี่พีหรือครับ ผมว่าน่าจะเกิดวันพฤหัสด้วยหรือเปล่าครับ

19. พี เสาวภา

น่าสงสารนองน้ำน่ะครับ ....ปัญหาเดียวกับคนแก่ มีแล้วใช้ไม่เป็น

20. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นใจคุณน้ำเช่นกันครับ ยากตรงที่ว่าจะใช้ของดีที่มีอยู่
    ให้เกิดประโยชน์สูงสุดได้อย่างไร
    มีของดีในมือซื้อมาแล้ว ก่อนจะขายขาดทุน
    หาโอกาสลองถ่ายดูก่อนโดยหาอ่านจากคู่มือ น่าจะมีฟังก์ชั่นง่ายๆที่เป็นโปรแกรมแบบไม่ต้องตั้งอะไรมากมายให้ถ่ายได้นะครับ แต่กล้องโปรมักจะแยกเลนส์ขายถ้าจะถ่ายรูปพระก็คงต้องเป็นเลนส์มาโครซื้อเพิ่มแบบที่หลายๆท่านบอก ถ้ามีกำลังซื้อและใจรัก พอถ่ายเป็นแล้ว รูปที่ได้คุณภาพก็จะดีมากๆสมราคากล้องและเลนส์ครับ ไม่มีใครรู้ทุกอย่างมาตั้งแต่เกิด เราเกิดมาพร้อมกับความไม่รู้กันทั้งนั้นครับ เป็นกำลังใจให้ครับ