เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    รีบๆนอน นะครับ อย่าลืมรักษาสุขภาพนะครับพี่ๆ ราตรีสวัสดิ์ครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    สงสัยคงรออีกนาน

แต่ผมจะเอาชื่อ เข้าใน waiting list ในบัญชีกองมรดกน่ะครับ

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อีก ๑๒ ปี เอา Waiting list พี่พีมาดูสงสัยจะยาวเป็นหางว่าวล่ะครับ :D

4. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    ฝันดีครับพี่ๆ

5. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อ.....เห็นบรรดาสรรพขลังทั้งหลายที่แต่ละท่านขนมาโชว์แล้ว ปลงครับ เพราะไม่รู้ว่าจะไปสรรหามาแต่ไหน แต่ละชิ้น เด็ด ๆ กันทั้งนั้น

6. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ปลงเหมือนกันครับ
    ขอเก็บแบบธรรมดาดีกว่า
    สู้บุญกับพวกพี่ๆไม่ไหว

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

IMG_0755.JPG IMG_0757.JPG IMG_0758.JPG

รูปเหมือน ชุดแรก เนื้อดินสอพองของหวง

พระชุดนี้เป็นเนื้อเดียวกับพระแหวกม่าน และปรกโพธิ์เก้าใบ แต่พิมพ์ก่อนหน้าหลายปี

เป็นเนื้อดินสอพองล้วนที่ปลุกเสกมาร้อยเสก แต่ตัวประสานคือ กาวลาเท็กซ์ ไม่ใช่น้ำมันตั้งอิ้ว เพราะตอนนั้น ผมแค่เอาลองเปิดพิมพ์ รูปเหมือน พร้อมๆกับเนื้อผงชันเพชร ทำไม่กี่องค์ เสกก็พร้อมกับผงชันเพชร เนื้อดินสอพองนี้มีส่วนหนึ่งเป็นเนื้อดินสอพองที่ปนเส้นเกศา และ หลวงปู่บุญศรีท่านลง ปถมัง และ อิธเจ ให้ เพื่อเอาอุดในพระกริ่งแพโบถส์น้ำ ผงเหลือผมก็เก็บมานาน เลยใส่ไปในพระนี่หมดเลยครับ เก็บไว้เป็นรูปพระดีกว่าเป็นผงๆในขวด

IMG_0759.JPG IMG_0761.JPG IMG_0762.JPG
    ส่วนเส้นเกศา ก็มีสององค์ หลวงปู่บุญศรี อาจารย์ผม และ หลวงพ่อทรง เส้นไหนจะเป็น หลวงปู่ เส้นไหนจะเป็นหลวงพ่อ ก็เดากันเองน่ะครับ เนื้อนี้ไม่น่าจะมีกระจัดกระจาย อาจจะมีคนได้ไปแค่คนหรือ สองคน เพราะของมีแค่ไม่กี่องค์

ผมพอมีแปลกๆเอามาโชว์ เห็น ท่านพุท เอามาลงยั่วกิเลสคน ผมเลยเห็นจะปล่อยให้ทำข้างเดียวได้ไม่ เลยเอามาบ้าง แต่ขี้เกียจไปขุดกล่องมาถ่ายรูปเท่านั้นแหละ ต้นฉบับหนังสือ ผมค่อยๆทำไป ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ

8. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

หากให้เดาเรื่องเส้นผมของ หลวงปู่บุญศรี กับ หลวงพ่อทรง ผมเดาว่า

เส้นผม สีดำ เป็นของหลวงปู่บุญศรี

เส้นผม สีขาวใสๆ เป็นของหลวงพ่อทรง ครับ

9. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความเคารพรัก และศรัทธา

สาธุ ๆ

ปล.เดี๋ยวรออีก 7 วัน ถ้ายังไม่มีใครโชว์แบบที่ผมมี จะเอามาอวดบ้างครับ

10. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับผมจะได้เก็บข้อมูลนี้ไว้ให้ลูกหลานทราบต่อไปในอนาคต(พระหลวงพ่อทรงที่ผมมีก็คือพระที่จะให้ลูกในอนาคต)
    ผมถ่ายรูปพระพิฆเนศที่ผมได้รับมาให้ชมครับ(และคิดไว้ว่าจะนำมาแจกให้ศิษย์ของหลวงพ่อด้วยครับ)ขออนุญาตโทรคุยกับพี่พีหน่อยนะครับเพราะเห็นว่าพี่พีมีรายการจะแจกอีกแล้ว(ขอพ่วงของแจกด้วยถ้าพี่พีอนุญาต)

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอย่างนั้นตัวนี้ก็คือ 1ตัว ในถุงนั้นที่พี่ส้มฟักกล่าวถึงสิครับ เพราะหลวงพ่อเสียนบอกว่าหลวงพ่อทรงให้มา

12. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    แม่นแล้วครับผม เจี๊ยกๆ เจี๊ยกๆ

เจอเพื่อน <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

• 0a2 013.JPG
      0a2 013.JPG
      ขนาดไฟล์:
      76 KB
      เปิดดู:
      53
  13. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    ขอหลวงพ่อทรงเมตตา อำนวยพรให้ลูกมีความสุข ทั้งทางโลกและทางธรรม สำหรับการขึ้นสู่หลัก 3 ครับ สาธุ....
    ลูกตั้งปณิธานแล้วว่าจะเป็นคนดีตลอดไป...

14. ส้มฟัก

ส้มฟัก เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เอ้า เฮ ยินดีด้วยครับผม

ยินดีต้อนรับสู่วัยฉกรรจ์

ชีวิตช่วงนี้ เปี่ยมไปด้วยพลังสร้างสรรค์และแรงบันดาลใจ ชีวิตที่เหลือทั้งหมด ผมว่ามีอิทธิพลมาจากช่วงชีวิตในวัยนี้ทั้งนั้น

ชีวิตที่มีค่า คือชีวิตที่อยู่เพื่อผู้อื่น

ผมบ่รู้ว่าคุณ cc5922 ทำอีหยังอยู่ แต่ขออวยพรให้โชคดีและเป็นกำลังใจให้ ด้วยความเป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันครับผม เฮ เฮ <label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label><label for="rb_iconid_10">[​IMG]</label>

ขอให้ประสบความสำเร็จและภาคภูมิใจกับทุกจังหวะชีวิตครับผม

15. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ส้มฟักครับ ขอพรนั้นกลับไปยังพี่เช่นกันครับ สาธุ....

16. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    กราบหลวงพ่อทรง สาธุๆๆ วันนี้ไปดูสนามสอบ แฮะๆๆ พรุ่งนี้แล้วครับเข้าสนามสอบแข่งขันเพื่อชี้วัดอนาคต

ใจอยากให้ติดมากๆ ยังไงก็สู้สุดใจครับ เพราะงานราชการหรือรัฐวิสาหกิจตอนนี้หายากเข้ายากนานๆ เปิดซักที ยังไงก็ต้องสู้สุดใจเพื่อแม่ครับ แฮะๆ

เข้าได้แม่สบายครับ สวัสดิการ ให้ทางบ้าน ท่านทำอะไรเพื่อเรามาเยอะแล้วครับ เราต้องหมั่นทำเพื่อท่านบ้างแม้เป็นเรื่องเล็กน้อยก็ตาม

ทำๆๆๆ ให้ท่านบ่อยๆๆ ผมว่าดีนะ อิอิ

ผมว่าทำให้แม่นั้นสุดยอดสุดล่ะครับ

บางคนอันนี้ผมเห็นเองและประสบเองคือว่าบ้านนี้เขานับถือวัด......มากมีเงินทองเท่าไรเอาไปถวายวัด.....หมดมีงานบุญงานอะไรเขาไม่เคยพลาดจะไปร่วมงานและถวายให้วัดนี้เป็นจำนวนมาก แต่แม่ของเขากลับมิเคยดูแลเลยจะเรียกไม่ดูแลไม่ได้สิเรียกว่าเอาใจใส่น้อยกว่าวัด.............ก็แล้วกัน คือกับวัด....นี้ทุ่มหมดตัวแต่กับแม่นี้คิดดูก่อนทำนองนี้

ผมเองก็แปลกใจทำไมศัทธาในวัดนี้ ทำไมวัดหรือพระมิได้สอนเรื่องกตัญญู ???

แฮะๆไปล่ะครับ อาบน้ำเตรียมตัวไปดูสนามสอบ พรุ่งนี้จะได้ลุยสู้สุดใจต่อ อิอิ

17. พี เสาวภา

อนุโมธนาครับ....

18. พี เสาวภา

เอามาเลยครับ บ้านนี้ ไม่ต้องรอกันมีอะไรก็เอามาอวดเลยครับ

ประเภทเสือปืนไวครับ

19. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอเล่าเรื่องประสบการณ์ของเบี้ยแก้อีกสักเรื่องนะครับ
    เบี้ยลูกนี้เป็นลูกที่ได้มาเป็นลูกแรกและผมก็พกเป็นประจำ คนละลูกกับที่ให้แม่นะครับ
    เป็นเรื่องขอไม่ให้ฝนตก(ที่จริงผมขอหลายครั้งแต่ครั้งนี้เด็ดสุด)
    ตอนที่ผมอยู่ที่เวียดนาม ตอนนั้นที่ฟาร์มมีการจับปลาขาย
    ตอนช่วงเช้าผมดูฟ้าแล้วก็ไม่น่าจะมีฝนตกอะไร แต่พอช่วงบ่ายเห็นฝนตั้งเค้าจะตกมาแต่ไกลและคาดว่าจะมาตกตรงที่ผมกำลังจับปลาอยู่
    ผ่านไปสักพักผมแน่ใจล่ะว่าตกแน่ๆ
    ผมเลยกำเบี้ยที่เอว ขอหลวงพ่อทรงช่วยไม่ให้ฝนมาตกบริเวณที่กำลังจับปลาด้วยเถิด
    (เพราะถ้าฝนตก การจับปลาก็คงต้องพักการจับ ทางบัญชีจะไม่สามารถชั่งน้ำหนักปลาได้ และจากแทนที่จะเสร็จในเวลา 4 โมงเย็น คงต้องเลื่อนไปเป็นค่ำแน่)
    ผมเพิ่งเคยเห็นก้อนเมฆแยกออกจากกันก็คราวนี้แหล่ะครับ (จากที่พี่ พีเล่าตอนเททองพระกริ่งวิสาขาห์ ๔๙ เมฆแยกออกจากเป็นสองทาง ผมจินตนาการไม่ออกว่าแยกกันยังไง)
    ครับ มีเมฆดำอยู่สองฝั่ง และตรงบริเวณที่ฟาร์มปลานั้นสว่างไม่มีเมฆ
    ผมเห็นแล้วอึ้ง ไม่นึกว่าจะได้เห็นกับตา
    แต่มีฝนตกนะครับ แต่ว่าฝนที่ตกมานั้เป็นปลายฝนที่ลมพัดเข้ามา ตกไม่ถึง 2 นาทีแล้วก็หยุด ตกลงวันนั้นจับปลา 80 ตันเสร็จบ่ายสามโมงครึ่งครับ
    ขอบคุณหลวงพ่อทรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  20. พี เสาวภา

แจกเลยครับ

มีคนอยากได้ขอหลวงพ่อเยอะ พวกอยู่ไกลๆ

ของผมทำนาน ยังไม่มีกำหนดครับ ว่าจะแจกพร้อมหนังสือ...แหะๆ