เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับพี่ สำหรับคำแนะนำ....ทำวิหารทาน และสังฆทาน นี่ผมทำเป็นประจำ และก็อุทิศส่วนกุศลให้แม่พิม และรัก-ยม หลวงพ่อแม้นเสมอๆครับ.....ก่อนหน้าจะได้รับแม่พิมเนื้อไม้ตะเคียนทองจากพี่พี 1 วัน ผมก็ทำวิหารทาน และได้อุทิศส่วนกุศลให้แม่พิม และ รัก-ยม....

....ก่อนหน้านั้นผมอยากได้ เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด วัดชายนา พยายามจีบพี่ที่สนิทท่านนึงที่ไปรับเพชรพญาธรมาจากมือหลวงพ่อตัด เมื่อปี 2548 แต่แกหวงมาก เพราะมีชิ้นเดียว พี่เขาให้มาแต่ตะกรุดโทนหลวงพ่อตัด....และ...ของแจกล้านหก ผมก็ไม่รู้มาก่อนว่าที่พี่พีแจกเป็นเพชรพญาธร หลวงพ่ออั้บ เพียงแต่ส่งซองและกล่องไปขอรับแม่พิมจากพี่พีในกระทู้แจกฟรี+ประมูล.....แกะซองเมื่อวาน แปลกใจปนดีใจมากที่ พี่เพชรมาพร้อมแม่พิม...

....กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ.....:cool:

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

3. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงตาเล็ก หลวงปู่อั๊บ หลวงพ่อทรง และสวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ

เมื่อวานได้รับ แม่พิม และ เพชรพญาธร แล้วครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    มากราบ หลวงพ่อ ทรง หลวงปู่ อั้บ หลวงปู่ บุญศรี
    และสวัสดีครับ อ.พี อ.ช้าง ท่านเมตตา ท่านอ.สันสิริ ศิษย์พี่อ้อย
    และ ทุกๆท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2013
  5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***ตอนนี้ กระผม ห้อย คำหมาก ของท่านพ่อ ฤาษี อยู่ครับ
    สลับ กับคำข้าว หางหมาก แหนบ และ พระทุ่งเศรษฐี ของท่านพ่อ อยู่ครับ

ชุดประจำของหลวงปู่บุญศรี มี ปรก เหรียญพระนิพพาน เหรียญพระปัจเจก
    สีผึ้ง ปิดตาจัมโบ้ และ จะสลับกันห้อยครับ ส่วนรูปภาพท่าน อยู่ ในกระเป๋ายาวครับ ส่วน ที่ห้องพระ มี ผ้ายันต์

ชุดประจำ หลวงพ่อ ทรง มี พระปรกโพธิ์ผง พระลอยองค์เนื้อผง พระนักธรรม เบี้ย ห้อยสลับกันครับ

หลวงปู่ อั้บ มี เบี้ย แม่พิม ครับ ตอนนี้ มี ท่านครูเพชรมาใหม่ครับ

ที่เหลือก็พระเครื่อง+เครื่องราง กระผมเดินตามรอยรายแทง ของ อ.พีเป็นหลักครับ ส่วนใหญ่ จะห้อย เป็น ชุดครับ 3,5,7 เพราะครูบาอาจารย์ เยอะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2013
  6. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2013
  7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

จดหมายตอบรับ การสั่งจองพระเเนื้อแร่โคตรเศรษฐี ซึ่งท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ได้ตอบยืืืืนยันว่าได้เก็บพระเนื้อแร่เอาไว้ให้ 2 องค์ โอนเงินครบเมื่อไหร่ เอาหลักฐานมารับพระจากแม่ชี ได้เลย ใช้เวลาเกืือบ 2 ปี

8. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

[​IMG][​IMG]
    ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ เคยถามหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ว่าหลวงตาเล็ก อยู่ที่ไหน จะขอไปกราบ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเมตตาเขียนลายแทง บอกเส้นทางแม่ชี แต่มีข้อแม้ว่า ห้ามไปบอกคนอื่น ก่อนท่านละสังขาร หลวงพ่อฤาษีลิงดำละสังขารเมื่อใด จึงจะเปิดเผยได้ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ละสังขาร 30 ต.ค.2535 เดือนพฤษภาคม 2536 ท่านแม่ชีประทุม สั่งว่าต่อแต่นี้ไป ไม่ต้องมาดูแลแม่ ให้ไปดูแล อาจารย์ของแม่ ก็คือหลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ ท่าน Norr คงจะประติดประต่อได้แล้วกระมัง

9. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]
    เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า พญาเต่าเรือน เนื้อแร่โคตรเศรษฐี หลวงตาเล็ก วัดใหม่ พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ พระอริยเจ้า ๕ แผ่นดิน

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบแม่ชี ประทุม ครับ

ไปอ่านเจอใครจะอ้างอะไรถึง แม่ชี ถึงสำนัก อ้างถึงหลวงตา หาฟังจากที่มีหลักฐาน พยาน เอกสาร น่ะครับ

เรื่องบางเรื่องจะชัดเจนในชั้นศาล ผมจะไม่พูดมาก แต่ใกล้เข้ามาแล้ว ความจริง หลายอย่างจะเปิดเผย ว่าใคร อะไร อีแอบ ไอ้แอบ ที่ลงท้ายขายของ จะชัดเจน

ทั้งจารย์ช้างและผม ช่วยสำนักมาหลายสิบปี เป็นเงิน น่าจะหลายแสนบาท แต่พระโคตรเศรษฐี ของผม ผมซื้อมาครับ องค์ล่ะ ๑๐,๐๐๐ บาท ไม่ได้ขอมาฟรีๆจากป้าอิ้ด ท่านแม่ชี ที่ผมไม่ทัน แต่สำหรับจารย์ช้าง ท่านให้ฟรีก็ยังได้ เพราะอุปถัมท์กันมาชัดเจน

11. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาแนวผมเล่นของเย็นครับ ของร้อน ถ้าอยู่บนคอ บนตัวแล้วร้อน ถอดทันทีครับ บางหลวงพ่อที่เก่งจริงๆ แต่วิชาท่านมาแนวร้อนน่ะครับ แม้บางองค์ท่านจะเป็นพระกรรมฐาน แต่เทวดา ครู เจ้าของวิชา ท่านมาแนวร้อนครับ

ตามหลักธรรมชาติเลย ของร้อนและเย็นอยู่ด้วยกันมันขัดกันครับ

12. พี เสาวภา

วันนี้มาดึก ไปออกกำลังมา แดดร้อนมากครับ ผมยังแผ่วๆไป เพราะแก่และ ร้อนมากครับ

13. พี เสาวภา

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 7 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    พี เสาวภา, moo_2492, (ก้องครับ), อาทมาฏ, Krishs, แสงแข+, cc5922, วสี, zaima

วันนี้มาแขกมาเยี่ยมหลายคนน่ะครับ

14. paper_white

paper_white เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยนะครับ ผมยังไม่ค่อยแน่ใจ แต่ของร้อนนี่ใส่แล้วรู้ว่าจะมีแต่เรื่องอะครับ

15. พี เสาวภา

16. พี เสาวภา

ของแบบนี้ต้องทดลอง และ ค้นคว้าเองครับ

ยุคเปลี่ยน สมัยเปลี่ยน พระคณาจารย์ที่ท่านอธิษฐานจิต ท่านก็ ปรับเปลี่ยนไปตามยุค

ยุคโบราณ รบกัน ตีกัน พระและเครื่องรางต้องมาแนวร้อน คนที่รบเก่งคือ ฮีโร่ของสังคม ต้องรบเก่ง เหนียว คงกระพัน ชาตรี สะกด ล่องหน หายตัว ของแนวนี้จะร้อน แม้พระคณาจารย์ท่านจะเย็น แต่ต้องแต่งของร้อนมาให้ลูกศิษย์ครับ

คนที่รบเก่งจะมีคนนับถือ ก้าวหน้า ร่ำรวย ลาภยศ เงินทอง

แต่ยุคนี้ ไม่นิยมตีกันครับ นิยม ทำมาหากิน คนมีเงิน คือ ฮีโร่ของสังคมแทนครับ

ของแนวนี้แนวเย็นครับ เมตตา มหานิยม เสน่ห์ แคล้วคลาด นะจังงัง งงงวย โชคลาภ โภคทรัพย์ คนมีเสน่ห์ มีเงิน ทำอะไรก็สำเร็จครับ

เอา ร้อนและ เย็น ไปรวมกัน ไม่ลงตัวครับ

ของร้อนมีแต่เรื่อง ลงมือ แล้วจะมีเสน่ห์ เมตตา โชคลาภได้ยังไงครับ

แบบที่โบราณท่านว่า อาคมขัดกัน เป็นแบบนี้ครับ ท่านเอาของที่ขัดกัน มาห้อยคอ ติดตัว จะไม่ได้ประสิทธิภาพ เต็มกำลังตามที่ ครูบาอาจารย์ แต่งมาครับ

17. paper_white

paper_white เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา (จริง ๆ เปลี่ยนทุกวันมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ) ยังไม่ลงตัวซะที ซึ่งเดิมว่าดีแล้ว แต่ใจกับความคาดหวังสูง (มั้งครับ) สุดท้าย เหลือองค์เดียวที่ห้อยมาปีนึงแล้ว ที่ตามหามาตลอดตั้งแต่เริ่มศีกษาพระ แล้วก็อยู่ใกล้แค่เอื้อม (เพราะอยู่ในกล่องพระมรดก) แต่ด้วยใจว่าองค์นั้นก็ดี องค์นี้ก็เด่น เสริมเข้าไป (จนห้อยหลายองค์จนรู้สึกรำคาญด้วยซ้ำ) วันนี้เลยตัดสินใจ สมเด็จองค์เดียวพอครับ แล้วถ้าเสริมก็พวกเครื่องรางพอแล้ว ตะกรุดหน้าผากหนังสือ หลวงปู่บุญ คาดเอว (เดิมใส่แล้วมีแต่เรื่อง แต่คนอื่นก็ดูเกรงใจเราดี แต่คนที่เราอยากให้เกรงใจกลับหาแต่เรื่อง คราวนี้ลองใหม่ถ้าเป็นอีก ก็คงเก็บเลยจริง ๆ ครับ) แล้วในกระเป๋าที่เค้าทำไว้ใส่ไฟแช็ก (พวกกางเกงทั้งหลาย) ผมก็ใส่นางพิม-ดำเซ็น ครับ

18. พี เสาวภา

RIMG0150.JPG RIMG0151.JPG RIMG0152.JPG

เจ้าพ่อข้อมือเหล็ก

จะกล่าวถึงเทวดาที่ผมนับถือมากอีกองค์น่ะครับ เป็นอาวุธลับประจำตัว ผมเจอประสบการณ์ท่านมาเมื่อ สามสิบกว่าปีที่แล้ว คืนนี้ดึกยังไม่เล่ามาก แต่คนบ่อน้ำมันฝางจะนับถือท่านมาก ท่านแสดง อภินิหารหลายครั้ง เมืองฝางท่านคุมอยู่ อยู่ในเขตของท่าน

คืนนี้เอาแค่นี้ ท่านที่ตามลายแทงผม รีบๆ อาจจะหายากหน่อยครับ

เจ้าพ่อ ท่านสมัยยังมีชีวิตอยู่ ในยุคใดไม่ปรากฏ ท่านจะใช้ดาบสองมือ คนที่เก่งดาบสองมือ มาตามแบบ คติมอญ สมเด็จพระนเรศวรท่านเอามาประยุกต์ กับกอง อาทมาฏ และประจำขาช้าง

คนที่ใช้ดาบสองมือ คล่องแคล่ว คนที่ต่อสู้ด้วยจะเหมือนกับต่อสู่กับคนสองคนในเวลาเดียวกัน ระวังดาบหนี่ง อีกดาบหนึ่งมาแบบรวดเร็ว.... ฉับ หัวขาดครับ

19. พี เสาวภา

สมเด็จองค์เดียวก็พอครับ

20. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องรูปภาพลต. ใส่กระเป๋าตังค์รู้สึกว่าได้ผลดีจริงๆ ค่ะ
    เวลาเอาตังค์ใส่กระเป๋็าก็บอกกล่าวหลวงตา ...ใช้ตังค์ หรือ เอาตังค์ไปทำบุญก็บอกกล่าวท่านอีกค่ะ..
    โอนตังค์ให้แม่เดือนละสองครั้ง(เอาฤกษ์ เอาชัย) เพื่อบำรุงท่านทั้งสอง และ ท่านได้ทำบุญทำทานทุกวัน แม่จะอวยพร ให้พรตลอด ก็จะยกมือสาธุๆๆ
    เงินทองค่อยๆ มาพอกพูนตามวาสนาบารมีตนเองค่ะ ไม่มากมายอะไร แต่ไม่เคยขาด..

ตนเองรู้จัก และ มีพระเครื่องของครูบาอาจารย์ไม่กี่องค์ ส่วนมากที่ได้มาจากการทำบุญ และ แจกฟรี...เมื่อสามปีที่แล้วก็มีบ้าเช่าพระเครื่องเหมือนกัน (ในความคิดตนเอง) ได้มาอย่างละองค์ สององค์...ทุกวันนี้ค้นพบสิ่งที่ใช่สำหรับตนเอง เลิกตามเช่าแล้วค่ะ

แต่มีพระบางองค์ บางทีห้อยคอแล้วใจร้อน หรือเครียด ต้องรีบถอดทันทีเหมือนกันค่ะ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2013