เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chang_oncb [​IMG]
    วันนี้ (15 ก.ย.2555 ) โอนเงินให้ป้าอี๊ดแล้ว ค่าปิดทองหลวงปู่ทั้งองค์ 50,000 บาท ร่วมทำบุญเลี้ยงพระวันที่ 22 กันยายน 2555 ครบรอบ 18 ปี ท่านแม่ชีประทุม โชติอนันต์ ละสังขาร 5,000 บาท และโอนช่วยค่ารักษาพยาบาลท่าน อ.โกศล กิจเจริญ 19,955 บาท ขอโมทนา บุญกุศลร่วมกันนะครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

2. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับอาจารย์ช้าง พี่พี[​IMG]

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    วันนี้น่าจะเป็นวันที่ดีๆอีกวันน่ะครับ

อากาศมืดครึ้ม ฝนไม่แน่ใจว่าตก แต่ก็จะตก น้องน้ำก็กำลังจะมาเยือน

ขอให้พี่น้อง รอดปลอดภัยจากน้ำท่วม บางพื้นที่ของนนท์ ยังได้รับผลจากปีที่แล้ว ก็เริ่มเสียวๆอีก

เพื่อนรุ่นพี่ของผมได้เงินมา ๒๕,๐๐๐ บาท แต่ซ่อมบ้านหมดไปหลายแสน แสนนี่จะไม่พูดว่าเท่าไหร่ แต่ปลายๆ ผมฟังแล้วยังอึ้ง กิม กี่

ถ้าผลนี้ยังคงแบบนี้ บางส่วนของ กทม และ ปริมลฑล จะเริ่มร้างครับ คนที่พอมีกำลังจะหนี เพราะรับมือกับน้ำท่วม ซ้ำซากไม่ไหว และทำมาหากินไม่ได้ มัวแต่กังวลรับมือกับน้ำ

พื้นที่ คอนโดที่เริ่มสร้างแนว รถไฟฟ้าจะขายดี คนจะอยู่ตึก เพราะปลอดภัยดีกว่าจากน้ำท่วม และจะเดินทางสดวกกว่า

พื้นที่ ต่างจังหวัดที่อยู่ในทำเลดี ไม่มีผลจากน้ำท่วม จะเริ่มมีราคาขายดีขึ้น บ้านแฟนผมที่ ช.ม. ขายไปแปลง แปลงเก่าที่ขายก็ยังมีคนโทรมาถาม แปลงอื่นก็จะขายอีก คนจะเริ่มขึ้นเหนือ

พื้นที่ที่ผมซื้อไว้กับมรดก แถว อยุธยา ปริมณฑล ดันโดนน้ำท่วม ...อนาคตคงขึ้นกับ น้องน้ำ

ทุกท่านจงโชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2012
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

วัตถุมงคล หลวงปู่พระครูบุญศรี จากสำนักแม่ชีประทุม

ถ่ายรูปได้ชัดเจนมากครับ มืออาชีพ แต้ๆ เน้อ อ้าย

อยากจะบอกว่า ท่านที่มาอ่าน กระทู้นี้ ที่ผมเขียนถึงหลวงปู่พระครูบุญศรี ใครคนอื่นจะบอกต่างอย่างไร เป็นเรื่องของเขา ใครอ้างอย่างไรให้เขารับรองของเขา

แต่ที่ผมเขียน ผมรับรองคำพูดของผม ถ้าท่านเชื่อก็ขอบคุณ ถ้าไม่เชื่อก็อย่าอ่าน ให้ข้ามไป ผมไม่มีอะไรมาขายท่าน และจะต้องมาชักจูงให้ท่านเชื่อถือ เพื่อขายของ

ตัวอย่างเหรียญข้างบน สองเหรียญ และ สีผึ้ง เป็นของหลวงปู่บุญศรีแน่นอน ที่ท่านให้สำนักไว้ หรือให้ลูกศิษย์ไว้ มีที่มาที่ไปแน่นอน เป็นของตอบเแทนการทำบุญ เงินที่ท่านทำ ไปบำรุงสำนักเล็กๆ ดีๆ สำนักหนึ่ง ของ ท่านแม่ชี ประทุม ศิษย์ หลวงพ่อ ฤาษี และ หลวงปู่ บุญศรี ให้อยู่ได้ เป็นที่พึ่งของคนหลายคน เงินไปออกดอก ออกผล ให้งอกงามในพระพุทธศาสนา บุญท่านก็ได้ ไปเต็มๆ

ซ้ำยังได้ของดีที่ หลวงปู่ท่านปลุกเสกแน่นอน สภาพสวยงาม ขนาดประกวดได้ มาจากมือหลวงปู่มา ก็เก็บที่สำนัก ไม่เปรอะเปลื้อน ขี้มือ นักค้าพระวัตถุมงคลเลี้ยงกระเพราะให้มีราคี

ผมสงสัยว่า ถ้าเพราะถ้าคนขายเขาว่าของเขาดี มากมายมหาศาล เป็นของโคตรวิเศษ แต่ดันเอามาขาย ของถ้าดีจริงอย่างเขาโฆษณา จะขายทำไม บูชาไว้ให้ตัวเองรวยจะดีกว่าไหม ท่านว่าไหม จะขาย เอาว่า แท้ ก็พอ

ของสรรพคุณของหลวงปู่พระครูบุญศรี พระหลวงตาบ้านนอกธรรมดา ไม่เคยมีใครรู้จักมากมาย ไม่เคยมาโฆษณาตามหน้าหนังสือใดๆ มาเผยแพร่ต่อคนทั่วไป เช่นพวกท่าน เพราะผมเขียนเรื่องหลวงพ่อทรงมา คนมาถามว่า อาจารย์ของผมคือใคร ผมก็บอกไป ตั้งแต่เกิดมา ผมมีอาจารย์องค์เดียว ( ที่ครอบครู รับเป็นศิษย์ ) ก็ทำให้คนถามกันเรื่อยมา และผมไม่เคยเอาของท่านมาขายใคร เพราะของดีมหาศาล เก็บไว้ที่บ้าน ไม่หนักบ้านผม มีแต่ สุขสบาย เจออีก ราคาขนมๆ ผมก็เก็บครับ

แต่เมื่อมีของออกมาขาย ตามหลักประชาธิปไตย ก็มาจากพื้นที่ส่วนใหญ่ ผมไม่ได้ให้ร้ายใคร แต่จะบอกตามตรง แต่ถ้าของไม่ชัดเจน ในที่มาที่ไป ท่านไปซื้อจากสำนักดีกว่า เพราะบริสุทธิ์ในแง่ของสงฆ์ ยังมีของที่สำนักเหลืออีกเยอะ สวยๆ เลือกได้ เพราะมีพระและ ข้าวของเหลืออยุ่ในกุฏิ หลวงปู่หลายอย่างก่อนท่านสิ้น ผมไม่ได้ฟังเขามา ผมเห็นมาหมดทุกรายการ เพราะกินนอนที่นั่นมา หลายปี ไปหาท่านมาเกิน สองร้อยกว่าครั้ง ผมไปทุกอาทิตย์ บางอาทิย์ เกินกว่า ๑ ครั้ง ไปกิน ไปนอน ไปดูการสร้างแพฯ ไปคุยกับท่าน ไปปฏิบัติท่าน เพราะผมรักท่านเหมือนพ่อ แม่ของผม

หลังท่านล่ะสังขารไปแล้ว ไม่มีการทำบัญชี ข้าว ของ เงิน ทองไปไหน ผมไม่เคยเห็น และ ไม่มีใครเคยเห็น ถ้kดันมี ขอดูได้ไหม ว่ามีรายการอะไรบ้าง แล้วไปไหน?????

พระที่มีอยู่ มี เป็นลังๆ ถึงจะให้แม่ชีไป ก็อยู่ที่สำนักแม่ชี ยังเหลืออีกเยอะ เพราะคนทำมาถวายเยอะ แค่คณะผมทำ ก็เพียบแล้ว ของอยู่ที่กุฏิ ไม่ใด้อยู่ในมือชาวบ้านโดยรอบ นักขายพระ แล้วมีพระมาขายได้ เรื่อยๆ เป็นปีๆ มาจากไหน????

๑ + ๑ = ๒ ง่ายๆท่านไม่ต้องเดา มีความเป็นไปได้สูงที่ของเหล่านั้น เป็นของในกุฏิหลังท่านล่ะสังขาร หลวงปู่ท่านไม่สนใจวัตถุมงคลครับ วางไว้อย่างไร ก็อยู่แบบนั้น และถ้าท่านล่ะสังขาร ก็ต้องตกเป็นของสงฆ์ และ เป็นของวัด

เมื่อเป็นของวัด ถ้าท่านจะไปบูชา ก็ต้องไปที่วัดครับ ไม่ใช่เอกชนพ่อค้าพระครับ

อะไรที่ท่านได้มา ไม่ชัวร์ใจ ที่มาที่ไปไม่ชัดเจน ถ้าเข้าข่ายของสงฆ์ จะไม่ดีต่อ ท่านและ คนรอบข้าง ของเหล่านี้มีเทพ เทวดาคุ้มครอง แบบมามืดๆ ก็อยู่มืดๆ ไปแบบมืดๆ

มาสว่างๆไป อยู่แบบสว่างๆ ไปแบบสว่างๆดีกว่า

อะไรที่ๆได้มาไม่ชัวร์ใจ ไม่แน่ใจ ก็เอาไปคืนครับ ขอเงินคืน เพราะเงินท่านดี ชำระหนี้ได้ตามกฏหมาย ท่านต้องได้ของดีมาครับ

หรือถ้าท่านจะครอบครองต่อให้สบายใจ ท่านต้องไปทำผาติกรรมชำระหนี้สงฆ์ครับ จึงจะตัดขาดจากเงื่อนไข ให้สบายใจ ไม่ใช่ได้มาก็เอาห้อยคอท่าน เอามาห้อย ไปที่ไหน เทวดาที่ไหน เห็น แทนที่จะโมทนา พวกท่านจะรังเกียจว่าเอาของสงฆ์มา

ไปซื้ออะไรมา ที่มาที่ไป ไม่ชัดเจน จะพาลลงนรกตามไปด้วยเพราะซื้อของโจร เท่านั้นไม่พอ เงินทองที่ซื้อไป แทนที่จะลงทุนในพระศาสนา ออกดอก ออกผลบุญให้ท่าน กลับไปบำรุงกระเพราะพวกพ่อค้าลิงกัง ลิงแสม คู่แรพ หนองกระทุ่มล้ม กลมๆ แบนๆ เงินเหล่านั้น มันจะได้บุญกุศลแก่ท่านหรือไม่ ท่านลองตรองดูและของที่มามืด จะดีกับตัวท่านหรือไม่ ท่านจะให้ตะขิดตะขวงใจไปตลอดที่ครอบครอง

อยากได้อะไรไปที่สำนักครับ ของเขามีที่มาที่ไป เงินทอง เขามีรายรับรายจ่าย ไปสร้างกุศล สร้างวิหารทาน ชัดเจน

ผมจะรณณรงค์ ต่อต้านการค้าขายของสงฆ์ไปเรื่อยๆ โดยเฉพาะของที่เป็นของครูบาอาจารย์ของผม<!-- google_ad_section_end -->

วัตถุมงคลตามแบบข้างบนและอีกหลายอย่างมีที่สำนักน่ะครับ ไปซื้อจากสำนักได้กุศล เงินทอง ไปทำบุญครับ

เอาของแท้ ของชัวร์ เงินไปทำกุศล สองต่อ เข้าฮอสดีกว่าครับ
    สำนักเขามาตรฐาน ไม่ต้อง หลบๆ ซ่อนๆ เขาไม่ใช่สำนักแบบพุทธพานิช ขายวัตถุมงคลเป็นอาชีพ ด้วยข้อมูลที่ฝันเอา หรือ ลอกเขามา

สำนักแม่ชีประทุมลูกศิษย์สายตรงหลวงปู่พระครูบุญศรี ของแท้

หลวงปู่พระครูบุญศรีให้ของมาเป็นลังๆ หลายปี ของยุคเก่าที่ทันแม่ชี หลวงปู่ก็มาเสกให้ที่สำนัก

คุณประภาศรี นิยมแก้ว (ป้าอี๊ด) 081-9069140 ,081-2221366
    บัญชีออมทรัพย์ ธ.ทหารไทย สาขาปากช่อง
    ชื่อบัญชี "ทุนสร้างวิหารอรหันต์หญิง" โดยนางประภาศรี นิยมแก้ว
    เลขที่บัญชี 481-2-07585-3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2012
  5. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ครอบครัว moo noi ขอร่วมโมทนาบุญนี้ด้วยค่ะ.... _/\_

6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ

สวัสดีพี่พี พี่ช้าง พี่สันสิริ และพี่ๆ น้องๆ บ้านเหรียญบินทุกท่านค่ะ

ประโยคนี้โดนใจ....

เพราะทุกครั้งที่เห็นโฆษณาการขาย ว่าพระนี้บูชาแล้วร่ำรวย แต่แหม....ถ้ารวยแล้วทำไมคนขายถึงยังนำพระแบบนี้มาขายด้วย ทำไมไม่เก็บไว้กับตัวจะได้รวยๆๆๆ

เฮ้อ... :z1

7. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากครับ ที่ได้มีบุญปิดทองหลวงปู่บุญศรี:cool:

8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตพี่พี นะครับ

ใครที่อยากร่วมสนุกทายตัวเลข เชิญได้ที่กระทู้หลวงปู่ทองดำ นะครับทายถูกก็ได้รัยวัตถุมงคลของหลวงปู่ทองดำครับผม...........

9. พี เสาวภา

รายการพระผงนี่ยังมีอีกหลายรายการครับ

10. พี เสาวภา

หลวงปู่ทองดำเป็นพระดีมากน่ะครับ

ผมหาสมเด็จโบสถ์สั่น มานานยังไม่ได้เลยครับ

11. พี เสาวภา

ใครหาเบอร์บัญชี เบอร์โทร ป้าอิ้ดมาทีสิครับ ผมหาจนมึน ...เหอๆ ปกติแค่โทรไปครับ

12. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนเงิินเพื่อร่วมบุญทุกรายการ 500 บาท

13. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

....................................................................................

14. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    วันนี้ (16 ก.ย.55) พยายามถ่ายภาพอยู่ทั้งวัน ยังไม่ได้เรื่องได้ราว กล้องมีแล้วเป็น โซนี่ 10.1 พิกเซล ขาตั้งมีแล้ว กระจกตัดแสงมีแล้วกล่องทำแล้ว โคมไฟ 2 ดวง มีแล้ว แต่เป็นขนาด 2 วัตต์

15. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อันนี้ ต้องถือเป็นความดี ความชอบของท่าน beleive ที่อุตส่าห์นำบุญมาบอกพวกเรา ขอบคุณครับ

16. Chang_oncb

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พอเวลาผ่านไป 5 ปี 6 ปี มานึกเสียดาย โธ่ ทำไมเช่ามาแค่องค์เดียว วันนั้น ทำไมไม่เก็บเอาไว้เยอะ ๆ เป็นอย่างนี้ทุกที มานึกเสียดายทีหลัง ดูตัวอย่างหลวงพ่อทรง หยิบตะกรุดมาให้เป็นกำ หยิบเบี้ยหอยมาให้เป็นกำ หยิบไอ้โนน หยิบไอ้นี่ ยังไม่เอา ปฏิเสธหมด พอวันนี้นึกเสียดาย ทำไมไม่เอามาให้หมดวะ ทุกที

17. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เลขบัญชี และเบอร์โทร อยู่ในหมายกำหนดการทำบุญวันที่ 22 กันยายน 2555 นะครับ ข้าพเจ้าโอนเข้าในบัญชีดังกล่าว ทหารไทย สาขาปากช่อง 481-2-18939-9

18. Chang_oncb

[​IMG] สมเด็จองค์ปฐม
    สาธุ ด้วยกุศลผลบุญที่ท่านได้กระทำมาแล้วแต่อดีต จนถึงปัจจุบันในวันนี้ และที่จะได้กระทำต่อไปในอนาคต ขอกุศลผลบุญเหล่านั้นจงเป็นปัจจัยให้ท่านและครอบครัวได้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ หากยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด บุญกุศลทั้งหลายเหล่านี้ขอจงเป็นนิสสัยปัจจัย ส่งผลให้ท่านและครอบครัว จงอย่าได้พบกับคำว่าไม่มี คำว่าไม่สำเร็จ คำว่าไม่สมหวัง ทุกชาติไป ตราบเท้า เข้าสู่พระนิพพาน เทอญ
    อิทธิ ฤทธิ พุทธนิมิตตัง ขอเดชะ เดชัง ขอเดช เดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่ มะ อะ อุ นี้ด้วยเถิด

19. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    พี่ลองเอาไฟแบบจ่อๆ ไปที่พระครับ เอามองด้วยตา เวอร์ๆ เลยครับ เหมือนเราถ่ายภาพกลางแดด พอรูปออกมาสวย ^^

20. Chang_oncb

ไอ้ตัว มาร์โค นี่ เป็นระบบอัตโนมัติ ใช่หรือไม่ ต้องเอากล้องมาใกล้ ๆ กับพระหรือไม่ เพราะไม่เห็นมันขึ้นมา ต้องเอากล้องมาจ่อให้ใก้ลพระใช่หรือไม่