เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. utra_

utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละครับ ประสบการณ์ และเป็นคำสอนที่ดีของผมและทุกท่านครับ

2. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คำง่ายๆแต่ใช้ได้จริงแท้แน่นอนเลย

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาด้วยครับ :)

4. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋.....โอ๋......อิอิ......

ซำบายดีบ่ ลูกหลายอยู่กันเยอะแยะ มาท้อให้หลานเห็นไม่ได้นะครับ โอ๋ โอ๋ อิอิ;aa12

6. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

เลิกท้อไปนานแล้วจ้า ....เพราะแก่แล้ว

ได้บุพการีดี ได้อาจารย์ดี พอจะพ้นช่วงวิกฤตมาแล้ว หายใจได้

เหลือแต่ต้องเลี้ยงไอ้ตัวเล็กให้มันโตเท่านั้นครับ

หายไปนาน นึกว่าย้ายบ้าน เห็นสวนขลังเขาชวนไปเขียน น้ำชาต่อไม่ใช่หรือ?

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเว็บพลังจิต หากเพราะเจ้าของห้องมิได้ขายของ มิเข้าข้างใคร มิต้องกังวล
    ชอบกระทู้นี้ หากเพราะเจ้าของกระทู้มิได้ขายของ มิต้องกังวล
    ก็เลยยังมิไปไหนขอรับ

ส่วนเว็บสวนขลัง ยังมีผู้กว้างขวางอยู่ ที่ต้องออกมา เพราะถูกจัดไปอยู่แก็งค์ขายพระ อันมีอ้ายนริศ และบักหำโจ เป็นลูกทีม นึกถึงบัดนี้แล้ว ยังฮาอยู่ขอรับ

ตอนที่ออกมา ก็โดนริบรหัสเข้าห้องไปแล้ว ฐานมิดูตาม้าตาเรือ กลัวว่าจะเสียหน้า หากโดนแบบเดิมอีก ขออยู่แบบแซวผู้สูงอายุ ให้เลือดสูบฉีดหัวใจ เสียดีกว่าขอรับ[​IMG]

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เขียนให้คิด ...งงๆ

ผมที่จริงไม่แยกค่ายหรอก เขียนที่ไหน ให้หลวงพ่อทำได้หมด แต่จะไม่ค่อยมีเวลาต่อไปนี้

แต่ชอบพลังจิตนี่เหมือนกัน อิสสระดี

ตานริศ รูปหล่อนี่ เป็นคนชวนผมมาพลังจิตเอง ก็อบเรื่องหลวงพ่อมาให้เสร็จ จะถามว่าก็อบเรื่องหลวงพ่อเจริญไว้หรือปล่าวน่ะ คนยังโทรมาถามอยู่เลย...แหะๆ พระดีอีกองค์ที่ผมไม่ทัน เสียดายมาก

เรื่องขายพระ ที่ไม่ขายเพราะเสียดาย ...หวง ยิ่งมีไว้ยิ่งเจริญน่ะ ดีกว่าเก็บตังค์อีก...แหะๆ

ของที่ได้มามีประวัติศาสตร์ มีความจดจำ มีความเมตตา มีความเป็นห่วง มีความหวังดี มีน้ำใจปรุงมาให้ด้วย นอกเหนือจาก คาถาอาคม พลังจิต ที่โม้ให้คนฟังมาตลอดปีกว่า ว่าเป็นระดับอันดับหนึ่งของโลกใบนี้

แต่แก่ๆ ไม่มีอาชีพไม่แน่ ถ้าลูกมันไม่เอา เพราะผมชอบเดินสนามพระ มันส์ดี แต่ยังอีกหลายสิบปี...อิอิ รอไปก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2009
  9. พี เสาวภา

ของสวย เอามาโชว์น่ะระวังน่ะ จะมีคนโทรไปอ้อนหา รูปหล่อโบราณเลี่ยมเงินน่ะโชว์อยู่แหม็บๆ เปลี่ยนเจ้าของไปแล้ว...

10. amornsuk

amornsuk สมาชิกใหม่

ให้เช่าไปบูชา สมเด็จวัดชิโนรส กุหอระฆังเก่า เนื้อถ้ำชา อายุประมาน170ปีได้ ของพ่อผม 0839907040

ให้เช่าไปบูชา สมเด็จวัดชิโนรส กุหอระฆังเก่า เนื้อถ้ำชา อายุประมาน170ปีได้ ของพ่อผม 0839907040

ไฟล์ที่แนบมา:

11. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ หลวงพ่อทรง

จากการยอมเสียหล่อโบราญด้วยความศรัทธาต่อหลวงพ่อทรงและความมีน้ำใจที่ พี่ 16 หยิบยื่น (คุ้มค่าครับ)ตอนเช้า

ในที่สุดก็ได้มาครอบครองครับ(เบี้ยและตะกรุด) จากพี่มหา ตอนค่ำหลังตื่นนอน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.2 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      178.1 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      75 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      314.5 KB
      เปิดดู:
      96
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2009
  12. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

13. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ยินดีด้วยครับ :)

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สุดยอด ดอกใหญ่ น่าจะเป็นมหาจักรฯ แล้วดอกเล็กหล่ะครับเป็นอะไร

แต่แค่ มหาจักรฯ และเบี้ยแก้ ก็สุดยอดแล้วครับ

15. nu_wa

อีกสองดอก ไม่ทราบจริงๆ ครับ

16. พี เสาวภา

ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ จะได้ไม่สับสน คนเขาจะได้หาเจอด้วยครับ...แหะๆ

17. พี เสาวภา

ต้องโทรถามหลวงพี่วิโรจน์ครับ แต่เดาว่ามีพระรอง อันดับหนึ่งคือ เทพรัญจวนมาด้วย

แต่อย่างว่า ผมว่าแค่มหาจักรก็คุ้มแล้ว ยังแถมเบี้ยมาให้อีก

คุณได้ของขวัญปีใหม่ชั้นดีแล้วครับ

18. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    มา กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อ ครับ

19. พี เสาวภา

ดีครับที่มีคนเอาของหลวงพ่อที่ตุนไว้เอามาบูชา จะได้ถึงมือลูกศิย์หลวงพ่อเจ้าของตัวจริง แต่ดูดีๆหน่อยน่ะครับ ไปตามลายแทงของผม จะไม่เจ็บตัว ถ้าเป็นของนายทุน เลือที่มีจาร ลายมือหลวงพ่อ พวกจารมั่วๆ ขยุกขยิก หรือ ลายมืออื่นอย่าเอาครับ สงสัยก็อย่าเสี่ยง โอกาศโดนสูงมาก...แหะๆ

พวกตะกรุดจะดูง่ายหน่อย เพราะมีโค้ด ท ไม่มีหัว และ วศด ตัดสินได้เด็ดขาด

แต่นอกจากนั้น เช่นเบี้ย ดูยาก แต่จะบอกหลักๆว่า เบี้ยของหลวงพ่อ จะมีปรอท บางทีไม่มาก เขย่าดังแซ็กๆ เพราะมีตะกั่วตัดใส่ หอยมีหลายขนาด ชันโรงมาจากแหล่งเดียวกัน บอกยากในนี้ เพราะเดี๋ยวคนปลอมจะรู้ มีเคล็ดอีกนิดหน่อย เบี้ยจะแยกยาก ต้องได้จากที่ ที่มาที่ไปดีๆ จากคนมีสัจจะ ท่านจะรอดตัว

นอกนั้นมีการทำเบี้ยอุดผงทำพระ แต่ไม่มาก ถ้าท่านได้ตัวใหญ่ๆ ก็ฟลุ้ก เพราะเป็นชุกแรกๆ ต่อมาตัวจะเล็กลง เพราะหอยหายาก

นอกจากลายแทงผมแล้ว อย่าเสี่ยงเลย ไม่ใช่ไม่ทันหลวงพ่อ แต่หาข้อยุติยากครับ

ต่อความอีกนิดครับ

ตุนเงินไว้งานพระราชทานเพลิงศพของหลวงพ่อหน่อยก้ดี เพราะได้ข่าวมาจากหลายทาง ว่าจะมีการเอาพระเครื่องราง ของหลวงพ่อมาวางกันในงาน ก็ดูดีๆหน่อยครับ

แต่อาจจะสังเกตุได้ว่า ที่มีราคาหน่อย ก็ทันหลวงพ่อๆ เช่นรูปบูชา ๕ นิ้ว รูปหล่อ พวกเครื่องราง

ที่หย่อนๆลงมาก็ พระผง

ระวังพวกเครื่องรางทำใหม่ และของพวกนายทุน เพราะน่าจะยังเหลืออยู่เยอะ อาจจะทันหลวงพ่อก็ได้ แต่หาข้อยุติยาก ถ้าจะเล่นหาครับ

20. nu_wa

ขอบคุญครับพี่พี