เลขน้ำมนต์ แล้วแต่โชคลาภ และศรัทธาของคุณเอง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pongkhum, 16 พฤษภาคม 2013.

1. pongkhum

pongkhum เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    ทำไมผมไม่เห็นอะไรเลยครับรูปอะไรหายหมดครับ

2. pongkhum

ขอบคุณมากนะครับ อนุโมทนาบุญด้วย ส่วนเงินที่ให้ผม ผมก็ขอบารมีที่ผมได้ทำมาช่วยหนุนให้คุณได้รับเงินมากกว่าที่ให้ผม 100เท่าพันเท่านะครับ สาธุ....***ร่มเงาแห่งธรรม***

3. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009

บริจาคเงินให้คุณแล้วนะคะ และขอบคุณที่การบอกเลขของคุณช่วย ให้น้องหมาน้องแมวอีกกว่า 50 ชีวิตได้มีข้าวกินคะ

ผลบุญนี้ขอให้คุณเจ้าของเลขมีความสุขนะคะ และงวดหน้าหวังว่าคุณจะกลับมาช่วยพวกเรากันไหมนะคะ ขอบคุณคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  4. สเก็ต

สเก็ต Active Member

วันนี้เข้ามาดูไม่เห็นอะไรเหมือนกันคะ รูปก็ไม่เห็นไม่รู้เป็นอะไร ใครทราบบ้างช่วยบอกที

5. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    สงสัยเว็บมีปัญหามั่งครับ

6. iker

iker เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    เป็นเหมือนกันค่ะ นึกว่าเป็นคนเดี่ยวสะอีก

7. pongkhum

อนุโมทนาบุญครับผม ฟังแล้วปลื้มใจมีความสุข บุญที่แท้จริง สาธุ..... คุณอยู่ที่ไหนหรอครับเผื่ออยากร่วมทำบุญผ่านแล้วจะเอาข้าวไปให้ที่บ้านทำนาครับ...สาธุ อนุโมทนาในบุญนะครับ สาธุ

8. Poohk35

Poohk35 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายมาเห็นช้าไปคะ ใช่คะ นี่ก็ไม่เห็นรูปอะไรเลย

9. pongkhum

บอกด้วยนะครับว่าอยู่ที่ไหนเผื่ออยากเอาข้าวสารไปทำบุญด้วยครับ อนุโมทนาบุญนะครับ ปล.อย่าลืมเอารูปน้องหมามาให้ดูหน่อยนะครับเผื่ออยากรับมาเลี้ยงครับ สาธุ....

10. poogo

poogo เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009

สวัสดีคะ
    ขอบคุณในความเมตตาของคุณแทนน้องหมาน้องแมวมากๆ เลยนะคะ
    พอดีได้ข่าวมาจากทาง Facebook อีกที จึงนำเงินที่ได้ไปช่วยคะ แต่ถ้าคุณ pongkhum สนใจสามารถติดต่อไปที่คุณป้าโดยตรงได้เลยนะคะ ตอนนี้รูปขึ้นให้แล้วคะ ผลบุญแห่งความเมตตานี้ขอให้คุณและครอบครัวมีความสุขมากๆ นะคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ

อ๋อ... ยังติดค้างเหลือปล่อยปลาอีกอย่าง กะจะไปซื้อจากที่กำลังจะถูกฆ่าในตลาดไปปล่อยที่แม่น้ำนะคะ ไว้อาทิตย์หน้าที่จะถึงถ้าไม่ติดธุระอะไรอีกคงได้ทำ แล้วจะนำบุญมาฝากอีกคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  11. ขนมเทียน

ขนมเทียน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    วันนี้โอนเงินทำบุญสร้างศาลาการเปรียญไปแล้วนะค่ะ 200.09 เวลา 18.29 งวดนี้บุญไม่ถึงเข้ามาดูแต่ไม่ซื้อ

12. pongkhum

อนุโมทนาบุญครับผม ตอนนี้กำลังรวบรวมเงินที่ได้อยู่เพื่อไปถวายอาจารย์ ไม่มากแต่ก็ใจบริสุทธิ์ครับ เดี๋ยวมีโอกาสจะถ่ายรูปมาฝากนะครับ....สาธุ (วันอาทิตย์นี้ผมก็จะไปถวายแล้วครับ แต่ก็จะหาเงินไปช่วยสมทบ ให้ท่านสร้างให้เสร็จเร็วๆไม่มากก็เป็นบุญอันใหญ่หลวงครับ สาธุ....)

13. teeton76

teeton76 Active Member

22 ธันวาคม 2012
    งวดนี้ผ่านผมไม่ได้ซื้อ T_T เขียนไว้แล้ว แต่ลังเล เลยอด เลย

งวดหน้าถูกผม ทำบุญ ครึ่งนึงเลย สาธุๆๆๆๆๆ จดเลขบัญชีไว้ก่อนแล้วกัน:cool:

14. มั่นในธรรม

มั่นในธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายละเอียดทำบุญทาง PM นะคะ เข้ามาดูแต่ไม่ได้ซื้อ ถ้ามีโชคงวดหน้าคงได้ร่วมกันค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. pongkhum

อนุโมทนากับบุคคลที่มีใจเป็นกุศลนะครับ ตอนนี้ผมได้รวบรวมเงินจากคนที่ทำบุญและถูกหวยช่วยทำบุญ ตอนนี้ได้เงินมาแล้ว 4300 บาทแล้ว ในวันอาทิตย์นี้จะนำไปถวาย ก็มีเวลาอีกหลายวันอยู่ อาจารย์ชื่ออาจารย์เจริญพร ปรกฺกโม วัดโพธิ์เงิน จ.หนองคาย ท่านได้ทำการสร้างศาลาการเปรียญขึ้น ซึ่งแต่ก่อนท่านอยู่ขอนแก่น และ ได้ย้ายมาอยู่ที่หนองคายเพราะลูกศิษย์นิมนต์ให้มาอยู่ที่นี่ ซึ่งเป็นวัดป่าร้างมีแต่กุฏิไม่มีอะไรเลย ตอนนี้ก็เลยมีการบูรณะ และสร้างศาลาการเปรียญ และซื้อที่ดินเพิ่ม ราคาที่ดินก็ขาดอยู่เพราะเงินบางส่วนก็โดนขโมยเหมือนที่เล่าให้ฟัง ผมเป็นบุคคลหนึ่งที่ศรัทธาในพระพุทธศาสนาและ ได้ไปรู้จักสายสร้างบารมีของท่าน ก็เลยอยากมีส่วนร่วมในบุญใหญ่ครั้งนี้ และได้เชิญปู่ฤาษี พ่อพรหม และอีกหลายท่าน ที่ผมเคารพทำน้ำมนต์นี้ขึ้น เพื่อสร้างบารมีร่วมกับท่าน ถึงจะได้ไม่มากก็บริสุทธิ์ใจครับ สาธุ.....ขอมีส่วนร่วมในการสร้างครั้งนี้และจะช่วยทุกทางจนกว่าจะสร้างเสร็จ บุคคลใดที่มีส่วนร่วมก็ขอให้ท่านได้บุญกุศลนี้ด้วยเทอญสาธุ......หวังสิ่งใดให้สมปรารถนา....รวย รวย รวย สาธุ....***ร่มเงาแห่งธรรม***

16. pongkhum

นายวัชรพงศ์ พองคำ เลขที่บัญชี 0324418993 ธนาคารไทยพาณิชย์ครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ความเพียรในธรรมคือกิจที่ต้องทำในวันนี้ ใครจะรู้ความตายแม้พรุ่งนี้ สาธุ.........

17. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้และผู้ที่ได้ร่วมบุญทุกๆคนค่ะ
    วันแรก เข้ามาดูเห็นเหมือนกัน แต่ไม่มีบุญ
    เลยไม่ได้ซื้อตาม พอหวยออก ทั้งบนทั้งล่าง
    ขนลุกเลยค่ะ แม่นมากๆ ดีใจกับทุกคนที่ถูกและ
    ที่ได้ร่วมทำบุญกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ
    งวดหน้าถ้ามีบุญ คงได้ร่วมบุญด้วยอีกคนค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

18. greenice

greenice เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    งวดหน้าขอด้วยครับ. งวดนี้ไม่มีบุญ เพิ่งเห็น ขอบคุณครับ

19. munee

munee เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากร่วมสร้างบุญด้วยครับ กำลังรวบรวมเงินจากเพื่อน ๆ และผู้ศรัทธา แล้วจะโอนมาให้ครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ งวดที่แล้วเข้ามาดูแต่ไม่ได้ซื้อตามครับ งวดนี้ไม่พลาดแน่ครับ

20. pongkhum

แล้วแต่คนศรัทธานะครับ ขออย่าบังคับหรือทำตามคนอื่น ต้องจิตใจบริสุทธิ์ครับถึงจะได้บุญเต็ม ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ.......ความเพียรในธรรมเป็นกิจที่ต้องทำในวันนี้ ใครจะรู้ความตายแม้พรุ่งนี้ สาธุ.......(คำสอนของท่านข้อนี้ผมยึดเสมอมา ใครจะยืมไปใช้ก็ได้นะครับ สาธุ...)