เลขที่บ้านมงคล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย BirdSoul, 19 ตุลาคม 2008.

แท็ก: แก้ไข
  1. ฤาชา

ฤาชา สมาชิกใหม่

ประตูห้องน้ำชั้นล่าง เปิดขวางบ้านไปทางด้านหลังบ้าน(เปิดเข้าด้านในของห้องน้ำครับ) ธรณีประตูไม่มีครับ เป็นพื้นบ้านชั้นล่างทั้งหมดเลยครับ แต่ระดับพื้นห้องน้ำต่ำกว่าพื้นบ้านประมาณ 9 cm ครับ แล้วผมจะได้ครองบ้านหลังนี้มั้ยครับ ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างมากครับ

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ห้องน้ำ คือ ห้องเก็บทรัพย์ ตามหลักฮวงจุ้ย .... ตามที่อธิบายมา ห้องเก็บทรัพย์ ไม่เสียหาย

แต่ที่เสียหาย คือ บ้านนี้มันรวมเลขได้เลขของ พระโพธิ์สัตว์ ครับ

คนที่ได้เลขแบบนี้ ในอดีตชาติเคยไปสัญญาว่าจะรับกรรมเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ทดสอบการเป็นพุทธภูมิ

ผมไม่มั่นใจว่า คุณฤาชา จะได้บ้านเอาไว้ไหม

ลองแก้ไขตามที่ผมบอก อย่างจริงจังดูนะครับ

3. ฤาชา

ตรงมากเลยครับ แต่ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจในชะตาชีวิตผมเท่าไหร่ เฮียปอตอบมาถูกทุกอย่างเลยครับ ช่วงนี้ผมหนักมากเลยพยามทำทุกวิถีทางเลยครับแต่อยู่มาวันหนึ่งผมก็พบทางออก ผมได้พบกับพอ่แม่ครูบาอาจารย์โดยบังเอิญครับ ท่านบอกกับผมว่า ผมทำผิดต่อครูบาอาจารย์ท่านเลยจากผมไป ท่านบอกกับผมว่าเมื่อถึงเวลาท่านขอชีวิตผมให้กับครูบาอาจารย์ได้มัยเพื่อท่านจะได้ช่วยเหลือผู้คน.......ทำให้ผมนึกย้อนหลังกับไปเมื่อชัก7-8ปีที่แล้วคุณแม่ผมเคยพูดว่าในอนาคตผมต้องให้ครูบาอาจารย์ใช้ร่างเพื่อช่วยเหลือผู้คนแต่ตอนนั้นผมบอกกับคุณแม่ผมว่าไม่ยอมทำแบบนั้นโดยเด็ดขาดครับ....แล้วมาวันนี้อีกเฮียมาบอกผมว่าเลขที่บ้านผมเป็นเลขบ้านของพระโพธิสัตย์อีก...ตอนนี้ผมยอมแล้วครับ แต่ที่ผมไม่เข้าใจคือผมต้องไม่ได้ครองทรัพย์สินทุกอย่างเลยหรือครับ...ผมเข้าใจดีครับว่าการได้ครองทรัพย์สินมากมายเพียงใดก็มิอาจเปรียบได้กับการครองบุญบารมี แล้วภาระทางโลกที่ได้ก่อไว้ละครับ ธนาคาร ภรรยา อีกละครับเขาจะอยู่จะกินยังไง บ้านก็จะไม่มีจะอยู่ งานก็ไม่มีทำแล้วผมจะปฏิบัตได้อย่างไงครับในเมื่อผมไม่นิ่งเอาเสียเลย เฮียผมคิดว่าเฮียเป็นผู้รู้มากกว่าผมแน่นอน ผมอยากได้คำสั่งสอนแนะนำจากเฮียครับ ขออนุโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่นี้แก่เฮียปอผู้แน่ะนำผมด้วยครับ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ส่วนใหญ่ ไม่ได้ครองครับ ... พระโพธิสัตว์ ต้องสละ

แต่

มันก็มีทางคือ ทำตามคำสั่ง ที่จะใช้ร่าง

อีกทางคือ ถอนการเป็นพระโพธิสัตว์ ลาพุทธภูมิ
    แล้วปฎิบัติใน ทาน ศีล ภาวนา แสวงหาครูบาอาจารย์ที่สอนกรรมฐาน
    ให้ท่านสอนการนั่งสมาธิ อย่างถูกต้อง
    อธิษฐานขอบารมีคุณพระพุทธเจ้า คุ้มครองช่วยเหลือ

แบบนี้ จะสามารถดำเนินชีวิตได้อย่างมีความสุข

5. Souk

Souk สมาชิกใหม่

sabaidee !

my house number mean 478 villa 2 room Vientain (Laos P.D.R)
    Please looking it for me thank you too much for your helping !

sa tu sa tu!

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ ... ผมพิมพ์ไทยนะ พิมพ์อังกฤษน่าจะไม่รอด ^^

• บ้านเลขที่ 478 = 19 = 10

ผู้ที่พักอาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง ทะเยอทะยาน ไม่ชอบซ้ำแบบใคร รักศักดิ์ศรี ถือเกียรติยศ ไม่ชอบคนดูหมิ่นเกียรติ ไม่ชอบอยู่ใต้บัญชาใคร ไม่ชอบคนที่มาคอยบ่นคอยสอน ไม่ชอบคนจุกจิกจู้จี้ เป็นคนเรียนรู้ง่าย แตกฉาน มีความเที่ยงตรง รักในคุณความดี โดยส่วนลึกเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคน ชอบช่วยเหลือคนที่อ่อนแอกว่า มักเอาภาระปัญหาของคนอื่นมาเป็นภาระของตนเสมอ (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนที่เจ็บไม่รู้จักจำ เมื่อไรที่เห็นความไม่ถูกต้อง จะต้องคอยสอนค่อยบ่น จนในบางครั้งในสายตาผู้อื่นคุณจะถูกมองว่า เป็นคนที่ขี้บ่น โดยไม่รู้ตัว

เลขรวม 10

มักจะเป็นคนที่กล้าได้กล้าเสีย ใจใหญ่ ชอบทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง จะต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา นับหนึ่งไม่ถึงสิบ หรืออีกนัยหนึ่งเป็นคนที่หุนหันพลันแล่น คิดจะทำอะไรเริ่มต้นเหมือนเอาจริงเอาจัง ทุ่มเทอย่างเต็มที่แต่ไม่นานก็เบื่อ ไม่เอาแล้ว แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ จะเป็นเช่นนี้เสมอ ชีวิตมักจะมีเรื่องทุกข์ผิดหวัง เด็กวัยรุ่นไม่ควรจะขับอย่างยิ่ง จะบ่งบอกถึงความผิดพลาดในชีวิตช่วงต้น ประพฤติตัวผิดพลาด มีเรื่องนินทา

จะว้าเหว่หงอยเหงา มีคนเบียดบังเอาความดีความชอบ จะไร้คู่ จะได้คู่ครองเป็นหม้าย ชีวิตสมรสไม่มีความสุข ต้องพลัดพรากจากคู่ครองอยู่คนละทิศละทาง

และ ระวังหนี้สินจากตัวเองและคนรอบข้าง สร้างเอาไว้ให้

เลขแฝง 19
    จะมีผลส่งให้ชีวิตประสบความสำเร็จ มีโชคแบบไม่คาดฝัน มีผู้ใหญ่ที่มีอิทธิพลให้การสนับสนุนทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างมั่นคง ได้ท่องเที่ยวเดินทาง มักเลื่อมใสในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ชอบทำบุญทำทาน วาระสุดท้ายจะปลีกตัวออกจากสังคมเพื่อหาความสงบและถือสันโดษ สมถะ

ส่วนดีและเสีย
    บางคนไม่มีส่วนเสียมากนักอาจจะเป็นด้วยว่ามีเลขอันมงคลที่เขาใช้อยู่ประจำจะช่วยผ่อนความหมายที่เสียได้ เช่นอาจจะตั้งชื่อ นามสกุลได้เลขมงคล หรือดวงชะตาเป็นมงคล เป็นต้น

โรคภัยระวังโรคหัวใจทุกรูปแบบ ความดันโลหิตไม่ปกติ อัมพฤกษ์ อัมพาต

ตรงบ้างไหมครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

7. บุตร

บุตร สมาชิก

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยค่ะ
    เลขที่ 99/154 เป็นยังงัยบ้างค่ะ ขอวิธีแก้ด้วยค่ะ ถ้ามี

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2

• เลขที่ 99/154 = 91 = 28

ผู้ที่พักอาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง ทะเยอทะยาน ไม่ชอบซ้ำแบบใคร รักศักดิ์ศรี ถือเกียรติยศ ไม่ชอบคนดูหมิ่นเกียรติ ไม่ชอบอยู่ใต้บัญชาใคร ไม่ชอบคนที่มาคอยบ่นคอยสอน ไม่ชอบคนจุกจิกจู้จี้ เป็นคนเรียนรู้ง่าย แตกฉาน มีความเที่ยงตรง รักในคุณความดี โดยส่วนลึกเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคน ชอบช่วยเหลือคนที่อ่อนแอกว่า มักเอาภาระปัญหาของคนอื่นมาเป็นภาระของตนเสมอ (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนที่เจ็บไม่รู้จักจำ เมื่อไรที่เห็นความไม่ถูกต้อง จะต้องคอยสอนค่อยบ่น จนในบางครั้งในสายตาผู้อื่นคุณจะถูกมองว่า เป็นคนที่ขี้บ่น โดยไม่รู้ตัว

เลขรวม 10

มักจะเป็นคนที่กล้าได้กล้าเสีย ใจใหญ่ ชอบทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง จะต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา นับหนึ่งไม่ถึงสิบ หรืออีกนัยหนึ่งเป็นคนที่หุนหันพลันแล่น คิดจะทำอะไรเริ่มต้นเหมือนเอาจริงเอาจัง ทุ่มเทอย่างเต็มที่แต่ไม่นานก็เบื่อ ไม่เอาแล้ว แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ จะเป็นเช่นนี้เสมอ ชีวิตมักจะมีเรื่องทุกข์ผิดหวัง เด็กวัยรุ่นไม่ควรจะขับอย่างยิ่ง จะบ่งบอกถึงความผิดพลาดในชีวิตช่วงต้น ประพฤติตัวผิดพลาด มีเรื่องนินทา

จะว้าเหว่หงอยเหงา มีคนเบียดบังเอาความดีความชอบ จะไร้คู่ จะได้คู่ครองเป็นหม้าย ชีวิตสมรสไม่มีความสุข ต้องพลัดพรากจากคู่ครองอยู่คนละทิศละทาง

และ ระวังหนี้สินจากตัวเองและคนรอบข้าง สร้างเอาไว้ให้

เลขแฝง 91
    จะมีผลส่งให้ชีวิตประสบความสำเร็จ มีโชคแบบไม่คาดฝัน มีผู้ใหญ่ที่มีอิทธิพลให้การสนับสนุนทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างมั่นคง ได้ท่องเที่ยวเดินทาง มักเลื่อมใสในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ชอบทำบุญทำทาน วาระสุดท้ายจะปลีกตัวออกจากสังคมเพื่อหาความสงบและถือสันโดษ สมถะ

ส่วนดีและเสีย
    บางคนไม่มีส่วนเสียมากนักอาจจะเป็นด้วยว่ามีเลขอันมงคลที่เขาใช้อยู่ประจำจะช่วยผ่อนความหมายที่เสียได้ เช่นอาจจะตั้งชื่อ นามสกุลได้เลขมงคล หรือดวงชะตาเป็นมงคล เป็นต้น

โรคภัยระวังโรคหัวใจทุกรูปแบบ ความดันโลหิตไม่ปกติ อัมพฤกษ์ อัมพาต

ตรงบ้างไหมครับ ตรงค่อยมาแก้ไขครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. pangiiii

pangiiii สมาชิกใหม่

ถ้าบ้านเลขที่ 72

ทะเบียน รถ 9517

เป็นอย่างไรบ้างคะ

แล้วมีอะไรที่ควรจะแก้บ้างไหมคะ รบกวนด้วยนะคะ

อนุโมทนาคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2009
  10. เฮียปอ ตำมะลัง

2

• บ้านเลขที่ 72
    คนที่พักอยู่อาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    ภายนอกจะดูเป็นหยิ่งยโส แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเองมาก กลัวการปฎิเสธ เป็นคนที่มีความตั้งใจจริง การกระทำอันใดก็ตามในสายตาของผู้อื่นมักถูกมองว่าเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง ปากตรงกับใจ โกรธง่ายหายเร็ว เกิดมาเพื่อให้ และ ให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น ปิดทองก้นพระ จริงใจกับทุกคน เป็นคนที่เปิดเผย ตรง ๆ มักคาดหวังว่าคนอื่นจะเหมือนตน แต่ที่ได้รับกับตรงข้าม เจอแต่คนหลอกลวง ต้มตุ๋น ได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด ทำคุณคนไม่ขึ้น(ปิดทองก้นพระ)

เลข 72
    เลขพลัดพราก เปลี่ยนแปลง เดินทาง โยกย้าย
    เลขที่ขอทุกข์ขอกรรมมาเกิด
    บ่งบอกถึงการโยกย้าย เปลี่ยนแปลง ไม่แน่นอน ควรทำงานเดินทางติดต่อภายนอก ชีวิตมักพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด(ทางร้าย) จะต้องรอบคอบ มักได้รับความไม่เป็นธรรม มีปัญหาแตกร้าว และการทะเลาะวิวาท ทำคุณคนไม่ขึ้น
    จะผิดหวังด้านความรักทุกรูปแบบ เช่น แต่งงานช้า , ไม่ได้แต่งงาน ถ้าได้แต่งงานก็ต้องเลิกลาหย่าร้างในที่สุด , การพลัดพลากจากคู่ครอง ฯลฯ
    ถ้ามีพ่อหม้ายมาติดพันมักจะก่อปัญหางยากมาให้

ระวังโรคเห่อตามผิวหนัง ภูมิแพ้ งูสวัด <!-- google_ad_section_end -->

• ทะเบียน รถ 9517 = 58 = 22

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งชีวิตส่วนตัวของตน

เลขรวม 22

ควรระวังศาสตร์เร้นลับ เช่นการเข้าทรงเจ้าเข้าผี ถ้าไปเกี่ยวข้องก็จะเชื่ออย่างไม่ลืมหูลืมตา บางคนอาจถูกวิญญาณเข้าครอบงำได้ จนทำให้ร่างทรงเพื่อหลอกลวงเอาเครื่องเซ่นไหว้ของผู้อื่น
    ถ้าเป็นเด็กที่ใช้เลขนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว

เลขแฝง 13
    จะมีความทุกข์ อุปสรรค ล้มเหลว เกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง ชีวิตมักจะหักกลางคัน มีเรื่องกระทบกระเทือนใจอย่างรุนแรง ชีวิตสมรสไม่แน่นอน ความรักไม่ลงตัว
    ถูกเพื่อนฝูงและญาติดูถูกเหยีดหยาม ถูกกดดันจากผู้ใหญ่ ระวังสายตามีปัญหา
    ต้องระวัง อุบัติเหตุ รถคว่ำ ถูกอาวุธ ถูกลอบทำร้าย การผ่าตัด

เลขแฝง 58
    จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรค และความผิดพลาดอย่างต่อเนื่อง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ และยังบ่งบอกถึงชีวิตที่จะหลักลอย เพราะมีอุดมคติที่ผิด ๆ เป็นคนที่หลงผิดได้ง่าย ลืมตัว เอาแต่ใจตนเอง เห็นกงจักรเป็นดอกบัว จะพาชีวิตสู่ความหายนะได้ มักกำพร้าและขาดที่พึ่ง
    ระวังหลงในพิธีกรรม มากกว่าที่จะเข้าถึงแก่นแท้ของธรรมะ

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

11. บุตร

บุตร สมาชิก

29 สิงหาคม 2008
    ตรงค่ะ แนะนำวิธีแก้ให้ด้วยนะคะ[​IMG]

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2

• เลขที่ 99/154
    แก้ไขโดย

ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 5

โดยให้ติดในวันมงคล

~:ไดอารี่โหร เมษายน ๒๕๕๒:~

หลังจากติดให้สร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาเปลี่ยนเลขทะเบียนบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

บ้านเลขที่ 99/154

13. oankrub

oankrub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเฮียปอ
    ตรงใจมากเลยอ่ะครับเรื่องทำบุญคุณคนไม่ขึ้นกับปิดทองก้นพระครับ พอมีวิธีหรือแนวทางแก้ไขบ้างไหมครับ ส่วนเลขแฝงคือเลขอะไรเหรอครับ แล้วจะมีผลกับการดำเนินชีวิตอย่างไร มีแนวทางแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณอีกครับที่คุณเฮียปอ ดูให้ และขอโทษที่ตอบช้าไปนิดอ่ะครับ
    อ๋อ ลืมไป รบกวนอีกสักหน่อยนะครับ พอดีทางเขตมีการจัดเลขที่บ้านใหม่ เพราะไม่มีหมู่แล้ว ตอนนี้เลขที่บ้านผมเปลี่ยนจาก 63 เป็นเลขที่ 9 แต่เลขที่ 63 ก็ยังใช้อยู่ตลอด ไม่งั้นบุรุษไปรษณีย์จะส่งจดหมายไม่ถึงอ่ะคับ.....ขอบคุณครับ
    • บ้านเลขที่ 63
    ผู้ที่พักอยู่อาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    ภายนอกจะดูเป็นหยิ่งยโส แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเองมาก กลัวการปฎิเสธ เป็นคนที่มีความตั้งใจจริง การกระทำอันใดก็ตามในสายตาของผู้อื่นมักถูกมองว่าเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง ปากตรงกับใจ โกรธง่ายหายเร็ว เห็นอะไรที่ไม่ถูกต้องก็จะพูดออกมาทันที บางครั้งก้อาจทำให้ผู้อื่นไม่พอใจก็ได้ เกิดมาเพื่อให้ และ ให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น ปิดทองก้นพระ จริงใจกับทุกคน เป็นคนที่เปิดเผย ตรง ๆ มักคาดหวังว่าคนอื่นจะเหมือนตน แต่ที่ได้รับกับตรงข้าม เจอแต่คนหลอกลวง ต้มตุ๋น ได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด ทำคุณคนไม่ขึ้น(ปิดทองก้นพระ)

เลขรวม 63
    เป็นเลขคู่มิตร บ่งถึงจะมีความรักอันสมหวังหวานชื่นบ่อย ๆ จะมีคนอุปถัมภ์ค้ำจุนช่วยเหลือ เป็นผู้มีสติปัญญาแตกฉาน มีหัวทางประดิษฐ์คิดค้น มีเสน่ห์ดึงดูดใจเพศตรงข้าม และคนทั่วไป มีมิตรสหายมาก จะทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างดียิ่ง

แต่

ถ้าเป็นคนที่ไร้ศีลธรรมในไม่ช้าให้ระวัง เลขแฝงจะส่งผล
    บ่งบอกถึงการโยกย้าย เปลี่ยนแปลง ไม่แน่นอน ควรทำงานเดินทางติดต่อภายนอก ชีวิตมักพบกับสิ่งที่ไม่คาดคิด(ทางร้าย) จะต้องรอบคอบ มักได้รับความไม่เป็นธรรม มีปัญหาแตกร้าว และการทะเลาะวิวาท ทำคุณคนไม่ขึ้น
    จะผิดหวังด้านความรักทุกรูปแบบ เช่น แต่งงานช้า , ไม่ได้แต่งงาน ถ้าได้แต่งงานก็ต้องเลิกลาหย่าร้างในที่สุด , การพลัดพลากจากคู่ครอง ฯลฯ
    ถ้ามีพ่อหม้ายมาติดพันมักจะก่อปัญหางยากมาให้

ถ้าอาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ ขอให้เจริญดำเนินชีวิตอยู่ในกุศลธรรมจะมีความสุข

[/quote]

14. ฤาชา

ช่วยดูบ้านของน้องสาวผมหน่อยครับ บ้านเลขที่ 444/24 อยู่ที่ขอนแก่น ทะเบียนรถ กต.1644 แต่ชื่อเป็นชื่อบ้านกับรถเป็นชื่อผมครับ แต่ให้น้องส่งต่อ เพราะต้องกู้ซื้อในนามผมครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • บ้านเลขที่ 444/24 = 36 = 18
    ผู้ที่พักอยู่อาศัยบ้านหลังนี้เป็นประจำ
    ภายนอกจะดูเป็นหยิ่งยโส แต่ลึก ๆ แล้วเป็นคนขาดความเชื่อมั่นในตัวเองมาก กลัวการปฎิเสธ เป็นคนที่มีความตั้งใจจริง การกระทำอันใดก็ตามในสายตาของผู้อื่นมักถูกมองว่าเป็นคนที่ดื้อร้น มุทะลุ มักตัดสินใจด้วยอารมณ์ชั่ววูบ แล้วก็มานั่งเสียใจภายหลัง ปากตรงกับใจ โกรธง่ายหายเร็ว เห็นอะไรที่ไม่ถูกต้องก็จะพูดออกมาทันที บางครั้งก้อาจทำให้ผู้อื่นไม่พอใจก็ได้ เกิดมาเพื่อให้ และ ให้ ทำคุณคนไม่ขึ้น ปิดทองก้นพระ จริงใจกับทุกคน เป็นคนที่เปิดเผย ตรง ๆ มักคาดหวังว่าคนอื่นจะเหมือนตน แต่ที่ได้รับกับตรงข้าม เจอแต่คนหลอกลวง ต้มตุ๋น ได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด ทำคุณคนไม่ขึ้น(ปิดทองก้นพระ)

เลขแฝง 36
    เป็นเลขคู่มิตร บ่งถึงจะมีความรักอันสมหวังหวานชื่นบ่อย ๆ จะมีคนอุปถัมภ์ค้ำจุนช่วยเหลือ เป็นผู้มีสติปัญญาแตกฉาน มีหัวทางประดิษฐ์คิดค้น มีเสน่ห์ดึงดูดใจเพศตรงข้าม และคนทั่วไป มีมิตรสหายมาก จะทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างดียิ่ง

เลขรวม 18
    เลขพลัดพราก เปลี่ยนแปลง เดินทาง โยกย้าย
    เลขที่ขอทุกข์ขอกรรมมาเกิด

ระวังโรคเห่อตามผิวหนัง ภูมิแพ้ งูสวัด

บ้านหลังนี้เป็นเลขที่ดีก็ได้ เลขร้ายก็ได้

ขึ้นอยู่กับดวงชะตากำเนิด และ เลขที่เกี่ยวข้องอื่น ๆ จะส่งเสริมหรือไม่

ถ้าอาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ ขอให้เจริญดำเนินชีวิตอยู่ในกุศลธรรม

• ทะเบียนรถ กต.1644 = 78 = 15
    ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนชอบพอรักใคร่ ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชา หรือผู้ใต้บังคับบัญชา เป็นคนที่สุภาพโรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบความโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นบุคคลที่มีโชคดีเกี่ยวการเงิน เรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ จะสามารถหาได้โดยง่าย ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน บทจะฟุ่มเฟือยก็สามารถละลายในพริบตา บทจะขี้เหนียวก็เหนียวจนเอาไม่ออก

เลขรวม 15
    เป็นดาวศุภโชค ดาวแห่งความสดชื่น มีเสน่ห์เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะมีคนมาช่วยเหลือสนับสนุน จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของเงินทองจากบุคคลอื่นเสมอ เป็นนักพูดชั้นดี มีความดึงดูดใจคน เหมาะกับอาชีพ นักปกครอง นักบริหาร นักการค้า มีพรสวรรค์ด้านดนตรี ศิลปะและการละคร มีอำนาจดึงดูดเฉพาะตัวที่รุนแรง อำนาจเร้นลับ เป็นหมายเลขที่ดีมาก

เลขแฝง 78
    บ่งบอกถึงความระส่ำระส่ายของชีวิต ทำให้เกิดความอลเวง เลข 8 ทำให้เป็นคนอ่อนแอปล่อยให้คนอื่นชักจูงได้ง่าย ต้องระวังคดีความไว้ให้มาก อย่าใจอ่อน อย่าเชื่อคนง่ายนักจะประสบความเสียหายได้ ห้ามเซ็นต์ประกันค้ำ หรือ ห้ามรับรองผู้อื่นอย่างเด็ดขาด เพราะจะเสียเปรียบเสมอ การถูกจับกุมในสิ่งที่ไม่ได้ทำ ชีวิตจะต้องเจออุปสรรคและปํญหา ต้องอยู่ในสภาพแวดล้อมที่ไม่ดี คนเอารัดเอาเปรียบ ทำความดีไม่มีคนเห็น

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    เลขแฝงส่งผล ก็คือ ด้านร้ายของเลข 63 ครับ

ขอให้เจริญในกุศลปฎิบัติธรรม เลขด้านร้ายจะไม่ส่งผล

เลขที่เปลี่ยนไป จะมีเลขแฝงเพิ่มคือ

เลข 90
    เป็นเลขที่บ่งถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ชีวิตจะพัวพันกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และ วิญญาณตลอดเวลา มักได้รับการคุ้มครองจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ชีวิตจะประสบความสำเร็จอย่างดีถ้าศึกษาเกี่ยวกับ ศาสตร์ทางพิธีกรรม เร้นลับ หรือ นักพยากรณ์ จะประสบความสำเร็จด้านนี้โดยเฉพาะ จะมีชื่อเสียงเป็นที่เชื่อถือศรัทธา เลขให้คุณ

17. oankrub

oankrub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณเฮียปอ เป็นอย่างสูงนะครับที่เมตตาและเอื้อเฟื้อ.......

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สวัสดีครับ คุณพารา ฯ ขอบคุณครับ

ความดีความงามทั้งหลาย ขอยกให้คุณครูเลขศาสตร์ โหราศาสตร์

• บ้านเลขที่19/1 = 20 = 11

เป็นคนที่สุภาพโดยธรรมชาติ ช่างนึกช่างคิด ส่วนมากจะคิดอยู่ในสมอง ไม่ค่อยลงมือทำอะไรอย่างจริงจัง เป็นคนที่มีลางสังหรณ์ดี ค่อนข้างอ่อนไหวโรแมนติค เป็นคนที่เก็บความลับของตนเองได้เก่ง แต่ก็เป็นคนที่ล้วงความลับของคนอื่นได้เก่งเช่นกัน เป็นคนที่อ่อนนอกแข็งใน การแสดงออกจะดูนุ่มนวล เป็นคนที่ซ่อนบุคลิกได้ดียากที่ใครจะอ่านใจได้ง่าย ๆ มักเป็นคนที่หลงตัวเอง ทำอะไรชอบถือตัวเองเป็นหลัก ชอบอวดอ้างเข้าข้างตนเอง เอาพวกพ้องและดื้อร้นอย่างหนัก ถ้าลองปักใจอะไรแล้วยากที่ใครจะมาเปลี่ยนใจได้ง่าย ๆ บางครั้งก็อ่อนไหวจึงมักจะถูกคนหมู่มากลากไปจะทำอะไรมักจะดีแต่ตอนเริ่มต้นสุดท้ายมักล้มเหลวเข้าลักษณะต้นดีปลายร้าย นับหนึ่งไม่ถึงสิบเป็นเหมือนว่าวที่ขาดลม ชีวิตมักจะมีอันตรายแอบแฝงจะถูกทรยศหักหลังจากผู้อื่นและเพศตรงข้าม

เลขแฝง 11

ชีวิตมีทั้งด้านดีและเสีย
    ด้านดี จะส่งผลให้ชีวิตประสบความสำเร็จเป็นอย่างดี จะมีผลใหญ่ช่วยเหลือทั้งทางตรงและทางอ้อม
    ด้านเสีย ต้องระวังเรื่องจิตใจอย่าไปลุ่มหลงอะไรง่าย ๆ เมื่อเกิดไปลุ่มหลงอะไร จะลุ่มหลงอย่างงมงาย และอีกอย่างจะทำอะไรมักจะดีตอนเริ่มต้นแต่จะล้มเหลวในภายหลัง คือ ต้นดีปลายร้าย ขึ้น ๆ ลง ๆ อยู่เสมอ หรือหมดพลังเอาดื้อ ๆ

เลขรวม 20
    จะเป็นคนที่เพ้อฝัน ชอบปฏิรูปเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบอยู่นิ่งกับที่ ไม่ไว้ใจผู้อื่น มีความทะเยอทะยานสูง ชอบไขว้คว้าแต่สิ่งที่สูงเกินเอื้อม ชอบทำอะไรที่ใหญ่เกินตัว ไม่ว่าจะเป็นความคิดหรือการกระทำที่ต้องให้ใหญ่ไว้ก่อน เล็กๆ ไม่คิดจึงจะถูกใจ แต่ก็ไม่ค่อยที่จะประสพความสำเร็จ เพราะมัวแต่ลังเล ไม่ได้ทำอะไรที่จริงจัง จึงทำให้โอกาสดี ๆ เสียไปอย่างน่าเสียดาย

ทางที่ดี ถ้าคิดจะลงมือทำอะไรเพื่อให้ประสพความสำเร็จต้องหาผู้ที่อยู่ใต้บังคับบัญชาที่มีความรู้ความสามารถมีความรอบครอบมาเป็นเพื่อนร่วมงาน งานทั้งหลายก็จะประสพความสำเร็จได้เป็นอย่างดี
    แต่หากคิดแล้วลงมือทำด้วยตนเองมักจะสำเร็จยาก เพราะสิ่งที่คิดทำคนเดียวไม่ได้

โรคภัยควรระวัง โรคที่เกี่ยวกับกระเพาะอาหาร ระบบย่อยอาหารไม่ปกติ ระบบขับถ่ายไม่ปกติ อาการอักเสบในช่องท้องอวัยวะภายใน ริดสีดวงทวาร เนื้องอก

19. myrainy

myrainy สมาชิกใหม่

16/11 ดีรึป่าวคะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • 16/11 = 72

เลขรวม 72
    ผลดีจะส่งผลให้ชีวิตเจริญรุ่งเรือง ดวงชะตาเข้มแข็ง

แต่การดำเนินชีวิตมักจะวุ่นวายระส่ำระสายมักจะได้รับทุกข์จากเพศตรงข้าม เพสตรงข้ามจะสร้างปัญหามาให้อย่างใหญ่หลวง มักจะเคราะห์ร้ายอยู่บ่อย ๆ และวัยสูงอายุจะมีโรคภัยไข้เจ็บเข้ามาเบียดเบียนอย่างทรมาน
    เลข 72 เป็นเลขทุกขลาภ จะมีความทุกข์ผิดหวังแอบแฝงอยู่ จะต้องมีการสูญเสียบุคคลที่รักในขณะที่ชีวิตประสบความสำเร็จ เช่น สูญเสียบิดาหรือคู่ครอง ลูกหลานญาติมิตรที่รักจะต้องจากไป หรือสูญเสียเงินทองที่หามาได้ เช่น เมื่อไรที่มีรายรับก็จะมีรายจ่ายขึ้นมาทันที และจะต้องจ่าย มากกว่าที่ได้มาอีกด้วย

ระวังโรคเห่อตามผิวหนัง ภูมิแพ้ งูสวัด