เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ส่งพระครบทุกท่านแล้วนะครับ
    เดี๋ยวลงเลขครบถ้วนเผื่อพลาด
    จะได้ตามกันง่าย โมทนากับทุกคนที่ได้รับ

2. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเดินเข้าห้องน้ำเอาผ้าเช็คหน้าซับน้ำตาก่อนครับ T-T ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้ด้วยครับ

3. suriyans

suriyans เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่ได้รับโชคจากหลวงปู่ครับ
    ผมเป็นคนอีสาน ก็อยากจะทราบประวัติพระอาจารย์ท่านหนึ่ง ซึ่งผมก็ได้เหรียญท่านมาตั้งแต่เด็ก ๆ จากคุณลุงที่อยู่ กทม ท่านบอกว่าท่านไปทำบุญที่ไหนเขาก็ไห้มา ก็เลยให้ผมต่อ ครับมีอยู่เหรียญเดียวแต่หาประวัติท่านจากอากูไม่เจอครับ ต้องขอความรู้จากทุกท่านด้วยครับ (ภาพกอบจากเน็ตครับ )

ไฟล์ที่แนบมา:

4. nga sai

nga sai เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับผู้โชคดีทุกท่านด้วย และขอโมทนาบุญกับคุณอาด้วยครับ รอบนี้พลาดอีกแล้ว สู้ต่อไปทาเคชิ

5. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.7 KB
      เปิดดู:
      59
  6. yosrx

yosrx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2016
    ยินดีและอนุโทนาบุญกับผู้โชคดีทุกท่านครับ

7. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

โมทนาครับคุณที-ของแจกฟรีแต่มีจิตทำบุญ
    ผมก็ไม่ขัดศรัทธาเพราะเป็นไปเพื่อเว็ปล้วนๆ
    ส่วนบุญที่รับเป็นของพวกเรา...เจริญในธรรมเถิด

8. wanwi

1

รายชื่อผู้โชคดี"หลวงพ่อเงิน"ออกมาแล้ว
    มีพยัคฆ์สาวอยู่หนึ่งท่านเช่นเคย-น้องมุ
    รีบส่งปัจจัยให้เว็ป-ผมส่งพระรวดเดียว
    ทำบุญให้เสร็จก่อนสงกรานต์

อ้อ...ผมสมทบ 3,000บาท พระพุทธ-พระธรรม-พระสงฆ์
    น้องต้อดลงตัวเลขได้เลย ทุกคนโอนครบผมก็โอนตาม
    ขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมสนุก"พยัคฆาตะวันตก"
    ผู้ไม่ได้ก็อย่าเสียใจหรือน้อยใจ ยังมีให้
    ท่านได้ร่วมบุญอีกมาก

ครั้งหน้าจะเปิด"เครื่องราง"!!!
    ให้ทำบุญกันเลย ไม่ต้องทาย-จับสลากอย่างเดียว
    10ชิ้น-2ประเภท ให้เมามัน หนำใจชอบอย่างไหน
    ก็เลือกเสี่ยงดวงอย่างนั้น

10ชิ้นเครื่องราง...ให้สู้กัน"ห้าต่อหนึ่ง"...50รายชื่อ
    กรุณารอ...สัปดาห์หน้า แต่ถ้าวุ่นก่อนสงกรานต์
    ก็ไปพบกันหลัง"ปีใหม่ไทย"!

9. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ลุ้นไม่ขึ้นอีกตามเคย แต่ก็ยินดีกับทั้ง 5 พยัคฆา ขอร่วมอนุโมทนาในบุญกับทุกท่านด้วยครับ

10. wanwi

1

น้องนิวว่ามาดีจนผมไม่่ต้องเสริม
    แต่อยากเติมเรื่องให้ว่า...

ผมเชื่อเรื่อง"ยิ่งให้-ยิ่งมี"ไม่ใช่..."ยิ่งหมด"!
    ดูตัวอย่าง บิล เกตส์ มหาเศรษฐีอันดับหนึ่งโลก
    เมื่อสิบกว่าปีบริจาคทรัพย์สินหลายหมื่นล้านเหรียญ
    มากกว่างบประมาณหลายประเทศในโลกนี้รวมกัน

หลังบริจาคช่วง3-4ปีแรก เงินเขาถดถอย
    ทรัพย์สินหดหน่อยป็น"หมายเลข2โลก"หลายปี
    แต่สี่ปีหลังนี้ เขาทะยานเป็น"หมายเลข1โลก"ไร้คนโค่น
    บริจาคเงิน"หลายแสนล้านบาทไทย"เกือบครึ่งที่มีในเก๊ะ
    เผลอชั่วพริบตา ลืมตาอีกที เงินงอกเพิ่มมหาศาล...

ขี้เกียจยกเรื่องขอทานให้อ่าน...
    เพราะวิสัยมนุษย์ชอบอ่านเรื่องอภิมหาเศรษฐี ผมยกตัวอย่างนี้
    ทั้งชาติหรือร้อยชาติ เราอาจทำไม่ได้หมือนหรือเท่าขี้เล็บเขา

แต่ให้เชื่อจริงจังเถิดว่า...ยิ่งให้-ยิ่งมี-ไม่มีวันหมด
    จริงแท้และแน่นอน เช่นพระอาทิตย์ขึ้นทิศตอ.
    โดยเฉพาะการ"ให้"เพื่อกุศล-ศาสนา-ช่วยเหลือ
    เพื่อนมนุษย์ ผู้ตกทุกข์ได้ยาก เห็นตำตา !!!

11. สบว

สบว เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2014
    ร่วมยินดีและอนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

12. hermit-a

hermit-a เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับผู้โชคดีทุกท่านด้วยครับ

13. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ครูบาอาจารย์สมัยก่อน จะทำเครื่องรางแต่ละชิ้น แสนยากลำบาก พิธีการมากมาย องค์ประกอบวัสดุมวลสารต่างๆ กว่าจะได้มา เล็งฤกษ์ รอวัน คิดคำนวนกันเป็นอย่างมาก ถ้าไม่ได้ ไม่ตรงตามตำรา ท่านไม่ทำ เพราะถ้าจะทำ มันต้องทำให้ดี ช่วยคนได้จริง ถ้าท่านไม่รัก ไม่เมตตา ไม่ห่วงลูกศิษย์ลูกหาจริงๆ ท่านคงไม่ยอมนั่งหลังขดหลังแข็งมาทำให้หรอกครับ บางอย่างท่านทำมาน้อยชิ้น เพราะท่านทำมือ อย่างพวกจารยันต์ต่างๆ ครูบาอาจารย์บางท่านอายุก็ไม่ใช่น้อยๆ ครับ แต่ท่านก็ออกแรงกดเหล็กจารย์ซะปวดมือ ดังนั้นของทุกชิ้นจึงผ่านมือ ผ่านเหงื่อของครูบาอาจารย์มาทั้งนั้น และที่สำคัญคือจุดประสงค์ในการสร้าง เจตนาบริสุทธิล้านเปอร์เซนต์ครับ แค่เจตนาบริสุทธิในการสร้าง แค่นี้ ของก็ศักดิ์สิทธิไปเกินครึ่งแล้วครับ ครูบาอาจารย์ยุคก่อน ท่านไม่ได้ห่วงแค่ศิษย์ที่เข้าหาท่านอย่างเดียวนะครับ ท่านห่วงถึงประเทศชาติด้วย ดูอย่างสมัยสงครมอินโดจีนหรือสงครามโลก สิครับ ครูบาอาจารย์หลายๆ ท่านแทบไม่เว้นว่างในการสรรหาและปลุกเสกเครื่องรางให้กับเหล่าทารที่ไปรบ เพื่อหวังให้ได้กลับมาเจอหน้าลูกเมีย คนที่ไม่ได้ไปรบท่านก็ทำเครื่องรางติดตัวไว้กันระเบิด ความรักและความแมตตาของท่านเหล่านั้น ประมาณมิได้เชียวแหละครับ นอกเหนือจากความขลังและใช้ได้จริงในวัตถุมงคลเหล่านั้น ความรู้สึกและเจตนาอันสูงส่งของครูบาอาจารย์ที่ท่านได้บรรจุพร้อมกับวิชาของท่านลงในวัตถุมงคลเหล่านั้นก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่ผมเคารพบูชา อย่างเช่นตะกรุดไม้ครู ของหลวงปู่ภู วันอินทร์ฯ กว่าท่านจะทำได้สำเร็จ แค่ไม้ที่ท่านเอามาทำ ท่าก็เอาไปเตรียมการมาหลายปี กว่าจะเอามาทำได้ ไม่ใช่อยู่ๆ ก็ไปตัดไม้มาทำ ไม่รวมถึงองค์ประกอบอย่างอื่น และฤกษ์ยามที่ต้องคำนวนอีก (ของสุดยอดอย่างนึงเลยคับที่อยากได้ อิอิ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ต้องดูด้วยครับว่าเครื่องรางอั้นนั้น มันสายไหน เพราะสายดำมันก็มี อันนั้นเราก็อย่าไปยุ่งเลยครับ เราเน้นสายพุทธคุณ สายความรักและเจตนาดีและบริสุทธิในการสร้างจะดีกว่าครับ หากใครคิดจะบูชาเครื่องรางสักชิ้นมาติดตัว แต่ก้ำกึ่ง 2 จิต 2 ใจ ว่าจะเอาดีไหม ให้คิดไว้ก่อนเลยครับว่าเจตนาการสร้างดีไหม ถ้าดี ก็อย่างที่บอกครับว่า ขลังไปละเกินครึ่ง แต่ถ้าเจตนาไม่ดี ถึงจะอวดอ้างสรรพคุณสูงเสียดฟ้าแค่ไหน ผมว่าอย่าเล่นเลยครับ พวกนิทานมันมีเยอะ ........ขออภัยทุกท่านครับ เขียนมาซะยาว ..... ถ้าความเห็นส่วนตัวของผมทำให้เพื่อนสมาชิกท่านใดไม่พอใจ ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ แต่เพราะอ่านความเห็นท่าน sepultura แล้วมันอิน แฮะๆ ^__^
    ปล. ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่โชคดีในรอบนี้ด้วยนะคร้าบบบ

14. wanwi

1

ตอบคุณสุริยันก่อนพัก เพื่อจะได้ไม่ต้องพึ่งใคร
    ---หลวงปู่ไหม วัดวรจรรย์(บางขวางล่าง) บางคอแหลม กทม. เหรียญปี12 เหรียญเก่า พ.ศ.ลึก

---ท่านเก่งมาก เหรียญรุ่นแรกปี2500 เป็นของดี-ปีลึก-ราคาเยา เข้าสเป็คกระทู้เปี๊ยบ เก็บไว้ดีๆ เหรียญนี้จัดว่างาม!
    ---มีทองแดงรมดำ-กะไหล่ทอง

พักครับ เจอกันช่วงค่ำอีกยก โพสท์ยังล้น

15. Pryfonny

Pryfonny เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2015
    สวัสดีคุณอาวันวิและ FC ทุกท่านครับ

16. Chutha

Chutha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2014
    ขอแสดงความยินดีและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้รับเหรียญหลวงพ่อเงินด้วยค่ะ ได้ทั้งของดีแล้วยังได้ร่วมทำบุญกับคุณอาและเวป โชคดีสองต่อรับปีใหม่ไทยค่ะ

17. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    แค่อ่านก็ใจเต้นรอแล้วครับ ถ้าวิ่งแข่งกัน มันตัองซ้อมวิ่งเพื่อให้ร่างกายพร้อมในการแข่ง แต่เรื่องดวงนี่ ไม่รู้จะฟิตยังไง ท่านใดรู้วานบอก หรือต้องตั้งวงเล่นไพ่เพื่อซ้อมดวงดี 55555 รอบนี้คุณอาทุ่มทุน มี 2 อย่างให้ชิงดวง ผมลงชื่อแข่งทั้ง 2 รายการได้มะคับ เหมือนเล่นไพ่ป๊อก คนเดียวแต่เล่น 2 ขา 55555

18. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณท่าน spaiderman ด้วยครับที่คิดเหมือนกับผมเลย ^_^
    ผมฝันที่ได้เชือกคาดของหลวงปู่เฒ่ายิ้ม วัดหนองบัว หรือเชือกคาดหลวงพ่อโชติ วัดตะโน ไว้บูชาติดตัวครับ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่โชคดีในรอบนี้ด้วยครับ

19. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ได้ยินท่านอา Wanwi นำมาบอก แล้วอยากให้ถึงครั้งหน้าเร็วๆเลยครับ
    ผมขอทายว่า ประเภทที่ 1 คือตะกรุด กับ ประเภทที่ 2 คือเบี้ยแก้ ครับ ส่วนเป็นของสำนักไหนขอไว้ให้ระทึกใจดีกว่าครับ

20. อัครไมตรี

อัครไมตรี เป็นที่รู้จักกันดี

เครื่องรางหนึ่งในสองแบบน่าจะต้องมีตะกรุดซักแบบหรือเปล่าครับ

อยากรู้จริงว่าเป็นอะไร 555