เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. เห็ดหอม

เห็ดหอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    คุณ rtee15 ณ.ปัจจุบันเปิดแน่นอนคือวันเสาร์และะวันอาทิตย์

เวลาประมาณ 9.00- 16.00น.ครับ หรือติดต่อคุณอัครวัฒน์ 0891587151

เพื่อนัดเวลาปรกติคุณอัครวัฒน์เข้าบูธมากกว่าเสาร์อาทิตย์

2. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ไม่ได้แวะวัดเลยคะพี่ชยา
    แค่ขับผ่านรถยังติดอย่างนานเลยอ่ะ T__T
    หนูไหว้พระในรถหน้าวัดแล้วก้อผ่านเลยไป เหอ เหอ มีโอกาสคงได้ไปไหว้ใหม่
    ในวันที่คนไม่เยอะเนาะ
    เสียดาย พลาดน้ำตาลสดด้วยย 5555555
    แต่ไม่พลาดสายไหมอะบีดินเน้ออ

:z1

3. wichai51

wichai51 สมาชิก

20 กรกฎาคม 2011
    เรื่องแบบนี้มันอาจมีจริงแต่ตามหลักวิทยาศาสตร์ยังพิสูจน์ไม่ได้

งานรายได้เสริม

4. jedrapus

jedrapus Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดี ลูกศิษย์อาจารย์อาชวิญทุกท่านครับ.

ผมขออนุญาติเข้ามาระลึกถึงอาจารย์ รู้จักท่านครั้งแรกที่งานวิทยาศาสตร์ทางจิต ที่จัดขึ้น ณ ห้างอิมพีเรียลรามคำแหงเก่า หลายปีแล้วครับ หลังจากนั้นเมื่อมีโอกาสก็จะไปพบท่าน ณ บูธต่างๆที่ท่านย้ายไปตามสถานการณ์ต่างๆ ซึ่งผมขอกราบขอบพระคุณท่าน และนับถือป็นครูบาอาจารย์ที่ชี้ทางและให้ข้อคิดแนะนำในการพิจารณา เกี่ยวกับการดำเนินชีวิตในทางโลกโดยใช้ธรรมะนำทาง ทุกสิ่งทุกอย่างที่เข้ามาในชีวิตล้วนแล้วแต่เป็นกุศโลบายเพื่อให้เข้าสู่ธรรมในที่สุด
    และโอกาสนี้ขอให้ทุกท่านสำเร็จและสมความปราถนาในการสานต่อเจตนาเดิมของท่านอาจารย์ในการใช้สื่อนี้ เป็นการถ่ายทอดวิชาความรู้อันพึงมีพึงได้สำหรับมนุษย์ทุกคน ขออนุโมทนาด้วยครับ

------------------------------------------------
    การพิจารณาจิต สู่การปล่อยวาง เพื่อการพ้นทุกข์

5. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหานี้ เป็นวันครบรอบ 1 ปีที่ อ. อาชวิน เสียชีวิต กระผมจะถวายภัตตราหารเช้าที่วัด และทำสังฆทาน อุทิศส่วนกุศลให้ท่าน ท่านใดว่าง ต้องการไปด้วยก็แจ้งตรงนี้ได้น่ะครับ...................

6. ฟ้าสว่าง

ฟ้าสว่าง สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    ไม่ได้เป็นลูกศิษย์อ.อาชวิน เพราะเพิ่งมาอ่านเจอกระทู้อาจารย์ตอนอาจารย์เสียชีวิตแล้ว อ่านทุกกระทู้ของอาจารย์และได้ซื้อหนังสือที่อาจารย์เขียนมาอ่านอีกหลายเล่ม แต่อยากไปร่วมอุทิศส่วนกุศลให้กับอาจารย์ด้วย ไม่ทราบว่าที่ไหน เวลาใด คุณ Chaya ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

7. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    Will join you in spirit.

8. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปทำที่ สำนักสงฆ์ กม. 26 พหลโยธิน 26 ครับ วันที่ 12 สิงหาคม เวลา 7.00 น ถวายภัตราหารเช้า เพราะพระท่านฉันมื้อเดียวครับ แล้ว ต่อด้วยถวายสังฆทาน อุทิศให้ อ. อาชวินครับ

9. CHAYA MARUTY

ด้วยความยินดีครับ........................

10. kikky01

kikky01 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขอแจ้งข่าวดี หมู่มวลสมาชิก

ได้ข่าวว่าจะมีการเปิดสอนหลักสูตร

การเปิด และวิธีใช้ตาที่สาม จ้า

(โรงเรียนแฮรี่ พอตเตอร์)

ยังไงพบกับความคืบหน้าเร็วๆ นี้จ้า

(เอ...ว่าแต่ว่ามีใครสนใจบ้างเอ่ย)

11. ฟ้าสว่าง

ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ และสำนักสงฆ์นี้อยู่ในซอยลึกแค่ไหนคะ เพราะไม่ได้ขับรถไป คิดว่าไม่ไกลจากบ้านมากนักเพราะบ้านอยู่พหลโยธิน 19 นี้เอง

12. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

อยากไปด้วยนะครับ
    แต่เช็คคิวแล้ว คงไม่อาจไปด้วยได้

แต่อยากทำบุญร่วมด้วย ให้อาจารย์ที่เรารัก
    ขอเบอร์บัญชี ด้วยครับ เอาขึ้นหน้าจอเลย เพราะคงจะมีคนขอร่วมบุญด้วยอีกหลายท่าน
    ฝากทำบุญด้วยนะครับ

13. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจมากๆ แต่เสียดายพี่มันคนไกลบ้านน่ะน้อง แต่ไงจะติดตามข่าวเผื่อปะเหมาะโชดดี จังหวะดี ขอบคุณที่ส่งข่าวจ้ะ

14. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ร่วมระลึกถึงอ.อาชวินด้วยค่ะ ได้รับการทักทายตอบจากอ.อาชวิน ด้วยความเมตตา ในการท่องเว้ปพลังจิตใหม่ๆเมื่อครั้งโน้น เพราะปกติไปเว้ปไหนก็ค่อยมีคนทักตอบ อิอิ แต่อ.อาชวินทักตอบ จึงตระหนักในความเมตตา ช่วงอาจารย์เสียใหม่ๆ นั่งสมาธิตามบทสอนของ อ.วิษณุ ก็ตั้งจิตอุทิศบุญให้อาจารย์เสมอ แต่ช่วงหลังเกเรไม่ค่อยได้นั่งสมาธิเลยค่ะ
    ท่านใดทราบข่าวอ.อาชวิน ก็แจ้งเพื่อทราบกันบ้างนะคะ เห็นได้ข่าวว่าท่านไปจุติเป็นพรหม ผิดพลาดประการใดขอภัยค่ะ(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      1,276
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  15. เห็ดหอม

แจ้งเรื่องทำบุญครบรอบ1 ปีอ.อาชวินเสียชีวิตได้สอบถามทางคุณสุมิตราภรรยา

อ.อาชวินทราบว่าทางครอบครัวจะทำบุญและสังฆทานให้อาจารย์ที่วัดสังฆทานในวัน

ศุกร์ที่ 12 สิงหาคมแบบครอบครัว ทางชมรมและผู้ร่วมแสดงความกตัญญูจึงได้รวบรวม

ปัจจัยร่วมบุญกับทางภรรยาและครอบครัวอ.อาชวิน หากมีผู้ใดประสงค์จะร่วมบุญแสดง

กตัญญูกับอาจารย์ร่วมได้ที่ ชื่อบัญชี คุณ นันทวรรณ จรูญพิพัฒน์กุล

B. ไทยพาฌิชย์ สาขา อาคารศุภาลัยแกรนด์ทาวเวอร์(พระราม3)

เลขทีบัญชี 2382047071 ออมทรัพย์

ผู้ที่ร่วมบุญรบกวนโอนไม่เกินวันพฤหัส ที่ 11 สค.ครับเพื่อให้ทันวันทำบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  16. เห็ดหอม

คุณสุมิตราภรรยาอาจารย์และครอบครัวขอแสดงความขอบคุณ

ลูกศิษย์และสมาชิกทุกท่านที่ระลึกถึงและแสดงความกตัญญู

17. CHAYA MARUTY

..................ส่งไปที่ชมรมเลยครับ ผมทำแบบ ตามมีตามเกิด(แต่จริงใจ)ครับ อ. สุวิ.........อิ ๆๆๆๆ

18. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ชอบจับปลาสองมือ ง่า.........
    คือว่า งก งก....งกบุญสุดๆจ้า....

19. ฟ้าสว่าง

ร่วมทำบุญด้วยค่ะ ได้โอนเงินเข้าบัญชีตามที่แจ้งไว้ในวันนี้ จำนวนเงิน 200 บาทค่ะ

20. CHAYA MARUTY

ตั้งเป็นกระทู้ใหม่ในห้องจิตวิทยา เลยครับ เพื่อนจะได้เห็นครับ