เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. เ่ต่าโบราณ

เ่ต่าโบราณ เป็นที่รู้จักกันดี

หยอก ล้อ กัน ฉัน พี่น้อง และ มิตรสหาย ....... นะ จ๊ะ.......55​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->[/QUOTE]

ขอมา หยอก ล้อ ด้วยคนค่ะ

มาไม่ทันรอบข้างบน มารอบเย็น แต่ทันเจอ เอิร์ท moondance คุณตัวกลมพร้อมด้วยศิษย์น้องของ อ.สุวิ 555 (ตี้) เจอพี่หนึ่งพร้อมด้วยคุณพ่อ และ น้อง black star

อาดาว เอาของดีมาแจก ให้หยิบคนละชิ้น เห็น เอิร์ท นั่งจับอยู่ พี่ก็แซวว่า จับพลังเหรอ นั่งจับทุกอัน 555 กว่าจะหมดกล่องนานนนนน...นะ

ว่าแต่น้องเค้า เราก็ไม่มีไรทำ ก็นั่งจับตั้งแต่ไปถึง ประมาณ 4 โมง ยันทุ่มเลย 555

black star เรียกอาดาว ว่า "พี่" เราก็เลยแซว อาดาว ว่า น้องเค้าเรียกพี่ ขณะที่คนอื่นๆ เรียก "อา" อาดาว บอกทันทีเลย เรียกพี่ก็ด้ายยยยยยยย 555

นึกถึงเพลง... "เรียก"พี่"ได้ไหม แล้วพี่จะให้กินขนม 15000 ถ้าเรียก"อา" ลดมา 5000 เรียกลุงเลิกกัน ไม่ให้สักพันแน่เชียว..."

จ้า ต่อไปนี้จะเรียก "พี่ดาว"

2. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    555 พี่เต่าเรียกอาดาว เราก็ต้องเรียกอาดาวด้วย
    ก็เห็นอาดาว เรียกอ.อัครวัฒน์ ว่าพี่
    เคยเห็นอ.อัครวัฒน์ ยังหน้าเอ๊าะๆอยู่เลย
    เราก็คิดว่าอาดาว คงจะเอ๊าะยิ่งกว่า 555
    ครั้งนั้นที่เจออ.อัครวัฒน์บอกว่า "ผม ห้าสิบแล้ว"
    โห ... ไม่บอกไม่เชื่อเลยอะ
    คนมีพลังเค้าดูเด็กอย่างนี้นี่เอง
    ต่อไปคงต้องเปลี่ยน เป็น "ชมรมคนอ่อนกว่าวัย"

3. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

..................แหม ..คุณลินดา พูดซะใจอ่อน อยากจะเล่าให้ฟังซะเดี๋ยวนี้เลย ที่ผมตัดสินใจเล่าในตอนแรกก็เพราะได้หลวงพ่อเป็นต้นแบบ...........ถ้าเราไม่ทำแล้วใครจะทำ.......

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ เค้าเรียกว่า อา เค้าเรียกตาม อายุ

คนที่ เค้า เรียกพี่ เค้าให้กำลังใจ.....55

ชื่อ ชมรม คนหน้า เด็ก
    ก็ ฟัง ดู ดี นะ
    ค่อนข้างจะ ให้ กำลังใจ ผู้ สูง วัย ยางไง ก็ ไม่รู้...

............................

5. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    ยินดีในบุญกะทุกท่านที่สนับสนุนกิจการของบูธด้วยนะคะ ได้รับเงินที่ฝากไว้กะท่านหมอและนำเข้าบัญชีให้แล้วค่ะ
    คุณอันน์ 300 บาท
    คุณส้มจุก 500 บาท
    คุณปัญนันท์ 300 บาท

เสียดายที่วรรณนันท์ติดกิจทุ๊กวัน กว่าจะไปถึงงานได้ก็เย็นย่ำพระสุรีย์ศรีซะแร้ว แต่ก็ดีใจที่ได้เจอน้องๆกันหลายคนทีเดียว วันที่ 10 ธ.ค. เดินชมไปตามแผงต่างๆ เดินไปแล้วก็เดินมา พอกลับมาถึงแผงเรา อั่กกกก...ต้องขอน้ำดื่มจากคุณพรี่ดาวฯเรย คุณพรี่บอกเล่นเดินเพ่นพ่านเลยไม่รู้ไปเอาอะไรมาจากไหนบ้าง อาการเด่นชัดคือเหมือนใครเอาน้ำหนักมาวางบนไหล่ กลับถึงบ้านก็ร้อนข้างในยังกะเหมือนก่อไฟไว้ในตัวกว่าจะสงบได้...เฮ้อ อีกวันนึงก็ได้รอยน้ำมันเดือดกระเด็นมาแผลนึง ถามแล้วปรากฎว่ามีคนได้แผลแบบเราเหมียนกัล วันที่ 12 ธ.ค. ไม่ได้ออกเดินเพ่นพ่านเลยไม่ได้ของแถมมา มีแต่ตาเจ็บไม่รู้เกิดจากการไปแอบเหล่ท่านหมอตอนเช็คพระธาตุละเปล่า จำได้ว่าตอนนั้นตายิบหยียิบหยี ของบางอย่างแปลกๆและอยู่ใกล้ๆแล้วเป็นอย่างนี้อ่ะ(tm-love)

6. suwi2

suwi2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    โอ้ยๆๆๆๆๆๆ......
    มีรูปไอ้หมอขึ้นโชว์แล้ว
    ยั้งงี้ ไอ้หมอไปใหนไม่รอด มีคนจำได้ โดนตีหัวไม่ผิดตัวแน่

เฮ้อ....ตูต้องรับบทหนักอีกแล้ว ต้องเพิ่มบอดี้กาดให้มันอีกเท่าตัว
    นี่ขนาดเฝ้าระวังนะ วันที่ไอ้หมอใส่เสื้อม่วงนะ พวกยังเจะเกราะเข้ามาได้เลย
    เล่นซะไอ้หมอเสียงหายไปดื้อๆ+++++(อีกหลายอย่างนะ)
    เช็คแล้ว-อ.บาสก็โดนด้วยนะ แกเลยใช้ความสามรถส่วนตัว ซูแว้ปซูแวป ไปนอนเลียแผลแต่ผู้เดียว

อีกอย่างนะ
    ไอ้หมอฝากถามนะ ไอ้รูปที่แถมมาให้นะ ขอลายเซ็นต์ด้วยได้ป่ะ

7. suwi2

เมื่อคืนวันเสาร์ หลังจากไอ้หมอกลับจากงานวิทย์ฯที่พันทิพย์งามวงศ์วาน(วันที่ใส่เสื้อสีมว่งนะ)
    หลังจากเคลียตัวมันเองเรียบร้อยแล้ว
    เห็นมันนั่งเงียบๆเฉยๆอยู่พักใหญ มันก็แบมือขึ้นมาดู
    โอ้ยๆโย........อาญาสิทธิ์แห่งปู่จ๋าปรากฏสว่างเจิดจ้า อยู่บนฝ่ามือมัน
    เอ......มันจะทำอะไรหว่า
    เห็นมันนั่งดูอาญาสิทธิ์อยู่พักใหญ่ แล้วถอนหายใจเฮือกใหญ่ แล้วก็เก็บอาญาสิทธิ์เสีย
    ภายหลังได้สอบถามดู ว่ามันคิดจะใช้อาญาสิทธิ์นี้ทำอะไร จึงได้รู้ความใน

8. suwi2

หวอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.......สัญญานเตือนภัยจ้า เป็นสัญญานเตือนครั้งสุดท้าย

ประกาศจ้าประกาศ
    ใครที่เอาตัวประหลาด ของประหลาดมาลืมทิ้งไว้ที่บูท 042 บนสถานีรถไฟฟ้ากำแพงเพชร กรุณามาเก็บของคืนด้วย(กองพะเนินเลย)
    อย่าปล่อยทิ้งไว้นานนะ พวกเขาคิดถึงบ้านและญาติพี่น้องนะ ส่วนข้าวของก็จะเน่าเสียหายนะ เสียดายหนะ

เสียดายแทนหนะ เดี๋ยวข้าวของจะเสียหายหมด กว่าจะรวบรวมได้ขนาดนี้ เสียเวลาฝึกตั้งนาน กว่าจะได้มาแต่ละอย่าง

อ้อ เจ้าของสิ่งประหลาดและผู้ที่นำมาลืมทิ้งไว้ รีบๆมาเก็บคืนไปนะ
    เห็นมีคนมาเล็งๆอยู่ เดี๋ยวของจะหายนะ คณะผู้ดูแลบูท ไม่รับผิดชอบนะ บอกก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2010
  9. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้าววว คุณอาขา ยังไม่รู้เรื่องเลย ทำไมอาญาสิทธิ์แห่งปู่จ๋าถึงสว่างเจิดจ้าล่ะคะ
    แล้วที่ หวอๆๆๆ.......สัญญานเตือนภัยครั้งสุดท้าย เนี่ย ต่อจากข้างบนป่าวคะ
    แล้วที่ประกาศให้ไปเอาของคืน นี่เรื่องเดียวกันป่าวคะ
    วุ้ววว งงอะค่ะ เห็นมาเตือนภัยใกล้สิ้นปี เลยยย อยากรู้อีกแระ ^^

10. black_star

black_star เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    อาจารย์ค่ะที่หวอๆเตือนภัยนี่ ใช่สึนามิระลอกใหม่อะเปล่าคะ??

11. suwi2

ประกาศครั้งสุดท้าย
    ผู้ที่ลืมสัตว์เลี้ยงและของไว้ที่บูท 042 กรุณาเก็บคืนด่วน
    ได้แจ้งแผนกเก็บกวาด ก.ท.ม. แล้ว เขาจะมากวาดล้างเร็วๆนี้

เสียดายของหวะ

เฮ้อ.....จะเกิดสงครามระหว่างดวงดาวใหมเนี่ย

12. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ช่วงนี้กำลังเคลียชีวิตเอาให้หมดก่อนปีใหม่ เลยโดนแต่ของแรงๆ ขอปลีกซักหน่อยครับ

หลังปีใหม่น่าจะดีขึ้นครับ

13. suwi2

โอ้โห้... ไม่น่าเชื่อเลย
    แผนกเก็บกวาดของ ก.ท.ม. นี่เจ็งจริงๆ
    แจ้งไปตอนเช้า พอบ่ายหน่อย มีตอบกลับมาด้วยว่า
    ที่บูท 042 สะอาดหมดจด สะอาดเอี่ย เรี่ยมเล้เรไรแล้ว
    ให้ส่งคนไปตรวจผลงานได้

เอ้า.....อาเฮีย อาเจ้ ทั้งหลาย (คุณเห็ดหอม วิษณุ ดาวทะเลทราย ฯ)
    ไปช่วยกันตรวจรับงานหน่อยเร้วววว สะอาดเอี่ยมจริงหรือไม่
    เดี๋ยวบ่ายๆพวกเขาจะถอนกำลังแล้ว

14. suwi2

ว่าจะให้เล่นหนังใหม่สักเรื่อง ให้บทเป็นพระเอกเลย

star war ตอนใหม่ นะ

สงครามสัตว์ประหลาดต่างดาว

เฮ้อ.....หนีงานสอนหนังสืออีกแล้ว

15. kikky01

kikky01 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    อ.บาส จะหนีงานสอนหนังสือแย้วเหรอ
    พวกนู๋ๆ ยังอนุบาล ต้วมเตี้ยมกันอยู่เลยอ่ะ :':)'(

16. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ไม่ได้หนีครับ แต่แบบว่าร่างกายอาจจะไม่สมบูรณ์บ้างนิดหน่อยครับ แต่โดยรวมน่าจะดีขึ้นครับ

17. kikky01

kikky01 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    จ้า..... เอิ้ก ๆ ๆ

ขอให้ อ.สุวิ อ.บาส และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หายป่วยไวๆ นะจ๊ะ
    บุญรักษาจ้า....

18. suwi2

ยังมีใครป่วยตกค้าง อีกหรือไม่
    ไปรายงานตัวกับ หมอสุวิ ด่วน

19. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศครั้งสุดท้าย
    ผู้ที่ลืมสัตว์เลี้ยงและของไว้ที่บูท 042 กรุณาเก็บคืนด่วน
    ได้แจ้งแผนกเก็บกวาด ก.ท.ม. แล้ว เขาจะมากวาดล้างเร็วๆนี้

เสียดายของหวะ

เฮ้อ.....จะเกิดสงครามระหว่างดวงดาวใหมเนี่ย<!-- google_ad_section_end -->

งงงวยค่ะ อ.สุวิ ผู้น้อยด้อยปัญญา ช่วยขยายความหน่อยได้ไหมคะ

20. black_star

black_star เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    มารายงานตัวค่ะอาจารย์อาหมอ เหมือนมันร้อนๆข้างในตัวไปหมดแบบเป็นไข้ไม่มีแรง
    เป็นตั้งแต่กลับจากงานวิทย์ฯแล้วค่ะ แต่พอนั่งสมาธิก็ดีขึ้นค่ะแล้ววันนี้ก็กลับมาเป็นอีก ก็นั่งสมาธิอีกแล้วค่อยมีแรงหน่อย แต่ข้างในตัวมันก็ยังร้อนๆอยู่ ถ้าจับตัวก็ไม่ร้อนคือมันร้อนแต่ข้างในอะคะ

สงกะสัยหนูเที่ยวบูทนู่นนี่ไปทั่ว เลยได้ของแถมมา ต้องขอโทษคุณหมอด้วยค๊าบ