เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

เช้าวันนี้ รู้สึกอิ่มอกอิ่มใจอย่าบอกไม่ถูก จริง ๆน่ะวันนี้ สงสัยจะมีอะไรดี ๆ แน่ ๆ เลยครับ พี่น้อง:cool::cool::cool:

2. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ ท่านอาจารย์ สุวิ คิดถึงมากครับ อยากฟังธรรมจาก อาจารย์อีกครับ....(k)

3. CHAYA MARUTY

หวัดดีครับ ท่านอาจารย์โยดา ผมว่าพระของหลวงพ่อโอภาสีนี้ พลังของท่านยิ่งใหญ่และลึกลับมากครับ พระร่วงรางปืนเดี๋ยวหาโอกาศพาท่านไปให้ชมครับ:cool:

4. CHAYA MARUTY

ขอขอบพระคุณมากครับ คุณดาวจรัสแสง
    ความงามของจิตใจช่างเจิดจรัสสมชื่อครับ จริง ๆ แล้ว
    ผมก็แค่อยากจะแหย่ และแซวท่านพี่มังกรแกเล่นเฉย ๆ ครับ
    แต่เห็นความตั้งใจที่อยากจะให้ และ คุณดาวจรัสแสง
    ก็มีไว้บูชาถึง 9 องค์ ถ้ายินดีมอบให้ ด้วยความตั้งใจ
    และเต็มใจ ผมก็ขอตั้งจิตรับไว้ครับ การมอบพระให้กัน
    เท่ากับเป็นการมอบความดีให้กัน มีค่ายิ่งกว่าอะไรทั้งสิ้นครับ

ผมเคยได้อนุโมทนากับคุณดาวจรัสแสงแล้วครั้งหนึ่งที่
    คุณได้ เสียสละส่งเงินมาช่วยค่าเช่าที่ชมรมคนตาทิพย์
    เป็นจำนวน 5000- บาท ซึ่งชมรมของเราก็หวิดจะปิดมา
    ก็หลายครั้ง แต่ก็รอดมาได้ก็ด้วยยังมีคนที่มีน้ำใจเมตตา
    งดงามเช่นคุณดาวจรัสแสงนี่ล่ะครับ ครั้งนี้ก็ขออนุโมทนา
    เป็นครั้งที่ 2 ในความงดงามของจิต และใจเมตตาครับ
    คนดี อยู่ที่ไหนก็ดีได้ทุกที่จริง ๆ ครับ พี่น้อง
    สาธุ สาธุ สาธุ

5. CHAYA MARUTY

มีสวย ๆ ก็มาโชว์กันบ้างน่ะครับ..............

6. Fai3iola

Fai3iola เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะ ^^

7. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุ ขออนุโมทนาในความมีจิตใจอันงดงาม ของคุณดาวจรัสแสงครับ :)

8. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

อายค่ะ หน้าแดงเชียววันนี้ทั้งที่อากาศก็หนาวน้ะ กราบขอบพระคุณสำหรับกัลยาณมิตรที่ให้คำอนุโมทนานะคะ อิๆ ไม่ถนัดกับการถูกชม โดยส่วนตัวสุขใจกับการเป็นผู้ให้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วค่ะ เป็นโรคร้ายแรงชนิดหนึ่งค่ะ โรคภูมิแพ้คนดีบกพร่อง ฮิๆ เห็นคนดีหน่อยไม่ได้ หุๆ เขิลค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

9. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ดาวจรัสแสงแห่ง ลิเวอพูล ได้ ส่ง ชาขาวที่ดีที่สุดของอังกฤษ มาให้ 3 ห่อใหญ่ British White Tea พร้อม วิตามิน ซี แบบ ละลายน้ำ 2 หลอด..มาให้จากอังกฤษ อ. ได้ รับแล้ว ด้วยตวามขอบคุณ ยิ่ง ในจิต อันเป็น กรุณา

พร้อมกันนี้ อ. ได้ ส่ง หนัง สือ "ตาที่สาม" จำนวน 5 เล่มไปใ้อ่้าน เพราะที่ นั่นคงหาหนังสือแบบนี้ ยาก....คาดว่า อีก 3-4 วัน คงจะได้ รับ

ได้กำหนดการไป ตรวจชม พระธาตุนาดูน มหาสารคาม คือ วันที่ 27 กพ 53
    คงจะมีคนที่มีคาทิพย์/จิตทิพย์ ตามไปด้วย หลายคน

ช่วงอ. พักผ่าตัด หยุดการเขียนไป...ก๋ไม่เหงาที่มีคุณ ชยา มารุติ เข้ามาบรรยายต่อ เน้น พลังพระเครื่อง..แรงๆๆกันทั้งนั้น.....ไม่น่าเชื่อว่า คุณ ดาวจรัส แสง จะมีบุญ มีพระแรง ขนาดนั้น คนเีดียว ตั้ง 9 องค์ น่า อัศจรรย์ในแรง แห่ง บุญ ที่มีอยู่

10. sisal

sisal เป็นที่รู้จักกันดี

หายไวๆนะคะ^^

11. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

กิ้งกือบูรพา เข้ามากราบสวัสดี ท่านอาจารย์ตาที่สามครับ

ผมเอง ก็แอบมีเล่นเพี้ยน ๆ อยู่กับเขาเหมือนกัน ทำกระทู้เลอะเทอะ

อาจารย์อย่าถือสานะครับ แบบว่า... มีคลายเครียดในหมู่พี่น้อง

ผมก็เพิ่งผ่าตัดไส้ติ่งมาไม่กี่เดือน ก็เข้าใจดีครับ ว่าการพักผ่อน

จะช่วยให้สุขภาพแข็งแรง และหายไว บุญรักษานะครับ ท่านอาจารย์

12. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีอย่างงาม ๆ เลยครับ ท่านอาจารย์ SUWIนันท์ ผมไม่ได้ไปคุยกับอาจารย์

ที่กระทู้ แถมโทรศัพท์ก็ไม่ได้โทรไปอีก........โปรดอภัยให้ข้าผู้น้อย ด้วยเถิดครับ

ฝรั่งเขาน่าจะอ่านหนังสือภาษาไทย ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับจารย์...ครับ (ได้แต่หวัง)

ผมเขียนยั่วน้ำลายท่านชยา เรื่องพระมงคลมหาลาภ ทำไปทำมา ตอนนี้ก็เลยตกที่นั่งลำบาก

แบบว่า...คือ...คะแนนนำเห็น ๆ ครับจารย์ ครับ........แต่แล้ว....โดนแซงทางโค้ง อิอิ

ผลกรรม ที่ได้ทำกับคนดีดีอย่างท่านชยา ก็เลยส่งผลทันตาเห็น ทันตาเห็น จริง ๆ

ต่อไปนี้ ผมจะปรับปรุง ข้อบกพร่อง เพื่อที่จะเป็น คนดี ต่อไปครับจารย์

ใครมีผ้าเช็ดหน้ามั่ง เหงื่อออกเลยตรู งานนี้ :'(

13. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ถุงน้ำร้อน เอาประคบแทนได้ไม๊ 555 หน้าจะได้ลอกหลุด เผยผิวใสๆออกมา หุหุ

14. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ชวินนะคะที่ได้กรุณาจัดส่งหนังสือมาให้ดาวจรัสแสง กำลังปรารถนาที่จะได้หนังสือของท่านอ.อยู่พอดีค่ะ เริ่มตั้งแต่วันจันทร์นะคะอยากให้ท่านอ.ช่วยตรวจตู้จม.บ่อยๆ อาจจะมีเซอร์ไพรซ์อะไรดีๆก็ได้นะคะ ไม่ทราบว่าชาขาวดีจริงหรือแค่ราคาคุยสรรพคุณคะ? ขอพรพระคุ้มครองให้ท่านอ.แข็งแรงๅนะคะ

พี่มังกรบูรพาออกจะน่ารัก ชอบสนุกสนานเฮาฮาปาร์ตี้ มีอารมณ์ขันกระชากวัย(ชมนะคะ ชม) ทำให้กระทู้ครื้นเครงดีค่ะ โดยนิสัยแล้วดาวฯก็มีนิสัยไม่ใช่ก็ใกล้เคียงกับท่านพี่มังกร ดีหน่อยที่เราเป็นกุลสตรี (ที่เหลือน้อย อิๆ)เลยต้องเก็บอาการและระงับคำจำนรรจา พระยังแขวนรุ่นเดียวกันเลยเนาะท่านพี่เนาะ (แซวค่ะแซว) หายวันหายคืนจากการผ่าตัดไส้ติ่งนะคะ

คุณเม้าเท่น คุณหมอสุวิ ท่านพี่ชยา สุภาพบุรุษทั้งสามท่าน เห็นปุบอยากเก็บไว้บนหิ้ง ไว้บูชา เพราะมีมาดที่เคร่งครึม น่ายำเกรง บุคลิกไม่ว่อกแว่ก หนุ่มในฝันของสาวๆหลายๆคนเชียว น่าจะได้ตำแหน่งยอดสุภาพบุรุษเยี่ยมยอดแห่งปี

รออ่านนิทานก่อนนอนอยู่นะคะ ใครว่างเอ่ย?

15. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    เคยอ่านเรื่องพระมหาลาภโดยบังเอิญนานแล้ว ไม่นึกว่าจะเห็นภาพชัดๆโดยบังเอิญเช่นกัน ฮ่าๆ

16. CHAYA MARUTY

เจ้าของบ้านเก่า

คราวที่แล้วได้พูดถึงชายร่างท้วมผิวขาว ใส่เสื้อสีขาว
    ที่ชอบมาเต้นในห้องอัดขณะผมและเพื่อนทำงาน
    ไม่ได้เต้นเพลงอย่าขอหมอลำเพลงเดียวน่ะครับ
    แกชอบเต้นอยู่หลายเพลงทีเดียว ถ้าแกเต้นอยู่ในห้องอัด
    อย่างเดียว หรือว่า เดินอยู่ในบ้านธรรมดา ๆ
    ผมก็คงไม่ว่าอะไร แต่ต่อมาครับ เวลาผมเปิดประตูห้อง
    นอนเข้ามาทีไร ก็เจอพี่แกคนนี้นอนอยู่ที่นอนผม
    เอมันชักยังไง ๆ อยู่ ............. ครั้ง 2 ครั้ง ก็ไม่ว่าอะไร
    แต่พี่แกเล่นนอนเป็นประจำกะผมเลย นอนกะผีผู้หญิง
    ก็ยังพอว่า แต่นี้ผีผู้ชายน่ะครับ (จริง ๆ แล้วแกก็ออกแนว
    เป็นสาว หน่อย ๆ ครับ แต่่ก็ไม่อยากจะว่าแก )

ผมก็เลยขอทำความตกลงกะแกว่า
    ถ้าหากผมไม่อยู่ในห้องนอน ผมอนุญาติให้แกนอนที่นอน
    ผมได้ แต่ถ้าหาก ผมเข้ามาในห้อง
    ผมขอให้แกออกไปข้างนอก แกก็ตกลงครับ
    นับแต่วันนั้นมา พอผมเปิดประตูเข้ามา แกก็มองหน้าผม
    แล้วก็หาวแว๊บไป คือร่างค่อย ๆ จาง ไปครับ
    ความจริงแล้วการอยู่ร่วมห้องเดียวกับผีนี้ผมเคยอยู่มา
    ตั้งแต่ผมอายุ 18 ตั้งแต่อยู่อุดรธานี้หน้า วค. โน้นครับ
    ก็ไม่เห็นมีอะไร ก็อยู่ด้วยกันได้ แต่ผมก็ไม่เคยเห็น
    แม่นางตะเคียนมานอนที่ ที่นอนผมแบบนี้

ผมได้แต่ แผ่ส่วนบุญให้ทุกวัน ๆ
    ซักประมาณ 6 เดือนก็ไม่เห็นพี่แกแล้วครับ
    คาดว่าน่าจะได้ไปอยู่ภพภูมิที่ดีขึ้น
    แหม่ อยู่กะผีผู้หญิงก็ยังพอว่าน่ะครับ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  17. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

นอนเข้ามาทีไร ก็เจอพี่แกคนนี้นอนอยู่ที่นอนผม
    เอมันชักยังไง ๆ อยู่ ............. ครั้ง 2 ครั้ง ก็ไม่ว่าอะไร
    แต่พี่แกเล่นนอนเป็นประจำกะผมเลย นอนกะผีผู้หญิง
    ก็ยังพอว่า แต่นี้ผีผู้ชายน่ะครับ (จริง ๆ แล้วแกก็ออกแนว
    เป็นสาว หน่อย ๆ ครับ แต่่ก็ไม่อยากจะว่าแก )

คุณขยา นี่ ก็ จริงๆ นะ หล่อ ไม่ บันยะ ยันยัง
    ผีสาวๆ ตามมา หึง ก็ เจอมาแล้ว

รอบ นี้ ผี ประเภทสอง ......มา นอน อ่อย ให้ อีก .... 55

18. CHAYA MARUTY

วิรุฬ มาเยื่ยม และนางไม้ ประจำตัว องค์ใหม่

ข่าวการมีบ้านใหม่ ห้องอัดเสียงใหม่ของผม
    ก็แพร่กระจายตามเพื่อนฝูงต่าง ๆ ใครก็บอกต่อ ๆ กันว่า
    ห้องอัดใหม่ ของ ไก่อู สวยมาก อุปกรณ์ใหม่ เพียบ
    และเพลงที่อัดที่ห้องผม อย่าง อย่าขอหมอลำ
    ก็ได้เข้าสังกัด อาร์สยาม ในเครืออาร์เอส ก็ดังระเบิด
    ผมเองก็ต้องไปเล่น key boards ให้กับเจ้าต้อยมันด้วย
    เพราะเป็นเพื่อนกัน เคยเล่นวงเดียวกันมาก่อนตั้งแต่สมัย
    เรียน วค. อุดร ทำให้ผมได้มีโอกาศ ไปต่างจังหวัดเปิดหู
    เปิดตาเหมือนกับเป็นการพักผ่อนไปในตัว
    การเงินก็ฟู่ฟ่า ฐานะทางสังคมก็ดี โดยถูก
    อาร์สยามเชิญไปเป็น โปรดิวเซอร์ เป็นไงล่ะ
    และอีกเรื่องที่หลีกไม่พ้นอีกเรื่องก็คือ เรื่องผู้หญิง

ครับ ตอนนั้นไม่มีนางตานี้คอยกันแล้วครับ
    ก็มีมาติดพัน หลายคน ทำเอาแฟนผม
    ปวดหัวแทบหัวระเบิด คอยแต่เช็คโทรศัพย์ผมอย่างเดียว
    ผมเอง ก็แปลกใจไม่น้อย ผมเองก็ไม่ได้เป็นคนเจ้าชู้
    แต่อย่างใด แต่ก็อดที่จะเมตตาน้อง ๆ
    ที่เค้ามาชอบไม่ได้ครับ( แฮ่ะ ๆ รู้สึกจะเป็นคนเมตต
    าสูงกระัมังครับ ) ก็ต้องพูดคุยก็เค้าให้เบอร์เค้าไป
    ด้วยที่เราเป็นคนไม่เย่อหยิ่งครับ ก็ทะเลาะกับแฟนแทบ
    บ้านแตก แฟนผมเค้าก็จับได้หลายครั้ง เค้าก็ให้อภับผมครับ

ด้วยที่ว่าเค้าเป็นคนจิตใจดีมากเร็ว ๆ
    มานี้ก็เลยให้ของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับเค้่าไป
    ก็คืองานเต่งงานครับ ข่าวการทะเลาะกันนี้ก็คงไปเข้าหู
    วิรุฬ ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง เช้าวันหนึ่งก็ได้รับโทรศัพท์
    จากวิรุฬ ว่าจะมาเยื่ยมบ้าน และมีผู้ควบคุมคนใหม่มาให้ด้วย
    แต่ไม่ใช่นางตานี ผมก็ลุ้นว่า
    เอ จะเป็นเทพองค์ใดหนอที่วิรุฬจะให้มาอยู่ด้วย
    พอ วิรุฬมาถึงบ้าน ก็พูดขึ้นมาว่า แต่ต่อไปนี้
    ปัญหาจะหมดไปน่ะ แม่นางนุ่น จะมาอยู่ด้วย
    แล้วก็ล้วงมื่อลงไปในย่าม ควักออกมา
    เป็น รูป นางพญางิ้วดำครับ งามมาก
    ผมเคยเห็นร่างที่เป็นวิญญาณของแม่นางนุ่น
    (ชื่อที่ อ. วิรุฬเค้าตั้งให้) ผิวดำขำ แต่สวยครับ

ท่านช่วยผมหลายเรื่อง
    เรื่องแรกเลยก็เรื่องกันผู้หญิงให้ออกไปครับ
    ความสงบก็มาเยือนบ้านอีกที ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  19. CHAYA MARUTY

นี่ล่ะครับ รูปนางพญางิ้วดำของแท้ ที่วิญญาณนางไม้สิงสถิตย์ อยู่จริง ๆ ครับ ใครตาดีก็ดูกันเอาครับ ขออนุญาติท่านเอารูปมาลงท่านก็ยินดีครับ

20. CHAYA MARUTY

............ท่านพี่ดาวครับ ผีหึงนี้สู้คนหึงไม่ได้ครับ มีสิทธ์ถึงขั้นหัวแตกครับ...55555