เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. เห็ดหอม

เห็ดหอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณเตะจุ้ยนะคราบ ดูแลตัวเองดีนะครับขอให้หายไวๆๆนะครับ

และหมั่นอุทิศบุญกุศลให้คนที่บ้านและเจ้ากรรมนายเวรนะครับ เรื่องกฐินวัดคุ้งเท่าเลา

ถึงเวลาคงได้้ร่วมบุญกันครับหลวงพ่อเจ้าอาวาสก็บอกบุญอาจารย์อาชวินเหมือนจะให้เป็น

ผู้นำอาจรย์ก็ดึงผมเป็นผู้นำร่วมก็ช่วยๆกันสืบทอดพุทธศาสนานะครับ องค์พระศรีอริยเมตตัย

ท่านก็เลือกวัดนี้เป็นวัดของท่านแล้ว

คุณpalungtip สูตรยาแก้มลภาวะเป็นพิษไม่ต้องขออนุญาติก็ได้ครับ(แต่ผมก็ขอบครับ

คุณในมารยาทของคุณ) เพราะข้างบนสั่งให้มาช่วยครับบอกต่อไปได้นะครับไม่มีลิขสิทธิ์

สิทธิบัตรใดๆครับ 555555 ไม่เหมือนกับยา ถ้้ามีฟู ที่นำเข้ามาก็ไม่ขอพูดถึงคุณภาพนะ

ครับ เมื่อวันวาน(เหมือนอดีตกาลยังไงไม่รุ)สมาชิกชมรมเยอะมากๆๆๆเมื่อร่วมกับ

ลูกค้าอาจารย์ก็ร้านแตกซินะครับแบบอบอุ่นจนร้อนทำให้สามตาคาเฟ่หยุดบริการน้ำชั่วคราว

จะมีก็แต่คุณดาวทะเลทรายสั่งขนมปังเย็น(น้ำแ็ข็งใสใส่น้ำแดง)มาเลี้ยงก็อิ่มหนำสำราญ

แล้วสามตาคาเฟ่ก็ปิดอย่างรีบร้อนเพราะอาจารย์สามตารีบไปงานแต่ง

2. เห็ดหอม

คุณตัวกลมๆครับพี่ที่เป็นเจ้าของหัวเข็มขัดงาช้างคือพี่เติ่ง(ลุงเติ่ง)อดีตเป็นผู้จัดการ

บริษัทยาหาญไทย ปัจจุบันเมื่อเร็วๆนี้บริษัทให้เกษียนอายุก็กำลังรวบรวมพลพรรคจัด

ตั้งบริษัทขึ้นมาใหม่ ส่วนเข็็้มขัดที่เมื่อวานนี้แกคาดมาข้างในเป็นพญานาค และ

เจ้าตัวเป็นคนชอบเครื่องรางของขลังมีอะไรแปลกๆเยอะ

3. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิษณุพัฒนาเร็วมั่กๆ hi speed กี่เม็กแล้วนี่ อิอิ
    น้องคนนี้ก็ค่อยๆ คืบคลานเหมือนเต่า เหนื่อยก็พัก หนักก็นอน 555
    โดนจี้กงดุบ่อยๆ ด่าก็แล้ว ดุก็แล้ว ... จี้กงทำใจ 555
    ทุกวันนี้ก็ดีขึ้นวันละนิดๆ เราท่าจะเป็นทองขี้ 555
    ยังไม่อร่ามเรืองรองเหมือนพี่วิษณุ...(ขี้กะทอง มะเกี่ยวกันเลย งิงิ)
    ช่วงนี้ก็มีงานบุญเจ้าแม่กวนอิม ก็คงจะได้มีโอกาสทำบุญปรับปรุง
    เปลี่ยนแปลงตัวเองใหม่ จะไปแจกหนังสือท่องนรกขภูมิ นำเที่ยวโดย อรหันต์จี้กง และ หนังสือ กฎแห่งกรรม โดยอรหันต์จี้กง และ พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์

ตั้งแต่เข้าพรรษา ถือเป็นโอกาสที่ดีเหมือนได้รับพรจากพระพุทธเจ้าให้รู้จักตนเองมากขึ้น อะไรที่ชอบลองดี อยากทำเลวก็ให้เปลี่ยนซะ เกมส์จบแล้ว

ทุกคน ได้รับรู้ในสิ่งที่ตนทำผิดพลาดทั้งหมดแล้ว อภัยกันและกัน รักกันใหม่
    RESTART หัวใจใหม่ Charge พลังให้ชีวิต เริ่มต้นใหม่ด้วยงานบุญเจ้าแม่กวนอิม 26 กค นี้

เออ พี่วิษณุค่ะ ขอบคุณที่กรุณาชี้แนะหลายๆอย่าง
    หากมีโอกาสจะเนรคุณ 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2009
  4. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

แหม อ่านการรวมตัวเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็พายิ้ม รู้สึกได้เลย เลยขอยิ้มสักกะหน่อย

ก่อนอื่นต้องขอเข้าเรื่องที่ตัวเองสงกะสัยก่อน
    คือไปเอาตะไคร้ ใบมะกรูดที่ปลูกไว้หน้าบ้าน กับขิงในห้องครัว ทุบใส่จานไว้ในห้องนอน
    สบ๊าย สบาย
    มองไปก็คิดว่า เอ...มีน้ำมะนาว น้ำปลา เนื้อไก่ หมู ครบละก็ แซบ ขอนอกเรื่อง
    แต่รวมๆ แล้ว อากาศดี้ดี

แต่พอตื่นเช้ามา ไอ้เจ้าเครื่องปรุงมันแห็ง แห้ง แห้งจนผอม
    ดิฉันก็เลยไปเอาน้ำมาหยดใส่
    อย่างนี้มันจะใช้ต่อไปได้อีกสัก 1-2 วันไหมคะ
    หรือจำต้องเปลี่ยนเครืองปรุงทุกวัน
    คุณจีรศักดิ์ คุณสุวิ ช่วยกรุณาเข้ามาชี้แจงแถลงไขหน่อยเจ้าค่ะ

คุณ ploy ก็ยกย่องคุณ visnu ให้ เปรียบตัวเองเป็นขี้ทอง กับทองแท่ง
    แหะๆ ถ้าอย่างนี้ดิฉันก็คงเป็นได้แค่ ฝอยทอง อิอิ

เรื่องยามิรู้อยู่ ที่ดิฉันไปเจออยู่ที่บู๊ทอาจารย์
    ดิฉํนสงสัยว่า ใครจะต้องกินยานี้ คนที่กินจะต้องมีอาการเยี่ยงไร?
    จิตของดิฉันมันอยู่ในข่ายคุ้มดีคุ้มร้าย เยี่ยงนี้จะต้องกินด้วยหรือเปล่า?
    ดิฉันก็สอบถามอาจารย์ไป

อาจารย์สามตาก็เลยไปหยิบ ยาอม ICE SHOCK สะกดถูกไหมเนี่ย ไอซ์ ช๊อก
    ลูกอมลดกลิ้นปาก เป็นลูกบอลเล็กๆ จิ๋ว สีเขียว (จริงๆ ในเซเว่นมีขายหลายสี สีฟ้าก็มี)
    บอกดิฉันว่า ให้ลองจับพลังดูว่าอาการมิรู้อยู่จะเป็นยังไง? เที่ยบได้คล้ายกับลูกอมนี้

ดิฉันก็เลยจับพลังดู มันสั่นจากมือขึ้นไปสั่นถึงผิวอ่อนที่ริมฝีปาก
    เราก็บรรยายความรุ้สึกให้อาจารย์ฟัง เท่านั้นแหละเจ้าค่ะ ปากสั่น ฟันกระทบกันขณะพูด
    เหมือนประหนึ่งว่าเราหลงฤดูไปอยู่ในฤดูหนาว เหอะๆ
    มิรู้อยู่ มันอาการเยี่ยงนี้เอง ที่ฝ่ามือมันเหมือนถูกช๊อต มีอะไรมาทิ่มๆ ด้วย แล้วก็...

สัมผัสได้ถึงความโค้งหยุ่น
    อันนี้มันน่าจะเป็นรูปร่างของลูกอม ก็ยังสัมผัสได้ด้วย คงไม่น่าจะเป็นอาการของโรคมิรู้อยู่
    เพราะว่ามันตลกมากเลย ไอ้ทรงกลมที่เราสัมผัสได้ มันหยุ่นๆ เหมือนว่ามันเด้งได้
    ดิฉันยังเรียกให้คุณจีรศักดิ์และคุณ ๙ตาล๙ มาลองสัมผัสดูเลย ว่ารู้สึกแบบเดียวกันอะเปล่า กลัวว่าจะคิดไปเอง
    แต่คุณจีรศักดิ์เขาก็รู้สึกเหมือนกัน
    เหมือนว่ากำลังเล่นลูกบาสเกตบอลในมือเลย
    คิดขึ้นมาก็สนุกดี เหอะๆ
    อ้อ แล้วก็มีกลิ่นสะอาดด้วย

ถ้าอย่างนี้คนที่ไม่ได้เป็นโรคมิรู้อยู่ แล้วไปอมลูกอมที่ว่านี้
    ก็จะมีอาการของโรคมิรู้อยู่ชั่วคราวได้อะเปล่า?
    เหอะ เหอะ อะ...ล้อเล่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2009
  5. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ลืมขอบคุณของฝากพี่วิมลรัตน์ค่ะ หัวใจวัยสะรุ่นเลยนะพี่คนนี้
    ขอบคุณค่ะพี่เห็ดหอมอีกคนที่ไขข้อข้องใจ ไอ้เราก็ฟังไปคุยไป คราวนี้ได้รู้จักชื่อ
    พี่เติ่งแล้ว จำได้ว่า พี่เขาเก่ง อย่างกะโดเรมอน ตอนตลุยมิติ เมืองศรีเทพ
    (ชมทรัพย์สมบัติ ตื่นตาตื่นใจเฉยๆ)

คุณploy manee ก็ว่าไปโน่น ถ่อมตน อนุโมทนาที่ทำหนังสือแจกค่ะ
    อยากให้คนกลัวเรื่องบาป โทษของนรก แต่นั่นแหละ พวกทำผิด
    ก็มักอ้างว่า ไม่มีจริง เป็นไปไม่ได้

โห คุณอธิษฐาน มีลูกอมดั่งว่าด้วย ถ้าใช้ได้ดั่งว่าก็คงจะดี ตอนนั้นรู้สึกว่า
    โรคที่ว่านี่มันห่างไกลตัว เอาไปเอามาตายกันเยอะขึ้น มันไม่ไกลตัวแล้วล่ะ

น้องผู้ชายที่มาปิดหู เรื่องเสียงรบกวนกับอาจารย์สามตาน่ะค่ะ ถ้าเข้ามาอ่าน
    ก็ไปอ่านกระทู้ของอ.suwi ศึกษาเพิ่มเติมนะคะ ไหนๆก็ซื้อยาไปกินแล้ว
    จะได้ รู้จักทีมาที่ไปของยา เดี๋ยวผบ.ที่บ้านบิดหูฟรีน้าาา ยังไงก็ขอให้สมหวังค่ะ
    http://palungjit.org/threads/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%84-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B9%81%E0%B8%9C%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%9D%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87-%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A1-%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%84.110817/page-46

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2009
  6. เห็ดหอม

คุณอธิษฐานถามเรื่องขิง ตะไคร้ ใบมะกรูด มา(ไม่ควรนำน้ำไปหยดเดี่ยวพี่ราจะมาเยือน)

ว่าแห้งเหี่ยวนั้นใช้ได้2-3 วันเปลี่ยนครั้งที่แห้งเพราะ

เราหั่นเป็นชิ้นสมุนไพรสูญเสียน้ำก็เลยแห้งเร็ว

มีอีกวิธีก็คือใช้น้ำส้มสายชูหรือน้ำส้มแอปเปิล

ก็ได้ถ้าเป็นน้ำส้มแอปเปิลก็รสชาดดีหน่อย

ผสมน้ำเปล่า โดยน้ำเปล่าแก้วใหญ่ใส่

น้ำส้มสายชูประมาณ 10% ใช้ดื่มก็ช่วยได้นะครับ

เป็นยาที่ได้จากคำตอบในจิตของอาจารย์อาชวิน

นะครับก็อย่างที่เคยบอกไว้แล้วว่าสำหรับคนไข้ที่มี

ผลกรรมมาเกี่ยวก็ตัวใครตัวมันละครับ

7. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    เดี๋ยวว่างๆ จะเข้าไปปรึกษาเรื่องกฐินวันคุ้งที่บู๊ทอาจารย์นะครับ

ผมมีข้อสงสัยเรื่องนึงคือ ที่โบสถ์ใหญ่ในวัด
    มีพระประธานอยู่ แต่ตัวเล็กเค้าบอกว่ามองไปไม่เห็นใคร(พระสมณโคดม,พระศรีอารย์)
    เห็นแต่พระสงฆ์รูปหนึ่ง อยู่ในโบสถ์ ซึ่งก็คือหลวงพ่อชื่นนั่นเอง
    พระศรีอารย์ท่านก็อยู่แต่องค์ข้างนอกนั่น ก็ไม่มีใครจะไปกราบไหว้ท่านกันเท่าไหร่เพราะไม่รู้
    เลยมีความคิดว่า หากรวมปัจจัยได้ หรือยังไงนี่แหละ
    เรามาหล่อพระศรีอริยเมตตรัยกันดีมั๊ยครับ
    เอาแบบเป็นองค์ท่านเลย.. ดีมั๊ยฮะ
    แหะ แหะ.. แบบว่า คิดไกล แต่ไม่มีประสบการณ์ ไม่รู้เรื่อง
    คิดแต่จะทำบุญอย่างเดียว เอิ๊ก เอิ๊ก

8. เห็ดหอม

คุณเตะจุุุ้้ย เรื่องเรื่องพระประธานวัดคุ้งเท่าเลา

ก็ำได้เคยสนทนากับอาจารย์เรื่องนี้เช่นกันเคย

คิดจะย้ายพลังท่านเข้าไปอยู่ในอุโบสถเช่นกัน

แต่อาจารย์กลัวว่าสมาชิกที่อ่านแล้วมาที่วัด

และสัมผัสพลังท่านที่องค์ด้านหลังแล้วไม่สามารถ

สัมผัสได้จะหาว่าอาจารย์ยกเมฆเสียเปล่าก็เลยยังไม่ได้

ทำอะไร

9. เต๊ะจุ๊ย

คือจุ๊ยคิดว่า
    คนที่มันสัมผัสไม่ได้ ยังไงมันก็สัมผัสไม่ได้ครับ
    และคนที่มันสัมผัสได้ ยังไงมันก็สัมผัสได้ครับ

คือผมหมายความว่า หากคนที่สัมผัสอะไรแบบนี้ได้
    ถ้าเจอว่าองค์ด้านหลังไม่มีพลังอะไร แต่มาเจอว่าองค์ประธานและสัมผัสได้ว่านั่นคือพระศรีอารย์ เค้าก็คงพอเข้าใจเองแหละครับ
    แต่คนที่ประสาทไม่ค่อยจะีดีแบบผม ต่อให้ไหว้องค์ประธานหรือองค์ด้านหลัง
    ยังไง ก็ไม่รู้เรื่องอยู่ดีครับ 5 5 5+
    เค้าว่านี่ใช่ ก็ว่าใช่
    เค้าว่านั่นดี ก็ว่าดี
    ถ้ามันไม่ใช่เรื่องผิดอะไรล่ะก็นะ
    เอิ๊กๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2009
  10. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาอ่าน ^-^
    เห็นเมื่อวันเสาร์เพื่อนในเว็บ
    (บี น้องนัท ฯลฯ)
    ไปเที่ยวที่บูท ของอาจารย์มา
    พอกลับถึงบ้านก็โทรมาเล่าให้ฟัง น่าสนุกมาก
    ไม่รู้ตอนไหนหากว่างๆ ไล้ก็อยากไปเดินเล่นแถวนั้นซักวันนึง^-
    ^

11. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านหนังสือธรรมะออนไลน์เรื่อง เสียงจากนรกภูมิ และ นิทานกฎแห่งกรรม

สองเรื่องนี้เราจะเอาไปแจกฟรี ในงานกวนอิมแฟร์ ค่ะ
    ชาวไซเบอร์สามารถอ่านในเว็บได้ สะดวก ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2009
  12. atidtarn

อนุโมทนาเจ้าค่ะ คุณจีรศักดิ์ สำหรับการใช้ยาที่กรุณามาแนะนำเพิ่ม

ดิฉันต้องเชื่อในจิตของตัวเองให้มากขึ้น วันที่ถามคุณว่าเห็ดหอมคือใคร
    ในใจมันรู้คำตอบอยู่แล้ว แต่พอคุณบอกว่าให้เดาเอาเอง
    จิตมันเลยเฉไปเลย เปลี่ยนไปนึกว่าเป็นคนอื่น
    ต่อไปจะเชื่อในจิตของตัวเองให้มากขึ้นค่ะ

13. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    อาจิรศักดิ์ครับ เมื่อวันอาทิตย์มีเหรียญ หลวงปู่ดู่ติดมาในกระเป๋าอีกเหรียญนึงเดี๋ยวเอาไปให้ครับ เป็นเหรียญรูปหลวงปู่ทวดครับ

14. atidtarn

โอ้โหคุณ Visnu ทำไมเหรียญหลวงปู่ดู่แรงอย่างนี้หละคะ

ไม่ต้องเอามือไปสัมผัสพลังก็วิ่งมาแล้ว

พอลองเอามือไปสัมผัส พลังวิ่งมาที่นิ้วมือกันใหญ่เลย

มีทั้งพลังผลัก พลังจิ๊ดๆ แบบพลังไฟฟ้า

เครื่องเครื่องพลังสุดยอดจริงๆ

15. visnu

ถ้าได้เจอพระบูชาที่เป็นรูปหลวงปู่ทวดเนื้อผงที่พระธาตุขึ้นเต็มองค์
    ที่เอาไปให้อาจีรศักดิ์เมื่อวาน น่าจะแรงกว่านี้นะครับ

16. atidtarn

มีรูปถ่ายไหมคะคุณ Visnu

ขออนุญาตยล ให้เป็นขวัญตาหน่อยเถอะค่ะ

17. visnu

อันนี้ต้องบอกให้อาจิรศักดิ์ถ่ายมาให้ดูครับ

จริงๆอยากเห็นโต๊ะหมู่อาจิรศักดิ์จริงๆ เพราะที่เห็นๆ

พระบูชาหลวงปู่ดู่เพียงอย่าเดียวน่าจะมีซัก 10องค์เห็นจะได้ครับ

18. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    มาขอบคุณคุณploy manee ที่ทำลิงค์ให้ได้อ่านนะคะ มีประโยชน์ มีส่วนสอนเจ้าตัวเล็กด้วย
    ซื้อเครื่องต้มยำมาแล้วค่ะ แต่ยังอยู่ในตู้เย็น เดี๋ยวต้มแบบที่พี่เห็ดหอมว่า ทำติดตู้เย็นไว้เลย
    ตอนนี้เห็นคนเป็นโรคหวาดระแวง ไอแค้กๆโดนจ้องเป็นแถว รักษาสุขภาพให้ดีๆนะคะ
    ไม่งั้นสังคมรังเกียจ บุญเยอะเสี่ยงน้อย บุญน้อยให้ทำเพิ่มเยอะๆ ที่สำคัญศิลไม่บกพร่อง

พี่ใกล้ชิด เล่าเรื่องสะหน่อยมั้ยคะ ตื่นเต้นดี สำหรับคนแพ้ยาอย่างหนัก แต่คุมสติดีมากๆ
    อาจารย์สามตาไม่ค่อยเข้าเน็ตนะคะพักนี้

19. เต๊ะจุ๊ย

ง่า..
    เรายังมีม่ายกี่องค์เองง พระบูชาหลวงปู่เนี่ยย
    อยากได้พระพุทธนิมิตรฯอลังการงานสร้างมั่งๆ
    แหะ แหะ แหะ

20. visnu

แล้วที่อยู่ที่บ้านเอ็งเรียกว่าอะไรละ........ทำเป็นพูดไปได้