เรื่องราวหลวงพ่อพิเชฐ วัดโคกหม้อ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย สวนพลู, 18 สิงหาคม 2010.

1. ตู่ anan

ตู่ anan เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    เหรียญสวยมาก ๆ ครับ มีชีวิตชีวาดีครับ อยากเห็นเหรียญจริง ๆ เสียแล้วครับน้องนัน ถ่ายด้านหลังเหรียญมาให้ดูด้วยนะครับ

2. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกภาพนึงครับ อันนี้คือภาพเดียวกันกับด้านบน แต่ไม่ได้ตัดปีก

3. สวนพลู

ด้านหลังไม่ได้ตกแต่งเพิ่มครับพี่ตู่ เป็นภาพเดิม อีกอย่างนึง ถ่านกล้องหมด ยังไม่ได้ซื้อครับ อิอิอิ

4. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เซียนมาเก็บแน่ๆ โดยเฉพาะเซียนในจังหวัด เพราะราคาเหรียญรุ่นแรกในจังหวัดไปไกลแล้ว ตอนผมร่วมงานไหว้ครู เสกพระหูยานทองนพเก้า เช่ากันทีเป็นร้อยองค์ ตอนนี้ก็เล่นกันเป็นพันแล้ว ออกจากวัด 300 บาท

แต่จะหาวิธีการที่จะกระจายให้ทั่วถึงที่สุด ในจำนวนที่จำกัด แบบน้ำดื่มในกรุงเทพเลยครับ อิอิอิ ส่วนเนื้อเงินไม่จำกัด เชิญจองได้ตามสบาย

จริงๆแล้ว อยากให้วัดออกแพงหน่อย เพราะว่า พวกเซียนจะได้เช่าได้น้อย แต่สงสารบรรดาลูกศิษย์ที่ทุนน้อย(แบบผม) จะไม่มีเงินเช่ากัน ก็ไม่เป็นไร ราคาต้องรับได้อย่างแน่นอน[/QUOTE]
    ผมก็ทุนน้อยค่อยๆเก็บครับ55 แบ่งๆกันไปครับ จะได้ทั่วถึง เซียนเอาไปขายทำกำไร เราเอาไปบูชาขึ้นคอครับ

5. สวนพลู

จัดอีก 1 รูปให้ชม ภาพคมชัด โดย พี่อดุลย์ แต่งภาพให้ครับ

6. kuhu_32

kuhu_32 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011

ชอบครับ จบตรงนี้เลย

7. สวนพลู

ผมก็ทุนน้อยค่อยๆเก็บครับ55 แบ่งๆกันไปครับ จะได้ทั่วถึง เซียนเอาไปขายทำกำไร เราเอาไปบูชาขึ้นคอครับ[/QUOTE]

เก็บเงินไว้เลยครับ ตามที่บอก 2000 บาท ไม่เกินนี้อย่างแน่นอน สำหรับเนื้อเงินธรรมดา แต่จะทำจีวรพ่นทองด้วย อันนี้ก็อาจจะต้องบวกเพิ่มหน่อย รอชมกันได้สำหรับเนื้อเงิน ไม่เกินต้นเดือนหน้า ได้เห็นกัน งดงามเกินราคาอย่างแน่ๆ

ก็จะปรึกษากับหลวงพ่อว่าจะให้มีการจองผ่านธนาณัติให้จงได้ เพราะว่าเหรียญไม่ใช่ว่าสั่งแล้วได้เลย ต้องมีการเก็บข้อมูลที่อยู่ของผู้จองเพื่อส่งให้ หลังวันพุทธาภิเษกใหญ่

เตือนนิดนึงนะครับ เหรียญรุ่นนี้ จะไม่ทำกล่องใส่ เสกในบาตรพระ(เพื่อเอาเคล็ดในการทำมาหากิน) อาจจะมีการสึกหรอของจมูกหลวงพ่อบ้างเล็กน้อยโดยเฉพาะเนื้อชินตะกั่ว เพราะความแข็งของโลหะมีน้อย และเนื้ออื่นก็อาจจะมีบ้างนิดหน่อย ก็ขออภัยด้วย สร้างเพื่อให้นำมาขึ้นคอ ไม่ได้ให้เก็บ อย่าได้มาต่อว่ากันในภายหลัง กระผมขอรับผิดชอบเองทั้งหมดไม่เกี่ยวกับวัดแต่อย่างใดเป็นความคิดของผมและพี่ๆที่ร่วมกันสร้าง เน้นพิธีกรรม และลดโลกร้อนด้วย(เกี่ยวมั๊ยเนี่ย) เพราะกล่องมีไปก็สิ้นเปลืองเปล่าๆ เอาแบบโบราณท่านทำมาครับ

8. สวนพลู

หวังว่าเหรียญนี้จะถูกใจลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านนะครับ

แต่ส่วนใหญ่ก็ถูกใจ ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่สบทบทุนในการสร้างเหรียญครั้งนี้ จะขอบริหารเงินทั้งหมดด้วยตัวเองนะครับ รับรอง ไม่มีการคดในข้อ งอในกระดูก นรกจะกินหัวผมเอา เงินถ้าเหลือก็จะทำเหรียญจนเงินหมดครับ

เช่นเดิม เนื้อนวะ ถ้าเงินเหลือก็จะทำ อาจจะได้ ไม่ถึง 20 เหรียญ ได้เท่าไหน เอาเท่านั้นคร๊าบ

ส่วนเรื่องการนำพระไปให้หลวงพ่อนั้น ใครพอจะมีรถส่วนตัว อาศัยอยู่ในกทม. จะช่วยขับไปส่ง ก็ยินดีนะครับ ถือว่าเราทำบุญร่วมกันครับ

9. H-Nคนรักพระ

H-Nคนรักพระ เป็นที่รู้จักกันดี

สวย.มากๆๆๆ:cool:

10. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าให้บูชาอย่างไรครับ

11. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ......... :cool:

12. jumpi

jumpi Active Member

19 พฤศจิกายน 2011
    ไม้เท้า

พอดีเห็นไม้เท้าหัวมังกร
    ไม่ทราบว่าที่วัดยังเหลืออยู่ไหม ราคาเท่าไรครับ

13. อุตฺตโม

อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010
    ......ขนาดภาพถ่ายงามขนาดนี้.."ถ้าเป็นเหรียญจริงน่าจะงด

งามมากและดูขลังอีกต่างหาก"...."น้องชาย"เก่งจริง ๆ..น่าจะ

โอนเงินไปให้เพิ่มอีกนะนี่(ทำเหรียญทองคำให้พี่ชายไง)......

14. jumpi

jumpi Active Member

19 พฤศจิกายน 2011
    ขอคาถาบูชาเชือกคาดเอวของหลวงพ่อพิเชฐ หน่อยครับ

15. ตู่ anan

ลองติดต่อที่วัดดูครับ ช่วงนี้น้ำท้วมไม่ได้เข้าไปไม่ทราบว่ายังมีเหลืออยู่ไหม ก่อนน้ำท่วมยังมีอยู่ครับ ราคาน่าจะพันห้าหรือสองพันครับจำไม่ค่อยได้ครับ

16. ตู่ anan

จัดไปครับ

คาถาเชือกคาดเอว

นะโม 3 จบ<O:p</O:p

พุทโธ กัญจะ กัญจะพุทโธ<O:p</O:p
    อากาเสจะทีปังกะโรมิ<O:p</O:p

17. ตู่ anan

ดูไม่เบื่อครับ ดวงตาหลวงพ่อมองการกระทำของเราตลอดเวลา สวยงามครับ

18. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ดูภาพชนวนหล่อพระ และแบบเหรียญของหลวงพ่อแล้ว มาดูแบบเสื้อที่ฮิตและอินเทรนด์ที่สุดในตอนนี้ครับ และนี่คือสาเหตุของน้ำท่วมครับ(พอดีไปเจอมาตอนไปแจกถุงยังชีพให้โรงเรียนที่ประสบอุทกภัยในสังกัด คนใส่เป็นระดับผู้บริหารและปัญญาชน ก็เลยต้องกรอกทรายครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149.2 KB
      เปิดดู:
      94
  19. starzero

starzero เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2011
    ติดตามช่าวสารครับ ^ ^

20. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เก็บเงินไว้เลยครับ ตามที่บอก 2000 บาท ไม่เกินนี้อย่างแน่นอน สำหรับเนื้อเงินธรรมดา แต่จะทำจีวรพ่นทองด้วย อันนี้ก็อาจจะต้องบวกเพิ่มหน่อย รอชมกันได้สำหรับเนื้อเงิน ไม่เกินต้นเดือนหน้า ได้เห็นกัน งดงามเกินราคาอย่างแน่ๆ

ก็จะปรึกษากับหลวงพ่อว่าจะให้มีการจองผ่านธนาณัติให้จงได้ เพราะว่าเหรียญไม่ใช่ว่าสั่งแล้วได้เลย ต้องมีการเก็บข้อมูลที่อยู่ของผู้จองเพื่อส่งให้ หลังวันพุทธาภิเษกใหญ่

เตือนนิดนึงนะครับ เหรียญรุ่นนี้ จะไม่ทำกล่องใส่ เสกในบาตรพระ(เพื่อเอาเคล็ดในการทำมาหากิน) อาจจะมีการสึกหรอของจมูกหลวงพ่อบ้างเล็กน้อยโดยเฉพาะเนื้อชินตะกั่ว เพราะความแข็งของโลหะมีน้อย และเนื้ออื่นก็อาจจะมีบ้างนิดหน่อย ก็ขออภัยด้วย สร้างเพื่อให้นำมาขึ้นคอ ไม่ได้ให้เก็บ อย่าได้มาต่อว่ากันในภายหลัง กระผมขอรับผิดชอบเองทั้งหมดไม่เกี่ยวกับวัดแต่อย่างใดเป็นความคิดของผมและพี่ๆที่ร่วมกันสร้าง เน้นพิธีกรรม และลดโลกร้อนด้วย(เกี่ยวมั๊ยเนี่ย) เพราะกล่องมีไปก็สิ้นเปลืองเปล่าๆ เอาแบบโบราณท่านทำมาครับ [/QUOTE]
    รับทราบครับ สะดวกแบบไหนก็ตามนั้นเลยครับ
    ร่วมบุญด้วยกัน