...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ส่วนนี้เปนภาพที่ไม่ต้องบรรยาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      11.7 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      12.4 KB
      เปิดดู:
      81
  2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ปัจจุบันหลวงปู่ได้มาช่วยพระอ.หมีสร้างวัดอโยธยาครับหลวงปู่บอกว่าอยู่ไปเรื่อยๆ แต่พวกเราคงพาท่านไปเชียงใหม่อยู่บ้าง ใครจะมากราบโทรเช็คก่อนได้ที่ ๐๘๗ ๐๐๘๖๑๘๕
    นอกจากนี้ยังจะมีพระอ.ขุนคงมาช่วยหลวงปู่ที่วัดอโยธยาอีกแรงหนึ่ง

พระอ.ขุนคง

ขนาดไฟล์:
      13 KB
      เปิดดู:
      69
  3. มากับพระครับ

ขณะปัจจุบันนี้หลวงปู่อยู่เชียงใหม่กำลังจะลงมาใครอยู่เชียงใหม่กำลังจะลงและจะอาสารับหลวงปู่มาด้วยช่วยโทรติดต่อ 087 0086185 หน่อยครับ

4. amadi

amadi เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    วันอาทิตย์นี้ (19 เมษา) ไม่ทราบว่าท่านจะกลับมาที่วัดอโยธยา หรือยังครับ

5. มากับพระครับ

ถ้ามีคนไปรับก็กลับมาเลย แต่ถ้าไม่มีก็จะกลับมารถวัดธรรมกายวันที่ ๒๒ นี้เพราะเขานิมนต์ขึ้นรถที่เขาจัดไว้ให้มางานวัดธรรมกาย พอเสร็จงานพวกเราก็รับไปอยุธยาเลย
    ตอนนี้พวกเรากำลังเตรียมจัดงานสืบชะตาหลวงแบบล้านนาตำรับโบราณของหลวงปู่ที่วัดอโยธยากันอยู่เลยไม่ค่อยมีเวลา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2009
  6. กิตติ_เจน

กิตติ_เจน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอรายชื่อพระสายเหนือที่ปลุกเสกหัวบรมครูฤาษีด้วยครับเพราะผมอยู่ทางเหนือถ้ามีโอกาสจะได้ไปนมัสการบ้างนะครับ

7. มากับพระครับ

คร่าวๆก่อนนะครับ ครูบาจันทรังสี วัดกู่เต้า ครูบานัน วัดดอนจั่น ครูบาจันทร์แก้ว วัดวัวลาย ครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อน ครูบาทองสุข วัดบวกครกน้อย ทั้งหมดอยู่เชียงใหม่

8. มากับพระครับ

กราบนิมนต์หลวงพี่ที่อยู่ทางเหนือทุกองค์หากจะมานมัสการหลวงปู่สิงห์โตที่วัดอโยธยา ทางวัดยินดีมากครับเพราะเราคิดว่าวัดอโยธยาเป็นศูนย์กลางของพระทางเหนือในจ.อยุธยาแต่กรุณาโทรประสานมาล่วงหน้าหน่อยนะครับ 087 0086185 จะได้จัดเตรียมที่พักให้โดยเร็วๆนี้วันที่21-22จะมีศิษย์เอกครูบาผัด วัดหัวฝายกับศิษย์เอกครูบาสุรินทร์ วัดศรีเตี้ย 2รูปพร้อมคณะมาพักกราบหลวงปู่ ทั้ง 2รูปเปนผู้มีความรู้ในพิธีกรรมแบบทางเหนือดีมากครับเรียกว่าพระเวทย์วิทยาเต็มๆ

9. มากับพระครับ

ล่าสุดเพิ่งวางสายโทร..กับพระอ.ประกอบบุญศิษย์อุปํฎฐากครูบาวง ชัยวงศา ครูบาคำปันขาวและพระอริยเจ้าล้านนาอีกหลายรูป ท่านก็จะเดินทางมาช่วยหลวงปู่สิงห์โตอีกแรงครับช่วงปลายเดือนกับต้นเดือนหน้าหลังจากเสร็จกิจนิมนต์ของชมรมวัดพระธาตุที่สีลม...สาธุ..สาธุ..

10. tawintaew

tawintaew สมาชิกใหม่

ผมไปกราบท่านมาเมื่อสงกรานต์ ทำบุญกับท่านไป แต่ท่านฝากเงินกลับมาทำบุญที่อื่น 33 บาท ผมเลยได้โชคถูกหวย อย่างจังเบ้อเร่อ รอวันที่ 23ท่านกลับมาวัดอโยธยา จะไปทำบุญกับท่านอีกครับ ครั้งก่อนบูชา ตะกรุดเทพรำจวนมาใช้ได้ผลดีครับ เสน่ห์เมตตาแรงมากเพื่อนๆฝากเงินให้มาบูชาอีก5ดอกไม่รู้จะหมดหรือยัง เพราะว่าท่านสร้างแค่108ดอกเอง

11. มากับพระครับ

ไม่ใช่คุณtawintaewคนเดียวครับที่ถูกหวย พวกที่มาถวายตุง กับพวกที่มากินเมี่ยงเสกหลวงปู่ กับพวกที่มาครอบบรมครูปู่ฤๅษีก็กลับไปร่ำรวยโชคลาภกันเป็นแถว พวกนี้ต่างคนต่างไปมีโชคกันเองครับ หลวงปู่ไม่เคยบอกหวยใครท่านไม่สนับสนุนคนเล่นการพนัน เข้าใจว่าของที่ท่านเสกนั้นมีอานุภาพมากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2009
  12. มากับพระครับ

อัพโหลดไฟล์ภาพอีกไม่ได้ครับทำไงดี ใครช่วยแนะนำได้บ้างครับ?

13. มากับพระครับ

วันวิสาขบูชาที่๘พค.นี้หลวงปู่เป็นประธานงานสืบชะตาเวียนเทียนย้อนยุค ณ.วัดอโยธยา
    มีการไหว้และครอบบรมครูปู่ฤๅษี ถวายตุง สืบชะตาหลวง บูชาเทียน ค้ำพระธาตุ งานนี้หลวงปู่เตรียมชานเมี่ยงไว้แจกกับศรัทธาทุกคน(ชานเมี่ยงแจกเฉพาะงานนี้)

14. มากับพระครับ

ตอนนี้ได้ทราบข่าวมาว่าจะมีผู้มาขอจัดมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคลในวันวิสาขนี้ที่วัดอโยธยาด้วยโดยขอให้หลวงปู่เป็นประธาน และในวันที่๑๖เป็นประธานนั่งปรกที่วัดใหญ่ชัยมงคล ในวันจันทร์หรืออังคารนี้หลวงปู่จะไปถอนของกับขับผีให้บ้านโยมท่านหนึ่งที่มานิมนต์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2009
  15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    วัตถุมงคลหลวงพ่อไม่มีให้เช่าตามศูนย์ฯที่กรุงเทพฯหรือครับ

ผมพยายามเสาะหาตามใจกลางเมือง ไม่มีใครรู้จักเลยอ่ะ

16. มากับพระครับ

หลวงปู่เพิ่งเป็นที่รู้จักของชาวอยุธยาและแวดวงศิษย์กทม.ส่วนหนึ่ง ถ้าเป็นทางเหนือหละก้อลูกศิษย์หลวงปู่เยอะ อย่างวันนี้มีพระอ.จากวัดอุโมงค์เชียงใหม่ตามลงมากราบหลวงปู่ถึงอยุธยา แต่ทางกทม.และระดับประเทศแล้วผมว่ากำลังจะเป็นที่รู้จักนะเพราะเริ่มมีนิตยสารพระและหนังสือพิมพ์ติดต่อมาทำสกู๊ปประวัติหลวงปู่แล้ว และเมื่อวานมีศูนย์พระเครื่องคุณโบว์เฟื่องอารมณ์ศูนย์การค้าน้อมจิตเข้ากราบหลวงปู่พาคณะผู้ศึกษาพลังสเกล่าและออร่านำวัตถุมงคลทำนองนี้ไปให้ท่านปลุกเสกแล้วทดสอบรังสีคลื่นพลัง ปรากฏว่าสุดยอดถึงกับตามหาพระอ.หมีเจ้าอาวาสวัดอโยธยาขอให้ช่วยจัดมหาพุทธาภิเษกที่นี่โดยให้หลวงปู่เป็นประธานเพื่อให้วัตถุมงคลของเขาจะได้มีพิธีกรรมที่ครบสมบูรณ์ ส่วนพลังอำนาจพุทธคุณพวกเขาบอกไม่เคยเจอขนาดนี้มาก่อน หลวงปู่เสกองค์เดียวเต็มจนล้น หลังจากนั้นไม่ทราบว่าคุณโบว์ได้ขึ้นไปเช่าวัตถุมงคลบนโบสถ์กลับไปหรือปล่าว?เพราะได้ยินว่าเริ่มหิวข้าว มาแต่๘โมงเช้ากลับออกไปบ่าย๓และจะกลับมากราบหลวงปู่บ่อยๆบอกว่าประทับใจ...

ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      137
      ขนาดไฟล์:
      4.9 KB
      เปิดดู:
      155
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  17. มากับพระครับ

เรื่องที่มีการขอจัดมหาพุทธาภิเษกนั้นพระอ.หมีเพิ่งแจ้งว่าคงไม่สามารถจัดได้ในวันวิสาขบูชาเพราะโปรแกรมจะแน่นเกินไปญาติโยมจะเพลีย อีกอย่างหลวงปู่ต้องรับญาติโยมที่มาถวายตุงไชยพร้อมครอบหัวบรมครูปู่ฤๅษีตลอดวันอยู่แล้ว ส่วนช่วงเย็นก็มีสืบชะตาบูชาเทียน หลังจากนั้นก็เวียนเทียนย้อนยุคโดยรอบโบสถ์จะไม่มีไฟฟ้าส่องสว่างจะมีแต่แสงจากตะเกียงน้ำมัน ๓๐๐ ดวง จากนั้นจะนำเทียนไปจุดบูชาพระธาตุเจดีย์พร้อมๆกันโดยหลวงปู่เป็นผู้นำ ใครที่ไม่เคยได้ถายตุงก็มาดูมาชม มาร่วมถวายได้ในวันนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  18. มากับพระครับ

หลวงปู่เสกชานเมี่ยงไว้แจกในวันวิสาขบูชา

ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      7 KB
      เปิดดู:
      115
  19. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยงานนี้ ต้องไปนอนรอมั๊งครับ..

ท่าทาง หมู่มวลชนจะล้นวัดแหง ๆ

20. มากับพระครับ

งานใหญ่แน่ครับแต่รับรองได้กราบทั่วถึงกันทุกคน หลวงปู่เสกลูกอมชานเมี่ยงไว้ถึง ๓,๐๐๐ ลูกในวันนั้นจะมีดารานักร้อง นักแสดงนักกีฬา นายทหาร ข้าราชการผู้ใหญ่ที่เป็นลูกศิษย์หลวงปู่มากันเพียบแต่ทุกคนหลวงปู่จะรับเท่ากันหมด ศิษย์หลวงปู่ที่เป็นพระก็คงจะมาเยอะ หลวงปู่ฝากอาราธนาพระทุกรูปที่ได้รับทราบข้อมูลนี้มาเวียนเทียนร่วมกัน