...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ดูภาพได้จากหน้าก่อนนี้

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ลงให้อ่านกันอีกครั้งก่อนปิดกระทู้
    [/QUOTE]

กระทู้นี้ปิดลงแล้ว

3. nunattja

nunattja เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    กระทู้ไปเร็วมากเลยค่ะ อ่านจะตาแฉะแล้วว

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ให้ท่านได้พักตามสัจจะของท่าน หากรักและเคารพหลวงปู่ก็ไม่ควรที่จะไปรบกวนท่าน หลายครั้งที่มีคนบอกว่าท่านไม่ได้พัก ท่านไม่สบาย ไม่มีใครดูแลท่าน
    พอถึงเวลาที่ท่านอยากจะพัก เรากับจะใช้ท่านซะนี่ ลองกลับไปคิดทบทวนว่าท่านรักและเคารพหลวงปู่เพียงแค่การปลุกเสกหรือรักและเคารพหลวงปู่เพราะท่านเป็นพระปฏิบัติดี อยู่ในศีล
    วัตถุมงคลของท่านทุกรุ่น ท่านได้ปลุกเสกมาอย่างดีแล้ว อยู่ที่ศรัทธาท่านที่บูชาไปแล้วว่าเป็นอย่างไร
    ศรัทธาไม่มี บารมีไม่เกิด

5. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

บังเอิญสุดๆครับ ได้กราบครูบาสิงโตท่าน ที่สนามบินดอนเมืองเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ท่านไปเชียงใหม่
    หะแรกผมก็เดินตรวจพื้นที่อยู่กับหัวหน้า ก็เหลือบไปเห็นชายจีวรสีอิฐ ก็ทราบว่าพระเหนือ ต่อมาเห็นรูปร่างสันทัด ผอม ชรา แต่แววตาท่านเต็มไปด้วยกำลัง ผมจำไม่แม่นนักแต้แววตาท่านเป็นสีออกฟ้านิดๆ เท่าที่มีประสบการณ์ก็ คาดว่าเป็นพระสุปฏิปัณโณแน่นอน มาโป๊ะเชะเอาตรงปานนี่แหละครับชัวร์องค์จริงเสียงจริง เคยเห็นแต่ในรูป อยากไปกราบท่านมานานแต่ยังไม่มีโอกาสได้แต่ตั้งมั่นในใจ นี่กะไร มาถึงที่ทำงานเราเลย
    ดีใจรีบบอกนาย แล้วทิ้งนายมากราบท่านเลย วางข้าวของปั๊บโผเข้าไปจะกราบที่เท้าท่าน ท่านนั่งพิงพนักอยู่พอเห็นปั๊บท่านรีบก้มมารับมือเราไว้ เราเลยต้องกระเถิบเข้าใกล้ๆท่านได้ไม่ต้องลำบากก้มมาก ท่านบอกเจริญพร เจริญพร รวยๆนะ รวยๆนะ เจริญพร ทั้งที่ยังอุ้มมือเราไว้ แล้วลูบหัวเรา 1 ที แล้วท่านก็เอื้อมไปหยิบย่ามหยิบเอาเหรียญรุ่น 1 ของท่านมาแจกให้ ผมและคนที่นั่งอยู่ข้างๆท่าน 2-3 คน เลยขอเผื่อหัวหน้าไปด้วยเลย (องค์ที่ผมได้มีน้ำระเหยออกมาเองเกาะเป็นหยดที่ซองเลยครับ งง งง งง เลยพกติดตัวไม่ห่างเลย)
    ดีใจครับ ดีใจมากๆ ไม่คิดฝันว่าจะได้พบท่านแบบ นะจังงัง ขนาดนี้ ก็อธิษฐานในใจว่าจะไปกราบท่านอีก (ขอแบบท่านว่าง ไม่มีคน จะได้นั่งคุยสะระเตได้) เหมือนเมื่อคราวที่ผมไปกราบครูบาดวงดีวัดบ้านฟ่อน ท่านนั่งฉันท์น้ำปานะอยู่รูปเดียว ชิวๆเลย คุยสะระเตตะโกนวัดแทบแตก แต่ถ้าหากเป็นเรื่องอันหาสาระได้ แม้พูดเบาหากใจพูดท่านก็ได้ยิน

6. มากับพระครับ

หลวงปู่มาวัดแล้วกลับไปงานยี่เป็ง

7. มากับพระครับ

แหม!มีคนมาเล่าปุ๊ปก็มีคนโทรมาถามปั๊ป ต้องรบกวนประชาสัมพันธ์อีกครั้งนะครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มากับพระครับ [​IMG]
    เป็นการยืนยันเจตนารมย์ของท่านครับ สัจจะอธิษฐานนั้นหนักแน่นมาก มีหลายคนขอผมว่าช่วยขอให้ท่านเจิมหน้าให้หน่อย จะไม่รบกวนท่านมากหรอก ผมเลยต้องเสียเวลาอธิบายให้ฟังอีกว่าการเจิมหน้า ก็เป็นการเสกเป่าแบบหนึ่ง คุณอยากกลายเป็นคนอ้ปมงคลไหมล่ะ? พระท่านอธิษฐานขนาดนี้แล้วยังจะเอาอีกหรือ? อย่าไปรบกวนท่านให้เผลอผิดสัจจะวาจาเลย ท่านลั่นสัจจะแล้วไง ว่าทำไปก็ให้ไม่ศักดิ์สิทธิ์ ให้เป็นอ้ปมงคล และขอให้ครูบาอาจารย์ลงโทษ

8. คนเคยบวช

คนเคยบวช สมาชิกใหม่

กฏแห่งกรรมมีจริง

ระวังไว้นะครับ
    การหลอกชาวบ้านนะไม่ดี
    ใครๆใกล้ๆวัดเขารู้ดีว่าทำไม....

9. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

10. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2010
  11. ศุภกร914

ศุภกร914 Active Member

12 กรกฎาคม 2010
    ข่าวล่าสุดเกี่ยวกับครูบาสิงห์โต วัดอโยธยา อยุธยา ครับ
    เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2553 ผมตั้งใจจะไปกราบนมัสการท่าน ไปถึงที่วัดกรรมการวัดบอกว่า ท่านกลับไปที่วัดดอยแก้ว อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่ ตั้งแต่เมื่อก่อนเข้าพรรษาปี 2552 แล้วไม่กลับมาที่วัดอีกเลย ผมให้คนไปเช็คที่วัดดอยแก้วแล้ว ทางวัดบอกว่าท่านมาที่วัดไม่นานก็กลับไปแล้ว .....
    ไม่ทราบว่า ท่านใดทราบบ้างครับว่าตอนนี้ท่านจำพรรษาอยู่ที่ใดเพราะบางกระแสก็บอกว่า คนทรงเจ้าชื่อ"เผือก"(ขออนุญาตเอ่ยนะครับ หากไม่เป็นความจริงขออภัยด้วย) มารับไปอยู่ที่สำนัก ที่ อ.วังน้อย จ.อยุธยา ไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใด ลูกศิษย์ครูบาสิงห์โต ท่านใดผ่านเข้ามาอ่าน รบกวนช่วยแจ้งข้อมูลด้วยครับ

12. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้หลวงปู่ครูบาสิงห์โตมาจำพรรษาอยู่กับหลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐีไม่ได้อยู่ที่สำนักใดๆครับผมไปกราบมาแล้วท่านจะนั่งอยู่ในห้องที่จำหน่ายวัตถุมงคล ท่านกำลังหาเงินสร้างหอพระไตรอยู่ตอนนี้วางศิลาฤกษ์ไปแล้วข้างพระธาตุดอยแก้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2010
  13. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ยืนยันอีกคนครับ วัดอยู่แถวราม 2

14. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ใครจะไปกราบครูบาสิงห์โต ที่วัดทุ่งเศรษฐี ควรจะไปไม่เกิน บ่าย 3 โมงนะครับ หลังจากนั้นท่านต้องจำวัดครับ

15. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงปู่ครูบาสิงห์โตไว้ ณ เว๊บพลังจิต ตรงนี้ด้วยค่ะ

คิดถึงท่านมากๆ ขออธิษฐานให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงๆ และหวังว่าครอบครัวของ moo noi จะได้มีโอกาสได้กราบหลวงปู่อีกซักครั้ง.....(smile)

16. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดอโยธยามีหลายสิ่งเปลี่ยนแปลงไปมาก การก่อสร้างเสนาสนะปรับปรุงดูดีขึ้นมากมาย เห็นว่าซุ้มประตูวัดจะสร้างแล้วเสร็จ หลังออกพรรษานี้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.3 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      42.1 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      43.3 KB
      เปิดดู:
      78
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2010
  17. ตรงตรง

ตรงตรง สมาชิก

25 สิงหาคม 2011

นึกว่าจะหายไปแล้วจากเวปนี้ คนพวกนี้มันแปลก ทำมาหากินกับพระศาสนา

แต่ละเรื่องจัดหนักกันจริงๆ

ความจริงวันนี้ (อ่านทุกโพสต์ แล้วจะรู้ความจริง)

คลิ๊กที่นี่แรงๆ
    <!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เปิดโปงนายทุนชั่วหากินกับพระ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

18. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านไปอ่านมาแล้วปลง พวกไม่กลัวบาปจริงๆ หากินกับพระสงฆ์

19. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

จัดหนักจริงๆ ครับ