**เพื่อการกุศลสร้างพระใหญ่**บูชาพระปรกใบมะขาม ลป.พรหมมา วัดสวนหินฯ ดูหน้าสุดท้าย

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมญาณ, 28 มิถุนายน 2011.

1. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    ขอเชิญพุทธศาสนิกชนทุกท่านร่วมสร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" เพื่อบรรจุพระองค์จริงไว้ภายใน...บุญใหญ่เพื่อมหากุศลที่ยิ่งใหญ่..

พระพุทธมงคลนิมิต
    พระโบราณหนึ่งในจำนวนหลายองค์ที่ขุดค้นพบจากการพบในนิมิตจากการนั่งสมาธิ ที่จะนำมาบรรจุไว้ในองค์พระใหญ่ เพื่อเก็บไว้ให้เป็นสมบัติแก่แผ่นดินและพระพุทธศาสนาสืบไป เพื่อให้พุทธศาสนิกชนและสาธุชนทั่วไปได้กราบไหว้เคารพบูชา เหลือองค์สุดท้ายแล้ว หลวงพ่อกลัวเจ้าใหญ่นายโตมาขออีกจะขัดก็ขัดไม่ได้ เลยเป็นที่มาของการสร้างองค์พระใหญ่เพื่อบรรจุพระเก่าและสมบัติพระศาสนาไว้ข้างในองค์พระใหญ่ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่
    พระนาคปรกใบมะขาม
    ของ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี รุ่น ๒
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๕ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๑ องค์
    บูชาทำบุญองค์ละ ๒๐๐ บาท (ขอค่าส่ง ๕๐ บาท)
    **พิเศษ**ชุดละ ๓ องค์ บูชาเพียง ๕๕๐ บาท
    (เลือกได้ตามที่ชอบว่าจะเอาเนื้อใด + <!-- google_ad_section_end -->ค่าส่งฟรี)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2011
  2. ธรรมญาณ

วันนี้ผมจะจัดส่งพัสดุให้ คุณ watshah ส่งแล้วจะมาแจ้งหมายเลขให้ทราบครับ

3. ธรรมญาณ

ต้องขอโทษด้วยนะครับช่วง ๒ วันที่ผ่านมาผมงานเข้าผมปลีกตัวไม่ได้เลยครับ เพิ่งมาส่งให้ช่วงเช้าวันนี้ หมายเลข EMS EI044977735TH คาดว่าอีกไม่เกิน ๒ วันน่าจะได้รับหากไม่มีปัญหาเรื่องน้ำท่วม ขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ ขออนุโมทนา

4. ธรรมญาณ

**UPDATE**รายการที่ยังมีให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่

ของ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร วัดสวนหินผานางคอย จ.อุบลราชธานี รุ่น ๒

ถนนทุกสายมุ่งสู่บ้านดงนา..ลป.พรหมมา เขมจาโร อิสีขลังขมังเวทย์ สร้างประมาณปี ๓๖-๓๗ พระขลังเก็บเก่าเกือบ ๒๐ ปี ให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ที่วัดบ้านโนนผึ้ง ในแบบเผยแผ่คุณครูบาอาจารย์เพื่อการกุศล พระออกใหม่ๆยังราคาองค์เป็นร้อย แต่นี่เก็บเก่ามาเกือบ ๒๐ ปี แถมเป็นของพระเกจิดังบวกกับประสบการณ์เพียบ ให้บูชาเบาๆไม่เอาไม่ได้แล้ว สภาพสวยทุกองค์ เลือกเนื้อพระได้ตามที่ชอบ จองก่อนได้เลือกก่อน ช้าอดหมดแค่นี้นะครับ..ของดีที่ไม่อยากให้ท่านพลาด เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังครับ...มี ๒ เนื้อ คือ
    เนื้อทองเหลือง ๒๐ องค์ เหลือ ๑๕ องค์
    เนื้อทองแดง ๑๔ องค์ เหลือ ๑๑ องค์
    บูชาทำบุญองค์ละ ๒๐๐ บาท (ขอค่าส่ง ๕๐ บาท)
    **พิเศษ**ชุดละ ๓ องค์ บูชาเพียง ๕๕๐ บาท
    (เลือกได้ตามที่ชอบว่าจะเอาเนื้อใด + <!-- google_ad_section_end -->ค่าส่งฟรี)

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>
    <!-- google_ad_section_end -->
    ทุกท่านสามารถจองและโอนเงินได้ตามสะดวกอย่างมีความสุขในการทำบุญ หากโอนแล้วขอความกรุณาแจ้งด้วยนะครับจะได้จัดส่งพระที่จองให้โดยเร็วครับ โดยโอนเข้าบัญชีของวัด
    ธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487-0-51294-6
    ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโร
    เมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่ง SMS ALERT ไปที่เบอร์ 087-459-5388 หรือ PM การโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ หากต้องการสอบถามให้ติดต่อที่เบอร์ 087-459-5388 เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ
    บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. ธรรมญาณ

วันนี้ (๒๓ พ.ย.) ผมตรวจสอบพัสดุของ คุณประภาส.....บางกรวย หมายเลข EI 0449 9379 5 TH จากระบบของไปรษณีย์ ปรากฏว่า ได้รับแล้ว ผมก็สบายใจครับได้รับทุกท่านแล้วจากการส่งล๊อตใหญ่หลังทอดกฐินเสร็จครับ
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColorLight=#e10000 borderColorDark=#ffffff cellPadding=0 width="100%" align=center><TBODY><TR height=25 bgColor=#e10000 width="100%"><TD background=.\Image\bg_bar.gif width="98%">ผลการค้นหา : EI044993795TH

</TD></TR><TR><TD width="100%" colSpan=2 align=center>
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=white height="100%" leftMargin="0" topMargin="0"><TBODY><TR><TD><TABLE style="BORDER-BOTTOM: #cccccc 1px solid; BORDER-LEFT: #cccccc 1px solid; BACKGROUND-COLOR: white; WIDTH: 100%; BORDER-COLLAPSE: collapse; FONT-FAMILY: MS Sans Serif; HEIGHT: 64px; COLOR: black; FONT-SIZE: 14px; BORDER-TOP: #cccccc 1px solid; BORDER-RIGHT: #cccccc 1px solid" id=DataGrid1 border=1 rules=cols cellSpacing=0 cellPadding=3><TBODY><TR style="BACKGROUND-COLOR: gray; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; HEIGHT: 40px; COLOR: white; FONT-SIZE: 16px; FONT-WEIGHT: bold"><TD style="WIDTH: 25%">วันที่ / เวลา</TD><TD style="WIDTH: 25%">หน่วยงาน</TD><TD style="WIDTH: 25%">คำอธิบาย</TD><TD style="WIDTH: 18%">ผลการนำจ่าย</TD><TD></TD></TR><TR style="FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">พุธ 9 พฤศจิกายน 2554
    10:08:10 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">ศรีสะเกษ</TD><TD style="WIDTH: 230px">รับเข้าระบบ</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="BACKGROUND-COLOR: gainsboro; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">พุธ 9 พฤศจิกายน 2554
    14:41:27 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">ศรีสะเกษ</TD><TD style="WIDTH: 230px">ใส่ของลงถุง</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">พุธ 9 พฤศจิกายน 2554
    16:36:29 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">ศรีสะเกษ</TD><TD style="WIDTH: 230px">ปิดถุง</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="BACKGROUND-COLOR: gainsboro; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">พุธ 9 พฤศจิกายน 2554
    20:23:09 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">ศป.อุบลราชธานี</TD><TD style="WIDTH: 230px">ใส่ของลงถุง</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">พุธ 9 พฤศจิกายน 2554
    20:30:59 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">ศป.อุบลราชธานี</TD><TD style="WIDTH: 230px">ปิดถุง</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="BACKGROUND-COLOR: gainsboro; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 21 พฤศจิกายน 2554
    10:30:32 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">บางกรวย</TD><TD style="WIDTH: 230px">รับถุง</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 21 พฤศจิกายน 2554
    11:05:46 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">บางกรวย</TD><TD style="WIDTH: 230px">เตรียมการนำจ่าย</TD><TD style="WIDTH: 200px"></TD><TD style="WIDTH: 10%"></TD></TR><TR style="BACKGROUND-COLOR: gainsboro; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; FONT-SIZE: 16px"><TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 21 พฤศจิกายน 2554
    09:00-11:59 น.
    </TD><TD style="WIDTH: 250px">บางกรวย</TD><TD style="WIDTH: 230px">สถานะการนำจ่าย</TD><TD style="WIDTH: 200px">ผู้รับได้รับเรียบร้อย</TD><TD style="WIDTH: 10%">ชื่อผู้รับ</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

6. ธรรมญาณ

มีสมาชิกหลายท่านได้โทรสอบถามเรื่องพระสมเด็จโนนผึ้งว่ายังมีให้บูชาหรือไม่
    ขอแจ้งให้ทราบนะครับ...ตอนนี้ที่ผมหมดไม่มีเหลือสักองค์เลยครับ หากทางวัดมีและนำมาให้ ผมจะรีบนำลงกระทู้ให้ทุกท่านได้ร่วมทำบุญต่อไปครับ...ขอบคุณมากครับ

7. ธรรมญาณ

ผมต้องขอโทษสมาชิกหลายท่านที่โทรหาผมที่เบอร์ 084-540-6799
    แต่ติดต่อไม่ได้ ให้ท่านโทรติดต่ออีกครั้งที่เบอร์ 087-459-5388 นะครับ
    ขอบคุณครับ...<!-- google_ad_section_end -->

8. ธรรมญาณ

โชว์...
    พระสมเด็จงาช้างแกะ หลังยันต์ห้า หลวงปู่ประสาร วัดบ้านโนนผึ้ง ท่านแจกให้กับมือ(พ่อตาผม)ผมก็อยากได้ แต่ไม่ได้เพราะของดีมีน้อย ส่วนผมก็ได้สมเด็จโนนผึ้งมาบูชา...พระหลายอย่างของหลวงปู่ประสารผ่านการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่หมุน...แล้วท่านคิดว่าพระสมเด็จงาช้างนี้จะผ่านไอมือไอปากจากหลวงปู่หมุนหรือไม่ครับ? แต่สำหรับผมเชื่อว่าต้องผ่านแน่นอนครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

9. ธรรมญาณ

**UPDATE**รายการที่ยังมีให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่

ถนนทุกสายมุ่งสู่บ้านดงนา..ลป.พรหมมา เขมจาโร อิสีขลังขมังเวทย์ สร้างประมาณปี ๓๖-๓๗ พระขลังเก็บเก่าเกือบ ๒๐ ปี ให้บูชาร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ที่วัดบ้านโนนผึ้ง ในแบบเผยแผ่คุณครูบาอาจารย์เพื่อการกุศล พระออกใหม่ๆยังราคาองค์เป็นร้อย แต่นี่เก็บเก่ามาเกือบ ๒๐ ปี แถมเป็นของพระเกจิดังบวกกับประสบการณ์เพียบ ให้บูชาเบาๆไม่เอาไม่ได้แล้ว สภาพสวยทุกองค์ เลือกเนื้อพระได้ตามที่ชอบ จองก่อนได้เลือกก่อน ช้าอดหมดแค่นี้นะครับ..ของดีที่ไม่อยากให้ท่านพลาด เดี๋ยวจะเสียใจภายหลังครับ...มี ๒ เนื้อ คือ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>
    <!-- google_ad_section_end -->
    ทุกท่านสามารถจองและโอนเงินได้ตามสะดวกอย่างมีความสุขในการทำบุญ หากโอนแล้วขอความกรุณาแจ้งด้วยนะครับจะได้จัดส่งพระที่จองให้โดยเร็วครับ โดยโอนเข้าบัญชีของวัด
    ธนาคารกรุงเทพ สาขากันทรารมย์ บัญชีเลขที่ 487-0-51294-6
    ชื่อบัญชี นายทองเตรียม พลชัย และ พระอธิการช้อน ธมมวโร
    เมื่อโอนแล้วขอความกรุณาส่ง SMS ALERT ไปที่เบอร์ 087-459-5388 หรือ PM การโอนและที่อยู่ให้ผมทราบด้วยจะได้ตรวจสอบให้กับทุกท่านได้ หากต้องการสอบถามให้ติดต่อที่เบอร์ 087-459-5388 เงินทุกบาททุกสตางค์เข้าบัญชีวัดเพื่อการพระศาสนา...ขอบคุณในบุญกุศลที่ร่วมสร้างครับ
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมสร้างพระใหญ่ครับ สาธุ
    บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. พิช

พิช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ด้วยคนครับ โอนแล้วครับ 609 บาท เข้า บัญชีเลขที่ 487-0-51294-6 วันที่ 29/11/54 เวลาประมาณ 16.19 น.ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

11. ธรรมญาณ

พรุ่งนี้จะดำเนินการจัดส่งให้ครับ ขอบคุณมากๆที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่ครับ ขออนุโมทนา

12. ภคพล

ภคพล เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ได้รับพระแล้วครับ วันนี้เอง

ผมอยากทราบประวัติการสร้าง พีธีปลุกเสกครับ
    ของสมเด็จหลังยันต์นะ และยันต์ห้าครับ รวมทั้งพระที่สมนาคุณมาครับ เป็นพระครูวิจิตรครับ
    คร่าวๆก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

13. นายสติ

นายสติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ธรรมญาณครับวันนี้ผมโอนเงินทำบุญให้แล้วนะครับตามเอกสารที่แนบมานี้ กราบขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ได้มีส่วนรวมในงานบุญใหญ่ครั้งนี้ครับ
    โมทนา สาธุ โมทนา สาธุ โมทนา สาธุ

ส่งพระตามที่อยู่ด้านล่างนี้ครับ
    เขมชาติ นาคศิลป์
    181/28 ซอยวัดราชสิงขร
    แขวงวัดพระยาไกร
    เขตบางคอแหลม
    กรุงเทพมหานคร 10120

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2011
  14. ธรรมญาณ

อ้าว...ผมคิดว่ารับไปตั้งแต่วันที่ ๒๓ พ.ย.แล้ว สุดยอดมาราธอนเลยครับ

15. ธรรมญาณ

รับทราบการโอนเงินทำบุญ พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งให้ครับ

16. ธรรมญาณ

บุญที่เราทำ กรรมที่เราสร้าง คือ เส้นทางลิขิตชีวิตตน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. MR.Bean

MR.Bean เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ผมขอจองพระนาคปรก เนื้อทองเหลือง 1 องค์ครับ
    เมื่อโอนเงินแล้วจะ PM ให้ทราบครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

18. ธรรมญาณ

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับที่ร่วมทำบุญสร้างพระใหญ่

19. MR.Bean

MR.Bean เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ผมโอนเงินบูชา พระนาคปรกใบมะขาม เนื้อทองเหลือง ไปแล้วครับ
    รายละเอียดตามสลิปนี้ ชื่อที่อยู่จะแจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      650.6 KB
      เปิดดู:
      43
  20. ธรรมญาณ

รับทราบการร่วมทำบุญ จะจัดส่งให้วันนี้ครับ