เพชรพญานาคจากถ้ำ ใหม่หน้า 177

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณศรชัย, 15 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nippitarnit

nippitarnit เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    ได้รับของแล้ว 12/03/54 เวลา 13.00 น. ขอบคุณมาก

2. คุณศรชัย

คุณศรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2011

อนุโมทนาบุญครับ ....

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ขอบพระคุณค่ะ จารอของอย่างตั้งใจ อิๆๆ

4. คุณศรชัย

อนุโมทนากับท่านที่ได้รับวัตถุมงคลแล้วนะครับมีปฎิหารหรือ สิ่งเหนือธรรมชาติ หรือฝันเห็นท่านก็ บอกด้วยนะครับ

5. nippitarnit

nippitarnit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณศรชัย...เมื่อวันที่ 12/03/54 ได้รับลูกแก้วใส ดิฉันก็นำไปไว้ที่ๆจัดเตรียมไว้ แล้วเมื่อเช้ามืดวันที่ 13/03/54 ฝันว่าท่าน..พญานาคมุจลินทร์...มาบอกว่าให้อนุโมทนาด้วยที่ได้สร้าง...หลังคาโบสถ์...ถ้าคุณศรชัยสร้างเมื่อไหร่ช่วยบอกด้วยจะร่วมทำบุญด้วยนะคะ

6. คุณศรชัย

มุจลินทร์เป็นพญานาคซึ่งปรากฏในพุทธประวัติและปรากฏในพระพุทธรูป ปางนาคปรก โดยพญานาคมุจลินทร์เป็นผู้แผ่พังพานป้องพระสมณโคดมเมื่อ เกิดพายุฝนเป็นเวลาเจ็ดวันขณะทรงบำเพ็ญเพียรที่ใต้ต้นพระศรีมหาโพธิ์ เมื่อพายุฝนผ่านไปแล้ว พญานาคมุจลินทร์จึงเนรมิตกายเป็นมนุษย์และถวายความเคารพต่อพระสมณโคดม ก่อนจะกลับไปยังที่พำนักของตนเอง

ที่วัดถ้ำพวงก็มีองค์มุจลินทร์ แผ่พังพานป้ององค์พุทธเจ้า หน้าถ้ำลึกลับที่มีตำนานสามเณรหลงทางไปโผ่ที่แม่น้ำโขงจังหวัดหนองคาย ท่านได้คุ้มครองลูกแ้ก้ว 11 ซม สีใส ที่ส่งให้คุณเบญจาได้บูชา ท่านคงสัมผัสได้กับเมตตาบุญของคุณเบญจา จริงบอกบุญให้ทราบ งานร่วมบุญที่วัดถ้ำพวงที่จะจัดลำลึกถึงพระอาจารย์วัน อุตโม ในปลายเดือน เมษานี้จะแจ้งรายระเอียดบุญให้ท่านๆที่ศรัทธาในท่านพญานาคทราบ เร็วๆนี้ ขออนุโมทนาในบุญทั้งหลายทั้งปวง

7. คุณศรชัย

ส่งของขวัญวันเกิดให้คุณเดียงสาแล้วได้รับแล้วกรุณาแจ้งด้วยนะครับ

8. คุณศรชัย

สวัสดีวันจันทร์ ที่14 มีนาคม พ.ศ. 2554 ครับ

9. เดียงสา

เดียงสา Active Member

คุณศรชัย ครับ
    ผมได้รับของขวัญแล้วนะ ครับ สวยงามมากครับ
    ไม่ชำรุดเสียหาย สมบูรณ์ทุกประการ

ขอบคุณมากครับ สำหรับของที่ได้รับ

10. saipote

อนุโมทนาสาธุค่ะ อยากให้บอกว่า ของที่ให้เช่าบูชา แต่ละองค์ มาจากพยานาค องค์ไหน สายไหน บ้างอ่ะค่ะ จะได้เขียนชื่อถูก อิๆๆ

11. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

เพรชพญานาคสัญฐานหยดน้ำองค์ใหญ่ (บูชาองค์ละ 499)

เปนสีอารายค่ะ

เพรชพญานาคสัณฐานฮอลสีชมพูเม็ดใหญ่ (ราคาบูชา 999 บาท)

สีคอ่นข้างไปทางขาวรึเปล่าค่ะ

ลูกแก้วพญานาคสีแดง สีดำ บูชาคู่ละ 499 องค์ละ 299

ถ้าเพิ่มเปนสีขาวอีกองค์ เท่าไหร่ค่ะ เปนลูกแก้ว 3 น่ะค่ะ

12. คุณศรชัย

สีเขียวครับ ไม่ใสครับเ็ป็นชมพูเลย ลูก 3 ซ เพิ่มอีก 150 ครับ

13. คุณศรชัย

อนุโมทนาบุญครับ ท่านที่ไกลจะถึงแล้วบอกล่วงหน้าซัก 2 วันนะครับจะจัดส่งให้ครับ

14. คุณศรชัย

ของที่ให้เช่าบูชาแต่ละองค์มีพญานาคคุ้มครองอยู่แต่ระบุไม่ได้ว่าท่านชื่ออะไรถ้าท่านอยากบอกท่านจะนิมิตเข้าฝันเองครับ....

15. คุณศรชัย

ประวัติความเป็นมา ครับผมคนหนึ่งที่เป็นคนบ้านนอกคนภูเขาที่เชื่อเรื่อง องค์พญานาค และ สิ่งศักสิทธิ์ในสากลโลกนี้ครับ หลังจากที่ผมเกิดมาชีวิตก็ฝากไว้กับภูผาเหล็ก เพราะเป็นแหล่งอาหาร มีเห็ด มีหนอไม่ ปู หอย ผักต่างๆ ก็ต้องขึ้นไปเก็บที่เขา สิ่งที่ผมสังเกตุหลายอย่างในชีวิตความเป็นอยู่ของเด็กบ้านนอกคนหนึ่งคือ สิ่งศักสิทธิ์มีจริิง และ สิ่งลี้ลับมีจริง บาป บุญ คุณ โทษ มีให้เหตุภายในชาตินี้ ผมอายุได้ 12 ปี ก็ตามประสาเด็กน้อยบ้านนอกเอาปืนไปไล่ยิ่งนก ที่เขาภูผาเหล็ก เห็นฝูกนกราว 20 ตัวเกะกลุมกันอยุ่ผมย่องเข้าไปมันก็บินหนี้ไป แปลกที่นก 19 ตัวบินไปในทิศทางเดียวกันแต่เหลือ 1 ตัวที่อยุ่กับที่ผมเล่งปืนเข้าใสนกตัวนั้น ปรากฎว่า พอจะลั่นไกร มันกับ บินหนี้ไปแบบไม่ไกลแค่พอเดินตามได้พอมันหยุด จะยกปืนยิ่งกลับบินไปต่อ เป็นอย่างนี้จนถึง บ่อน้ำพระอินทร์ บ่อน้ำก่อนถึง ถ่ำแกลบ นกกับหายไปที่ บ่อน้ำพระอินทร์ ที่หน้าบ่อน้ำมีถ่ำเล็กๆ พอหลบฝนปรากฎว่าฝนตกลงมาอย่างหนักทำให้ผมไปไหนไม่ได้และ หลบฝนอยู่ตกหน้าบ่อน้ำพระอินทร์ อีกสักพักหนึ่งได้ยินเสียงผุ้หญิง ดังมาจากข้างหลังผมมองไปปรากฎว่าเป็นผู้หญิง3คนที่กำลังวิ่งมาหลบฝนด้วยกัน กับผม ฝนเริ่มตกหนักขึ้นเรื่อยๆ น้ำที่หน้าถ่ำเริ่มไหลเพิ่มขึ้นที่ละนิด ผู้หญิงชาวบ้านบอกผมว่าปะกับบ้านส่งสัยตกไม่หยุดยอมเปือก ผมก็ไม่รู้มีอะไรดลใจไม่ไปเอาซะงั้นบอกน่าๆว่า กลับเหอะ ผมยังไม่กลับจะรอฝนหยุดก่อน พอสักพักผู้หญิง 3 คนเดินออกไปผมกับได้ยินเสียงไม้กระทบกันโครมคราม ผมมองดูและจะกระโดดออกจากถ่ำ รู้สึกว่ามีน้ำปะทะผมอย่างแรง กระเด็นรอยไปตามน้ำ ผู้หญิงยังไปไม่ถึงไหนแต่ก็ลอดพ้นจากน้ำได้ มองดูผมและร้องเรียกหากับเห็นน้ำ ที่สูงราว 10 เมตร ท่วมปลายต้นไม้ ผู้หญิงรีบกลับบ้านไปบอกชาวบ้านว่า ผมตายในภูเขา(ภูผาเหล็ก) เสียแล้ว ...แต่ผมกลับรอดตายอย่างปฎิหารย์ครับคือผมโดนน้ำซัดไปราว100 เมตร มีก้อนหิน ท้อนไม้ เต็มไปหมดแต่ศรีษะผมกับไม่โดนอะไรเลยครับ ผมติดที่ท้อนไม้ อีก 5 เมตรก็ตกฝ่านน้ำหล้นซึ่งถ้าตกลงก็ไม่เหลือครับแต่กลับติดที่ท้อนไม้ครับผม พยายามประคองตัวขึ้นจนขึ้นฝั่งได้แล้วก็เดินกลับบ้านอย่างทุรักทุเรเพราะท้อ นขาผมโดนก้อนหินเดินกระเพก กระเพก ไป ผมคานไปถึงทุ่งนาเห็นชาวบ้านยืน อยู่ผมพยายามร้องให้เขาช้วยแต่ผู้หญิงคนนั้นกลับหูหนวกครับ..แกไม่ได้ยินผม ผมจึง หยิกแขนตัวเองรู้สึกมืนไม่เจ็บเพราะความหนาวผมจึงคิดว่าผมตาย ผมยังมีความหวัง แล้วคานไปจับที่ขาของ ป้าแก ป้าแก้ร้องแล้วผมก็บอก ดังๆว่าผมโดนน้ำป่าซัด แกจริงรีบตามลูกชายมาช้วยเหลือผม ผมนั้งมอเตอร์ใซต์กับลูกชายแกกลับบ้านไป พอถึงทางเข้าหมู่บ้านเห็นชาวบ้านนับร้อยกำลังเดินทางไปรับค้นหาศพผม.พอชาว บ้าเห็นผมกับตะลึง ว่าทำไมไม่เป็นอะไร กล่าวคือ ผมเคยขึ้นเขาไปเก็บผักเก็บหนอไม้พอผมไปกินน้ำที่บ่อน้ำพระอินทร์ผมกับ เจอกระรอกด้วยความซนของผมและรู้เท่าไม่ถึงการผมผมไม้ไปแย่ที่รู้และเอาเศษ ใบไม้ปิดปากรู้ไว้...ก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์ครับ..ผมก็เลยโดนสั่งสอนโดยสิ่ง สักสิทธิ์ภูผาเหล็กครับ ..ผมคิดได้หลังจากน้ำซัดจริงเลิกทำบาปตั้งแต่วันนั้นมาครับ มีหลายอย่างที่ไม่น่าเชื่อที่ภูผาเหล็กครับ บ่อน้ำพระอินทร์อยู่ไกล้ๆ กับถ่ำแกลบ เพียง 400 เมตรก็ถึงถ่ำแกลบ มาฟังเรื่องถ้ำแกลบกันต่อเลยครับ พ่อผมเป็นคนเก่าแก่ที่หมุ่บ้านครับ ชอบขึ้นเขาไปหาอาจารย์ผมไม่รุ้ว่าอาจารย์แกคือใคร ผมถามแม่ว่าพ่อไปไหนแม่ตอบว่าไปถ่ำแกลบไปหาอาจารย์ แกขึ้นเขาทีไรมักมีของติดไม้ติดมือลงมาเสมอครับ ..เป็น เพรช ลูกแก้ว พระขรรค์ กริช ตรีศูล มีมาเป็นประจำแกก็เก็บไว้ผมไม่ค่อยสนใจครับ แต่ศรัทธา เพราะพ่อให้ผมไปเรียนและตั้งใจอ่านหนังสือ..แกให้เพรชพญานาคผมติดตัวไปเรียน เสมอครับ เป็นสัณฐาน เขี้ยวพญานาคสีเหลือง ผมก็ใสกรอบแคลนคอไว้จนเรียนจบครับทุกวันนี้ก็ติดตัวตลอด ผมถามพ่อว่าให้ผมทำไมแล้วมันมีค่าอะไรเหรอ.แกบอกเอาติดตัวไว้จะได้เรียน เก่งๆ และท่านจะช้วยคุ่มครองตอนเรามีภัย ผมก็ไม่ถามอะไรมากก็ติดตัวไว้ตลอด กล่าวถึงอาจารย์ ตอนพ่อมีชีวิตอยู่ผมถามพ่อพ่อขึ้นเขาหาอาจารย์ อาจารย์ของพ่อคือใคร พ่อบอกว่าอยู่ไกล้ๆเราและอยู่บ้านเดียวกันด้วย ผมถามต่อว่าแล้วอาจารย์พ่อ แก่ไหมพ่อบอกว่า ไม่อายุแค่ 34 - 35 อ่าวพ่อแล้วเป็นอาจารย์พ่อได้งัยพ่อตั้ง 60 กว่าๆแล้ว แก่บอก เหอะนา..สักวันลูกจะรู้เอง ผมชอบติดตามพ่อไปทำบุญที่วันนั้น วัดนี้ ตลอดพ่อชอบชวนผมไป มาวันหนึ่งพ่อได้รับอุบัติเหตุเสียชีวิตผมเสียใจมากครับ..หลังจากนั้นผมยัง ไม่ทราบเลยว่าอาจารย์คนนั้นเป็นใคร...จนกระทั้งชาวบ้านแหกันมาถามเรื่องลูก แก้ว เรื่องเพรช พญานาคว่าอยากเข้าไปดูในห้องพระว่า จะพอบูชาได้ไหม แม่บอกว่าไม่ได้เป็นสมบัติของพ่อพ่อห่วงมาก.. และมีญาติๆ สนิทมาหาแม่ก็พาเข้าไปดู แบ่งๆให้ญาติบ้าง ในราคาบูชาเพียงน้อยนิด วันหนึ่งแม่มาปรึกษากับผมว่า จะบอกให้รู้ว่าอาจารย์ของพ่อคือใคร และ ลูกต้องสืบสานต่อเจตนารมณ์ของพ่อ.ผมดีใจมาก..แต่แม่กลับให้ผมสักเกตว่า ผู้ชายที่ทำตัวเป็นชาวบ้านธรรมดา และ ชอบบอกว่าตัวเองมีญาติต่างจังหวัด มักจะไม่เห็นอยู่บ้าน เป็นอาทิตย์ ผมงงและถามต่อว่า แม่บอกผมมาเลยว่าเป็นใคร..แม่เลยบอกให้รู้ ผมตะลึงเพราะไม่น่าเชื่อว่าแกจะมีญาณวิเศษสัมผัสได้ในภพต่างๆ ผมเห็นแกไม่มีทีท่าว่าจะเป็น ฤาษีเลย แต่ก็เป็นไปแล้วครับ แม่บอกว่าทุกวัน ศิล วันพระ ให้ขึ้นไปเขาเอาอาหารไปถวายท่าน ผมเลยคิดในใจว่า ไปถวายพี่แกนี่นะ ผมรู้สึกผิดหวังนึกว่าเป็นอาจารย์มาจากแดนไกล ผมไม่ค่อยศรัทธาเพราะอาจารย์ทำตัวเช่นชาวบ้านธรรมดามากๆผมนำอาหาร ขึ้นเขาไป พอถึงถ้ำที่แม่บอกผม รู้สึกกลัวๆนิดๆ แล้วเดินถือ เทียนขนาดใหญ่ที่เตรียบไปเดินลงไปในถ้ำ ปรากฎว่า ไม่เห็นอะไรครับ ผมเดินกลับบ้านอย่างความผิดหวัง แม่บอกว่า นอกจากวันศิลถ้าสักเกตุดูว่าท่านไม่เห็นในหมู่บ้าน สัก 2 - 3 วันให้ขึ้นเขาไปนำอาหารไปถวายด้วยนับจากวันที่ผมไม่เห็นแกผมไม่ได้ขึ้นเขา 3 วัน แต่สังเกตได้ว่าไม่เห็นแกในหมู่บ้านเลย ผมตัดสินใจขึ้นเขาไปอีกพร้อมอาหาร พอถึงถ้ำก็เดินลงไป ไม่เห็นอาจารย์อีก ผมเริ่มเชื่อและเริ่ม ศรัทธาในตัวท่านอาจารย์แล้วละ ระหว่างเดินกลับ รู้สึกมีความรู้สึกดีๆ รู้สึกนำถือท่าน พอกลับถึงบ้าน ผมก็ไม่เห็นท่านอยู่ในหมู่้บ้านไม่รู้ท่านไปไหน ผมเลยคิดว่า พรุ้งนี้จะขึ้นไปอีกเพราะไม่เห็นแกตั้ง 5 วันแล้ว...พอวันรุ่งขึ้นผมเตรียมอาหารขึ้นถ้ำอีก..บรรยากาศเงียบสงัด.ผม ตัดสินใจเดินลงไปในถ้ำแกลบอีกครั้งมองดูรอบๆไม่เห็นใคร.ผมผิดหวังอีกแล้วพอ อธิฐานว่าถ้าผมมีวาสนาจะได้พบกับท่านขอ ให้ท่านปรากฎตัวให้ผมเห็นเถิด ผมเป็นลูกคุณลุงเอง..แม่ได้ฝากผมไว้กับอาจารย์แล้ว..พออภิฐานเสร็จหันหลัง กลับไปเห็นท่านนั้งตรงหน้าหลับตานิ่งอยู่ผมถึงกับขนหัวลุกทันที..ผมจริงรีบ เข้าไปกราบท่านแล้วถวายอาหาร..ท่านบอกว่าเกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่อง ที่ทุกคนหลีกหนี้ไม่พ้น..ผมคิดถึงพ่อจนน้ำตาไหล..แล้วท่านก็ให้ของมาเป็นลูก แก้วนาคราช หลายองค์ผมเก็บใส่ถุงยามแล้วรีบเดินลงเขา..นับจากนั้นมาผมก็สังเกตุท่านอยู่ ตลอดและก็ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ของท่าน..และเข้าไปพบท่านที่ถ้ำเมื่อท่านไม่ เห็นอยู่หมู่บ้านตลอดมาจนถึงทุกวันนี้ ..ไม่รู้ว่าท่านเอามาจากไหนวัตถุมงคล..มีมาให้ผมเรื่อยๆถ้ถถ้าพบวัตถุมงคล ที่ชาวบ้านขุดพบผมก็มักบูชาไว้เสมอส่วนของสระสมของพอก็พยายามนำมาฝากในส่วน ที่มีหลายองค์ผมตั้งใจจะเก็บไว้อย่างละองค์เพื่อเก็บไว้บูชาเองที่บ้าน.ผม ให้บูชาได้ผมก็..นำปัจจัยไปถวายท่านและมีบุญมีงานก็ทำโรงทาน ร่วมบุญมาตลอด..ผมภูมิใจที่ได้สืบต่อเจตนารมณ์ของคุณพ่อ และผมก็คิดเสมอว่าพ่อผมยังอยู่ไม่ไกลยังมองผมอยู่ตลอดเวลา..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอ่านตอนต่อไปนะคะ.....

17. nippitarnit

***อนุโมทนาสาธุกับ"คุณศรชัย"ด้วย เหตุใดไม่เกิดกับใคร ใครผู้นั้นก็จะไม่ทราบเหตุนั้น สาธุ สาธุ สาธุ....

18. saipote

รอตอนต่อไปด้วยคน อิๆๆ

19. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ประวัติคุณศรชัยน่าสนใจดีค่ะ รออ่านตอนต่อไปอยู่นะคะ (ถ้ามี)
    แวะมาเล่าเรื่องเหตุการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ เล่าสู่กันฟังค่ะ

ซักสองสามสัปดาห์ก่อนตอนสั่งจองลูกแก้วพญานาคของคุณศรชัยไปแต่ยังไม่ได้รับของนะคะ
    ก็เกิดนิมิตร เห็นตัวเองดำลงไปใต้บาดาล ณ ฝั่งริมแม่น้ำโขง
    พอโผล่พ้นน้ำก็พบกับวังบาดาลสวยงามวังหนึ่ง
    ตัวเราลอยขึ้นไปเรื่อย ๆ จนไปอยู่ต่อหน้าพญานาคท่านหนึ่งบนบัลลังค์
    ท่านแนะนำตัวเองว่าท่านมีนามว่าพญาศรีสัตตมหานาคราช
    เบื้องล่างมีหญิงงามนางหนึ่งนั่งอยู่ ท่านทั้งสองบอกกับเราว่าเคยเกี่ยวเนื่องกันมาก่อนในอดีต
    ท่านบอกว่าท่านจะส่งพญานาคมารักษา 2 ตนค่ะ
    หลังจากนั้นเราจึงกราบท่านและกลับออกมา

หลังจากนั้นก็ได้บูชาลูกแก้วพญานาคมา 2 ลูกตามที่จองกับคุณศรชัยไว้ค่ะ

วันหนึ่งนั่งสมาธิก็บังเอิญเห็นในจิตว่ามีชายหญิงคู่หนึ่งยืนยิ้มอยู่ใกล้ ๆ
    ท่านที่เป็นนาคีสวมชุดสีน้ำเงิน ส่วนท่านนาคาสวมชุดสีเขียวงดงามมาก ๆ
    ตรงกับสีของลูกแก้วที่ได้บูชามาพอดี

เล่าสู่กันฟังค่ะ ^^
    ตั้งใจจะบูชาเพชรพญานาคชุดนพเก้าของคุณศรชัยอีกซักชุด
    ไม่ทราบว่ายังมีเหลือไหมคะ? ถ้ามีขอจองไว้ 1 ชุดนะคะ

20. คุณศรชัย

ครับได้ยินเรื่องแล้วถึงกลับขนลุกครับเพราะหลายท่านครับที่นิมิตรฝันเช่นนี้ก่อนได้รับลูกแก้วครับ อนุโมทนาด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้