เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ผมนึกในใจมานานแล้วตั้งแต่เห็นแนวทางการสร้างผนังกั้นน้ำ คนหลังคลองก็ตัวใครตัวมันละครับ เตะปีปไม่ดังต้องปรึกษาน้าโต้งครับ แอบไปแกแล็คซี่บ่อย

2. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณมากครับ พยายามหาต้นเหตุที่แพ้อยู่ครับ กินยาจนจะติดยาอยู่แล้ว

3. Piont

ขอบคุณครับ เมื่อวานสวดมนต์ไม่ไหวเลย เลยนั่งสมาธิแทน10-15นาทีได้ครับ ที่ได้นั่งอ่านบทความเก่า เลยมีความคิดว่า จะสวดมนต์น้อยลงจากเดิม40-50นาที มาเหลือ15-20นาที แล้วเอาเวลามานั่งสมาธิเพิ่มครับ

4. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดี อ.แก้วสว่าง คุณโต้ง น้าต๋อย และพี่ๆ ทุกคนครับ.....
    พายุ แกมี และ พระพิรุณ กลังจะเขาไทย พี่..เตรียมตัว รักษาสุขภาพ ด้วยนะครับ....

5. Piont

น้าโต้ง ชอบทานกาแฟ ผมก็ชอบ แต่สงสสัยต้องถามสูตรกาแฟ กินแบบไหน:cool::cool::cool: สูตรของผมไม่ใส่ครีม เลยกินแล้วไม่มีแรงหรือเปล่า:':)':)'(

6. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิมและสวัสดีเช้าวันศุกร์ครับ

7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ ผมไม่มีโอกาสเข้ามาพิมพ์อะไรให้ได้อ่านกันเล่นเลยครับ
    ยังนึกหัวข้อไม่ออก ขอเวลาไปสร้างอารมณ์ร่วมก่อนนะ....55

9. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิมและลุงสายครับ

สวัสดีพี่ๆทุกท่านยามเที่ยงครับผม

10. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    วันนี้ได้กลับกรุงเทพฯอีกแล้ว ดีใจจังได้ไปเจอครอบครัว

11. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    ได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับพี่รัก ขอบพระคุณมากๆครับ

12. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

บทความนี้ เมื่อท่านอ่านจบ ให้ถามตัวเองว่า....
    "สิ่งไหนที่สำคัญ สิ่งนั้นทำแล้วหรือยัง ? "
    "คนไหนที่เรารัก ทำดีกับเค้าแล้วหรือยัง ? "

ลอง จินตนาการว่ามีธนาคารแห่งหนึ่งเข้าบัญชีให้คุณทุกเช้า เป็นเงิน 86,400 บาท ไม่มีการยกยอดคงเหลือไปวันรุ่งขึ้น ทุกตอนเย็นจะลบยอดคงเหลือทั้งหมดที่คุณไม่ได้ใช้ระหว่างวัน คุณจะทำอย่างไร? แน่นอนที่สุดคุณต้องถอนมาใช้ทุกบาททุกสตางค์ ใช่ไหม!!!

เรา ทุกคนมีธนาคารอย่างนั้นเหมือนกัน ธนาคารแห่งนี้ชื่อว่า “เวลา” มันเข้าบัญชีให้คุณ 86,400 วินาที ทุกคืนมันจะถูกล้างบัญชีถือว่าขาดทุนตามจำนวนที่คุณพลาดโอกาสที่จะลงทุนใน สิ่งดีๆ มันไม่สะสมยอดคงเหลือ ไม่ให้เบิกเกินบัญชี ในแต่ละวันจะเปิดบัญชีใหม่ให้คุณ ทุกค่ำคืนจะลบยอดคงเหลือของทั้งวันออกหมด ถ้าคุณเสียโอกาสที่จะใช้ประโยชน์ในระหว่างวัน ผลขาดทุนเป็นของคุณ ไม่สามารถถอยหลังกลับไปได้ ไม่มีการถอนของ “วันพรุ่งนี้” มาใช้ได้ คุณต้องมีชีวิตอยู่กับปัจจุบันด้วยยอดเงินฝากของวันนี้ ให้ลงทุนจากเงินฝากเหล่านี้เพื่อได้ผลตอบแทนมาสูงสุด ไม่ว่าจะเป็นเพื่อสุขภาพ ความสุข และความสำเร็จ! นาฬิกากำลังเดิน ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    ทำทุกขณะที่คุณมีให้มีคุณค่า! และจำไว้เสมอว่าเวลาไม่คอยใครแม้สักคนเดียว เมื่อวานเป็นอดีต พรุ่งนี้ยังยากที่จะอธิบาย วันนี้เป็นของขวัญ เราจึงเรียกว่า "Present" บทความนี้มีชื่อว่า...... ธนาคารเวลา......

[​IMG] [​IMG]

13. -Vitamin-

-Vitamin- เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง และสวัสดียามบ่ายศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกท่านครับ
    เริ่มอ่านกระทู้ใหม่ตั้งแต่หน้าแรกๆ เรื่องลูกอม ไม่ทราบว่ามีใครเก็บ ลูกอมลูกใหญ่ๆไว้บ้าง อยากเห็นเป็นวิทยาทานเห็นว่ามี ลูกเท่ากำปั้น

14. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย และสวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทุก ๆ ท่านครับ

15. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ

นุกำลังเริ่มทำตามที่ได้รับคำแนะนำมาครับผม :cool::cool::cool::cool:

16. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ใกล้ถึงวันงานแล้วครับพิธีอัญเชิญรูปหล่อเหมือนหลวงปู่กราดแห่งวัดชากกอไผ่ที่จะมีขึ้นโดยสร้างเพื่อเป็นเกียรติรำลึกถึงครูบาอาจารย์และบูชาครูหลวงปู่ทิม อิสริโกที่นับถือกันอย่างแน่นแคว้นโดยปัจจุบันนี้พระเครื่องที่หลวงปู่ทิมท่านได้ปลุกเสกไว้เพื่อให้ผู้ที่เคารพรักและนับถือที่ได้นำไปใช้กันอย่างเชื่อมั่น สามารถก่อเกิดประสบการณ์และอภินิหารกันอย่างมากมาย มีใจความอยู่ตอนหนึ่งที่กล่าวไว้ว่า " เมื่อจิตถึงท่าน ท่านก็ถึงเรา " ซึ่งมันเป็นเคล็ดอย่างหนึ่งในการใช้พระเครื่องให้เกิดประสิทธิผลมากที่สุด โดยหลวงปู่ทิมท่านได้กล่าวเน้นย้ำกับนายสาย แก้วสว่าง อดีตไวยาวัจกรวัดละหารไร่และลูกศิษย์ของท่านกับการใช้พระเครื่องของท่านให้มีประสิทธิ์ภาพซึ่งไม่จำเป็นเลยว่าจะต้องเป็นพระเครื่องที่ราคาแพงแสนแพง ขอให้ทุกคนมีจิตรำลึกถึงท่านได้ก็จะเกิดผลขึ้นเองตามปรารถนาครับ 10 พ.ย.นี้ ก็ขอเชิญทุกท่านเข้าร่วมงานพิธีพุทธาภิเษกรูปเหมือนหลวงปู่กราดที่วัดชากกอไผ่ครับเวลานั้นจะเริ่มกัน 13.08 น.ส่วนรายละเอียดสำคัญใดๆจะแจ้งกันให้ทราบอีกทีนะครับ....

17. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังเลยครับ อ.แก้วสว่าง ตรงกับวันทำงานของผมพอดีเลย :'(
    ยังไงก็ขอ อนุโมทนาบุญ ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2012
  18. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปร้านหล่อเรซิ่น ที่รามคำแหง ส่งแม่พิมพ์ให้เรียบร้อย อาทิตย์หน้ารับตัวอย่างแล้วจะนำมาลงให้ดู แต่วันนี้ลองเทปูนปลาสเตอร์ดู รูฟองอากาศมากกับหล่อไม่ติดแยะพอควร ลองดูองค์ต้นแบบครับ ว่าจะทาบรอนด์ให้ดูปูนยังไม่แห้งเลย ได้เท่านี้เองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอขอบคุณ ทุกๆบทความเพื่ออนุสสติ ดูถาพแล้วร่มเย็นเหลือเกิน

20. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    พระพุทธห้าเหลี่ยม.. องค์นี้ได้รับความเมตตาจากน้าต๋อย ให้ไปกับผู้นับถือหลวงปู่ และเชื่อมั่นพระเนื้อขาวนำไปบูชา เจ้าของโมซะสวย เนื้อหาดูดี

เจ้าของใช้ติดตัวทุกวัน และนำไปสวดมนต์ไหว้พระทุกวัน รู้สึกได้ถึงความแรง และตัวตนที่มีอยู่ในองค์พระ

มั่นใจได้ครับพระเนื้อขาว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.9 KB
      เปิดดู:
      345
      ขนาดไฟล์:
      47.1 KB
      เปิดดู:
      57