เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ ขอให้การงาน ประสบความสำเร็จและปลอดภัยทุกการเดินทางนะครับ

2. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับอาจารย์ สบายดีนะครับ
    ตลาดนัดนินจาผมจะไปเดินบ่อยๆ ครับไม่คืนวันศุกร์ ก็เช้าวันเสาร์ ปกติแล้วพ่อค้าแม่ค้าจะเริ่มตั้งร้านขายกันตั้งแต่สายๆ ของวันศุกร์ ไล่ยาวไปจนเที่ยงวันของวันเสาร์ มีทุกอย่างให้เลือกสรร ตั้งแต่ของเก่า ของใหม่ และอีกหลายๆ อย่าง รวมทั้งพระเครื่อง การที่จะเดินให้ทั่วตลาดในวันเดียว บอกตามตรงครับเหนื่อยแน่ เพราะใหญ่จริงๆ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สั้นๆแต่โดนใจมากครับ....(^__^)

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แก้วสว่าง [​IMG]
    ...ศีลไม่ได้อยู่ที่พระ ธรรมะไม่ได้อยู่ที่วัด เงินไม่ได้อยู่ที่เศรษฐี แต่ศีลอยู่ที่กายใจของเรา ธรรมะอยู่ที่สติ และเงินอยู่ทุกที่ที่มีความขยัน......

<!--[if !supportLineBreakNewLine]-->
    <!--[endif]-->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- google_ad_section_end -->

4. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

เมื่อก่อนตลาดนัดอยู่แถวหน้าศาลผมเดินบ่อยครับ เพราะว่าอยู่แถวหน้าบ้านผมเอง ตอนเด็กยังไปนั่งขายหนังสือการ์ตูนเลย แต่พอย้ายไปเมืองใหม่เป็นตลาดนัดนินจาแล้ว ก็ไม่ค่อยได้ไปกับพอดีย้ายมาอยู่แถวพัทยาด้วย เคยไปเดินครั้งสองครั้งเองช่วงแรก ๆ

5. โต้งชลบุรี

คนบ้านใกล้เรือนเคียง ตอนนี้ตลาดนินจา ผมก็ยังเรียกว่าหน้าศาลอยู่เลยครับ

6. โต้งชลบุรี

แบบนี้น้าต้องเลี้ยงกาแฟผมสักแก้วแล้วมั๊ง...

7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มีผู้ใดทราบว่าถ้าไปที่ จันทบุรีแล้ว ควรไปกราบพระท่านปฏิบัติดีท่านใดได้บ้าง คือมีพี่ทำงานอยากจะไปทางจันทบุรีนะครับ ขอบคุณครับ

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]" ผงที่ได้เอามาทำลูกอมนี้ หลวงปู่ท่านได้ลบผงซึ่งตอนนั้นหลวงปู่ท่าน
    ลบผงจากกระดานชนวน นายสายซึ่งนั่งอยู่ใกล้ๆหลวงปู่เล่าว่า หลวงปู่
    ทิมท่านจะใช้ช๊อคบ้างใช้ดินสอพองบ้าง ลบผงลอดจากกระดานชนวน
    ซึ่งนายสายก็แปลกใจเหมือนกันว่าผงที่หลวงปู่ลบลอดกระดานได้อย่าง
    ไร หลังจากหลวงปู่ท่านลบผงเสร็จ ท่านได้เอ่ยกับนายสายว่า ผงที่ลบนี้
    ถ้าผู้ที่นำไปใช้ปฎิบัติดีจะมีองค์เทพมาคุ้มครองปกป้องรักษา ถ้าจิตดี
    สมาธิถึงเปรียบดั่งแก้วสารพัดนึก ซึ่งเป็นคำกล่าวที่หลวงปู่ทิมท่านได้กล่าวไว้ "

นำมาฝากทุกท่านครับ บทความสมัยแรกๆ.....อ่านแล้วทำให้รู้สึกว่า
    ตนเองโชคดีแค่ไหน ที่ได้มีของดีๆ ไว้ครอบครอง ท่านใดไม่เห็นค่า
    ก็ปล่อยจากหลุดไป แต่อย่าได้มาเสียดายในภายหลัง เพราะท่านอาจ
    จะไม่ได้รับโอกาสดีๆ อีกแล้วก็เป็นได้ รักษากันไว้ให้ดีๆ ครับ
    [/FONT]

9. ส่างปา

ยังรอโอกาสที่ดี ๆ อยู่เหมือนกันครับ

10. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool:
    เงินทองนั้นยังพอหาได้ แต่ของดีๆ อันเป็นมงคล ถ้าไม่มีวาสนา ก็บ่ได้ครอบครอง ^_^ :cool:

11. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    บุญของใคร ก็บุญของคนนั้นครับที่ได้ครอบของของอันเป็นมงคล ^^

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นว่าวันที่ 16 มิ.ย. อาจมีทีเด็ดจาก อ.แก้วสว่าง ครับ
    ใครทราบบ้างว่า เป็นวันอะไร....ทายถูกไม่มีรางวัลนะ 55

13. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    แก้ไข นู๋ผิดไปแล้ว:'(
    วันครบรอบวันเกิดหลวงปู่ครับน้าต๋อย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2012
  14. ส่างปา

จะตอบว่าวันหวยออกดีมั้ยหนอ หรือว่า ....

วันเกิดหลวงปู่ดีหนอ วันศุกร์ที่ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2422

15. น้าต๋อย เซมเบ้

ยินดีด้วยครับ คุณได้ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป....(รอบชิงดำครับ)
    คุณทำได้ดี...แต่ดีไม่พอ สำหรับอัจฉริยะข้ามคืนครับ

เข้ามาแก้ไขหน่อย เดี๋ยวหลายท่านจะงง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  16. น้าต๋อย เซมเบ้

55 นี่ละครับ สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ตัวจริง

17. ส่างปา

พรุ่งนี้พบกันใหม่ครับ ....

18. Eakawat Ayotaya

Eakawat Ayotaya สมาชิกใหม่

น้อมกราบนมัสการหลวงปู่่ทิม อิสริโก กราบลุงสายครับ
    สวัสดีพี่ๆน้องๆในชมรมรักหลวงปู่ทิมทุกๆท่านครับ เข้ามาครั้งแรกครับ หน้า600 พอดี ขอคำชี้แนะจากทุกๆท่านด้วยนะครับ
    รบกวนพี่ๆช่วยดูด้านหลังล็อคเก็ตของผมหน่อยครับ จะเห็นเส้นเป็นสีดำหนึ่งเส้นโผล่ขึ้นมาจากโค้ด ก่อนเลี่ยมเงินกันนำยังไม่เห็นครับ มีของท่านใดเหมือนของผมบ้างครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      394.4 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      445.9 KB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  19. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอกราบอาราธนาหลวงปู่ทิม สวัสดีครับ อ.แก้วสว่าง พี่โต้ง น้าต๋อย คุณรัก และสมาชิกทุกท่านครับ ช่วงนี้งานหนักครับ สัปดาห์ที่แล้วไม่ได้อยู่ที่ทำงานครับ เพิ่งได้รับล็อกเก็ตและรูปหลวงปู่เมื่อวาน สวยมากครับ

20. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดี อ.แก้วสว่าง และทุกท่านครับ
    หน้า 600 แล้ว