"เปิดจอง" รูปหล่อโบราณจัมโบ้ 150ปี ชาตกาล พระอาจารย์มั่น(หน้า 13)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ChintopTM, 4 กรกฎาคม 2020.

1. ChintopTM

ChintopTM เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 มิถุนายน 2019
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่

2. ChintopTM

ChintopTM เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เตรียมพบกับรูปหล่อโบราณหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต
    ที่ระลึก ๑๕๐ ปี ชาตกาลและโอกาสที่ได้รับการยกย่องเป็นบุคคลสำคัญของโลก สาขาสันติภาพ
    ประจำวาระปี ๒๕๖๓-๒๕๖๔

images (32).jpeg

จัดสร้างตามจำนวนจองครับ​

3. ChintopTM

สำหรับกองบุญก่อนออกพรรษานี้นะครับ
    ตะกรุดมหาสะท้อนจารมือ
    หลวงพ่อมูน รัตนญาโณ
    ขนาด 5 นิ้ว และ 3 นิ้ว
    และ รูปหล่อโบราณ หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต ที่ระลึก 150 ปี ชาตะกาลครับ
    บูชาไม่แพงเหมือนเดิมครับ
    วัตถุประสงค์: 1.รายได้ที่ตั้งใจไว้สมทบทุนปั้นรูปเหมือนพระเจ้าทองแสน งบประมาณ 55,000 บาทครับ
    2.ถวายรูปหล่อแจกกฐินจำนวน 2 วัดๆละ 200 องค์ (วัดสายหลวงปู่มั่น)
    3.สมทบทุนสร้างโบสถ์วัดท่าบ่อที่กำลังดำเนินการสร้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2020
  4. ChintopTM

รายการจัดสร้าง
    รูปหล่อโบราณจัมโบ้หลวงปู่มั่น 150 ปี ชาตกาลและโอกาสได้รับยกย่องเป็นบุคคลสำคัญของโลก

เนื้อเงิน บูชา 1,200 บาท
    เนื้อนวะ บูชา 300 บาท
    เนื้อทองแดงชนวน บูชา 150 บาท
    สร้างตามจองครับ

เปิดจอง วันที่ 7 กันยายนี้ครับ

หมายเหตุ: ถวายทองแดงบางส่วนแด่ พระกิตติสารโสภณ(หลวงพ่อบุญเลิศ สุจิตโต) วัดอรัญวาสีเจ้าคณะจังหวัดหนองคายธรรมยุต
    หลวงตาสมพร อัปปกิจโจ วัดสาลวัน

5. ChintopTM

เปิดจองรูปหล่อโบราณ ที่ระลึก 150 ปีชาตกาลและโอกาสได้รับการยกย่องเป็นบุคคลสำคัญของโลก
    พระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต

เนื้อเงิน ทำบุญ 1,200 บาท
    เนื้อนวะ ทำบุญ 300 บาท
    เนื้อทองแดงชนวน ทำบุญ150 บาท
    วัตถุประสงค์
    1.ถวายพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระกรรฐาน หลวงปู่บุญเลิศ หลวงตาสมพร
    2.สมทบทุนสร้างรูปหล่อจำลองหลวงพ่อทองแสน
    3.มอบเป็นที่ระลึกแก่ผู้สมทบทุนซ่อมแซมโรงเรียนบ้านวังน้ำมอก ที่วัดป่าเทสรังสี

หมายเหตุ:วัตถุมงคลมีโค๊ดกำกับทุกองค์
    รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
    สร้างตามจำนวนจอง
    ขอเชิญร่วมทำบุญนะครับ

**อยู่ในระหว่างการแกะบล็อกครับ**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2020
  6. ChintopTM

ขออนุญาตย้ายเปิดกระทู้ใหม่นะครับ