เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    ขอบูชาองค์นี้ตามราคาที่พี่หนุ่มแบ่งให้ครับ

ขอบคุณครับ

2. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองพระมงคลมหาลาภหน้า 671 องค์ที่ 1 ครับ
    ขอบคุณครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ของบางอย่าง มีเจ้าของรออยู่จริงๆ ทั้งๆที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ สมบัติโลกเป็นของที่กำเนิดขึ้นเพื่อแบ่งๆกันไปเมื่อถึงเวลา ตามนิยามของสมบัติผลัดกันครอง ช่วงนี้เมื่อได้ร่วมทำบุญใหญ่ให้กับคุณแม่บุญเรือน ก็ได้รับของที่ท่านอธิษฐานไว้มาอีกหลายอย่าง โดยทั้งหมดมาจากบ้านศิษย์ของท่านที่อาวุโสมากแล้ว ทั้งที่สุพรรณบุรี ที่บางกรวย ที่ท่ามะกาและที่ระยอง โดยเฉพาะถุงเหนี่ยวทรัพย์ที่มีหลักฐานเป็นข้อบ่งชี้ชัดว่าเป็นของท่านทำไว้ พอจะใช้เป็นแนวทางในการเลือกบูชาได้ หากมีเวลาจะนำมาถ่ายภาพให้พิจารณากันซึ่งทุกคนที่ดูภาพ ก็จะเข้าใจและรู้จักการเลือกได้เองแล้ว ช่วงนี้ของอธิษฐานออกอาละวาดมาก ดูให้ถี่ถ้วนกันหน่อยก็ดีครับ ของจริงบูชาตรงมาจากศิษย์ของท่านก็หลักหมื่นบาทไปถึงแสนแล้วครับ สายตรงที่สะสมของหลักๆ ลป.ทิมไว้มากที่สุด ตอนนี้หันมาเก็บสะสมของคุณแม่ท่านไว้จำนวนไม่น้อยเพราะมีประสบการณ์กับตัวเอง ของเหล่านั้นล้วนมาจากบ้านศิษย์คนเดียวกับที่ผมบูชาของอธิษฐานมาจำนวนชุดใหญ่ๆ ใครรู้จักท่านนักสะสมคนนั้นก็ตามไปแบ่งกันได้

4. พรประทีป

พรประทีป Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจององค์ที่ 1 ครับ

5. พรประทีป

พรประทีป Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอจองพระมงคลมหาลาภ องค์ที่ 1 หน้า 671 ครับ

6. Oledong

Oledong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออธิบายหน่อยนะคะ-เหรียญเดิมบาง

(ข้อความจากคุณหมูน้อย)

พี่หนุ่มดึงภาพเหรียญที่เคยเปิดให้บูชามาหลายเดือนก่อน นำมาลงให้บูชาใหม่ โดยที่ผู้ที่ต้องการขอบูชาต้องระบุได้ว่าเป็นภาพที่นำมาจากหน้าที่เท่า ไหร่....

ภาพเหรียญเดิมบางที่พี่หนุ่มนำมาลงในหน้าที่ 665 นั้น มาจากภาพในหน้า 418-419 ซึ่งก็มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านได้กลับไปหาข้อมูลมาเพื่อแจ้งความจำนงในการขอ บูชาแล้วเมื่อ 2-3 วันก่อน

ส่วนเหรียญที่คุณต้องการจะขอบูชา
    ภาพเหรียญที่ 10 มีเพื่อนสมาชิกบูชาไปแล้ว
    ภาพเหรียญที่ 11 (ยังขอบูชาได้อยู่)
    ภาพเหรียญที่ 13 (ยังขอบูชาได้อยู่)
    ภาพเหรียญที่ 14 มีเพื่อนสมาชิกแจ้งขอบูชาไว้ที่หน้ากระทู้ไว้แล้ว

เท่ากับว่าที่คุณต้องการจะบูชา 4 เหรียญนั้น ตอนนี้คุณจะสามารถจองบูชาได้เพียง 2 เหรียญเท่านั้น

ถ้าคุณต้องการบูชา 4 เหรียญ ก็ต้องลองหาเหรียญเพิ่มอีก 2 เหรียญแทนภาพเหรียญที่ 10 และ 14

ส่วนในเรื่องของราคาบูชานั้น ตามที่พี่หนุ่มแจ้งในหน้ากระทู้คือ ยังให้คุณสามารถบูชาได้ในราคาลด 20% จากราคาเดิมที่เคยตั้งให้บูชา (4500.-) ค่ะ

ตกลงตามนั้นครับ สรุปว่าผมของจองบูชา 2 เหรียญที่เหลือ คือ เหรียญที่ 11 และเหรียญที่ 13 ขอบคุณคุณหมูน้อยที่แจ้งให้ทราบครับ

7. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ผมนั่งไล่ดูเกือบน่าจะครบแล้ว คิดว่ารายการนี้ว่างอยู่
    ไม่ทราบว่ารายการนี้ยังอยู่มั้ยครับ? และร่วมรายการลดด้วยรึเปล่า?
    ถ้ายังอยู่ผมขอจองรายการนี้ครับ และขอทราบว่าต้องชำระเต็มหรือต้องชำระเท่าไหร่
    โอนต้องมีเศษสตางค์มั้ย เพราะผมมือใหม่เลยครับ ต้องขอโทษด้วยที่ถามเยอะ

8. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย เนื้อแก่ผงขาว หนึกนุ่มอมน้ำว่าน คล้ายเนื้อผงน้ำมัน
    สภาพสวยสมบูรณ์ได้รูปทรง ให้บูชาราคา 22,000.บาท
    กระทู้ 4216 หน้า 211 ครับ

9. คนไกลวัด

คนไกลวัด เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สอบถามครับคุณหมูน้อย ตกลงเหรียญเดิมบาง หมดแล้วใช่ไหมครับ ดูแล้วงงนะครับ เสียดายจัง

10. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

ขอเพิ่มเติมข้อมูลอีกนิดนึง คือเหรียญเดิมบางในหน้า 419 ตอนนี้เหลืออยู่ 4 เหรียญ คือหมายเลข 9 - 12 - 11 -13 เลยส่งรูปมาให้พิจารณาอีกที เพราะเห็นว่าตอนแรกตั้งใจจะขอบูชา 4 เหรียญน่ะค่ะ....

11. moo noi

เหรียญเดิมบางนี้ พี่หนุ่มเคยนำมาลงให้บูชา ตั้งแต่เดือน พฤษภาคม ค่ะ และก็ยังมีจำนวนเหลืออยู่บางส่วน แต่รายการเหล่านั้นพี่หนุ่มได้เก็บเข้ากรุไปแล้วตั้งแต่ต้นเดือนสิงหาคมค่ะ

พอดีเมื่อวันที่ 17-09-55 พี่หนุ่มได้นำมาเปิดให้บูชาอีกครั้งในราคาพิเศษ เพียง 5 เหรียญ ตามรายละเอียดที่แจ้งในหน้า 665 ซึ่งก็มีเพื่อนสมาชิกที่สนใจได้ขอจองบูชาหมดแล้วค่ะ

12. คนไกลวัด

คนไกลวัด เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับคุณหมูน้อย มานั่งอ่านหน้าก่อนๆแล้วเสียดายที่พลาดไปครับ ถ้ามีผู้สละสิทธิ์ ผมขอจองต่อได้ไหมครับ

13. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

=======================================
    กระผมขออนุญาตเป็นตัวแ่ทน...ผู้สนใจ ผู้มีจิตศรัทธา ในการจองบูชาพระแท้-พระดีจากกระทู้เปิดกรุ-พระดีของพี่หนุ่มเมืองแกลงนี้ โดยนำไปบูชาเพื่อความเจริญรุ่งเรือง เป็นสิริมงคลแก่ชีวิตและครอบครัว ซึ่งน่าจะมีจำนวนไม่น้อยเลยทีเดียวที่มีปัจจัยจำกัด งบน้อย หรือ ต้องใช้เวลาในการรวบรวมปัจจัยก่อนทำการจองบูชา

พวกเราเหล่าสมาชิกเว็บพลังจิต และแฟนคลับของกระทู้นี้ทุกๆคน ต้องขอขอบพระคุณพี่หนุ่มเมืองแกลงสำหรับความมีน้ำจิตน้ำใจแบ่งปันพระดีๆ ให้กับทุกๆ คนที่สนใจและมีจิตศรัทธาอันแรงกล้า....และที่จะลืมไม่ได้อีกท่านที่มีน้ำใจไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าักัน ในการทำหน้าที่ช่วยรวบรวมสรุปข้อมูลต่างๆ อย่างขยันขันแข็งร่วมกับพี่หนุ่มเืมืองแกลงคู่กระทู้นี้ตลอดมา...อย่างพี่หมูน้อยด้วยอีกท่านครับ...ยอดเยี่ยมมากๆ ครับ...และสุดท้ายก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญกันนะครับ...

ด้วยความนับถือ

kor_kai

ปล. กระผมได้รับพระยอดโบสถ์เรียบร้อยแล้วนะครับพี่หนุ่มเมืองแกลง และคุณหมูน้อย...ขอบคุณครับ

14. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ

=======================================
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับพี่หนุ่มเมืองแกลง คุณหมูน้อย และทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...สาธุ...สาุธุ

15. moo noi

พระองค์นี้มีผู้บูชาไปแล้วค่ะ.....^^

16. oatlovetong

^^ ขอบคุณมากครับ (T.T)

17. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

Quote:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>Originally Posted by tsurasit99 [​IMG]
    [​IMG][​IMG]เรียน คุณ moo noi
    ผมขอจองพระสรรค์นั่งองค์ที่ 3 จากกระทู้หมายเลข 13286 หน้า 665 โดยอ้างอิงกระทู้เดิมหมายเลข 4394 หน้า 220 องค์ที่ 3 ราคาเดิมให้บูชาคือ3,500บาท ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

รบกวนถามหน่อยน่ะครับพี่หนุ่มฯหรือคุณ moo noi ก็ได้ พระสรรค์องค์นี้พิมพ์ใหญ่ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. ชัยชโย

ชัยชโย เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    จองบูชาองค์ที่ 11 ตามที่คุณหมูน้อยแจ้งว่ายังบูชาได้ แต่ไม่แน่ใจว่าได้สิทธิ์หรือเปล่า รอการยืนยันครับ

19. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมูน้อยผมขอจองหมายเลข 9 เพิ่มครับ

20. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    เหรียญเดิมบาง ลพ.กวย ราคาพิเศษ
    เหรียญสภาพดี สวยคมชัด แบ่งบูชา 5,000.-บาท
    ของทุกชิ้น รับประกันความแท้ตลอดไป ไม่มีกำหนด<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

สอบถามพี่หนุ่มและคุณเอมครับ..รายการนี้ยังอยู่ไหมครับ..ถ้าอยู่ขอจองครับ หน้า172 #3439

ถ้าจองได้..อยู่ในโปรโมชั่นหรือเปล่าครับ

วันนี้ไล่หา ไล่อ่านโพสต์เก่าๆไปสองร้อยกว่าหน้า..แหะแหะ..สนุกดีครับ