เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ศรีดงเย็น

ศรีดงเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มครับ หลายครั้งพี่เป็นตัวอย่างที่ดีในการแก้ปัญหาเสมอมา

ครั้งนี้ก็เช่นกันครับ.............คุณพระคุ้มครองครับพี่

2. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    เรียน พี่หนุ่มและคุณหมูน้อย

ผมได้โอนค่าบูชาพระเนื้อว่านหลวงปู่ทวด ปี 05 วัดตานีสโมสร จ.ปัตตานี พิมพ์เล็กหมายเลข 4 ตามกระทู้ที่จอง 6709 หน้า 336 แล้วครับ
    ที่อยู่ตาม PM ครับพี่หนุ่ม

ไฟล์ที่แนบมา:

3. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มต่อไปครับ

4. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเชื่อมั่นในตัวพี่หนุ่มและเป็นกำลังใจให้ค่ะ

5. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนค่าบูชาพระเนื้อว่านหลวงปู่ทวด ปี 05 วัดตานีสโมสร จ.ปัตตานี พิมพ์เล็กหมายเลข 4 ตามกระทู้ที่จอง 6709 หน้า 336 แล้วครับ

6. optimus prime

ไฟล์ที่แนบมา:

7. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพระหลวงพ่ออภิชิโตนี่ เมื่อครั้งคุณ ช40 โผล่มาแบบแรงๆ คุณอาคนขลัง ก็ออกมารอบนึงแล้ว

ไม่คิดว่าจะมีใครยังข้องใจอยู่อีก

ผมเชื่อว่าถ้ามีอะไรหมกเม็ดคุณอาคนขลังต้องออกมาฉะพี่หนุ่มแน่นอน

ผมเชื่อในความบริสุทธิ์ใจของพี่หนุ่มและความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อชาญณรงค์ จึงต้องขวนขวายหาเงินมาบูชาครับ

8. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    เรื่องอะไรและเอามาจากใหนครับ

9. เขมทัต

ขออภัยข้อความซ้ำครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2012
  10. ประสงค์ 1994

ประสงค์ 1994 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เชื่อมั่นศรัทธาในความเสียสละรวมทั้งเจตนาอันบริสุทธิ์ของพี่หนุ่ม

สิ่งที่พี่ทำมาได้สรัางบุญกุศลและประโยชน์ต่อส่วนรวมมาโดยตลอด ก็ขอเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มยืนหยัดสู้ต่อไปจนประสบผลสำเร็จตามที่ตั้งใจไว้ครับผม

11. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอให้กำลังใจ อจ.หนุ่มเมืองแกลงและคณะ ที่ตั้งใจทำกุศลสร้างบุญบารมี แต่มีมารมาขวางเพื่อทดสอบกำลังใจ ยังเชื่อมั่นเสมอครับ

12. ประสงค์ 1994

ประสงค์ 1994 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เชื่อมั่นในเจตนาอันบริสุทธิ์ของพี่หนุ่ม ศรัทธาในการเสียสละเวลามาสร้างบุญกุศลและชี้แนะแนวทางที่ถูกต้อง ขอเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มครับผม

13. สวนบัว

สวนบัว เป็นที่รู้จักกันดี

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง
    อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ
    หลวงพ่อท่านเลือกแล้วค่ะ
    ว่าใครจะอยู่ใครจะไป
    เรื่องความคิดของคนมันห้ามไม่ได้ค่ะ
    แล้วแต่บุญวาสนา.......
    คนที่มาบูชาวัตถุมงคลของกระทู้พี่หนุ่ม
    ก็ทราบราคากันอยู่แล้ว
    แต่เราต้องการทำบุญกับพระจริง+คนดีค่ะ
    ถึงแพงกว่ากระทู้อื่น ก็ยินดีค่ะ...
    ทองแท้ไม่กลัวไฟ
    อย่าเห็นกงจักรเป็นดอกบัว
    หลวงพ่อท่านของจริง........สาธุ
    ..........แม้องค์พระปฏิมายังราคิน
    คนเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา......
    วันนี้สวนบัวเครียด.....:z11

14. thepsurasak

thepsurasak เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้ยังไงนี้ก็เป็นงานบุญ ผมก็อยากให้กระทู้นี้ดำเนินต่อไปด้วยความอิ่มใจกันทั้งสองฝ่ายครับ

15. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    อย่าเพิ่งจบนะครับ ต้องขอโทษด้วย ไม่ได้ยุให้ทะเลาะกัน แต่ผมอ่านเรื่องราวแล้ว มันจิ๊ดในหัวใจ ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่เซียนพระ ไม่ได้รวย ไม่มีพวกพ้อง หาเช้ากินค่ำอยู่เลยครับ อ่านข้อความแล้วมันทำลายความรู้สึกมาก ไหนๆก็ไหนแล้วแฉกันแรงซะขนาดนี้ งัดหลักฐานมาโชว์กันเลยครับจะได้สบายกันทั้ง2ฝ่าย อย่ามัวแต่อ้างว่ามีข้อมูลเลยครับ ยิ่งแถไปเรื่อยยิ่งไม่จบครับ

16. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    อย่าเพิ่งจบนะครับ ต้องขอโทษด้วย ไม่ได้ยุให้ทะเลาะกัน แต่ผมอ่านเรื่องราวแล้ว มันจิ๊ดในหัวใจ ออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่เซียนพระ ไม่ได้รวย ไม่มีพวกพ้อง หาเช้ากินค่ำอยู่เลยครับ อ่านข้อความแล้วมันทำลายความรู้สึกมาก ไหนๆก็ไหนแล้วแฉกันแรงซะขนาดนี้ งัดหลักฐานมาโชว์กันเลยครับจะได้สบายกันทั้ง2ฝ่าย อย่ามัวแต่อ้างว่ามีข้อมูลเลยครับ ยิ่งแถไปเรื่อยยิ่งไม่จบครับ

17. เขมทัต

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าพี่หนุ่มผ่านการพิสูจน์มาหลายครั้งแล้ว ไม่จำเป็นต้องพิสูจน์อะไรแล้วครับ

18. nat_pk

nat_pk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าจบไปเถอะครับ เราทำอะไรเราก็รู้อยู่ เราเลือกแล้วที่จะทำบุญกับใคร ผมเชื่อใจอย่างเดียวครับ ไม่ต้องพูดไรมาก ทุกวันนี้ก็พอใจอยู่แล้วที่ได้บูชาพระจากกระทู้นี้

19. tanakorn_n

tanakorn_n เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สู้ไม่หนีทำดีเรื่อยไป

20. -Vitamin-

-Vitamin- เป็นที่รู้จักกันดี

ผมติดตามกระทู้คุณหนุ่มมาปีกว่า ๆ ได้รับคำแนะนำดีๆมากมาย เรื่องต่างๆก็ให้ความกระจ่างเสมอมา ส่วนตัวที่ติดต่อกัน ผมเชื่อคุณหนุ่มครับ และก็ได้มีการชี้แจงแต่แรก ว่า กำไรส่วนหนึ่งนำไปทำบุญ แม้ว่าราคาอาจจะสูงกว่าราคากลาง แต่เพื่อนๆ ก็สมัครใจเช่าบูชา ผมคิดว่าไม่น่าจะปัญหาอะไร ถ้าพระไม่แท้มาหลอกขายค่อยมีปัญหา ก็ขอเป็นกำลังใจให้ในสิ่งที่ดีๆ ที่คุณหนุ่มทำเพื่อเพื่อนสมาชิกและสังคมนะครับ