เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EQ 1737 29433 TH….. นิติพนธุ๋
    EQ 1737 29447 TH….. sumobaimon
    EQ 1737 29455 TH….. ธณบดี
    EQ 1737 29464 TH….. Faithfull

EQ 1737 29478 TH….. Pae4178
    EQ 1737 29481 TH….. Das_
    EQ 1737 29495 TH….. ลิงหลับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ทะเลาะกัน ก็หันหน้ามาเปิดใจคุยกัน ลดทิฐิ ลดอารมณ์
    มีปัญหาสุขภาพ ก็หาหมอเฉพาะทาง ดูแลสุขภาพให้ดี
    การเงินติดขัดไม่พอใช้ ก็ลดค่าใช้จ่าย หารายได้มาเพิ่ม

พระเครื่องเป็นเครื่องเตือนสติ สิ่งยึดเหนี่ยวทางใจ เป็นจุดสร้างพลังใจ ช่วยไม่ได้ทุกอย่าง หากช่วยได้ทางนามธรรมคือเป็นกำลังใจ ช่วยเป็นรูปธรรมคือขายให้พ่อค้า ก็จะได้เงินแก้ปัญหา ตัวเราต้องมองปัญหาให้เจอและแก้ที่ต้นเหตุ ไม่หวังคุณพระช่วยทุกเรื่อง ศรัทธาและงมงายห่างกันเพียงพลิกฝ่ามือ เรื่องอื่นไม่มีความเห็นเพราะมองไม่เห็นครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    โชว์ของแปลกแบบหนึ่งเดียวในโลกเครื่องราง สุดยอดของสายเขมรต่ำ
    ช้อนนางสิกขี ของหลวงพ่อสังข์ วัดนากันตม เกจิดังของเมืองศรีสะเกษ

หลวงพ่อสังข์ วัดนากันตม เป็นเกจิอาจารย์จอมขมังเวทย์ผู้หนึ่ง ที่สำเร็จวิชาระดับขั้นสูง จนได้รับแต่งตั้งขนานนามให้เป็น "พระครูอุดมวรเวท" แม้แต่หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ก็ยังนับถือท่าน โดยท่านเด่นดังมีชื่อเสียงเลื่องลือมากในเรื่องเสน่ห์ เมตตามหานิยม จน “จอมพลสฤษดิ์ ธนะรัตน์” (จอมพลผ้าขาวม้าแดง) นายกที่ลือกันว่าท่านเจ้าชู้ที่สุดในประเทศไทย ยังต้องมาขอเป็นลูกศิษย์ท่าน

นางสิขี" ของท่านนี้ก็เช่นกัน ได้มีอุปเท่ห์ในการใช้ฤทธิ์ธานุภาพของ “นางสิขี” ดังโบราณาจารย์ว่าไว้ดังนี้คือ ผู้ที่ครอบครองบูชา หรือได้พกพา จะได้รับฤทธิ์ธานุภาพด้านเสน่ห์ ด้านเมตตามหานิยม ใครเห็นใครก็อยากเข้ามาปฏิสัมพันธ์ เจรจาพูดคุยด้วย เป็นที่รักใคร่ชอบพอของผู้ที่พบเห็น และยังสามารถเรียกโชคลาภเงินทองขั้นสูงให้แก่ผู้ที่บูชาครอบครอง อย่างได้ผลดีมากด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

5. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณ เบน@ลอนดอน นะครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เจอเรื่องหนักๆมา ถึงกับมืดแปดด้านไปซักพักใหญ่ๆ ลองวิเคาะห์ปัญหาและลองค่อยๆแก้ดูนะครับ บางทีเส้นผมบังภูเขาก็ได้

การเงินติดขัดไม่พอใช้ คุณเบน@ลอนดอน ลองแบบผมก็ได้ หางานพิเศษทำช่วงเย็น ก็เป็นการเพิ่มรายได้อีกทางนะครับ ถ้าเป็นสูตรผม ผมไม่ค่อยเกี่ยงงาน งานเล็กงานน้อยผมก็ทำช่วงเย็น ผมเคยบางทีปั่นจักรยานไปส่งผ้าตามบ้านได้มา 120 บาท กินข้าวเย็น50 เจ็ดสิบยอดกระปุก ถ้าทำบ่อยๆก็พอมีเงินเก็บนิดหน่อย ก็โอนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับคุณเบน@ลอนดอน ขอให้ผ่านเรืองแย่ๆไปได้ด้วยดี

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สมเด็จฐานสิงห์พิมพ์ใหญ่ เนื้อว่านทารัก หลวงพ่อสังข์ วัดนากันตม
    เป็นพระยุคต้น องค์จะมีขนาดใหญ่กว่ายุคถัดมาเล็กน้อย เก่า ดูง่าย
    องค์นี้ขอลงโชว์ เพื่อคนที่สนใจจะได้พิจารณาดูเป็นแนวทางวันหน้า

7. berbapor

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

8. vij

vij เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2013
    โอนแล้วครับ

9. vij

vij เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2013
    หลักฐานการโอนพระผงมหาเสน่ห์วัดตะเคียนงาม ครับ

10. เบน@ลอนดอน

เบน@ลอนดอน สมาชิก

ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณ เบน@ลอนดอน นะครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เจอเรื่องหนักๆมา ถึงกับมืดแปดด้านไปซักพักใหญ่ๆ ลองวิเคาะห์ปัญหาและลองค่อยๆแก้ดูนะครับ บางทีเส้นผมบังภูเขาก็ได้

การเงินติดขัดไม่พอใช้ คุณเบน@ลอนดอน ลองแบบผมก็ได้ หางานพิเศษทำช่วงเย็น ก็เป็นการเพิ่มรายได้อีกทางนะครับ ถ้าเป็นสูตรผม ผมไม่ค่อยเกี่ยงงาน งานเล็กงานน้อยผมก็ทำช่วงเย็น ผมเคยบางทีปั่นจักรยานไปส่งผ้าตามบ้านได้มา 120 บาท กินข้าวเย็น50 เจ็ดสิบยอดกระปุก ถ้าทำบ่อยๆก็พอมีเงินเก็บนิดหน่อย ก็โอนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับคุณเบน@ลอนดอน ขอให้ผ่านเรืองแย่ๆไปได้ด้วยดี
    ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำ ขอให้คุณ pirates of arabia และครอบครัวพบเจอแต่สิ่งดีๆเช่นกันครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้ในเวลาเช้านะครับ วันนี้ไปธุระทั้งวัน ขอโทษด้วยครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หินตามธรรมชาติทุกก้อนในโลกนี้ มีความเก่ากว่า พระเครื่องทุกองค์ของเมืองไทย
    หินทุกก้อนมีพลังงานแฝง เช่นแร่ควอทซ์ ที่จ่ายพลังงานให้อุปกรณ์อีเลคทรอนิคส์
    บางคนไม่กล้าบอกว่า แขวนพระเพราะมีจิตศรัทธาด้วยกลัวคนอื่นจะหาว่าหัวโบราณ
    จึงบอกว่า แขวนพระเพราะเป็นของเก่า คงจะลืมไปว่าหินข้างถนนยังเก่ากว่าแน่นอน

บางคนเชื่อตัวเลขมงคล เปลี่ยนชื่อให้ได้เลขกำลัง ประมูลทะเบียนรถเลขสวย ราคาแพงกว่ารถ
    แต่ลืมไปแล้วว่ามนุษย์เราไม่ได้มีแต่เลขฐานสิบ ยังมีเลขฐานสอง ฐานแปดและอื่นๆอีกมากมาย
    และเลขฐานอื่นๆนั้น มีใช้มาก่อนเลขฐานสิบ ที่หมอดูเอามากำหนดดวงชะตาของคนไทยเสียอีก

ผมได้รู้จักอาจารย์ปรับฮวงจุ้ยร้อยล้าน เป็นเจ้าตำราเต๋าหมวกดำ ค่าจ้างครั้งละกว่าสิบล้าน
    ทุกวันนี้ คนที่เชิญไปปรับฮวงจุ้ยในบ้าน ด้วยค่าจ้างกว่า50ล้านบาท ยังหาความสงบไม่ได้
    การศรัทธาเชื่อถืออะไรมากเกินพอดี ถือว่าขาดสติ ก็จะทำให้หมดสตางค์ โดยไม่ทันยั้งคิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2016
  13. pinyosin

pinyosin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม โอนเงินบูชาพระแล้วครับ 5100 บาทครับ ขอบคุฌครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เตรียมจัดส่งในเช้านี้แล้วครับ ขอบคุณครับ

15. เบน@ลอนดอน

เบน@ลอนดอน สมาชิก

ขอบคุณทุกคนที่มีน้ำใจส่งข้อความมาทางกล่องข้อความทุกคนครับ รู้สึกขอบคุณมาก และดีใจที่รู้ว่าคนดีๆมีน้ำใจมีมากมายครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EQ 1736 23375 TH….. vij
    EQ 1736 23389 TH….. pinyosin

17. berbapor

18. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ำคืน วันวิสาขบูชา ก่อนนอนเพื่อยังมีเพื่อนๆพี่ๆเข้ามาอ่าน

พระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า ดังที่พระพุทธองค์ได้ตรัสไว้ว่า

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย เพราะเราตถาคตตรัสรู้อริยสัจ ๔ ประการ เหล่านี้ตามความเป็นจริง ชาวโลกจึงเรียกตถาคตว่า เป็นองค์พระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้า, เราตถาคตได้สำเร็จเป็นพระอริยเจ้าในโลกพร้อมทั้งเทวโลก มารโลก พรหมโลก ในหมู่ประชาสัตว์ สมณ พราหมณ์ พร้อมทั้งเทวดาและมนุษย์, เพราะเหตุนั้น สัจจะ ๔ ประการนี้จึงเรียกว่า อริยสัจ

จริงอยู่ อริยสัจ ๔ ประการที่พระพุทธเจ้าตรัสรู้แล้วนั้น เป็นสิ่งที่จริงแท้แน่นอน ไม่มีผิดพลาด ซึ่งเป็นสิ่งที่ใคร ๆ ไม่สามารจะคัดค้านหรือปฏิเสธได้ ดังที่พระพุทูองค์ตรัสไว้ว่า

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย สัจจะ ๔ ประการนี้ เป็นของจริงแท้ แน่นอน ไม่แปรเป็นอื่น, สัจจะ ๔ ประการนี้ได้แก่อะไร, ได้แก่ ทุกข์ เป็นของจริงแท้ แน่นอน ไม่แปรเป็นอื่น, สมุทัย เป็นของจริงแท้ แน่นอน ไม่แปรเป็นอื่น, นิโรธ เป็นของจริงแท้ แน่นอน ไม่แปรเป็นอื่น, มรรค เป็นของจริงแท้ แน่นอน ไม่แปรเป็นอื่น

ขอให้พระธรรมของพระพุทธองค์คุ้มครองทุกๆคนครับ

19. berbapor

20. berbapor