เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    จององค์นี้ด้วยครับ

2. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม
    มาติดตามข้อมูลจากพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

3. viboonc

viboonc เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชฺาระ 13000 บาท เวลา 9.25 16/11/57 ที่อยู่ตาม pm ครับ

4. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มเมืองแกลง ผมติดตามกระทู้บทความของพี่มานานมากแล้ว ได้ความรู้มาโดยตลอด ผมขอนั่งมองตาปิ้ปๆนะครับ ขอบคุณความรู้ที่แบ่งปันกันมานานครับ ปัจจุบันผมยังหาพระที่พี่หนุ่มแนะนำไม่ได้เลย ส่วนหนึ่งอาจจะเพราะกำลังเช่าหาเราน้อยด้วย ล่าสุดด้วยโดนหลอกเรื่องพระสีวลีหลวงพ่อกวย 555 เศร้าเลยครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับ วงการพระเครื่องก็แบบนี้แหละครับและยังมีอีกหลายอย่างที่คนภายนอกไม่เข้าใจว่า เขาทำกันไปได้อย่างไร บางอย่างบางเกจิดังๆ แม้อีก10ปีก็ยังมีคนนำขาย มีให้บูชาแบบสวยคมชัด หากมีศรัทธามั่น มีจิตใจดี คิดดี ทำดี ลองมองของดีในบ้านที่พ่อแม่เก็บไว้ให้ เอาแบบของแท้ๆสักองค์ ไม่ต้องดัง ไม่ต้องมีค่ามากมาย เอามาหาวิธีใช้บูชาให้เป็น ดึงอำนาจความศักดิ์สิทธิ์มาบูชาให้ได้ผล อย่าระแวง อย่าคิดมาก

พระเกจิดังๆหรือคนแขวนพระบางท่านถือเคร่งจนเกินพอดี ห้ามลอดโน่น ห้ามเข้านั่น ห้ามกินนี่ ใจก็ตก จิตเสื่อม เวลาเรานั่งรถไฟใต้ดิน ต้องมุดลอดใต้ห้องน้ำบ้านเรือนกี่แห่ง เรานั่งรถใน กทม.ลอดสะพานลอยกี่แห่ง แม้พระเกจินั่งอยู่ที่วัดก็ยังมีเครื่องบินข้ามหลังคาวัดไปกี่ลำ บนเครื่องบินมีผู้หญิงอีกกี่คน บนท้องฟ้ามียานอวกาศที่มีนักบินหญิงทำงานกี่คน ถือมากก็ทุกข์มาก เดินทางสายกลาง แต่บังคับอารมณ์ให้ลงตัว ก็ได้อะไรดีๆมากเช่นกันครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รบกวนขอที่อยู่ด้วยนะครับ เช็คดูแล้วพบว่ายังไม่ได้รับ pmแจ้งที่อยู่เลย
    ผมจะจัดส่งให้พรุ่งนี้เช้า ขอบคุณมากครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ยินดีด้วยนะครับ
    อีก 2-3วัน จะนำพระสมเด็จรุ่นแรกชุดพิเศษอีกหนึ่งชุด ที่เป็นพระชุดอยู่ในกุฏิหลวงพ่อมานานนับสิบปี มาลงให้บูชาในราคาพิเศษครับ เป็นความกรุณาของผู้ใหญ่ที่ครอบครองไว้โดยตรง

8. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ท่านพี่จะเอาไม้งามมาโชว์เมื่อยามขวานบิ่นรึป่าวนิ...ผมล่อไป 2 องค์แล้ว...หมดแม็กแล้ว...

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระผงของท่านหากจิตเราถึงจริงๆแล้วขอรับรองว่า จะเจอดีแน่นอนครับ มีเพื่อนสมาชิกเจอเรื่องเหนือปกติกับตัวเอง มีรายหนึ่งอธิษฐานขอชมบารมีในขณะรับพัสดุ เมื่อเปิดกล่องพระเพียงเห็นองค์พระ เสียงฟ้าคำรามสนั่นกลางแดด 3 ครั้งติดๆ อีกสองรายเจอเหตุเหนือคำตอบเรื่องการงานที่อธิษฐานขอไว้ บอกมากไปก็คล้ายเชียร์ขายของ ต้องแล้วแต่คนที่มีมุมมองด้วยตนเอง วันนี้ยังมีของดีจากต้นทางที่แท้ๆบริสุทธิ์มาให้เลือกหาบูชากันได้ไม่ยาก แต่นานไปในวันหน้าเหตุการณ์จะเป็นอย่างไร คงแล้วแต่ดวงใครดวงมันที่จะได้อะไรไปบูชากัน ในหนังสือที่แจกเป็นธรรมทานวันที่ 5 ธ.ค.57นี้ ผมลงภาพพระเครื่อง วัตถุมงคลของท่าน ชนิดของแท้แบบที่ยังไม่มีข้อกังขาไว้ให้พิจารณา แต่อีกบางอย่างก็ไม่ใด้ลงไว้ แม้จะมีของแท้ๆเป็นตัวอย่างในมือและคนดูเป็นก็ยังมี แต่เพราะไม่มีข้อแยกแยะอะไรเลยสำหรับคนภายนอก จึงขอแนะนำเฉพาะที่ชัดเจนทั้งที่มา การสร้าง เอกลักษณ์เฉพาะตัว และมีหลักฐานตรวจสอบได้ในวันนี้

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอนำพระแท้ที่กำลังนิยมมากของสายหลวงปู่ทิม มาลงให้เลือกอีก1ชุด
    เมื่อสองเดือนก่อน เคยนำพระปิดตาบัวผุดของ ลป.แก้ว เนื้อจินดามณี สภาพสวยมากๆมาลงไว้ ในราคา 6,000.บาท แต่ไม่ค่อยมีคนสนใจนัก จนวันนี้ราคาพระปิดตาบัวผุดของท่าน 5 หมื่นไปแล้ว เคยนำสิวลีของท่านมาลงในราคา 6,800.บาท ก็ไม่มีคนสนใจ วันนี้ 7 หมื่นบาทแล้วและยังไปอีกไกล เพราะหลายอย่างของ ลป.ทิม ถึงจุดเปลี่ยน เพราะจำนนด้วยหลักฐานแม้จะกลบเกลื่อนไว้อย่างเร็วและส่งคนเจรจาแล้ว แต่ยิ่งปิดก็ยิ่งดัง เจ้าของที่ครอบครองคุยกับผมว่า คงขายออกเท่านั้น จะไม่เก็บแล้ว เหรียญตอกเลขมีซ้ำกันอีกแล้ว นอกจากพระกริ่งชินบัญชรทุกเนื้อที่มีเลขซ้ำกันหลายองค์ และซ้ำกันมากกว่า 2ชุด เจออะไรที่ตอกเลข 3 ก็พิจารณาดีๆเข้าไว้ ไม่เจาะจงใครหรืออะไร เพียงเป็นข้อคิดเตือนใจให้ระวังกันเอาไว้เท่านั้น องค์ที่ซ้ำกันนั้น ทุกองค์แท้และโค๊ตแท้แบบชัดทุกเส้นสายเสียด้วย

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รูปหล่อหลวงปู่แก้ว อุดผงของหลวงปู่ทิมแบบผงแท้จริงๆ
    เป็นของที่แพงและแรงในการใช้บูชา เมตตาและคงกะพัน
    มีสร้างไม่กี่องค์ จะมีแต่คนเก็บไว้ใช้เองหรือลงโชว์เท่านั้น
    แต่รูปหล่อองค์สวยอย่างนี้ แบ่งกันได้ครับ ลองสอบถามดู

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Leonzz

Leonzz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ขอทราบราคาครับพี่หนุ่ม
    เผื่อราคาสวยๆถูกใจ
    ขอบคุณครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญฉลุของหลวงปู่แก้ว เนื้อนวะโลหะแช่น้ำมันงาเสก
    ยังไม่ผ่านการใช้ พร้อมมีกล่องเดิมๆ เมื่อครั้งก่อนให้ด้วย

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญฉลุของหลวงปู่แก้ว เนื้อทองเหลือง กะหลั่ยทอง
    ยังไม่ผ่านการใช้สภาพสวยเดิมๆ ราคายังไม่แพงมากนัก
    เมื่อหนังสือของท่านออกแล้ว (สิ้นเดือนพฤศจิกายนนี้)
    ราคาพระของท่านจะปรับขึ้นอีกมาก แถมสร้างไม่มากรุ่น

(Narong2508 จองบูชาแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2014
  15. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มเมืองแกลงมากครับ สำหรับข้อแนะนำดีๆ ตอนนี้ผมระแวงและคิดมากอย่างหนึ่งครับพี่หนุ่ม
    คือเพื่อนให้พระหางหมากของหลวงพ่อฤาษีลิงดำมา 1 องค์ ผมเห็นเนื้อมันแกร่งๆไม่เหมือนในเวป ที่ให้ดูกันเลยไม่สบานใจ แต่ก็ลงในบอร์ดพลังจิตแล้วละครับให้เพื่อนๆช่วยดู แต่ก็ยังเงียบๆอยู่ครับ (ผมเสียความรู้สึกมากเพราะปลอมขนาดที่ว่าแทบแยกกันไม่ออกเลย) แต่ก็หวังนะครับองค์ที่เพื่อนให้มาเป็นของแท้ แล้วก็พี่หนุ่มครับตรงที่พี่หนุ่มบอกผมว่าบูชาให้เป็น นี่คือแบบใหนครับ หรือตรงแบบที่พี่หนุ่มเคยบอกในบอร์ดรึเปล่าคือแบบคาถาบูชาของครูบาอาจายร์ ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม ผมจะคอยติดตามและอ่านบทความดีๆของพี่ ที่เอาแชร์นะครับได้อะไรเยอะมาก

16. Leonzz

Leonzz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    อยากเห็นปิดตาบัวผุดกับพระสิวลีจังเลยครับพี่หนุ่ม
    :cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมบันทึกลงไว้ในหนังสือ ที่จะแจกเป็นธรรมทานแล้วครับ เป็นวิธีอาราธนาบูชาพระติดตัวในแต่ละวัน ให้เกิดผลกับตัวเองมากกว่าคงกะพันแคล้วคลาด ส่วนเรื่องพระเครื่องต่างๆในตลาดพระบ้านเราว่าแท้หรือปลอม และแท้แบบใหนนั้น แท้แบบเป็นของเดิมๆยุคก่อน ที่พระผู้ตั้งใจทำไว้ได้เสกให้อย่างเต็มกำลังเพราะตั้งใจทำด้วยจิตเมตตาปรารถนาให้ผู้อื่นพ้นทุกข์ หรือแท้เพราะตำหนิถูกเนื้อใช่ หรือแท้เพราะหนังสือลงชี้ว่าแท้ หรือแท้เพราะขายได้ เป็นอะไรที่ซับซ้อนเร้นลับกว่าพุทธคุณอำนาจจากพระอีกครับ

18. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม
    มาติดตามข้อมูลจากพี่หนุ่มเหมือนเดิมครับ

19. bob ngamtip

bob ngamtip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาครับ

20. viboonc

viboonc เป็นที่รู้จักกันดี

Quote:
    Originally Posted by viboonc View Post
    ผมชฺาระ 13000 บาท เวลา 9.25 16/11/57 ที่อยู่ตาม pm ครับ
    รบกวนขอที่อยู่ด้วยนะครับ เช็คดูแล้วพบว่ายังไม่ได้รับ pmแจ้งที่อยู่เลย
    ผมจะจัดส่งให้พรุ่งนี้เช้า ขอบคุณมากครับ
    ทิ่จัดส่ง นาย วิบุล เชาวน์วิวัฒน์ เลขที่ 124 ถนน ทหาร อ. เมือง จ. อุดรธานี 41000