เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. calamuz

calamuz เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

องค์ที่ 685 กับ 687 ครับ

2. Srtet

Srtet เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับไฟล์ภาพแล้ว

ผมได้รับไฟล์ภาพแล้ว ขนาด 8.6 MB.
    ขอบพระคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆมาตลอดครับ :cool:

3. Srtet

Srtet เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเหมือนกัน

สงสัยเหมือนกัน ขออนุญาติปูเสื่อรอด้วยครับ :cool:

4. นายสติ

นายสติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่ม ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งที่คุณหนุ่มและลูกศิษย์หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติได้ทำให้มีงานถวายศาลาประดิษฐานรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติ เมื่อวันที่ 27 กค ที่ผ่านมานับว่าเป็นบุญของพวกเราจริงๆครับ ในวันงานก็รู้สึกตกใจคาดไม่ถึงว่าพี่น้องเพื่อนพ้องที่มีความรักและเคารพศรัทธาในองค์หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติ จะมาร่วมงานมากมายขนาดนี้ ทำให้บริเวณจัดงานแคบไปถนัดใจเลยครับ แต่บรรยากาศในวันงานก็มีแต่มิตรไมตรีและความอบอุ่นครับ ผมก็เหมือนคนอื่นๆครับคืออยากรู้จักและเห็นหน้าว่าใครคือคุณหนุ่มเมืองแกลงกันล่ะนี่คนมากมายขนาดนี้ แต่ก็มีเพื่อนผมที่ไปด้วยกระซิบบอกว่าเป็นท่านไหน ก็เลยเข้าไปกราบพูดคุยกับคุณหนุ่มและขอร่วมทำบุญสร้างพระกับคุณหนุ่ม ผมอยู่จนงานเลิกและมีพิธีลาเครื่องบวงสรวงและได้มีโอกาสพูดคุยสอบถามข้อข้องใจกับพี่ท่านที่ทำพิธีบวงสรวง) ลูกศิษย์หลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติ ซึ่งทุกท่านก็ยินดีตอบข้อข้องใจและเล่าเรื่องราวให้ฟังแบบไม่มีปิดบังเลยครับ ทำให้ได้รับความรู้และความกระจ่างในเรื่ององค์หลวงพ่อและพระของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติเป็นอันมากนับว่าเป็นโชคดีจริงๆครับ ท้ายนี้ต้องกราบขอบพระคุณคุณหนุ่มเมืองแกลงผู้ปิดทองหลังพระอย่างแท้จริง และะลูกศิษย์ของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ศิริสมบัติ ทุกๆท่านที่ทำให้พวกเราได้มีสิ่งที่ดีๆในวันนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  5. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณครับ..พี่หนุ่ม

6. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ผมเองต่างหากครับที่ต้องขอขอบคุณ คุณสามบาทมากๆครับ ที่ให้ผมได้ร่วมบุญแจกน้ำลำใยให้กับศิษย์หลวงพ่อชาญณรงค์ทุกๆท่าน เห็นศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านมาอุดหนุนน้ำลำใยกันเยอะมากๆ ตักแจกกันแทบไม่ทัน แป๊บเดียวหมดเลยครับ และงานนี้คุณสามบาทยังได้มอบหมายให้ผมนำน้ำลำใยไปถวายพระสงฆ์ท่านอีก อิ่มบุุญสุดๆ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้ด้วยนะครับสาธุ......

ในส่วนวัตถุมงคลที่แจกในงานนั้นผมได้รับมาเกือบครบครับ ขาดอย่างเดียวที่ไม่ได้น่าจะเป็นรูปภาพของพ่อปู่ชีวกโกมารภัจจ์ครับ

และในช่วงเช้าตอนเริ่มพิธีเห็นแฟนผมทำท่าแปลกๆเหมือนจะบอกอะไรผม แต่ผมก็ลืมถาม จนตอนเดินทางกลับแฟนบอกว่าตอนเริ่มพิธี อยู่ดีๆก็ได้กลิ่นดอกมะลิลอยมา กลิ่นแรงมากๆ อีกทั้งยังมีอาการขนลุกไปทั้งตัวเลยไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนเลย (ก่อนไปร่วมงานผมอาราธนาพระพิมพ์นางพญาให้แฟนใส่ไปด้วยครับ) ปกติแฟนผมไม่ค่อยสนใจที่จะแขวนพระติดตัวเลยครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้วทั้งสององค์ ยินดีด้วยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณมากครับ

9. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุญาต สอบถามพี่หนุ่ม เรื่องวิธีการนำน้ำมนต์ไปใช้ครับ

เผอิญมีเพื่อนสมาชิกใจดีท่านนึงแบ่งน้ำมนต์ที่ได้รับแจกในวันงานพิธี โดยผสมต่อน้ำมนต์แล้วจัดส่งมาให้ครับ

1. วิธีการใช้น้ำมนต์นี้ให้ได้ผล ต้องทำอย่างไรบ้าง เช่น ต้องมีบทภาวนา ระหว่างใช้หรือไม่ และควรนำมารดตัวเพียงการประพรม หรือผสมน้ำเพื่อใช้อาบ หรือผสมน้ำเพื่อใช้ดื่ม ควรทำเวลาใดครับ

2. น้ำมนต์นี้ ใช้ได้ผลในเรื่องใดบ้างครับ และมีวิธีการใช้เฉพาะเรื่องหรือไม่ครับ

3. ถ้าเราจะนำน้ำมนต์ไปใช้กับคนอื่นในครอบครัว ซึ่งอาจจะไม่ได้ศรัทธาองค์หลวงพ่อเหมือนเราต้องบอกกล่าวหรืออธิษฐานอย่างไรดีครับ

ขอบคุณมากครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทำการอัญเชิญเพื่อการอาราธนาท่านเป็นครูบาอาจารย์คุ้มครองเราที่บ้านก็ได้ครับ แต่หากไปถึงศาลาริมน้ำของท่านและประสงค์จะทำการไหว้ครูต่อหน้าองค์ท่าน ต้องปักธูปในกระธาง เพราะเป็นบ้านเป็นตำหนักท่านโดยตรง ไม่ต้องปักกลางแจ้ง อยู่ตรงหน้าท่านแล้ว ทุกอย่างเสมือนเราพูดคุยกับครูอาจารย์ที่อยู่ตรงหน้า การปักกลางแจ้งเพราะในร่มเงาของบ้านถือเป็นเขตแดนของเจ้าที่ซึ่งจะมีอำนาจสูงสุดในที่ตรงนั้น เมื่อปักธูปแล้วก็นำพานใส่พระเครื่องวางตรงหน้าท่าน สวดโดยเปิดหนังสือก็ได้ และกล่าวอาราธนาท่านตามที่ตั้งใจไว้ได้เลยครับ และทำแทนญาติพี่น้องได้ครับ เพียงเวลาเขาเอาไปใช้บูชา ก็แจ้งชื่อครูอาจารย์ที่ประสิทธิประสาทวิชาในพระองค์นี้ว่า ท่านเป็นใคร ชื่ออะไร เอารูปให้เขาดูเพื่อภาพนิมิตรในห้วงจิตใต้สำนึก จะใช้ได้ผลกว่าเอาพระมาคล้องคอเฉยๆมากกว่าแน่นอนครับ ลองเปรียบเทียบผลการบูชาดูได้เลยว่าจริงหรือไม่

11. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมอยากจะรบกวนขอไฟล์รูปของหลวงพ่อชาญณรงค์ ด้วยครับ payak.noi007@gmail.com ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

12. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    กลิ่นดอกมะลิผมก็ได้กลิ่นครับ ยังคิดว่าคนข้างหลังเอาพวงมาลัยมาด้วยรึป่าว

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมเคยเรียนเตือนสติกันไว้หลายครั้งว่า หลายๆเรื่องแม้เราจะคุยกันได้ บอกเรื่องราวเล่าสู่กันฟังได้เพียงให้มีกรอบของความพอดีและเหมาะสมแก่เรื่องราวในสังคมเฉพาะกลุ่ม บางอย่างผมหรือศิษย์ท่านคนอื่นๆก็ได้คุยกับน้องๆเพื่อนๆได้แบบไม่ปิดบังเพื่อเติมเต็มในส่วนที่พอแบ่งปันเรื่องราวในอดีตต่อกัน แต่จะนำมาลงในหน้ากระทู้ไม่ได้เพราะในสังคมนี้ ไม่ได้มีเราอยู่กลุ่มเดียว มีทั้งคนรักและคนชังปะปนกันไป อีกทั้งเป็นกติกาของสังคมที่ถือปฏิบัติกันมา และที่ผ่านมาก็พยายามหลีกเลี่ยงการเอ่ยพาดพิงชื่อของบุคคลที่สามโดยไม่จำเป็นในหน้าสื่อสาธารณะอย่างเข้มงวด ดังนั้น หากจะมีบางอย่างเป็นผลลบอันเกิดจากผลพวงของการนำชื่อบุคคลที่สามเข้ามาเอ่ยในหน้ากระทู้ จนอาจต้องเสียโอกาสดีๆอีกต่อไป ก็ถือว่าเป็นการละเมิดสิทธิที่เจ้าตัวไม่ยินยอมและตัดโอกาสดีๆที่จะตามมาอย่างน่าเสียดาย เรื่องของหลวงพ่อนั้น ยังมีบางมุมแบบ top secret ที่เกิดแล้วจริงแต่บอกกันไม่ได้เลย

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมส่งให้แล้วครับ
    มีของบางท่าน เป็นเมลล์ของที่ทำงาน ไม่สามารถรับไฟล์ภาพขนาดใหญ่ได้ รบกวนเช็คเมลล์ด้วยครับ

15. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม เข้าใจแล้วครับ

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ได้รับแล้วครับขอบพระคุณมากครับพี่หนุ่ม ขอบคุณจริงๆครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 661 พระผงรูปเหมือน พิมพ์สมเด็จโต วัดพลา ระยอง
    เป็นพระผงยุคเก่า ชุดที่หลวงปู่ทิมไปร่วมปลุกเสกไว้เมื่อปี 2512
    ถ้าอยากจะหาพระเครื่องที่ลป.ทิมเสกไว้แบบชัวร์ ก็ขอแนะนำครับ
    เป็นผงกรุบางขุนพรหม เริ่มแพงแล้ว สภาพสวยงาม บูชา 1,200.

(calamuz จองบูชาแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 662 พระผงรูปเหมือน พิมพ์สมเด็จโต วัดพลา ระยอง
    เป็นพระผงยุคเก่า ชุดที่หลวงปู่ทิมไปร่วมปลุกเสกไว้เมื่อปี 2512
    เป็นผงกรุบางขุนพรหม เริ่มแพงแล้ว สภาพสวยงาม บูชา 1,200.

(ต้นบัว จองบูชาแล้ว)

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 663 พระผงรูปเหมือน พิมพ์สมเด็จโต วัดพลา ระยอง

(Step&Time จองบูชาแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2014
  20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลข 664 พระผงรูปเหมือน พิมพ์สมเด็จโต วัดพลา ระยอง