เปิดกรรม ชีวิตติดขัด หนี้สินล้นพ้นตัว โรคที่รักษาไม่หาย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เปิดกรรม, 12 พฤษภาคม 2013.

1. เปิดกรรม

เปิดกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2013
    ตอบแล้วครับ

2. PhasornC

PhasornC สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2012
    ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ ตอนนี้เครียดมากเป็นห่วงบ้านที่ผ่อนอยู่ค่ะ

นอกจากการสวดมนต์ที่ทำตอนนี้หนูปฎิบัติทุกวันแล้ว เรียนรบกวนอาจารย์เพิ่มสักนิดนะคะ ว่าหนูควรจะต้องทำอะไรเพิ่มเติมอีกบ้างคะ
    ตอนนี้หนูสวดมนต์เหมือนเป็นที่พึ่งเลยค่ะ เพราะไม่รู้จะหันหน้าไปพูดกับใครดี
    เหนื่อยกับชีวิตในช่วง 3-4 ปีที่ผ่านมามากค่ะ หนูจะต้องลำบากอย่างน้ไปอีกนานแค่ไหนไม่ทราบคะ

3. เปิดกรรม

งานอิสระที่ว่า คือ งานลักษณะนายหน้า ไม่ได้มีสินค้าของตัวเอง แต่เป็นผู้ประสานระหว่างคนสองคน หรือ มากกว่า สองคน
    เหนื่อยยิ่งกว่าเดิมครับ แต่มีเงินเข้า เพื่อช่วยรายจ่าย

นอกจากนายหน้าแล้ว สิ่งที่คุณทำได้ก็คือ การขาย แต่ต้องไม่ผลิต หาของมาเพื่อให้อีกคนหนึ่งได้ไป
    และ ไม่ใช่เป็นสมาชิกของพวกขายตรงทั้งหลายนะครับ
    ก็รู้สึกแปลกทำไมเห็นแบบนี้ แต่ก็ขอให้เป็นข้อมูลประกอบการพิจารณานะครับ

สุดท้าย หากมีวาสนาจะได้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่ชีวิตแล้ว ลองมองหาพระที่สีทอง และเก่า ๆ สักหน่อยนะครับ คุณมีบุญสัมพันธ์กับหลวงพ่อยุคเก่าน่ะครับ เคยเป็นลูกศิษย์ ท่านรอมาโปรดคุณ มาช่วยคุณอยู่ เพียงแต่ต้องลุ้นกับวาสนาคุณแล้วหละว่าคุณจะดันตัวเองออกไปหาเจอไหม
    ถ้าโชคดี ก็ในเว็บนี้ ลองดู ใน 2 วันนี้ หากพบ ก็ลองถามอีกทีนะครับ แต่ถ้าไม่พบ หรือ ไม่ปิ้งเลย ก็คงต้องฝ่าฟันด้วยตัวเองหละครับ

4. จักรกริช2522

จักรกริช2522 สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ
    ผมเกิดวันอาทิตย์ 4 ก.พ. 2522 อายุ 34 ปีครับ
    มีหนี้สินเยอะมาก
    และแฟนก็ขายของไม่ดีครับ เวลาขายของเหมือนคนมองไม่เห็นมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ
    และวันเกิดแฟนครับ วันอังคาร 26 มิ.ย. 2522 อายุ 33 ย่าง 34 ปีครับ
    แฟนบอกขายที่ดินเพื่อมาใช้หนี้ จะขายได้ไหมครับ และทำไมแท้งลูกถึง 2 ครั้งแล้วครับ
    มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2013
  5. เปิดกรรม

ตอบแล้วนะครับ

6. wowka

wowka Active Member

25 กันยายน 2011
    ขอบพระคุณมากค่ะ คำตอบที่ได้เข้าใจบ้าง บางคำตอบก็ยังสับสนอยู่ ยอมรับเลยค่ะว่าตอนนี้จิตใจว้าวุ่นไม่ปกติจริงๆ แต่จะพยายามตั้งใจทำทุกอย่างให้ดีขึ้นค่ะ แล้วจะขออนุญาติมาขอคำตอบสุดท้ายนะคะ ขอบพระคุณจากใจจริงๆค่ะ

7. เปิดกรรม

เวลาที่ต้องลำบากนั้น ยังอีกมากนัก มันเริ่มชี้ลงมาหลายปีแล้ว และ จะยังลงอยู่ต่อไป แต่ไม่ลงต่ำกว่านี้
    ปลายปี 59 จะกระเตื้องขึ้น และ จะมีการเปลี่ยนสินค้าที่ขาย เปลี่ยนแบบคนละแนวนะครับ

ช่วงนี้ หากปรับจิตใจได้ หันเข้าหาการปฏิบัติธรรมควบคู่กันไปด้วย ในตอนก่อนนอน ก็จะช่วยได้
    งดอบายมุขทุกชนิด เอาแบบตั้งสัจจะต่อหน้าพระ ว่า จะ ไม่...
    งดการดูหนังดูละคร เอาแบบตั้งสัจจะต่อหน้าพระ ว่า จะ ไม่...
    งดการเดินตามห้าง ตามร้านสะดวกซื้อ เอาแบบตั้งสัจจะต่อหน้าพระ ว่า จะ ไม่...
    งดทานเนื้อสัตว์ทุกชนิด ทุกวันพระ เอาแบบตั้งสัจจะต่อหน้าพระ ว่า จะ ไม่...

ทำได้ครบ 7 วัน วันที่ 8 ให้หาพระบูชา เช่น พระสิวลี ขอให้เลือกแบบที่เก่า ๆ และ เนื้อโลหะสีทอง อาจจะไม่ใช่ทองสุกใส แต่ เนื้อเดิมคือ เนื้อทอง เป้นใช้ได้ครับ
    มาบูชาไว้
    ไม่ได้ช่วยหาทรัพย์ แต่ทำให้คนอยากเข้าหาคุณมากขึ้น โอกาสจะมีมากขึ้น
    สุดท้าย คือ การขายที่แท้จริง ไม่ใช่การขายสินค้า
    แต่คือ การให้ความมีน้ำใจใส่ลงไปในขณะขาย ในสินค้าที่ขาย
    คิดได้ คุณก็จะได้เริ่มต้นขายระบบใหม่
    แต่ถ้ายังคิดว่า การขาย คือ การได้เงินจากคนที่มาซื้อ
    ทุกอย่างก็จบครับ และ จะเป็นแบบนี้ตลอดไป

โชคดีนะครับ ขอให้ค้นพบตนเองในที่สุด

8. เปิดกรรม

ด้วยความยินดีครับ ไม่ต้องเกรงใจ ฝากคำถามไว้ แล้วจะตอบให้ครับ

9. PhasornC

PhasornC สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2012
    ขอบพระคุณอาจารย์อย่างสูงค่ะ ที่ได้กรุณาแนะแนวทางให้หนู หนูเองก็ไม่รู้จะทำยังไงกับตัวเองดีแล้วที่เป็นอย่างนี้ ไม่รู้จะหันหน้าไปหาใคร หรือปรึกษาใครได้ ขออนุโมนาบุญกับความกรุณาที่อาจารย์ได้ให้กับหนูค่ะ

10. จักรกริช2522

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
    แล้วของแฟนผมล่ะครับช่วยตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

11. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ไม่ทราบว่าสิ่งนั้นคืออะไรครับ ถ้าไม่สะดวกตอบหน้าบอร์ดจะตอบทางPMก็ได้ครับ

12. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    แวะมาให้กำลังใจ สู้ ต่อไปนะครับ
    ขอให้ท่าน เจริญๆ ยิ่งๆขึ้นไป
    ขอบคุณที่ช่วยเหลือ คนที่ทุกข์ใจ
    สาธุๆ อนุโมทนานะครับ

13. เปิดกรรม

เขาอยากทราบอะไร เขาก็ควรจะถามด้วยตัวของเขาเองนะครับ

14. เปิดกรรม

ไม่อยากจะกล่าว คำโบราณ ที่มีไว้นะครับ
    เรามี เราได้รับ สิ่งที่ดี สิ่งที่มีค่า
    แต่เรากลับเห็นว่า เป็นเพียงวัตถุ ที่เงินตราหาซื้อมาได้

เสียดาย น่าเสียดาย แทนคุณ เหลือเกิน

15. เปิดกรรม

นั่นแหละครับ คือ คำตอบ
    คุณเคยได้ยินชื่อ ป้าเช็ง ไหมครับ อยู่แถว นวนคร เมืองเอก แถวนั้น เห็นแกไปเปิดร้านอยู่
    สิ่งนี้ ช่วยคุณได้ครับ
    แต่เนื่องจากวิบากเก่าคุณ
    ควรปล่อยปลา ปล่อยกบ ที่กำลังจะถูกขึ้นเขึัยง ทุกวันเกิดนะครับ สัปดาห์ละ 1 วัน ตามกำลังครับ

16. NuuuNong

NuuuNong Active Member

25 กันยายน 2009
    ขอบพระคุณมากๆนะค่ะ ที่ให้คำชี้แนะ

รบกวนอีกนิดนะค่ะ .. ตอนนี้แฟนมีหนี้สินเยอะมากเลยค่ะ พอจะมีวิธีแก้ไขอะไรหรือเปล่าค่ะ และควรจะทำงานด้านไหนดีค่ะ ...

.. และเรื่องคุณแม่นะค่ะ แม่ปวดหัวเข่าและขา มากๆค่ะ เวลาเดิน แกว่าจะไปผ่าตัด จะดีหรือเปล่า หรือมีกรรมอะไร ควรจะแก้ยังไงดีค่ะ ..ตอนนี้ก็พยายามให้แม่ลดความอ้วนอยู่ค่ะ

... ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ ... ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ...อนุโมทนาบุญที่ช่วยเหลือนะค่ะ ...ขอบคุณค่ะ

17. Nu_MinT~

Nu_MinT~ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ส่งคำถามในกล่องข้อความแทนนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2013
  18. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนด้วยครับ pm ไปแล้ว
    ขอบคุณมากครับ

19. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    แล้วผมควรจะต้องทำอย่างไรกับสิ่งที่ว่านั้น เอาไปถวายวัดเลยดีไหมครับ :'(

20. จักรกริช2522

ดิฉันชื่อปาล์มค่ะ ท้องมา 2 ครั้ง แต่แท้งทั้ง 2 ครั้ง ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร อยากมีลูกมากค่ะ ทุกครั้งที่แท้งดิฉันจะดวงตก ทำอะไรไม่ขึ้นเลยค่ะ มีหนี้สินมากมาย ดิฉัน เกิด วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2522 อยากถามว่า ลูกที่แท้งไปเกิดใหม่หรือยังค่ะ ดิฉันจะมีลูกอีกไม่ค่ะ หนี้สินที่มีจะหมดไปเมื่อไรค่ะ ดิฉันกำลังขายที่ดิน ใช้หนี้เพื่อเร่ิมต้นชีวิตไม่ ดิฉันจะขายได้เมื่อไรค่ะ ขอบคุณมากค่ะ