เทวดาประจำตัว (ตรวจญาณบารมีองค์เทพ..อำนาจญาณบารมี)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย me-pui, 8 กรกฎาคม 2012.

1. jkung04

jkung04 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับคำตอบแล้วนะครับพี่ me-pui

เทพประจำตัวของผมคือ พระพรหม และ พระแม่อุมา

ขอบคุณครับพี่ me-pui

2. pipattanapong

pipattanapong สมาชิกใหม่

พี่ me-pui ครับของdek_mu อะคับพี่ผมรบกวนตอบให้หน่อยนะครับผมรอคับตอบมาหลายอาทิตย์แล้วอะคับรบกวนด้วยนะครับพี่

3. talkjoss

talkjoss เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับคำตอบแล้วครับพี่มีปุ๋ย จอสนะน้อมนำไปปฏบัตินะครับ ขอบคุณและขออนุโมทนาในบารมีทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ ^_^

4. กตัญญู

กตัญญู Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากครับ ผมได้รับ PM แล้วขอจะตั้งใจปฎิบัติต่อไปเพื่อให้ทันพระศรีอาริยเมตไตย

ขอให้เจริญในธรรมนะครับ ให้สมกับความเหนื่อยยากที่ช่วยเหลือทุกๆคนครับ

5. ิิbetarird

ิิbetarird เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณคุณ me-pui ได้รับข้อความแล้วเป็นอย่างนี้

สาธุคะ (หากจำไอดีเก่าได้ me-pui จะตอบเหมือนกันไหมนี่)
    เอาละเอาเป็นว่าครั้งนี้เอาใหม่เน๊อะ
    ท่านบอกว่าตอนนี้คุณเครียดมากเป็นกังวลกับอะไรหลายเรื่อง บวชหรือยังถ้ายังหาโอกาสบวชนิดหนึ่ง ปัญหาต่างๆเข้ามาหาคุณอย่างมาก คิดไม่ออก กังวลไปหมด...ท่านบอกให้คุณปล่อยวางบ้าง ท่านเป็นห่วงคุณคะ คุณเป็นคนดีพูดน้อยแต่คิดมาก ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้..ท่านบอกให้คุณสวดมนต์และแผ่เมตตาให้มากๆ พระนามท่านคุณยังไม่จำเป็นต้องทราบเพราะท่านเป็นองค์พระเหมือนพระอริยะสงฆ์ที่คุณและครอบครัวเคารพบูชาอยู่คะรวมถึงอาจเป็นของรักษา ที่คอยรักษาคุณและครอบครัวคะ

55+ ต้องขอบอกว่าจำไอดีเก่าไม่ได้จริงๆ
    แต่เท่าที่ทราบว่าท่านเทวดาผมเป็นอริยะสงฆ์คงไม่แปลกแล้วละครับ

ตอนนี้ผมเข้าใจอะไรๆหลายๆอย่างมากขึ้น
    ไม่คิดว่า me-pui จะมาตอบเราเสียด้วยซ้ำ
    เพราะว่าผมไม่ได้เล่าอะไรเลยนอกจากชื่อ นามสกุล และก็ข้อมูลนิดหน่อย
    เหมือนกับคนอื่นๆ รอมาหลายอาทิตย์จนตัดใจ
    และเพิ่งกลับมาจากการไปกราบไหว้พระป่า พระสุปฏิปันโนมา
    ซึ่งเข้าใจแล้วว่าตอนนี้ผมต้องการอะไร จวบเหมาะกลับมาเจอข้อความ
    ของคุณ me-pui ยิ่งมั่นใจว่า เรานี้ละใช่จริงๆ สายนี้ละ

ขอบคุณคุณ me-pui ที่ทำให้เป็นหนึ่งในการตอกย้ำว่าเรามาสายนี้และ
    ผมคงยังบวชไมไ่ด้ครับ แต่ตั้งใจจะเข้าวัดให้มากขึ้นครับ

สาธุพระสปฏิปันโนผู้ดูแลคุ้มครองผมและครอบครัว
    และครูบาอาจารย์ที่ผมได้ไปกราบมา

ขออราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย
    บุญใดที่ได้ทำในการไปพบปะครูบาอาจารย์
    ได้ทำบุญกับครูบาอาจารย์ทั้งหลาย
    ขอให้คุณ me-pui และครอบครัวจงมีแต่ความสุข สงบ
    ตลอดไปและตลอดกาลด้วยเทอญ

6. อนันตเกษม

อนันตเกษม สมาชิกใหม่

คือผมมักขนลุกบริเวณกลางศีรษะ มักได้ยินเสียงเกี่ยวกับการสอนธรรมแต่ก็ไม่อยากพูดอะไรมากนะครับมีบ่อยๆที่ได้ยินคำที่ไม่เคยได้ยินมาก่อนเช่น อนุสัย กามสำรวม ก็เลยมาหาข้อมูลศึกษาความหมายในเน็ตอีกที ขอรบกวนคุณMe-pui ด้วยนะครับส่งข้อมูลไปทาง PM ครับ

7. Pinkyoil

Pinkyoil สมาชิกใหม่

PM ไปแล้วนะคะ ช่วยดูให้ด้วย :) ขอบคุณค่ะ

8. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณme-puiด้วยน่ะครับ ที่พี่ช่วยชี้ทางบุญให้กับชนชาวพุทธ ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม สาธุ สาธุ สาธุ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับเทวดาประจำตัวด้วยคนครับ ซึ่งรายละเอียดผมได้ส่ง PM ไปให้พี่me-puiแล้วน่ะครับ และผมต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากมา ณ ที่นี่ด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  9. Paipuk

Paipuk สมาชิกใหม่

อยากทราบอาการต่างๆของการสัมผัสญาณบารมี

สวัสดีคะดิฉันเป็นสมาชิกใหม่อยากทราบข้อมูลนี้มานานเพราะมีอาการบ่อยมากบางครั้งดิฉันก็มีอาการหาวมากๆซึ่งไม่ได้ง่วงหาวเสียงดังเลยและบางครั้งก็ขย้อนบ่อยเมื่อไปสัมผัสกับสื่อบางอย่างเหมือนจะอาเจียนหรือก็คุยเกี่ยวกับเรื่องดีๆก็ขนลุกขึ้นมาจนถึงศรีษะอยากทราบเป็นเพราะอะไรคะดิฉันเกิดวันศุกร์ 29มีนาคม2517เวลาเกิดตี3:15นาทีคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  10. นวสูตร

นวสูตร สมาชิก

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ ผม PM ไปแล้ว ขอขอบคุณครับ

11. kanokratk

kanokratk สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2012
    ดิฉันส่ง PM ไปถึงคุณ me-pui เมื่อวันที่ 24-7-2555 และได้รับคำตอบแล้วในวันที่ 5-8-2555 ขอบคุณมากๆ (มีคำถามเพิ่มนิดหน่อย ถ้าพอมีเวลาจะกรุณาตอบเมื่อไหร่ที่สะดวกก็ได้นะคะ) ขออนุโมทนาบุญในความเสียสละของคุณมีปุ๊ยด้วยนะคะ ส่งกำลังใจให้ สู้ๆ นะคะ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่รอคำตอบด้วยค่ะ ใจเย็นๆ นะคะ ไม่ต้องจดจ่อมากจะได้ไม่รู้สึกว่านานเกินไปค่ะ ;)

12. sebringspirit

sebringspirit สมาชิกใหม่

ได้ส่งอีเมล์ ไปเมื่อวันที่ 23 ก ค ที่ผ่านมา
    จาก sebringspirit@gmail.com ไม่ทราบว่าไดรับหรือยังครับ
    ขออนุโมทนาในบุญที่คุณได้ทำครับ

13. Fringe

Fringe สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ มีคำถามถามต่อ ส่งกลับไปแล้วนะคะ ขอบคุณพี่me-puiมากค่ะ

ตอบให้แล้วนะคะ
    สาธุคะ (สิ่งที่เกิดขึ้นกับคุณ เรียกได้ว่าเป็นปัตจัตตัง สิ่งที่รู้ก็รู้ได้เฉพาะตนคะ) อนุโมทนาในกุศลละจิตที่คุณตั้งมั่นจะเป็นคนดี ขอให้ความดีจากการก่อเกิดจากคุณแม่ทำให้คุณประสบความสำเร็จในทุกๆด้านนะคะ คุณเป็นผู้ที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองเรียกได้ว่าเป็นมหาเทพที่คุ้มครองคุณคะ คุณเป็นผู้ที่สามารถสื่อสารระหว่างโลกมนุษย์กับสิ่งที่มองไม่เห็นได้เป็นผู้ที่มีจิตใจดีทำทุกอย่างด้วยความเป็นธรรม มองโลกเป็นรู้จักคิด หากเป็นคนนั่งสมาธิหรือปฏิบัติธรรมจะสามารถมีพลังจิดที่สามารถสื่อสารกับวิญญาณได้...แต่คุณเป็นคนดื้อรันเอาแต่ใจตัวเองไม่เชื่อคำที่ผู้ใหญ่ตักเตือนสักเท่าไหร่ เป็นคนที่จิงจังกับชีวิตมากเด็ดขากับคำพูดของตัวเอง อนาคตอาจจะมีคูายาก หรือมีลูกยากเพราะไม่มีดวงจิตใดที่จะลงมาจุติเป็นลูกของคุณได้คะ...หากรู้แล้วขอให้คุณเร่งปฏิบัติ สวดมนต์นั่งสมาธิ เพื่อให้ดวงจิดพบวิมุติคือความหลุดพ้นใภพชาตินี้นะคะ ชีวิตเราเหลือบนโลกนี้น้อนเหลือเกินเร่งทำความดีเข้านะคะ พระพุทธเจ้าไม่ได้สอนให้เราลุ่มหลงในเรื่องของ “ เทพพรหม ” เพราะไม่ใช่ทางหลุดพ้น ยังต้องมาเวียนว่ายตายเกิดอีก จึงไม่สอนให้ไปยึดติดในภพภูมิเหล่านั้น แต่ไม่ได้ทรงปฏิเสธในเรื่องเทพพรหมว่ามีจริง เพราะแม้ครั้งพุทธกาลก็เคยเสด็จไปโปรด พุทธมารดาที่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์ แม้ในพุทธกิจก็ยังแบ่งเวลาไปโปรดเทพเทวดาในชั้นภูมิต่าง ๆ จนมีผู้สำเร็จอริยบุคคลไปเป็นจำนวนมาก มีอะไรที่จะขอคำแนะนำจากพี่ me-pui ก็ยินดีคะ ส่งข้อความมานะคะ

หมายเหตุ...หากได้รับข้อความแล้วแล้วเห็นว่าเป็นประโยชน์รบกวนแสดงความคิดเห็นทางกระทู้เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่รอคำตอบด้วยนะคะ Me-pui

14. กฤศทนัญ

กฤศทนัญ กฤศ

17 สิงหาคม 2011
    ได้รับคำตอบแล้วค่ะ ขอขอบคุณ คุณme-pui มากค่ะ

15. pipattanapong

pipattanapong สมาชิกใหม่

พี่me-puiคับของผมตอบให้ยังอะคับ ผมรอมาหลายอาทิตย์แล้วอะคับรบกวนดูให้ผมหน่อยนะคับ พี่รับเรื่องตั้งแต่22/7/55อะคับผมอยากรู้มากเลยจริงๆคับรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับพี่

16. มุมฟ้า

มุมฟ้า สมาชิกใหม่

ส่ง PM ไปวันที่ 2 สิงหาคมกับประสบการณ์ส่วนตัว
    นิดหน่อยอีกฉบับได้รับยังงับขอบคุงคับ . . ~*

17. me-pui

me-pui เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะ me-pui จะรีบตอบกลับรอนิดหนึ่ง

18. kakarukthai

kakarukthai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตรวจเทวดาประจำตัวด้วยคนครับส่วนตัวเชื่อว่ามีจริงเพราะประสบมากับตัวเองครับ

19. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ พี่me-pui ค่อยๆวิเคราะห์คำถาม และคำตอบอย่างละเอียดด้วยวิจารณญาณที่พี่ได้เรียนรู้มา บวกกับความสามารถพิเศษส่วนตัวของพี่ ผมเชื่อน่ะครับว่าความช้าแต่ว่าชัวว์ทุกคนเขาก็ชอบ เป็นกำลังใจให้ครับ ด้วยความเคารพ

20. urairatvi

urairatvi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ส่งPMไปอีกรอบแล้วนะคะ กลัวพลาดคะ ขอบคุณคะ....