เซียนมาตามซื้อสมเด็จ ดูให้ที่คับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย intarawimon, 9 กุมภาพันธ์ 2012.

1. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    อ่านกระทู้นี้ ส่วนตัว พระจากรูปถ่ายอย่างเดียวตัดสินเก๊แท้พระไม่ได้หมดหรอก

ส่วนตัวผมให้แท้นะ ใครจะว่าไงก็ช่าง
    เอางี้ ผมให้แค่ 5พัน ถ้าตอนรับมาเป็นพระองค์นี้จริงๆ ไม่ย้อมแมวมาเอาองค์อื่นให้ผม ให้สมาชิกทุกคนในนี้เป็นพยาน ขอลองวัดดวงสายตาตัวเองดูซักที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2013
  2. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เป็นแบบนี้เหมือนกัน อิอิ

3. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    กระทู้นี้ มันปีที่แล้วนานแล้วครับ.....ป่านนี้พระองค์นั้นไปนานแล้วม้าง อิอิ ส่วนพี่มันตรัย กับ พี่ธรรมพล เขาชอบปะทะคารม กัน เป็นเรื่องธรรมดาครับ คู่นี้ มวยคู่เอก(deejai)(deejai)

4. ninetown

ninetown Active Member

พระแท้ที่ว่าหายากบางทียังปล่อยไม่ได้เลย แต่พระที่มีเซียนมาตามขอซื้อนี่ หายากกว่าไม่ว่าจะเป็นพระอะไรก็ตาม ถ้าเป็นผม ถ้าตั้งใจจะปล่อยอยู่แล้วก็ ปล่อยเถอะครับ

5. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    ปลงครับ.....ประสบการณ์เพิ่มพูนทักษะในการดูพระ ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบแน่นอน พลาดพลั้ง หน้าแตก ....เป็นเรื่องธรรมชาติธรรมดา ปล่อยได้ก็ควรปล่อย ปล่อยไม่ได้ก็อ่านอย่างเดียวไม่ต้องตอบคำถาม หรือเอาแค่พูดคุยพอหายเหงาก็พอ

ผมเคยดูพระให้คนอื่นพลาด และผมก็ขอโทษเขา
    ผมเคยให้คนอื่นดูพระของผม แล้วเขาดูพระแท้เป็นเก๊ ผมก็ไม่ได้โทษใคร
    ผมเคยงัดกับคนอื่นท้าออกใบเซอร์ พนันเงินกันเลยก็มี
    .
    .
    อีกมากมายครับ

แม้กระทู้ต้นเรื่องจะนานเป็นปีแล้ว แต่มันก็เรื่องซ้ำซากในวงการพระเครื่่องเราจริงๆน้า