เช็คดวงฟรีวันละ 10 ท่านด้วยญาณพระแม่กวนอิม,กับ อ.มิณณี่ย์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย gundamwind, 27 กันยายน 2015.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gundamwind

gundamwind เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเลยค่ะ..ติดที่ไหนก้อเรียนที่นั่นเถอะโอกาศไม่มีบ่อยๆหรอกค่ะ..ถ้าหนูเปลี่ยนไปๆมาๆอาจต้องอดมีที่เรียนนะคะ

2. gundamwind

ยากนะคะปีกุนเป็นปีที่ถูกสาบ โอกาศถ้ามีก้อต้องไปๆมาหรือเป็นภรรยาลับๆคงไม่มีใครปลื้มหรอก และหนูก้อมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองสังขารด้วยยากมากที่จะมีคู่กับใครเขานอกจากจะขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ท่านอนุญาติ

3. ดอกโบตั๋นสีชมพู

ดอกโบตั๋นสีชมพู เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ อุ้ม ค่ะ
    เกิดวันที่ 20 เมษายน 2534 ปีมะแมค่ะ
    เพศ หญิงค่ะ
    อายุ 24
    เวลาเกิด ไม่ทราบค่ะ

อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะมีบุตรค่ะ มีแล้วโอกาศได้ลูกสาวหรือลูกชายค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

4. mukkymookky

mukkymookky สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2016
    คือหนูไม่ได้ลาออกอ่ะค่ะ แค่จะสอบใหม่เฉยๆ

5. fintreo

fintreo สมาชิกใหม่

ชื่อ: บัว
    วันเกิด: วันศุกร์
    วัน เดือน ปี: 10 มิถุนายน 2531
    ปีที่เกิด : ปีมะโรง
    เวลาเกิด: 7.15 น.

ตอนนี้ควรทำอย่างไรกับชีวิตคะ?ทั้งการงานและความรักดูสวนทางกันไปหมด

6. gundamwind

ช่วงอายุ 25 เข้าหลังเดือนเกิดก้อมีแล้วล่ะคะ ส่วนหญิงหรือชายเขาห้ามบอกค่ะ..พยายามทำร่างกายให้พร้อมนะคะกลางปีมีแน่นอนคลอดปีหน้า.ข้อสำคัญระวังหกล้มหรือแท้งนะคะระวังให้มากๆค่ะเพราะหนูเจ้ากรรมนายเวรเยอะค่ะ

7. gundamwind

เข้าใจค่ะ...แต่หนูจะสอบใหม่ก้อได้..แต่ถ้ามันติดแล้วก้อน่าจะเลือกเรยน่ะค่ะ..อาจารย์ไม่ได้เข้าใจผิดค่ะแต่ตามที่สัมผัสได้คืออยากให้เลือกที่ที่ได้แล้วค่ะเพราะจะได้เปิดโอกาศให้คนอื่นด้วยน่ะค่ะ แต่ถ้าอยากลองสอบก้อแล้วแต่หนูนะคะเพราะอาจารย์ได้แค่แนะนำตามสิ่งที่เห็นเท่านั้น

8. gundamwind

บัว..ใจเย็นๆค่ะอย่าคิดมากควรเลือกงานก่อนนะคะเพราะความรักหนูรอก้อไม่มีประโยชน์เพราะยังไม่อายุ 32 ก้อไม่มีวันเจอเนื้อคู่ค่ะ

9. gundamwind

โฟกัสไปที่งานอย่างเดียวก่อนนะคะเรื่องอื่นตัดออกให้หมดก่อน..ดวงชะตาหนูถ้าโชคดีเรื่องงานก้อจะเสียความรักถ้าเลือกความรักก้อจะเสียงานค่ะ

10. aomdon29

aomdon29 Active Member

ชื่อ: กฤษณ์กร
    วันเกิด: วันเสาร์
    วัน เดือน ปี: 9 ธค 2532
    ปีที่เกิด : ปีมะเส็ง
    เวลาเกิด:21.44น.

สอบถามเรื่อง การเงินกับความรักครับ ตอนนี้ชีวิตมีแต่ปัญหาทั้งสองเรื่องเลยครับ

ขอบคุณครับ

11. Porindy

Porindy สมาชิก

11 กันยายน 2015
    ชื่อ: ทศพร
    วันเกิด: วันศุกร์
    วันเดือนปีเกิด: 19 ธ.ค. 2530
    ปีที่เกิด: ปีเถาะ
    เวลาเกิด
    เวลาเกิด: 04:02น.

สอบถามเรื่องเคราะห์กรรม และสมองและจิตเสื่อมจะมีทางแก้ไขให้เป็นเหมือนเดิมได้หรือเปล่าครับ อย่างผมควรจะไปทำงานอะไรดี ผมยึดตึดกับวิบากกรรมของผมมาก ถึงขนาดพยายามทำอะไรที่อยู่ในศีลในธรรม ขอคำแนะนำด้วยครับ

12. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ : กรภัทร
    นามสกุล:รังษ๊วงศ์
    วันเกิด:อังคาร
    ปีเกิด: ฉลู
    วันเดือนปีเกิด: 20 มีนาคม 2505
    เวลาเกิด: 19.10 น.

สอบถามเรื่องการเงินครับ การเงินฝืดเคืองมาก การทำมาหากินไม่ราบรื่น อีกนานมั้ยที่พอจะลืมตาอ้าปากได้หรือสบายขึ้นครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญครับ

13. ดอกโบตั๋นสีชมพู

ดอกโบตั๋นสีชมพู เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆค่ะอาจารย์ หนูมีอีกคำถามอยากรบกวนถามอาจารย์ค่ะ ท่านยังคุ้มครองอยู่กับหนูอยู่ใช่ไหมค่ะ ? ที่ผ่านมาหนูละเลยหน้าที่ หนูกังวลว่าดวงชะตาหนูกำลังเปลี่ยน หนูไม่สบายใจเลยค่ะ

14. gundamwind

ใจเย็นๆเถอะความรักน่ะ..ปล่อยวางพยายามแล้วทุกอย่างจะดีเอง ..ยากนะแต่ต้องพยายามหน่อย..การเงินเลยมีนาคมไปถึงจะดีขึ้นนะ ต้องขอครูบาอาจารย์ที่เคารพบ้างนะ..สวดมนต์บ้าง..ท่านจะได้ช่วย..นี่เล่นไม่เชื่ออะรัยเลยก้อลำบากหน่อยนะ

15. gundamwind

มีค่ะ..หาหมอเป็นด่านแรกนะคะจิตแพทย์ ด่านที่สองปฏิบัติธรรมค่ะ..ต้องพยายามมากๆกรรมฐานนะคะแบบที่หลวงพ่อจรัญสอนน่ะโอเครมากเรย...พอเลยอายุ 29 ก้อจะดีขึ้นนะ..เพราะตอนนั้นเริ่มหลุดจากวิบากกรรม...สวดมนต์มากๆ.เดินสายกลาง ไม่เข้าใจอะรัยก้อถามมา...อารมณ์ที่ขุ่นมัว..ควรใช้ดนตรีบำบัดนะ..เปิดในยูทูป..นอนหงายแบมือสองข้าง..หลับตาให้ผ่อนคลายมากๆดื่มด่ำไปกับเสียงดนตรี..ไม่นานจะดีขึ้นมากๆ..อย่าคุยกับใครที่กวนโมโหเรา

16. gundamwind

คุ้มครองค่ะ...อยู่ในศีลในธรรมหมั่นสวดมนต์นะคะ..ทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆจะดีขึ้นมากๆและจะปลอดภัยจากการแท้งด้วย..เพราะเชื่อมโยงกัน

17. gundamwind

กรภัทร...มันเป็นกรรมเก่าค่ะในช่วงหนึ่งที่เราทำไว้..ลองขอขมากรรมทุกๆเช้าบ้างนะคะ.เผื่อจะทำให้วิบากกรรมเบาบางลง...คุณไม่ได้อยู่ในช่วงดวงไม่ดีนะคะแต่เพราะสิ่งที่คุณเคยทำไว้ในอดีตมันกำลังย้อนกับมาคืนที่ตัวคุณ..ส่วนคำขอขมากรรมพรุ่งนี้จะดูให้นะคะ..ถ้าไม่ลืมแล้วทำตามที่อาจารย์บอกนะคะเชื่อว่าสามเดือนข้างหน้าทุกอย่างจะเปลี่ยนแปลง..ไม่ต้องใช้เงืนทองมาแก้ไขใดๆแต่ให้ใช้ความบากบั่นพยายามของตัวเองให้ได้อาจจะเดือนหน้ามีนาหรือเมษาก้อจะดีขึ้นมีทางออกทันที

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      86
  18. aomdon29

aomdon29 Active Member

ผมเชื่อนะครับ อาจารย์ แต่บางทีผมรู้สึกสับสนจนคิดมากไปหมด ผมขอรบกวนอาจารย์ ช่วยบอกทางแก้ไขให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบพระคุณมากครับ

19. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับอาจารย์ ผมต้องสวดคำขอขมากรรมทุกเช้าตามที่อาจารย์บอก

อย่างเดียวใช่มั้ยครับมีอย่างอื่นแนะนำอีกมั้ยครับ ขออนุโมทนาบุญกับ

อาจารย์ด้วยครับ

20. mini_meaw

mini_meaw สมาชิกใหม่

ชื่อ :ฐานิต
    เกิด: 10 พฤษภาคม 2535
    วันอาทิตย์ เวลา 14.04
    ปีวอก
    อายุ 23 ย่าง 24

ตอนนี้ครอบครัวอยู่ระหว่างการซื้อบ้านค่ะ ซึ่งจะได้ย้ายเข้าบ้านใหม่วันที่ 1 เมษายน นี้ ปัจจุบันกำลังดำเนินการเรื่องเอกสารอยู่ค่ะ

อยากทราบว่าเรื่องเอกสาร(สัญญาซื้อขายบ้าน) เอกสารกู้เเบ๊ง(เเบ๊งอนุมัติเเล้ง เเต่ต้องส่งเอกสารไปเพิ่ม) จะผ่านไปด้วยดีไหมคะ คือ เราซื้อบ้านผ่านนายหน้า ไม่ได้จัดการเอกสารเอง ไม่ได้ติดต่อผู้ขาย/เเบ๊ง/ทนายเอง ทำให้กังวลเรื่องเอกสารมาก ตอนนี้อยู่ห้องเช่าค่ะ ต้องเเจ้งเจ้าของว่าเราจะย้ายออกภายในสิ้นเดือนกุมภานี้ ถ้าเเจ้งย้ายออกเเล้ว ดันเกิดมีปัญหาเรื่องบ้าน ครอบครัวเราลำบากมากค่ะ เพราะไม่รู้จะไปอยู่ไหน... (เเบบ บ้านก็ไม่ได้ เเจ้งหอว่าจะย้ายออกเเล้ว ก็ไม่สามารถอยู่ต่อได้เหมือนกันเพราะคิดว่ามีคนมาเช่าต่อเเน่นอน หอทำเลดีมาก T_T)

ที่กลัวเป็นปัญหา เพราะเราต้องเเจ้งเจ้าของหอ ภายในเดือนกุมภานี้ (ย้ายออกวันที่ 1 เมษา)

ถ้าเกิดเอกสารมีปัญหาช่วงเดือนมีนาคม เเล้วเราไม่มีบ้านิยู่ เราก็ไม่มีที่จะไปเลยค่ะ T_T

อยากให้อาจารย์ช่วบดูหน่อยว่าทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีไหมคะ กับเรื่องซื้อบ้านของเรา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้