เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. Agri_07

Agri_07 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งด้วยครับพี่ลิน

๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙

2. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน catt24

3. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์สวยมากครับคุณลิน

4. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณค่ะ เชิญร่วมบุญได้เลยนะคะ

5. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน เนื่องจาก รายการ ผ้ายันต์ และ เสื้อยันต์ ในตอนนี้ลินได้ทำการปิดรับจองแล้วนะคะ คงจะนำมาให้รวมบูชากัน หลังออกพรรษา ส่วนท่านที่จองร่วมบุญเอาไว้ยังได้รับสิทธิ์เช่นเดิมค่ะ ขอบคุณค่ะ
    วัตถุมงคล รุ่น ไตมาส 54 บารมีคุ้มภัย ทางวัดได้สร้างแต่เหรียญ ขึ้นมาให้ร่วมบุญกัน ตัวลินเองก็คิดว่าถ้าทำผ้ายันต์สร้างถวายอีกทาง คงจะไปปัจจัยเข้าช่วยในการก่อสร้างอาคารรับรองอีกแรง จึงเข้าไปกราบเรียน หลวงพ่อ ญาท่านเกษม เรื่องการจัดสร้าง และ หลวงพ่อท่านก็เมตตา เขียนแบบพิมพ์ผ้ายันต์ให้ค่ะ ........ แต่เหตุที่ต้องขอปิดการจองไปก่อนในครั้งนี้
    เนื่องจาก ทางผู้ใหญ่ และ ศิษย์บางท่านได้ท้วงติงมา เรื่องการจัดสร้าง ลินก็ขอน้อมรับเรื่องในการไม่เหมาะสม ที่นำไปเปิดจองและลินก๊ทำการปิดจองแล้วค่ะ
    แต่....อยากจะชี้แจงให้ทราบในเจตนารมณ์ ในการขอจัดสร้างถวายในครั้งนี้ ตัวลินเองไม่ได้มีสิ่งอื่นใดแอบแฝงในเรื่องขอผลประโยนช์ เพราะการดำเนินการทุกขั้นตอน ลินก็ได้กราบเรียนให้หลวงพ่อ ญาท่านเกษม ท่านได้ทราบ ในจำนวนการสร้างถวาย สำหรับผ้ายันต์จีวร จำนวน 500 ผืน
    ส่วน เรื่องเสื้อยันต์ที่สกรีนหมึกดำ 22 ตัว ก็เป็นศัทธาของในกลุ่มลูกศิษย์ ที่อยากสร้างมาไว้คุ้มครองตัวเอง เสื้อทั้ง 22 ตัวนี้ ลินได้นำเข้าร่วมพิธีเมื่อวันที่ 20/7/54 และได้กราบเรียนให้หลวงพ่อ ญาท่านเกษมได้ทราบว่า เสื้อจำนวนนี้ได้สร้าง และ ได้นำเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ กลุ่มศิษย์ขอเก็บเอาไว้ใช้ ไม่ได้มีเจนตนาอื่นใด ซึงหลวงพ่อท่านก็ได้รับทราบแล้ว
    ส่วนรายการเสื้อยันต์ที่ สกรีนหมึกสองสี พิมพ์สองหน้าสร้าง 9 ตัวนั้น เจตนาที่สร้างคือ 4 ตัว มอบให้ทางวัด อีก 4 ตัว เปิดให้จองเพื่อนำปัจจัยไปถวาย หลวงพ่อ ญาท่านเกษม อีก 1ตัว จะมอบให้กับเพื่อน แต่ในรายการจัดสร้างเสื้อ 9 ตัวนี้ ยังไม่ได้กราบเรียนให้หลวงพ่อ ญาท่านเกษมทราบ เพราะตั้งใจเอาไว้ว่า เมื่อผ้ายันต์ และ เสื้อสกรีน เสร็จเรียบร้อยแล้ว จะนำไปถวายและจะกราบเรียนให้ท่านทราบ ค่ะ

ในรายการที่ลินสร้างถวายในครั้งนี้ ลงรายระเอียดทุกอย่างให้ทราบหมด แบบโปร่งใส และ ไม่ได้มองเป็นการค้าหรือธุระกิจแต่อย่างใด และไม่เคยแอบอ้าง ชื่อหลวงพ่อ สร้างเรื่องเสื่อมเสียมาให้หลวงพ่อแต่อย่างใด อยากจะให้หลายๆท่านรับทราบในเจตนาของลินด้วยนะคะ
    ในการขอสร้างถวายในครั้งนี้ ลินไม่ได้ปรึกษา ผู้ใหญ่ท่านใด และ ก็ไม่ได้ขออนุญาติ ผู้ใหญ่ หรือ ทางคณะกรรมการ และ ศิษย์ทางสายใด จึงกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ถ้าท่านๆจะเห็นว่า สิ่งที่ลินตั้งใจทำในครั้งนี้ไม่ถูกไม่ควร.
    **เรื่องเสื้อ ยันต์ที่จัดสร้างเพิ่มในครั้งนี้ เป็นความผิดของลินเองที่ไม่ได้กราบเรียนหลวงพ่อ ก่อนที่จะจัดสร้าง เพียงเพราะคิด เอาเองว่่า อยากได้เสื้อยันต์ของท่านมาใส่เวลานั่งสมาธิหรือสวดมนต์ หรือใส่เอาไว้คุ้มกายเวลาเดินทางไปไหนมาไหน ลิน และ คณะศิษย์ในเมือง ต้องกราบขอขมา หลวงพ่อ ญาท่านเกษม ด้วยเจ้าคะ ที่สร้างเรื่องขึ้นมารบกวนหลวงพ่อเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2011
  6. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้คุณลินนะคะ

7. มหากาพย์

ส่วน เรื่องเสื้อยันต์ที่สกรีนหมึกดำ 22 ตัว ก็เป็นศัทธาของในกลุ่มลูกศิษย์ ที่อยากสร้างมาไว้คุ้มครองตัวเอง เสื้อทั้ง 22 ตัวนี้ ลินได้นำเข้าร่วมพิธีเมื่อวันที่ 20/7/54 และได้กราบเรียนให้หลวงพ่อ ญาท่านเกษมได้ทราบว่า เสื้อจำนวนนี้ได้สร้าง และ ได้นำเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ กลุ่มศิษย์ขอเก็บเอาไว้ใช้ ไม่ได้มีเจนตนาอื่นใด ซึงหลวงพ่อท่านก็ได้รับทราบแล้ว
    ส่วนรายการเสื้อยันต์ที่ สกรีนหมึกสองสี พิมพ์สองหน้าสร้าง 9 ตัวนั้น เจตนาที่สร้างคือ 4 ตัว มอบให้ทางวัด อีก 4 ตัว เปิดให้จองเพื่อนำปัจจัยไปถวาย หลวงพ่อ ญาท่านเกษม อีก 1ตัว จะมอบให้กับเพื่อน แต่ในรายการจัดสร้างเสื้อ 9 ตัวนี้ ยังไม่ได้กราบเรียนให้หลวงพ่อ ญาท่านเกษมทราบ เพราะตั้งใจเอาไว้ว่า เมื่อผ้ายันต์ และ เสื้อสกรีน เสร็จเรียบร้อยแล้ว จะนำไปถวายและจะกราบเรียนให้ท่านทราบ ค่ะ
    ในรายการที่ลินสร้างถวายในครั้งนี้ ลงรายระเอียดทุกอย่างให้ทราบหมด แบบโปร่งใส และ ไม่ได้มองเป็นการค้าหรือธุระกิจแต่อย่างใด และไม่เคยแอบอ้าง ชื่อหลวงพ่อ สร้างเรื่องเสื่อมเสียมาให้หลวงพ่อแต่อย่างใด อยากจะให้หลายๆท่านรับทราบในเจตนาของลินด้วยนะคะ
    ในการขอสร้างถวายในครั้งนี้ ลินไม่ได้ปรึกษา ผู้ใหญ่ท่านใด และ ก็ไม่ได้ขออนุญาติ ผู้ใหญ่ หรือ ทางคณะกรรมการ และ ศิษย์ทางสายใด จึงกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ถ้าท่านๆจะเห็นว่า สิ่งที่ลินตั้งใจทำในครั้งนี้ไม่ถูกไม่ควร.

ใครจะคิดยังไงอย่าไปสนครับ เจตนาดีซะอย่าง

8. lynn@nice

ขอบคุณ ในกำลังใจนะคะ พี่ นก คุณ ก้อง :cool::cool::cool:

9. Agri_07

เข้ามาเป็นกำลังใจให้กับพี่ลิน และทุกท่านที่ตั้งใจปฏิบัติดี มีส่วนร่วมบุญครั้งนี้ด้วยครับ

๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙ (deejai) (deejai) (deejai)

10. lynn@nice

ขอบคุณ สำหรับกำลังใจนะคะ คุณ สุขุม อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนจร้า.....(^___^)

12. lynn@nice

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณ นอร์ (k)(k)(k)

13. มหากาพย์

สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

14. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณ ก้อง ช่วงนี้สดใสเป็นพิเศษนะคะ หุๆๆ

15. มหากาพย์

วันนี้โดนพี่ลินจู่โจมถึงร้านโดยไม่ทันตั้งตัวครับ 555

16. lynn@nice

:VO(deejai)(deejai)(deejai)

17. Agri_07

แจ่มครับท่าน

๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙ (smile) (smile) (smile)

18. มหากาพย์

สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

เช้านี้อากาศมืดครึ้มอีกแล้วครับ ทำให้ไม่อยากลุกจากที่นอนครับ:z1

19. Agri_07

สวัสดีครับพี่ลิน และพี่ๆทุกท่านครับ

จัดปายครับท่านก้อง

๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙ (smile)(smile)(smile)

20. Agri_07

ตอนนี้ผมได้จัดเตรียมพื้นที่ สำหรับวางผ้ายันต์ พิมพ์ รอยมือและรอยเท้า
    หลวงปู่ญา่ท่านคำบุ คุตฺตจิตฺโต แบ่งบูชาจากพี่ลินคนงาม ดั่งที่ตั้งใจไว้
    ขอบคุณมากครับพี่ลิน

ปล.. ผนังด้านหลัง ดูเข้มขลังครับ(deejai)(deejai)(deejai)

๙๙๙ หนุ่มสิงห์บางระจัน ๙๙๙(smile)(smile)(smile)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      334.6 KB
      เปิดดู:
      42