เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ทำเป็นมาขู่เค้าเหรอ... ลิน... มือปืน (น่ารัก) อย่างนี้ แค่เค้าเอาขนมไปซัก 4-5 ถุง กะ hot dog 4-5 อัน ขี้ค้านจะพาเค้าไปดูกรุแม่ตัวเองโดยที่คุณแม่ไม่รู้ตัวเลยแหละ อิอิ

2. Noo Norway

ผ่านการครอบเศียรครู... ก็เคยมาแล้ว
    เข้าแผ่นทอง 108 แผ่น สายหลวงปู่ญาท่านสวน... ก็เคยมาแล้ว
    ลงสาริกาลิ้นทอง สายหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ... ก็เคยมาแล้ว
    กลืนหมากสด (คายออกจากปากในงานพุทธาภิเษก) หลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด... ก็เคยมาแล้ว
    กลืนตะกรุด จากหลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด... ก็เคยมาแล้ว
    อาบน้ำมนต์ จากหลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด... ก็เคยมาแล้ว
    เป่ากระหม่อม จากหลวงปู่คำบุ... ก็เคยมาแล้ว
    จารกระหม่อม จากหลวงปู่คำบุ... ก็เคยมาแล้ว

แต่อาบน้ำว่าน... ยังไม่เคยซักที... น่าสนใจแฮะ

สักยันต์...ไม่ต้อง... ก็เหนียวแล้ว... เพราะอายุเริ่มมาก... หนังก็เริ่มเหี่ยวตามวัย... เลยเหนียวไปโดยปริยาย อิอิ

3. Noo Norway

น้องโอ๊ะไปกับพี่หนูไม่ต้องกลัว... หายห่วง... สบายใจได้...

คนอย่างพี่หนูนะ... ไปไหนไปกัน... กินไหนกินกัน... นอนไหนนอนกัน... ลุยไหนลุยกัน... แต่ถ้าใครมีเรื่องกันหรือมีเรื่องกับพี่หนู... พี่หนูก็จะให้คนที่ไปด้วยกันออกตัวแทนพี่หนูทันที (เต็มใจอนุญาตเลย) นิสัยพี่หนูก็ยังงี้แหละ... ถึงได้มีเพื่อน (เป็นฝูง) เยอะแยะไปหมด อิอิอิ

งานนี้ต้องวัดใจน้องโอ๊ะแล้วหล่ะว่าจะใจถึง กล้าไปกับพี่หนูป่าว... พี่หนูกลัวซะที่ไหน... มือปืนคุ้มกันกรุน่ารักออกจะตาย

ดูกรุพระเสร็จ... จะได้ไปดูคลังเพชรพลอยด้วยเลย... ไม่ยอมให้เสียเที่ยวหรอก :cool:

4. Noo Norway

ลินไม่บอก... งั้นเค้าส่งสายสืบไปสอดส่องหาข้อมูลเองดีกว่า... ขี้เกียจรออ่ะ :'( (เสือมักจะใจร้อน)

5. Noo Norway

โอ๋...โอ๋... ลินคนดี... อย่าน้อยใจเลย เพราะเค้ารู้ว่ายังงัยตะเองก็คงไปอยู่หน้าปะรำพิธีตั้งแต่เค้ายังไม่ออกจากบ้านแล้วหล่ะ (ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม) จะให้ขาจรไปชวนเจ้าถิ่นเนี่ยนะ... มิบังอาจเจ้าค่ะ... ลินถิ่นอุบล (โดนเพื่อนตั้งฉายาให้โดยไม่ได้ตั้งตัวเลย) ^_____^

6. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    กราบกราบกราบ หลวงปู่ญาท่านสวน หลวงปู่ญาท่านคำบุ
    ขอบคุณพี่ข้างวัดมากนะครับ

7. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ธรรมดา เลยยยย

โฮ๊ะๆๆ ลงเยอะขนาดนี้เลยเหรอจ๊ะ หนู ถ้าเป็นลิน เดี้ยงแน่ คงปวดหัวตายเลย
    เมื่อก่อนลินก็เหมือน หนู เลยที่ไหนดีชอบไป แต่ลินเพิ่งจะเริ่มสังเกตุตัวเองมาได้ 2-3 ปีหลังๆ เวลาไปที่ของแรงๆ วิชาแรงๆ ร่างทรง หรือเกี่ยวกับ ไสยสาตร์ ลินจะมีอาการปวดหัวอย่างแรงเป็นที่ทรมานมากที่แรก ก็ว่าแต่ตัวเองเป็นไมเกรน จนพอพักหลังเริ่มหัดนั่งสมาธิ อาจารย์ ที่สอน ลินท่านได้บอกว่า เราก็มีเทพรักษาอยู่ในตัว บางครั้ง ของที่ผู้อื่นมีแต่เรามองไม่เห็นก็ทำให้เราเจ็บป่วยได้ เขาเรียกว่าอาการปะทะกัน เรื่องแบนี้ไม่ค่อยอยากจะเล่าให้ใครฟัง แด๋ว จะหาว่าเราบ้า 5555 ซึ่งที่จริงเราก็ บ้าอยู่แล้ว เอิ๊กๆๆๆ
    เวลาไปลงทองกลับมาแต่ละครั้ง จะต้องมานั่งปรับจูนร่างกายตัวเองทุกครั้ง บางครั้ง ปวดหัวอยู่หลายวันเลยที่เดียว แด๋วนี้เลิกหมดแล้ว( เหนื่อย ) พยายามอยู่แบบให้มีความสุขที่สุด ทาน ศีล ภาวนา ไม่ให้ขาดก็พอแล้ว หุๆๆ

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใจเย็นๆ ซิตัวเอง เจ้าของงาน เข้ากำลังทำเรื่องไปเชิญอยู่ ยังไม่รู้ผลเลยว่าจะออกมายังไง เอาไว้ได้เรื่องเมื่อไร จะบอก ตัวเองคนแรกเลยน้า หนูจ๋า หุๆๆ

9. lynn@nice

โชว์จ้า

องค์นี้สวยมาก ขอบอก พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า เทนำฤกษ์ ตอกโค๊ด คำบุ 3 ตัว หลวงปู่ เมตตา เจิมและจาร พร้อมเสกให้อีก ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      63
  10. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้พี่ลินเตรียมเป็นสายตรงได้เรยยครับแบบนี้ หลวงปู่คำบุ ท่านเมตตาดีจริงๆ เวลาเห็นรูปท่านยิ้มนี่ เมตตามากๆอ่ะครับ ดูแล้วเขาถึงองค์ท่านได้ง่ายนะครับ ช่วงนี้ออตโต้งานเขาอ่ะพี่ลิน ดองงานไว้ยังไม่ได้ไปตอบอีกรายหลาย นอกพีเอ็มในพีเอ็มก็มีอิๆ ออกมาวิ่งเล่นกระทู้ชาวบ้านเขาก่อนอ่ะครับ งิๆเด๋วต้องรีบไปสะสาง เด๋วมิตรรักแฟนเพลงเขาจะรอ พี่ลินถ่ายภาพเก่งกว่าน้องน้ำอีกอ่ะ 555555

11. lynn@nice

หุๆๆ ขนม ถุง ใช่ไม่ได้ สำหรับ มือปืน ลิน อิๆๆๆ ( เขาเป็นหนุ่มแล้วนะ ) ต้องล่อด้วย เกม P3 PSP แบบเนี๊ยะ ไวเลยอ่ะ ส่วนเจ้าหมาน้อย บอกว่าขอเปลี่ยนจาก หมาร้อน เป็น ตับไก่ได้อ่ะป่าว อุๆๆๆ

ขนาดไฟล์:
      16.1 KB
      เปิดดู:
      40
  12. lynn@nice

จุๆๆๆ

อ.ออโต้ เม้นท์ เสียงดังแด๋ว น้องน้ำมาได้ยินก็โดนเอาไม้ไล่ตีอีกหรอก หุๆๆๆๆ (กล้องเขาดี ไม่ใช่พี่ถ่ายเก่ง หรอกจ้า ) มิกล้าใช้คำว่าสายตรง อายเขาน่ะ เรียกว่า คนพื้นที่ ดีกว่า เน๊อะๆๆ
    น้ำใจงามจริงๆ คิวเต็มแต่ยังแอบมา วิ่งเล่นในกระทู้ ลินอีก แด๋วจะ ตามไปป่วน
    ดูดวงบ้างนะ เอิ๊ก ๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2009
  13. ออตโต้

ค่าคุมครองแพงหลายๆ ตัวหนึ่งหลายตังค์เน้อ ไอ้เครื่องเล่นที่ว่าอ่ะ แพงๆ เล่นเกมส์คอมพอเระ แปลกแฮะหมาชิสุนี่ชอบกินตับอ่ะ โดยเฉพาะตับไก่นะ จิงๆนะออตโต้ลองไปถามดูหลายบ้านเระ ชิสุนี่กินตับอ่ะ ชอบตับโดยเฉพาะตับย่างอีสานนะแซบบบบบบ คลุกข้าวๆแจ่มๆ

14. ออตโต้

5555 เด๋วนี้รู้ทางหลบทันๆวิ่งไวกัดเร็วด้วย ตีออตโต้มะได้แร้วววว พอจะตีเราเผ่นมาบ้านพี่ลินอิๆ น้องน้ำงานเขายุ่งๆ งิๆๆ ไม่ว่างจะมาตีหมาแร้วววววว 55555

15. lynn@nice

เขาเป็นลูกครึ่งน้า

แก้ข่าวค่ะ อ.ออโต้ เจ้าหมาน้อยตัวนี้ เป็น พันธุ์ ปอม ผสม เทอเรีย์ ค่ะ มิไช่ ชิสุ แต่อย่างใด เจ้าตัวนี้มีนาม ว่า อุตร้าแมนไกย่า ค่ะ จะให้ดูภาพตอนเล็ก และก็ตอนโต ค่ะ ตอนนี้เจ้าตัวนี้เป็น ขันที ไปแล้วค่ะ

16. ยุพารัตน์ ยัสพันธุ์

ยุพารัตน์ ยัสพันธุ์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุญาตแชร์นะคะคุณลินรู้นะ''ว่าหลวงปู่สร้างอะไรพิธีเสาร์5"และใครเป็นประธานอิอิ

17. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่ลินคราบ เล่าให้ฟังหน่อยเรื่องของปะทะกัน ผมรู้สึกเหมือนเป็นอย่างที่พี่ว่าเพราะผมไปทำมานิดหน่อย

ช่วยบอกให้หน่อยพอเป็นวิทยาทานคราบ

18. lynn@nice

ยินดีค่ะ คุณ ยุพารัตน์ ที่ลินยังไม่ได้บอกรายละเอียด เพื่อนๆในเวปนั้น เพราะว่าอยู่ระหว่างดำเนินการค่ะ เรื่องวัตถุมงคลที่จะออกก็ยังรอแบบอยู่เลยค่ะ คิดว่า 1-2 อาทิตย์ คงจะทราบผลค่ะ ขอบคุณค่ะที่เข้ามาแชร์ ถ้าทราบข่าวอะไรหล่วงหน้าก็เข้ามาแชร์ได้ค่ะ

19. ข้างวัด

ข้างวัด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008

ดัปเดตครับ จากที่มีคนถามมากว่าปีใหม่นี้มีวัตถุมงคลอะไรออกมาหรือป่าว นะตอนนี้ยังไม่มีครับแต่กว่าจะถึงปีใหม่อีกตั้งเดือนอาจมีมาก็ได้อันนี้ถามกรรมการวัดมาครับ

สำหรับพี่หนูบอกได้เลยไม่ต้องสืบให้เหนื่อยรู้นะว่าพี่จะไปถามใคร
    กำหนดการวันที่ 20 มีนาคม 2553 ตรงกับวัดนาอุดมครับพี่ ส่วนองค์ประธานก็ หลวงปู่คำบุ จารหลัง หนึ่งละ
    พ่อใหญ่พันกงแก้ว อาบน้ำว่าน
    ปู่ฤษีเพชรดำ ครอบเศียร

20. ข้างวัด

ข้างวัด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ปู่พันกงแก้วและปู่ฤษีเพชรดำครับ ทั้งสองท่านรับนิมนต์แล้ว

อีกนิดตอนนี้มีการปั้นหุ่นกุมารแล้วปั้นมือทุกตนนะครับเสร็จแล้วเหลือแต่เผาหุ่นก็จะเผาที่สุสานนั้นละครับน่าจะที่สุสานบ้านกุดชมภู(ยังไม่แน่)แต่เผาที่สุสานแน่ ถ้าว่างจะนำรูปมาให้ดูแบบโบราณครับงานนี้ทำไปเรื่อยๆจนถึงเสาร์ห้านั้นละครับ