เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    หลวงปู่เปรี่ยมไปขอเมตตาจากท่านได้ครับผมลืมนึกไปเลยท่านเมตตามากครับ

โภคทรัพย์

หลวงตาเปรื่อง ไม่อยู่วัดบางจากแล้ว ไปจำพรรษาแถวอยุธยา

หลวงพ่อสนอง กตปุญโญ ไปกราบท่านได้ครับ เป็นบุญเป็นกุศล

หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน วัดตาล ปากเกร็ด ไม่รู้ว่าท่านจะอยู่ที่วัดหรือเปล่า วัดตาล

บางองค์เช็คข้อมูลก่อนเดินทางครับ ท่านจะไม่อยู่ที่วัดเดิมแล้ว

สงสัยต้องรบกวนพี่ sunny แล้วงานนี้ หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน วัดตาล ปากเกร็ด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากค่ะที่คุณเอช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติม :cool:

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

่่่Jumbo A, Noo Norway, หนึ่ง1

.......

งานปริวาส จะไปไหม.............

จะไปก่อนเริ่มงานซื้อข้าวของไปถวายก่อน ช่วงงานก็จะอีกอีกไปใส่บาตร

ไปแถวนั้นแวะไปถ้ำตะเพียนทองได้.........ขอเมตตาแผ่นยันต์ด้วย

หลวงพ่อฉ่ำสนไหมรุ่น 2 เนื้อเงิน จะระดมทุน........หลังคาสิ้นเดือนเอามาได้เลย

จะได้นับ 25000 บาท

4. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ในเขตนนทบุรี องค์ที่ 1 และ 2 ยังไม่เคยไปกราบท่านเลย แต่คุ้นๆ ชื่ออยู่เหมือนกัน ส่วนองค์ที่ 3-7 อยู่โซนเดียวกันยกเว้นหลวงพ่อขาว

ข้อมูลตามนั้นเลยครับ วัดบางจากผมไปบ่อยอยู่ครับ แต่หลวงตาเปรื่องไม่อยู่ที่วัดบางจากแล้ว ให้ท่านจารหัวให้ทุกครั้งเลยที่ไปกราบ จารทีนึงน้ำตาเล็ดเลย ไม่ได้อะไรนะครับ เจ็บ...55555

- หลวงตาวาส เดี๋ยวลองจัดคิวดูครับอยู่ไม่ไกล ที่ผมพักหรอก ติดที่เวลาอย่างเดียวครับ เคยไปกราบท่านครั้งเดียวเอง (ผมเคยโดยหลวงตาวาส ดุด้วยอ่ะ ครั้งที่ผมไปกราบเพราะอยากบูชาตะกรุดโสฬสมงคล แต่ตอนไปท่านชุบรักแล้วแต่ยังไม่แห้ง มีให้บูชาได้ ดอกเดียว แต่คนที่ไปกราบท่านบูชาไปแล้วผมเลยอด ทีนี้ผมก็เลยเอามีดเหล็กน้ำพี้ให้ท่านจาร ท่านมองแล้วก็บอกไม่ทำ เค้าทำมาดีแล้ว ด้วยความโง่(ณ ตอนนั้น) บวกกับความที่อยากให้ท่านจารมาก ผมก็เลยขอท่านอีกครั้งท่านก็ดุเลย "เอ๊ะ โยมนี่...." ขอถ่ายรูปท่านก็ไม่ให้ถ่าย ผมก็เลยไปวัดบางจากแทน......

- หลวงพ่อศิริ วัดตาล ผมไปวัดท่านมาประมาณ 3-4 ครั้งไม่เคยเจอตัวท่านเลย อยากได้น้ำมนต์หลวงพ่อเหมือนกันครับ

ไปโซนนั้นต้องมี พระครูปราโมทย์ (หลวงปู่อ้อน สารคุณ) วัดบางตะไนย์ ด้วยครับอีก 1 วัด อยู่ไม่ไกลกันเท่าไร......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  5. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้กล้องกลับมาแล้ว จัดมวลสารเพิ่มอีกนึงชุดครับ
    1.สมเด็จวัดปากน้ำ ไม่ทราบรุ่น น่าจะรุ่น 6
    2. หลวงพ่อพุทธนิมิตร วัดปากข้าวสารเหนือ สระบุรี
    3.สมเด็จวัดชูจิตรธรรมมาธาราม อยุธยา
    4.พระปางเปิดโลกเนื้อผงจักรพรรดิ์
    5.สมเด็จปรกโพธิ์ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ
    7.พระพิศคเนตร วัดกุดนกเปล้า สระบุรี
    8.สมเด็จวัดโคกลำดวน
    9.สมเด็จ นาค พันล้าน
    10. หลวงพ่อดำ รุ่นรวมแน่นอน วัดช่องแสมสาร สัตหีบ
    11.สมเด็จ วัดผ่านศึก สระบุรี
    12.นางพญาเสน่ห์จันทร์ กำแพงเพรช
    13.พระผงสีวลี วัดโคกเชือก สระบุรี
    14.ซุ้มกอเนื้อดิน ไม่ทราบที่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      482.6 KB
      เปิดดู:
      166
  6. yogilek

yogilek เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2005

ไม่ได้หายไปไหนครับ

ยังคิดถึงกันอยู่...

วันนี้มีพระที่น่าสนใจมาลงเพื่อทำเป็นมวลสารสร้างพระอีกครับ

พระลอยองค์ปางมารวิชัย เก่ามาก ไม่ทราบที่มา มี 2 องค์
    [​IMG][​IMG]

พระลอยองค์ องค์นี้ได้มาจากสหธรรมิกท่านหนึ่ง ซึ่งก็ได้มากจากชาวบ้านที่ศรีสัชนาลัยอีกทอดหนึ่ง เนื่องจากไม่ทราบที่มาของพระ เลยไปหาอาจารญ์แม่ที่ผมนับถือ วันนั้นไปพร้อมกับ kanin_nin ให้อาจารย์ตรวจสอบด้วยการจับพลังดู

อาจารย์แม่บอกว่า เป็นองค์พระที่ดีมาก มีพลังพุทธคุณเด่นด้านเมตตา ใครมีไว้ในครอบครองจะดีนักแล

ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      278
      ขนาดไฟล์:
      58.3 KB
      เปิดดู:
      273
  7. kang_som

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kang_som, Noo Norway </TD></TR></TBODY></TABLE>
    Good Evening my old sister......55555

8. Noo Norway

คุณเอ... หนูได้ช่วยกระจายข่าวบอกบุญงานวันเข้าปริวาสที่วัดซับลำใยในกลุ่มพี่ๆน้องๆแฟนคลับแล้วนะคะ... ประมาณ 7-8 คน... คงได้ไม่มากก็น้อยแหละค่ะ... ช่วยๆกันไป... บุญทั้งน้านนนนนน... สาธุ...

9. kang_som

สาธุ.....บุญไม่ได้ซื้อได้ด้วยเงิน แต่หาซื้อได้จากใจและศรัทธา....... ขอร่วมงานบุญนี้ด้วยครับ....

10. Noo Norway

เดี๋ยวตีตายเลย... เค้าต้องเรียกว่า "older sister" ซึ่งแปลว่าพี่สาวที่อายุแก่กว่า แต่นี่เขียนว่า "old sister" เฉยๆ มันแปลว่าพี่สาวที่แก่ (งั๊ก) เลยนะเนี่ย... หรือว่าจงใจเขียนยังงั้นหว่า... เค้ายังไม่แก่นะจะบอกให้แค่หาความสาวไม่เจอแล้วเท่านั้นเอง (smile)

11. kang_som

อิอิอิ...อ้าวเหรอครับบบบ งั้นถามพี่โก๋ ก่อนว่าต้องใช้คำไหน อิอิอิ.....

Thank you....P'Noo Norway see you again next time.........
    Go home go home.......

.... พิมพ์ภาษาปะกิดจนเมื่อยมือ ลิ้นแข็งไปหมดเลย 55555 ภาษาบ้านเกิดซะด้วย อิอิอิ....

12. Noo Norway

พี่โก๋คงบอกว่าควรใช้ "very old sister" ถึงจะเหมาะที่ซู๊ดดดดดดดดด ^^

13. Noo Norway

จริงแท้และแน่นอน... ฟันธง :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนาสาธุบุญกับน้อง kang_som ด้วยค่ะ

14. Noo Norway

ดีใจด้วยที่ได้กล้องคืนมา... เม้นนี้สงสัยรวมยอดชดเชยจากที่หายไปหลายวันเลยใช่มั้ยเนี่ย :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องหนึ่งอีกครั้งค่ะ... สาธุ...

15. Noo Norway

ดีใจค่ะที่ยังคิดถึงกันอยู่... แถมยังมีของดีมาร่วมบริจาคอีกเป็นระยะด้วย ^^

พระองค์นี้มีเสน่ห์งามแปลกตาดีจังค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่เอกอีกครั้งนะคะ... สาธุ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. Noo Norway

ญาติธรรมมาร่วมบริจาคตั้งหลายรายการ... จขกท ขอมีส่วนร่วมด้วยค่ะ วันนี้ขอนำเป็นไม้มงคลมาร่วม ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น "ไม้กาฝากมะรูม" ครูบาอาจารย์สายเทพมอบให้มาหลายปีแล้ว หายาก เด่นทางเมตตาและโชคลาภค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับหนูนะคะ

ขนาดไฟล์:
      81.7 KB
      เปิดดู:
      285
  17. Jumbo A

สาธุอนุโมทนามีท่านกึกก้องสอบถามมาแล้วครับ

สาธุอนุโมทนาครับ มีเบี้ยแก้มอบให้ครับ

คาดว่าจะไปวันเสาร์อาทิตย์นี้ก่อนวันเริ่มงาน เมื่อเริ่มงานจะได้มีข้าวของ

แล้วช่วงงานคาดว่าจะไปอีกครั้ง.....

18. kang_som

โอ้วววว ว้าวววว เบี้ยแก้.......ชอบมากครับบบบบบขอบคุณครับบบ

19. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    วันนี้หนีงานหลวงเข้ามาติดตามข่าวงานบุญครับผม

20. Noo Norway

คุณอากึกก้องเป็นญาติธรรมแฟนคลับรุ่นแรกของหนูเลยก็ว่าได้ค่ะ ไม่มีงานบุญไหนเลยที่จะไม่มีชื่อคุณอาร่วมด้วย คุณอามาพร้อมกันกับ "น้อง kanin_nin, พี่พุทธนิรันดร์ และพี่ลายสะลอง" ส่วนรุ่นต่อมาก็มี "พี่โก๋ พี่สุข พี่หนึ่ง (nishiki)" รุ่นท้ายสุดก็มี "น้อง kang_som" มาแบบเดี่ยวๆ... หนูตามเก็บมาหมดทุกคนเลยค่ะ ^^