เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนู

มีคำให้ภาวนา

" ม ม ม บ ร ม ม ก "

;)
    .

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โก๋...อ่านว่าอารายอ่ะครับ....เหอๆๆๆ ยังไม่เข้าใจ จะท่องบ้าง อิอิอิ

3. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

บอกท่านแล้ว ท่านว่าจะให้เจ้าเสกมาเอา (โชคแสนดี) จะได้มีเวลาทำให้ ยังไงของพระอาจารย์สุริยันได้แน่นอนครับผมรับรอง

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008

เหมือนเดิมโยมหนู นิ่ง เฉย ไป................อย่าเอามากระทบคิดมาก

มันเหมือนกับการฝึกเรื่องรูปนาม .........พระอภิธรรม ถ้าเคยฟัง ตาเห็น กระทบ

รูป จิต เจตสิกคิด วิญญาณ สัญญา จำได้หมายรู้ วาง งงไหม ผมยัง งง

เอาเป็นว่านิ่ง...............อย่าต่ออย่ายืด .............

ที่บอกมาทำไม่ได้ ถ้าทำได้สอนด้วย ไม่รังเกียจ

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ม้า..... ไม่......... มี .........บุ........หรี่..... ไม่.....มี...........กรรม

เกรด 4 ภาษาไทยสมัยเรียน แปลให้แล้วครับ

6. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    พี่หนูก็ได้แต่หวังว่าเป็นการเข้าใจผิดค่ะ...
    แต่ถ้าเป็นด้วยเจตนาอื่นก็เป็นเรื่องของเค้า...
    เราก็ยังอยู่และยังทำกันต่อไป :cool:

7. Noo Norway

ขอบคุณค่ะพี่โก๋... หนูก็คิดตามนั้นค่ะ... หนักกว่านี้ก็เคยโดนมาแล้วยังผ่านฉลุย...
    ครั้งนี้ตามอารมณ์ทันเลยไม่กระทบกระเทือนจิตใจค่ะ ^^

8. Noo Norway

ไม่รู้จริงๆหรือแกล้งไม่รู้เอ่ย... คุณเอมาแปลให้น้อง kang_som เรียบร้อยแล้วนะคะ เชื่อจริงๆว่าได้เกรด 4 ภาษาไทยสมัยเรียน

เอาเป็นว่าพวกเราเลิกคุยถึงเรื่องหยุมหยิมนี้กันดีกว่านะคะ ลองฝึกตามคำสอนของ "หลวงปู่ญาท่านสวน" ดูที่ว่า "การปล่อยวางเป็นสิ่งทีสำคัญของการปฏิบัติธรรม" จิตใจจะได้แจ่มใส... ขอกราบแทบเท้าหลวงปู่ญาท่านสวนค่ะ

9. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... น่าปลื้มใจอีก 1 รายการ... ท่านคงทำให้เต็มที่ สงสัยท่านคงอยากให้ "เจ้าโชคแสนดี" ได้มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยมั้งเลยจะให้ไปรับแทน เพราะเจ้าตัวรับปากไว้ว่าจะไปขอความเมตตาจากครูบาอาจารย์หลายวัดเพื่องานนี้แต่จนวันนี้ก็ยังไม่ได้มาสักวัดเลย งานยุ่งตลอด แต่ในเมื่อเจ้าตัวรับปากแล้วพี่หนูก็เชื่อมั่นว่าเค้าต้องทำตามนั้นจริงๆ เพราะเจ้าโชคแสนดีเป็นคนรักษาสัจจะไม่พูดรับปากอะไรในสิ่งที่ตัวเองทำไม่ได้

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องหนึ่งอีกครั้งนะคะ... สาธุ...

10. Noo Norway

"น้องสองหัดส่อง" ได้แจ้งทางโทรศัพท์ว่าขอร่วมบริจาคเหรียญ "หลวงพ่อเจริญ วัดหนองนา สุพรรณบุรี" เพื่อเป็นชนวนสร้างพระในครั้งนี้ค่ะ... ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องสองหัดส่องนะคะ<!-- google_ad_section_end -->

11. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

วันนี้ "พี่ prakaidao" ได้เดินทางไปเมืองไทยแล้ว (ถึงพรุ่งนี้) หนูได้ฝากชนวนมวลสารเกือบทั้งหมดไปกับพี่เค้าด้วย (ชนวนมวลสารบางส่วนพี่โก๋ได้รับก่อนหน้านี้แล้วจากน้อง kanin_nin ที่นำไปให้เมื่อวันวิสาขบูชาที่ผ่านมา) และหนูให้พี่เค้าช่วยจัดส่งให้พี่โก๋อีกที (เมื่อสะดวก) ได้รับแล้วรบกวนพี่โก๋แจ้งกลับด้วยนะคะ กลัวหายอ่ะค่ะ มวลสารทั้งหมดชุดนี้มีค่ามากกกกกกกกๆสำหรับหนู ^^

12. kang_som

ขอแจ้งให้ทราบครับ
    วันพรุ่งนี้ผมจะไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ และจะ(พยายาม) นำแผ่นโลหะให้หลวงปู่อธิฐานจิต ขอเพื่อนๆ พี่ๆทั้งหลายร่วมอธิฐานขอให้ภาระกิจนี้ลุล่วงไปด้วยดีด้วยครับ และขอร่วมอนุโมทนากับภาระกิจในครั้งนี้ด้วยครับ...สาธุ......

13. Noo Norway

โอกาสที่จะได้จากการอธิษฐานจากหลวงปู่โดยตรงแบบให้ท่านจับต้องถูกชนวนแผ่นโลหะนั้นคงยากเพราะท่านสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง ลูกศิษย์ใกล้ชิดอาจจะไม่อนุญาตเพราะเป็นห่วงสุขภาพของท่าน ถ้าไม่ได้จริงๆก็ใช้วิธีนี้ก็ได้นะ ให้นำแผ่นโลหะใส่พานแล้วไปตั้งไว้ที่หน้าโต๊ะหมู่บูชาด้านข้างตรงแถบระเบียงแล้วนั่งอธิษฐานจิตต่อหน้าพระพุทธถึงหลวงปู่ขอความเมตตาให้ท่านช่วยสงเคราะห์ให้ด้วย "กายทิพย์" แล้วน้อง kang_som ก็นั่งสมาธิรอตรงนั้นตามความสะดวกจะเอื้ออำนวย จากนั้นก็ใช้ได้แล้ว พี่หนูมั่นใจว่าหลวงปู่ท่านย่อมรับรู้และเมตตาสงเคราะห์ให้ตามความประสงค์แน่นอนค่ะ ท่านมีเจโตแจ่มใสมากกกกกกกกๆ... ขอบอก...

ขออนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของน้อง kang_som ด้วยนะคะ... สาธุ...

14. Noo Norway

วันนี้กระทู้เงียบมาก... ขอร่วมบริจาคอีก 1 รายการสำหรับเป็นชนวนในการสร้างพระในครั้งนี้ค่ะ

รูปหล่อลอยองค์ รุ่นแรก หลวงพ่อชม วัดหลักสองราษฎร์บำรุง สมุทรสาคร

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับหนูนะคะ

15. kang_som

เจ๊ใหญ่ครับ วันนี้ได้ไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์มาแล้วครับ หลวงปู่ไม่ค่อยสบาย ช่วงเช้ามีอาเจียนและท้องเสีย คณะลูกศิษย์เลยต้องปิดห้องกระจกให้กราบหลวงปู่ข้างนอกครับ ส่วนเรื่องแผ่นโลหะ ผมได้นำใส่พานแล้วอธิฐานขอบารมีหลวงปู่ครับ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาครับเพราะลูกศิษย์ท่านขอให้หลวงปู่พักผ่อนครับ ส่วนที่เจ๊ใหญ่แนะนำให้นั่งสมาธิบอกนั้น ช่วงที่กราบหลวงปู่นั้น เวลาน้อยมากเพราะคณะลูกศิษย์ให้กราบแล้วก็รีบลงกุฏิครับ ผมเลยได้แค่ใส่พานแล้วอธิฐานต่อหน้าหลวงปู่(นอกห้องกระจกเท่านั้น) พอจะใช้เป็นแผ่นโลหะชนวนได้มั้ยครับเจ๊ใหญ่.....

16. Noo Norway

ได้แน่นอน... พี่หนูถือเจตนาเป็นหลักพิธีกรรมเป็นรองค่ะ อย่างที่บอกตั้งแต่แรกนั่นแหละว่าพี่หนูมั่นใจว่าหลวงปู่ท่านย่อมรับรู้และเมตตาสงเคราะห์ให้ตามความประสงค์แน่นอน (ท่านมีเจโตแจ่มใสมาก)

ปล.เมื่อคืนก่อนนอนพี่หนูก็ได้ตั้งจิตอธิษฐานบอกกล่าวขอความเมตตาจากหลวงปู่ด้วยอีกทางนึงค่ะ

17. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับผม เดี๋ยวจัดส่งไปให้ เพิ่งจะมาเปิดอ่านนะครับผม เดี๋ยวส่งด้วนไปเลยครับ น่าจะวันจันทร์นะครับผม

18. kang_som

โอเคครับ ถ้าอย่างนั้นเจ๊ใหญ่เตรียมเพิ่มชื่อหลวงปู่บุญฤทธิ์ได้เลยครับ แล้วก็ลบชื่อ แผ่นโลหะจากจังหวัดนนทบุรีได้เลย ......อิอิอิอิ.....
    วันเสาร์หน้า อาจจะได้ไปกราบหลวงปู่อีกครั้งครับเพราะว่าจะพาเจ้า ด.ช.อะตอม ไปทำบุญครบรอบ 1 ขวบ ครับเลยตั้งใจว่าจะนำแผ่นโลหะไปอีกครั้ง ถ้าหลวงปู่ไม่สะดวกก็ใช้วิธีเดิมครับ..... เจ๊ใหญ่คง ไม่ว่านะครับ.....

19. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ทำดีแล้ว... ทำชอบแล้ว :cool:

สาธุ อนุโมทนาบุญกับน้องkang_somครับ

...

20. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... แต่ไม่ต้องรีบก็ได้นะคะ ยังเปิดรับบริจาคอีกหลายเดือนค่ะ... เผื่อคุณ Lee_bangkok ได้ชนวนแผ่นยันต์มาเพิ่มอีกหลายรายการในภายหลังจะได้รวบรวมส่งมาทีเดียวเลย... พูดเป็นนัยๆนะเนี่ยเรา อิอิอิ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญอีกครั้งนะคะ... สาธุ...